Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
SAMSUNG Spica I5700 ต่อ Wi-Fi หลุดบ่อย แก้ยังไงก็ไม่หาย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 5564
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : SAMSUNG Spica I5700 ต่อ Wi-Fi หลุดบ่อย แก้ยังไงก็ไม่หาย
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2010 08:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมเพิ่งได้ Samsung Spica I-5700 มาเมื่อวั-นพุธ ก็เชื่อมต่อ Wi-Fi ได้ปกติ ไม่มีปัญหา บางทีก็หลุดบ้างก็คิดว่าไม่เป็นไร

ที่ออฟฟิศก็ไม่หลุด ข้างนอกก็มีบ้าง คิดว่าปกติ

แต่พอใช้ที่บ้าน ซึ่งใช้ Zyxel P-660HW-T1 v2 เชื่อมต่อกับ Notebook ได้ปกติ
เชื่อมต่อกับ BlackBerry Curve 8900 ได้ปกติ ทั้งสองอุปกรณ์ไม่มีหลุด

แต่กับ Samsung Spica i-5700 FW 1.5 Baseband version i5700DXJA1
Kernal Version 2.6.27
Build Number CUPCAKE.DXJA1

ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ Router รองรับอุปกรณ์ได้กี่ตัว หรือว่า Wireless ชื่อ True_homewifi มันเยอะไป ก็เลยเปลี่ยนค่าของ Router ใหม่ เป็นอีกชื่อนึ่งเลย

เมื่อคืนใช้ก็มีหลุดบ้าง ตอนตื่นมาก็เอ ทำไมหลุดอีก เมื่อกี้ก็ใช้ได้

ก็เลยอยากสอบถามว่า สัญลักษณ์ WiFi มันขึ้นตลอดหรือว่าเฉพาะตอนที่เราใช้งานข้อมูลครับ

ผมเล่นทวิตเตอร์ บางทีจะส่ง หรือต้องการ RT ข้อความ เครื่องฟ้องว่าติดต่อสัญญาณ twitter ไม่ได้ ประกฎว่า Wi-Fi มัน Scaning ตลอด บางทีก็ต้อง Forget แล้วเชื่อมต่อใหม่

อยากถามว่า แบบนี้จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ดีไหมครับเพิ่งซื้อมาไม่กี่วัน หรือว่าจะตั้งค่าอะไรไหมครับ WEP, WPA นี่มีผลไหมครับ

ณ ตอนนี้ใช้ได้ปกติ แต่สักพักก็จะหลุดอีก เหตุผลที่้ใช้ Wi-Fi เพราะว่าไม่ได้สมัคร Unlimited ไว้น่ะครับ แบบนี้เปลี่ยนเครื่องใหม่เลยดีไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
joobjoob
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: SAMSUNG Spica I5700 ต่อ Wi-Fi หลุดบ่อย แก้ยังไงก็ไม่หาย
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2010 17:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากให้รองโทรเข้าไปสอบถามที่ศุนย์บริการดูค่ะ

เบอร์นี้นะค่ะ 02 689 3232 ค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: