Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 งบไม่เกินหมื่น จะเลือกซื้อมือถืออะไรดีครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 3 / เข้าชม: 5530
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งบไม่เกินหมื่น จะเลือกซื้อมือถืออะไรดีครับ
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 23:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

งบพอจะมีครับ แต่ไม่อยากซื้อมือถือที่แพงมากเกินไป
เพราะมือถือราคาตกลงเร็วมากๆ อยากได้ซักราคา7-8000

อยากได้พวกจอกว้างๆ รูปทรงสวยๆ มีสีสันหน่อยก็ดี แต่สีดำปกติก็โอเค
กล้องคุณภาพดีหน่อย 3 M ขึ้นไป ฟังเพลงเสียงไม่แตกก็พอ

ไม่เอาพวกทัชสกรีนนะครับ ทำจอแตกมาสองตัวแล้ว
อยากได้พวกทนมือหน่อยจะดีมากเลยครับ(เป็นพวกชอบทำมือถือตกบ่อย)

รองรับระบบต่างๆที่กำลังจะมีในอนาคตด้วยก็จะดี

ช่วยแนะนำทีครับ ว่าจะซื้ออะไรดี
หลายๆยี่ห้อก็ได้นะครับ อยากลองมาเปรียบเทียบเองด้วย
ลองหาในกูเกิ้ลก็โฟกัสไม่ถูกว่าจะเริ่มจากไหนดี
Azoro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: งบไม่เกินหมื่น จะเลือกซื้อมือถืออะไรดีครับ
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 00:11  

ที่ดูไว้ ในกูเกิ้ลเห็นตัวแรกของแต่ละยี่ห้อมีตามนี้

ถ้าไม่สนเรื่องทัชสกรีน แต่ขอทนๆหน่อย
แต่ละตัวมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันยังไงบ้างครับ

nokia 5530
Samsung Star (เห็นมีอยู่สามตัว ไม่ทราบว่าแต่ละตัวแตกต่างกันยังไง)
lg lollipop
g-net g5
i-mobile 3g 8500
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: งบไม่เกินหมื่น จะเลือกซื้อมือถืออะไรดีครับ
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 09:41  

Sony Ericsson W705 ครับ
http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/w705.htm

เรื่องเสียงแหล่มเลยครับ หูฟังดีมากด้วย มี Clear Bass หน้าจอกว้างพอสมควรที่ 2.4 นิ้ว (ปกติมือถือไม่ทัชสกรีนจะจอไม่ใหญ่มาก) มี Wi-Fi ไว้ต่อเน็ต แต่ข้อเสียจะเป็นใช้ฟาสพอร์ตอยู่ แล้วก็การ์ด M2 ของ SE เอง

ถ้าต้องการจอใหญ่ไว้ก่อน เสียงเป็นรองก็ LG Lolipop ครับ

สำหรับการรองรับอะไรๆในอนาคตมันจะเหมาะกับทางแนวทัชสกรีนที่มี OS ใหญ่ๆคุมมากกว่า เนื่องจากลงแอพพลิเคชั่นได้หลากหลาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 01:27  

ขอบคุณมากครับ ดูไปดูมาตัดใจซื้อ satio ไปซะแล้วผ่อนซะ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9012320/T9012320.html
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: