Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
// HTC tattoo ไม่ตอบสนองไฟล์เพลงที่ใส่ลงไปค่ะ เครียด //

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4992
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : // HTC tattoo ไม่ตอบสนองไฟล์เพลงที่ใส่ลงไปค่ะ เครียด //
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 22:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ พอเราต่อเข้ากับคอม แล้วยัดเพลงใส่ลงไป อยู่ในคอมมันก็เห็นนะคะว่าใส่ลงไปได้แล้ว แต่พอ ถอดสายต่อคอมออก มันไม่อยู่ในเครื่องซะงั้น

เราต้องเอาสายมาเสียบเข้าๆออกๆ หลายรอบ แล้วมาเปิดดูในโทรศัพท์ใหม่ บางทีเพลงถึงจะมีมาในโทรศัพท์ค่ะ แต่บางทีก็ไม่มีเลย ทั้งที่ไฟล์เพลงก็ mp3 เหมือนๆกัน เหมือนเครื่องมันความรู้สึกช้าหรือไงไม่ทราบอ่าค่ะ

ใครรู้วิธีแก้ปัญหาช่วยทีนะคะ รู้สึกไม่ดี เวลาต้องถอดสายๆเข้าๆออกๆ กับคอม บ่อยๆ อ่ะค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

(ลองลงเพลงปุ๊ป มันก็ยังไม่ขึ้น เลยลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ เพลงยังไม่มาเลยค่ะ ต้องง่วนอยู่กับมันพักนึง ถอดสายต่อคอม ปิดเครื่องเปิดอีกรอบ บางทีถึงจะมีเพลงมาโชว์ในโทรศัพท์ เรางงกะมันมากเลย แงๆๆๆๆ)
cadcam
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: // HTC tattoo ไม่ตอบสนองไฟล์เพลงที่ใส่ลงไปค่ะ เครียด //
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 18:59  

แนะนำใช้โปรแกรม MP3tag ทำให้อ่านชื่อภาษาไยได้นะคะ
โดยกด directory จากที่เก็บเพลงใน sdcard แล้วก็ select all แล้ว save เลยค๊า ง่ายมากลองดูนะคะ

ส่วนการตั้งเสียงทำได้โดย ไปสร้างโฟลเดอ media ใน sdcard นะคะ
ดังนี้จ้า
media/audio/ringtones (โฟลเดอ สำหรับเสียงเรียกเข้า)
media/audio/alarms (โฟลเดอ สำหรับเสียงปลุกค่ะ)
media/audio/notifications (โฟลเดอ สำหรับเสียงเตือนและเสียงเมสเสจค่ะ)

อธิบายละเอียดก็
สร้าง โฟลเดอ media ใน sdcard
ใน media สร้าง โฟลเดอ audio
ใน audio สร้าง ไว้ 3 โฟลเดอ ตั้งชื่อตามที่บอกเลยจ้า

###สร้าง โฟลเดอ Music ใน sdcard
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: // HTC tattoo ไม่ตอบสนองไฟล์เพลงที่ใส่ลงไปค่ะ เครียด //
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 21:00  

ในเครื่องมีโปรแกรมสำหรับ Browse ไฟล์มั้ยครับ ถ้ามีก็ลองเปิดแล้วเลื่อนไปดูครับว่าอยู่มั้ย
ถ้าอยู่ก็เปิดโปรแกรมเพลงที่ใช้อะครับ เลื่อนไปที่หน้าที่เป็นรายชื่อ ลองสลับไปมาระหว่างรายชื่ออัลบั้มกับศิลปิน แล้วค้างโปรแกรมทิ้งไว้ครับ สักพักมันจะโหลดมาให้เองครับเหมือนมันจะช้าๆหน่อยอะครับตอนอัพเดทรายชื่อเพลง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: