Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
รับสิทธิ์จองเครื่อง Motorola Milestone จาก True ในราคาพิเศษ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 27 / เข้าชม: 19882
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รับสิทธิ์จองเครื่อง Motorola Milestone จาก True ในราคาพิเศษ
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 17:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

MOTODROID หรือ Motorola Milestone สัมผัสประสบการณ์ใหม่กับแอนดรอยด์เวอร์ชั่น 2.1 เปิดตัวในไทยที่แรกในเอเซีย โดยทรูคอร์ปเปอเรชั่น

Truemove ร่วมการเว็บไซต์สยามโฟนดอทคอม มอบสิทธิพิเศษให้กับสมาชิกที่ลงทะเบียนกับเว็บไซต์สยามโฟนดอทคอม สามารถจองเครื่องได้ในราคาพิเศษ 16,900.- บาท เพียง 10 ท่านแรกเท่านั้น (จากราคาปกติ 18,500.- บาท)

กติกาในการร่วมชิงเพื่อรับสิทธิ์ครั้งนี้
ต้องใช้ Username ของสยามโฟนดอทคอม Login เข้าสู่ระบบ แล้วโพสต์จุดเด่นของ Motorola Milestone ที่ทำให้คุณต้องตัดสินใจซื้อเจ้าเครื่องนี้

หลังจากที่ได้รับสิทธิ์แล้วทางทีมงานจะส่งต่อรายชื่อผู้ได้รับสิทธิ์ไปให้ทางทรูเป็นคนประสานงานในการชำระค่าจองเครื่องต่อไป ...

กำหนดการในการรับเครื่อง
รับเครื่องได้ในงานที่ True Urban Park พารากอน ชั้น 3 วันที่ 3 เมษายน 53 แจ้งรับสิทธิบ่าย 2 โมง รับเครื่อง 5 โมงเย็น

หมายเหตุ ราคาดังกล่าว เป็นราคาเครื่องเปล่าไม่ติดสัญญา และยังไม่ได้รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม

ข้อมูล Motorola Milestone
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/milestone.htm

ความเห็นจากสมาชิก
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=308522

สนับสนุนโดย
http://www.truemove.com/android/th/product.aspx

ประกาศรายชื่อผู้ได้รับสิทธิ์ 10 ท่าน
1. คุณเกษตรา ศิริไชย โทรศัพท์ 089-73232MT
2. คุณบุญศรีเจริญ บุญมาก โทรศัพท์ 089-83181MT
3. คุณเสฐียรพร สุวรรณสุภา โทรศัพท์ 086-57424MT
4. คุณนันทพงศ์ จันตา โทรศัพท์ 081-83243MT
5. คุณกนกวรรณ ฉายเรือง โทรศัพท์ 081-66767MT
6. คุณธนวันต์ ธีรการย์ โทรศัพท์ 086-64976MT
7. คุณวัฒนรณ วิทยประภากุล โทรศัพท์ 086-02601MT
8. คุณชนิตร์นันท์ วชิรศักดาพงษ์ โทรศัพท์ 089-67299MT
9. คุณวิศรุต กิจเปี่ยมสุข โทรศัพท์ 081-56755MT
10. คุณพงษ์สันต์ สุรรณมณีโชติ โทรศัพท์ 089-85712MT

ล่าสุด True ได้เลื่อนเวลารับเครื่องเป็นวันที่ 4 เมษายน 53 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Nasz เมื่อวันที่ 30 Mar 2010 18:35; ทั้งหมด 6 ครั้ง
bboon
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: รับสิทธิ์ซื้อ Motorola Milestone จาก True ในราคาพิเศษ
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 18:14  

จะร่วมชิงรางวัลเพื่อรับสิทธิ์ โพสต์ที่นี่หรือเปล่าคะ

ข้อดี
1. ระบบปฎิบัติการ Android 2.1 มีที่แรกในเอเชีย
2. หน้าจอใหญ่ดี ภาพคมชัด

เข้ามาเพิ่มนิดนึง
ที่ชอบเพราะเห็นรุ่นคล้ายๆกันนี้ของเพื่อนญี่ปุ่น ระบบ Docomo หน้าจอใหญ่ คมชัดมาก
ที่สำคัญคือ ถึงแม่จะมีแป้นสไลด์ Qwerty แต่ก็ไม่หนาเกินไป เลยอยากใช้บ้าง แต่ซื้อโทรศัพท์ที่นู่นยุ่งยากอ่ะ พอเซิชหาข้อมูลในเว็บนี้ ก็เจอรุ่นนี้เลย ชอบมากกกกกก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bboon เมื่อวันที่ 26 Mar 2010 19:08; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kbo[y]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รับสิทธิ์จองเครื่อง Motorola Milestone จาก True ในราคาพิเศษ
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 18:36  

ร่วมชิงรางวัลเพื่อรับสิทธิ์ด้วยคนครับ

จุดเด่นที่ทำให้ตัดสินใจคือ

มี OS เป็น Android
Suport ภาษาไทย มาจากศูนย์เลย
มี แป้นพิมพ์คีย์บอร์ด QWERTY
และจอใหญ่ กำลังดีครับ
bastard18
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
หัวข้อ : Re: รับสิทธิ์จองเครื่อง Motorola Milestone จาก True ในราคาพิเศษ
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 18:58  

ที่ทำให้อยากซื้อเหรอครับ
1.โมโตขึ้นชื่อเรื่องงานประกอบที่ประณีต ทนทาน
2.อยากลองใช้เทคโนโลยี CrystalTalk™ ตัดเสียงรบกวนระหว่างสนทนา
Thanat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 19:53  

ผมขอร่วมสนุกในการซื้อเครื่อง Motorola ได้ในราคาพิเศษด้วยครับ

สิ่งที่ทำให้ผมอยากซื้อ Motorola Milestone มาใช้งาน

1. ผมใช้บริการเครือข่ายของ True Move มาเป็นเวลาหลายปีแล้ว และรู้สึกประทับใจในการบริการ และอีกสิ่งหนึ่งคือเป็นสิ่งที่ผ่านชีวิตมากับผมในหลายสถานการณ์ ผมจึงคิดว่าเป็นสิ่งที่ดีที่จะได้เปลี่ยนการใช้โทรศัพท์ไปในรูปแบบที่กว้างขวางมากขึ้น และไม่มีขีดจำกัด เหมือนกับการผจญภัยใหม่ๆ

2.ผมเคยใช้ Motorola รุ่นเล็กๆมาก่อน ซึ่งใช้งานได้ดี และทนทาน การออกแบบไม่เหมือนใคร

3. Motomile ออกแบบได้ถูกใจผมมาก เพราะรูปร่างแน่นหนา บึกบึน และดูเป็นการงาน เหมาะกับการใช้งานต่างๆในที่ทำงานของผม เป็นแบบที่เรียบๆแต่แฝงด้วยความเก๋และดูดี

4.ประสิทธิภาพ คือ ผมอยากได้มือถือที่จอใหญ่มานานแล้ว ซึ่งก็อดใจรอมาหลายรุ่น แต่จากที่ได้อ่านและหาข้อมูลมาพอสมควร motomilestone น่าสนใจ มีจอที่ใหญ่ ชัดเจน และวัสดุที่ประกอบตัวเครื่องก็แข็งแรง

5.ผมมองหามือถือที่ดีทั้งการโทรศัพท์ โดยในที่นี้ จะต้องมีเสียงที่ชัดเจนด้วย ซึ่ง Motomile เห็นว่าเสียงการพูดคุยดีมาก มีระบบ Crytal Talk ผมจึงสนใจและอยากได้

6.สามารถเชื่อมต่อ Internet ได้อย่างจริงจัง เหมาะกับการทำงาน และการทำธุรกิจของผม ทั้งที่บ้าน ที่ทำงาน หรือที่ไหน ผมหวังว่าจะสามารถใช้อินเตอร์เน็ตได้ง่าย และสะดวก ทั้งในประเทศไทย และต่างประเทศ

7.Motorola มีชื่อเสียงมากในต่างประเทศ เรื่องผลิตภัณฑ์ ผมเพิ่งกลับจากปักกิ่ง เห็นที่นั่นใช้กันมาก และปักกิ่งเป็นเมืองที่ผมประทับใจ มีหลายสิ่งหลายอย่างที่ผมพบเจอ และยังคงอยู่ การที่มีโอกาสได้ใช้ Motorola โดยเฉพาะในราคาที่พิเศษเป็นสิ่งที่ดีมาก และทำให้ผมเหมือนได้อยู่ใกล้กับโลกกว้างไกลที่ผมไปสัมผัส และผู้คนเหล่านั้นก็ติดต่อกับผมได้ อีกอย่างเราได้ใช้ของที่มีคุณภาพเหมือนกัน

8. Motorola Milestone มีกล้องถ่ายรูป 5 MP ซึ่งเหมาะมากในเวลาที่เราไม่ได้พกกล้องดิจิตอลแบบความสามารถเต็มมาด้วย สามารถถ่ายภาพต่างๆได้ โดยได้คุณภาพภาพที่คมชัด

9. ระบบปฎิบัติการ Android น่าสนใจ เพราะผมคิดว่าจะต่อยอดได้อีกไกลมากในอนาคต

10. เครื่องที่ขายตอนนี้มีภาษาไทยด้วย เป็นภาษาที่ผมต้องใช้ ถึงแม้ว่าส่วนมากจะใช้ภาษาอังกฤษ ซึ่งถือเป็นสิ่งที่ต้องมีสำหรับคนไทยครับ

ขอบคุณครับ
IamK
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 20:45  

ขอรับสิทธิ์จองด้วยคนครับ

จุดเด่นที่ทำให้ตัดสินใจซื้อ Milestone คือ
1. ใช้ Android OS ครับ แถมยังเป็น 2.1 Update 1 ล่าสุดอีกด้วย
2. หน้าจอขนาดใหญ่

และมีคำถามที่ต้องการคำตอบครับ
1. รับเครื่องยังไง เมื่อไร เพราะอยู่ต่างจังหวัดครับ ไกลด้วย
2. สามารถให้คนอื่นไปรับแทนได้มั้ย
liquefyboy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 20:55  

ร่วมชิงด้วยคนครับ

จุดเด่นคร่าวๆ

- หน้าจอกว้างถึง 3.7 นิ้ว ความกว้าง 854 พิกเซล และรวมทั้งหมดมากกว่า 400,000 พิกเซล
- หน่วยประมวลผล คอร์เทค A8 ความเร็วสูง
- หน้าจอแบบมัลติทัช ซูมเข้าออกด้วยปลายนิ้ว และซูมด้วยการเคาะสองครั้ง
- กล้องความละเอียดสูง 5 เมกะพิกเซล พร้อมแฟลช dual-LED, ออโต้โฟกัส และระบบปรับภาพนิ่ง
- เชื่อมต่อเข้าสู่ Motorola Media Link และ Motorola Phone Portal เพื่อบริหารจัดการและแบ่งปันข้อมูลจากสื่อได้ ทั้งในเดสก์ทอป โทรศัพท์ และเว็บ(2)
- สเตอริโอ บลูทูธ/ BT2.1, USB2.0 ความเร็วสูง(3)
- ช่องเสียบหูฟัง3.5 มม.
- เสียงพูดคุณภาพคมชัดด้วย CrystalTalk Plus
- การ์ดความจำขนาด 8GB
- เป็นมือถือ QWERTY ที่บางที่สุด

moto เป็น brand ที่ผมใช้มานานแล้วครับ แล้วผมก็ดีใจที่ moto กลับมาอีกครั้งในแบบที่ไม่คาดฝันมาก่อนแบบนี้ จึงทำให้ผมตัดสินใจเลือก Motorola Milestone Android และอีกอย่างก็คือระบบปฎิบัติการ Android™ 2.1 Eclair เป็นอะไรที่น่าสนใจสำหรับนักพัฒนา application ด้วยคับ(ตรงนี้ผมก็สนใจอยู่) อีกทั้ง true ก็ยัง มี App store ให้เลือก download อีกเพียบ แบบนี้ไม่ตัดสินใจเลือกได้อย่างไรหละคับ

ป.ล. ผมจองผ่านเวป true ไปแล้วด้วยเหอะๆๆๆ....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย liquefyboy เมื่อวันที่ 28 Mar 2010 10:05; ทั้งหมด 1 ครั้ง
engsieng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 22:17  

สาวกโมโตมาร่วมสนุกด้วยครับ....

*** ผมใช้โมโตตั้งแต่รุ่นกระติกน้ำ, startac, V3i, V3 dragon tattoo, V8, Q8 GSM, E8, EM30, ZN5 ติดตามข่าวคราวของโมโต Milestone ว่าเมื่อไหร่จะมาสักที...

ก่อนอื่นผมยังไม่เคยใช้ os Android แต่ก็ศึกษาจากเวปในและนอกดู เห็นว่า Milestone ดังระเบิดเถิดเทิงใน USA ก็เลยคิดว่าคงจะเป็นเครื่องและระบบปฏิบัติการที่น่าใช้ที่สุด ณ.เวลานี้.........engsieng (สาวก moto)
Booky
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 00:05  

จุดเด่นของ Motorola Milestone ที่เด่น

1.เป็น Android OS ตัวใหม่ล่าสุดในตอนนี้
2.ความแข็งแรงของ Hardware Motorola ที่มีมานานในหลายๆ รุ่น รวมถึงรุ่นนี้
ไม่เชื่อไปดูตาม link นี้ Laughing

http://www.youtube.com/watch?v=thm0kjxpFLs Laughing
Paulization
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 00:10  

ร่วมสนุกด้วยครับ

จุดเด่นที่ทำให้ตัดสินใจ:

1) ผมติดตาม Android มาตั้งแต่ยังไม่ออกครับ รอดูอยู่ว่าตัวไหนจะเริ่มเข้าที่เข้าทาง ซึ่งตัว Milestone ตอนออกเป็น Motodroid ที่อเมริกาผมก็อ่าน review หลายแห่ง ซึ่งกระแสตอบรับดีมากๆ
2) จอใหญ่ดีครับ ใหญ่กว่าไอโฟนอีก
3) มีคีบอร์ดครับ Android รุ่นบนๆเพิ่งจะมีตัวนี้ (ถ้าไม่นับรวม G1๗
4) ดีไซน์ไม่เหมือนใครดีครับ และคิดว่าชื่อเสียงของโมโตเรื่องการประกอบก็ดีด้วย ส่วนตัวใช้มือถือเครื่องนึงนานกว่าสองสามปีครับ

Edit:
ลืมถามไปครับ ที่ว่าส่งหลักฐานก่อนที่ 31 มีนาคม หมายถึงยังไงครับ? ขอบคุณครับ
noak191
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 00:32  

ขอจองด้วยคนค่ะ

จุดเด่นของ Motorola Milestone ที่ทำให้คุณต้องตัดสินใจซื้อเจ้าเครื่องนี้

1. เพราะเป็น Android ค่ะ ชอบระบบปฏิบัติการนี้มาก
2. ชื่อของ Motorola รับประกันความอึดและอดทนค่ะ
3. ราคาน่าคบค่ะ ไม่แพงจนเกินไป
anakal13
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 01:03  

ขอร่วมด้วยคนครับ

ผมสมัครสมาชิกเพื่อการนี้โดยเฉพาะเลยครับ อยากไ้ด้รุ่นนี้มากๆๆ เฝ้าอ่านและศึกษามานานแล้วเื่กือบตัดสินใจไปรุ่นอื่นแล้ว แต่ก็ได้ข่าวเลยดีใจมาก(ปัจจุบันใช้ moto อยู่เลย) ชอบการใช้งานของ moto มาก ชอบ design และระบบ ของ moto

ต้องบอกจุดเด่นใช่ไหมครับ
1. เป็นระบบ android2.1 และ เป็น true ครับ (เชื่อใจ และ ไว้ใจได้)
2. ข้ออื่นๆคงเหมือนเพื่อนๆที่โพสกันไปแล้ว
3. จุดเด่นที่สำคัญที่สุดคือ design สวยสะุดุดตา และเตะตาผมมากๆๆๆ จนตาบวมหมดแล้ว(นี่เป็นจุดเด่นของ motorola milestone สำหรับผมที่สุดดดด)

ขอบคุณครับ
JustSoFar
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 01:47  

ขอร่วมกิจกรรมด้วยนะครับ

ข้อดีหลักๆ ของ motorola milestone

1. ระบบปฏิบัติการ : Android™ (2.1 Eclair)
2. ระบบตัดเสียงรบกวน crystal talk ของ motorola (ดีที่สุด เท่าที่เคยใช้มา)
3. qwerty keyboard: ชอบเป็นการส่วนตัว
4. multi touch: อินเทรน นิดหน่อย
5. design วัสดุ และ ความทนทานของตัวเครื่อง
6. ฟังก์ชันส์ ครบครับ (android+3g+wifi+bt+gps)
7. truemove package: 3G+wifi unlimited (คุ้มค่า น่าใช้ดีครับ)
8. รองรับ flash 10.1 (cpu+os support)
9. ราคาน่าสนใจ

รวมทุกข้อนี้ก็ต้อง motorola milestone+truemove เท่านั้นละคร๊าบ ^___^
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 03:55  

ทุกท่านที่โพสต์ไว้ เข้าไปเช็คข้อความส่วนตัวกันด้วยนะครับ

http://community.siamphone.com/privmsg.php?folder=inbox

สำหรับใครที่ข้อมูลครบถ้วนแล้วจะได้รับ PM ให้แจ้งเบอร์โทรสำหรับติดต่อกับ หลังจากแจ้งแล้วผลจะทำการบันทึกรายชื่อของท่านนั้นเป็น 1 ใน 10 ผู้ที่ได้รับสิทธิ์ทันที

สำหรับผู้ที่ข้อมูลยังไม่สมบูรณ์จะได้รับ PM แจ้งให้กรอกข้อมูลให้ครบถ้วนครับ

ส่วนใครที่อยู่ต่างจังหวัดจะมีข้อความแนบแจ้งวันรับเครื่องและสถานที่ไปด้วย หากมารับไม่ได้ให้เพิกเฉย หรือแจ้งสละสิทธิ์กลับมาทาง PM ครับ

ข้อมูลที่ผมจะส่งไปให้ทรูมีดังต่อไปนี้
1. เลขที่บัตรประจำตัวประชาชน
2. ชื่อ - นามสกุล
3. ที่อยู่
4. เบอร์โทรศัพท์

ผู้ที่ได้รับสิทธิ์ คือผู้ที่มีข้อมูลครบถ้วนและ ได้แจ้งเบอร์โทรสำหรับติดต่อกลับมายังผมแล้ว

หลังจากมีผู้ได้รับสิทธิ์ครบ 10 ท่าน กระทู้จะโดนล๊อคทันทีครับ ขั้นตอนต่อจากนั้นทางทรูจะเป็นคนติดต่อกลับไปหาท่านสมาชิกเองครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 03:59  

Paulization ผู้เขียน:
ลืมถามไปครับ ที่ว่าส่งหลักฐานก่อนที่ 31 มีนาคม หมายถึงยังไงครับ? ขอบคุณครับ

ตอนนี้ไม่เอาหลักฐานหละครับ ใช้ข้อมูลจากที่ได้กรอกไว้ในหน้าข้อมูลส่วนตัวเป็นหลักแทน เนื่องจากเกรงว่าถ้าให้ส่งหลักฐานมาจะไม่ทันวันปิดจองซึ่งก็คือวันที่ 31 มีนาคม ที่จะถึงนี้ครับ

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
asphere
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 09:25  

จุดเด่นของ Motorola Milestone ที่ทำให้ผมสนใจคือ

1. เป็น Android 2.1 ซึ่งเป็น OS รุ่นใหม่จาก Google ที่รวมฟังค์ชั่นใหม่ๆไว้มากมาย
2. ภาษาไทยมีมาให้เลย
3. มีแป้นพิมพ์คีย์บอร์ด QWERTY
4. หน้าตามันสวยมากๆ หลงรักตั้งแต่แรกเห็นตั้งแต่เห็นตอนออกใหม่ๆที่อเมริกาแล้ว true เอาเข้ามายิ่งทำให้น่าสนใจ เพราะไม่อยากใช้เครืองนอกครับ
5. เห็นว่าจะรองรับ Flash ในอนาคตยิ่งทำให้เจ้า Android น่าสนใจมากๆ
6. รองรับกับการใช้ Internet ในงานของผมได้ดีกว่ามือถือปัจจุบันของผม
7. Exchange Support บนตัว OS ทำให้เหมือนกับการใช้ Email ของบริษัทผมมากๆ
8. มี Multimedia Dock สวยงาม
9. มี MotoNav มาด้วย อยากลองใช้ดูว่าจะนำทางได้แม่นยำแค่ไหน

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย asphere เมื่อวันที่ 27 Mar 2010 20:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
beam408
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 11:17  

1. วัสดุดูดีมีคุณภาพ
2. เป็นมือถือสไลด์พร้อมคีย์บอณดที่บางที่สุด
3. กล้องวิดีโอคุณภาพ DVD
4. 5MP camera
5. android2.1
zktum
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 12:00  

ข้อดี
1. Brand Motorola
2. สนใจ Android
3. Eclair 2.1 Update 1
4. design สวย
5. multi touch Wink
chanitnun
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 12:49  

1. เครื่องสวยถูกใจ วัสดุดี และ งานประกอบแข็งแรง
2. Update เป็น Android 2.1แล้ว
3. เป็น MultiTouch
4. กล้องดี เสียงดี (ไม่รอ Android ของ HTC เพราะ เรื่องนี้ )
5. มี Crystal Talk
6. ใช้ 3G ของทรูได้
7. แบตไม่หมดเร็วแบบ 3GS

**ผมสั่งจองไปแล้วในเวบ True สามารถเปลี่ยนมาใช้สิทธิืนี้ได้มั๊ยครับ
nuttdev
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 14:57  

จุดเด่นที่ผมรู้มาจากแหล่งต่างๆคือ
1. ส่วนตัวคิดว่าตัวเครื่องสวยมาก
2. ขนาดจอใหญ่สว่างและชัดเจน (สว่าง สีสดกว่า nexus one ซะอีก)
3. เป็น android 2.1 มาจากโรงงานเลย พร้อม support ภาษาไทย (แต่ตัว physical keyboard น่าจะมีภาษาไทยมาให้ด้วย)
4. งานวัสดุตัวเครื่องดี
5. มีระบบ multi touch ที่ดีกว่าค่ายอื่นบางรุ่น (อันนี้หาดู review ได้ใน youtube ซึ่งเอา Milestone มาทดสอบเทียบกับรุ่นอื่น ซึ่งบางรุ่นจะมีปัญหาเวลาลากนิ้วทั้งสองข้างมาตัดกัน ทำให้ตำแหนงเพี้ยน)
6. ชอบใน brand Motorola เป็นการส่วนตัว (ตอนนี้ยังใช้ zn5 อยู่เลย)
Paulization
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 17:02  

กำลังรอ pm มาถามเบอร์โทรอย่างใจจดใจจ่อ Sad
Thanat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 19:29  

ขอบคุณมากครับ
Thanat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 21:24  

ผมได้รับ PM แล้วนะครับ และตอบกลับไปแล้ว อยากทราบขั้นตอนต่อไปคือรอโทรศัพท์จากทรูใช่ไหมครับ ผมเข้าไปจองในเว็บทรูได้ก่อนไหมครับ อยากได้ Dock ด้วยน่ะครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 22:30  

ตอนนี้ได้ผู้โชคดี 8 ท่านแล้วนะครับ สำหรับการคัดเลือกจะตัดสินจาก PM ของ Userที่มีข้อมูลครบถ้วน และได้ทำการตอบ PM มาก่อน

ยังเหลืออีกสองท่าน กับผู้ท่าชิงอีก 7 คน .. ใครจะเป็น 2 ใน 10 ที่เหลือ โปรดติดตาม..
asphere
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 23:39  

ว้าว!! ผมเห็นชื่อผมได้รับเลือกแล้ว แต่ยังไม่เห็นได้ PM เลยอะครับ
แล้วได้รับเลือกแล้วขั้นตอนในการจองเป็นยังไงเหรอครับ?
ผมต้องไปจองเองในเว็บ หรือว่ายังไงรบกวนขอข้อมูลด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ
liquefyboy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 00:55  

[quote="asphere"]ว้าว!! ผมเห็นชื่อผมได้รับเลือกแล้ว แต่ยังไม่เห็นได้ PM เลยอะครับ
แล้วได้รับเลือกแล้วขั้นตอนในการจองเป็นยังไงเหรอครับ?
ผมต้องไปจองเองในเว็บ หรือว่ายังไงรบกวนขอข้อมูลด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ[/quote]

เห็นชื่อผู้ได้รับเลือกจากไหนเหรอครับ...งงอ่ะ

เห็นแล้วไม่มีชื่อผมแหละ ทำไงดี 555+
kbo[y]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 01:44  

เห็นชื่อแล้ว หลังจากนี้คือรอเจ้าหน้าที่ีของทรูติดต่อกลับมาเหรอครับ

ขอบคุณครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 10:10  

ได้รายชื่อครบ 10 คนแล้วนะครับ จากนี้ไปจะทำการส่งต่อรายชื่อให้ทางทรูเป็นคนจัดการนะครับ

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านนะครับที่เข้ามาร่วมสนุกัน พบกันใหม่กิจกรรมหน้าครับ Cool

Nasz
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked

ไปยังหัวข้อ: