Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากได้บีบี ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 3 / เข้าชม: 12553
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากได้บีบี ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 10:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

Very Happy กำลังตัดสินใจจำซื้อ BB ซักเครื่องแต่งบจำกัด คงเป็นเครื่องหิ้ว ใครที่ซื้อเครื่องหิ้วมาช่วยแนะนำร้านที่ซื้อหน่อยคะ หรือว่าอยากแนะนำไรเกี่ยวกับ BB ก็ได้นะคะ แต่ว่าปัญหาสำคัญ ไม่มีเพื่อนๆ ที่ใช้เลยง่ะ แล้วเราจะคุยกะใครหล่ะนี่ อิอิ....
vampirano
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากได้บีบี ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 18:35  

ร้าน cyber phone เป็นร้านขายส่งที่ใหญ่สุดของ MBK ราคาถูกสุดเท่าที่ผมไปสำรวจใน MBK อยู่ฝั่ง Tokyu เชื่อถือได้ ช่างลง program เก่งมาก แต่ช่างมนุษยสัมพันธ์แย่ไปหน่อย ส่วนคนขายคุยดีครับ แถมมีปุ่มกดภาษาไทยที่ผมว่าดีกว่าของศูนย์ให้เปลี่ยนด้วย
jeep_311
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้บีบี ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 14:14  

ตอนนี้ผมมี BB Bold 9000 อยู่ 1 เครื่องครับ เป็นเครื่องใหม่เลย เล่นเกมส์แล้วได้มาครับ

จะได้รับเครื่องวันที่ 16 มีนานี้ครับ รายละเอียดรู้แค่ว่าเป็นเครื่อง BB Bold 9000 เครื่องศูนย์พร้อมเบอร์ + GPRS Unlimited ฟรีอีก 6 เดือน

ยังไงสนใจลองเมลมาถามรายละเอียดก็ได้ครับ krachura@toyota.co.th
Zhangliebe
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 09:36  

ployly_15 ผู้เขียน:
Very Happy กำลังตัดสินใจจำซื้อ BB ซักเครื่องแต่งบจำกัด คงเป็นเครื่องหิ้ว ใครที่ซื้อเครื่องหิ้วมาช่วยแนะนำร้านที่ซื้อหน่อยคะ หรือว่าอยากแนะนำไรเกี่ยวกับ BB ก็ได้นะคะ แต่ว่าปัญหาสำคัญ ไม่มีเพื่อนๆ ที่ใช้เลยง่ะ แล้วเราจะคุยกะใครหล่ะนี่ อิอิ....

เซ็งท่าง ลากเพ้าว์ ชั้นใต้ดิน น่าจะชื่อร้าน เอชทูโอ น่ะครับ ปีที่แล้วไปซื้อ Curve 8900 สิ้นเดือนนี้กะว่าจะไปเอา Bold 9000 ( ตอนนี้ราคาประมาณ 15000 )

สำหรับผม ต้องการ BB มาใช้งานด้าน Organizer ,pushmail ดังนั้นสิ่งที่สนใจหลักๆ คือ
1.Memory ( internal ) : เนื่องจาก PDA (รวมทั้ง BB ด้วย) ระบบปฏิบัติการ(OS)จะใช้เนื้อที่มาก ทำให้มีปัญหาเบอร์หายมั่งล่ะ เมมโมรี่ ไม่พอมั่งล่ะ (อันนี้สำคัญมากสำหรับผม นะ เครื่องเดิม เบอร์หาย ไปสามรอบแล้ว เซ็งงงง)
2.อยากได้จอหญ่ายยยย น่ะครับ (ทำงานจะได้เห็นชัดๆ)

สิ่งที่ผมมองว่า ไม่มีนัย ในการตัดสินใจ
1.กล้อง ความระเอียดจะกี่ พิ๊กเซล ก็ตามที
เนื่องจากกล้องมูถู จะให้ละเอียดอย่างไร ขนาดเลนส์ ก็ไม่ได้ใหญ่กว่ากันมากนัก อันนี้บริษัทมูถูเค้าก็ แค่โมษณาด้านเดียวเท่านั้น พิ๊กเซลต่างกันยังไง ต่อให้ 5 ล้านพ๊กเซล ก็ยังสู้กล้องถูกๆแค่ 1-2 ล้านพิ๊กเซล ไม่ได้เลย (ลองสังเกตดูซิครับ) แต่ในอนาคตไม่แน่นะ เผื่อเทคโนโลยีทำได้น่ะ
2.ขนาด รูปร่างที่ว่า เล็ก บางเพรียวลม เนี่ย ไม่ใช่สเป็คครับ ชอบแบบพอดีมือ

สรุปคือ ผมมอง Bold 9000 ไว้น่ะครับ เช็คที่ เซ้งท่าง ราคาประมาณ 15000 บาท
แต่จะเสียเปรียบแค่เป็น แทรคบอล ไม่ใช่ แทรคแพด เหมือน 9700 เท่านั้นเอง ( เค้าว่า แทรคแพด มันน่าจะดีกว่า อย่างน้อยๆก็อายุยืนกว่ามั้งครับ แต่จริงๆแล้ว ผมชอบแบบ แทรคบอล มากกว่านะ ดู คลาสสิค ดีน่ะ )
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: