Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ซื้อ iPhone จาก true ครับช่วยแนะนำหน่อย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 1 / เข้าชม: 2443
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ซื้อ iPhone จาก true ครับช่วยแนะนำหน่อย
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 17:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า ผมต้องการเครื่องที่มีประกันศุนย์หนะครับ

ผมกำลังตัดสินใจอยู่ว่า จะซื้อเครื่องจาก true

แต่ผมสงสัยว่า ซื้อ เครื่องที่ติดสัญญาจาก true มา แล้วเอามา unlock เอง

รึว่า ซื้อเครื่องเปล่า จาก true เลย

อันไหนจะดีกว่า ถูกกว่า คุ้มกว่า ประกันยังอยู่เมื่อเครื่องมีปัญหา ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อ iPhone จาก true ครับช่วยแนะนำหน่อย
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 10:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้คุณกำลังเข้าใจผิด เรื่อง unlock กับ lock นะครับ
ผมขออธิบายใหม่ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนถามได้นะครับ

true มันขายสองแบบ คือ ซื้อแบบแพ็กเกจ มันก็ unlock อยู่แล้วครับ
แล้ว เครื่องเปล่า unlock เหมือนกัน

แต่ที่ซื้อแบบแพ็กเกจ มันจะผูกขาดครับ โดยต้องใช้ แพ็กเกจ 3g ของมันเดือนละ 599 บาทต่อเดือน ถึง 12 เดือนครับ
แตุ่ถ้าซื้อเครื่องเปล่าราคาจะแพงกว่าประมาณ 1000 กว่ามั้ง แต่ไม่ต้องจ่ายค่ารายเดืิอนที่มาเป็นแพ็กเกจครับ

สรุป ผมว่ารอ dtac ก่อนครับอีกไม่กี่วัน

ทรูห่วยยยยยยยยยยย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: