Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
[สอบถามครับ] เรื่องแผนที่ Google Map

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4149
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : [สอบถามครับ] เรื่องแผนที่ Google Map
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 11:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ ไม่ทราบว่า ทางโปรแกรม Google Map มีแผนที่ ที่เอาไว้ดูแบบ Offline ได้ไหมครับ ที่ไม่ต้องเชื่อมต่อเน็ตเพื่อใช้งานน่ะครับ

คือผม ไม่ต้องการดู ละติจูด หรือคำนวณเส้นทาง แต่อยากเอาไว้เปิดดู แผนที่ เพื่อดูเส้นทางการเดินทางน่ะครับ

ไม่ทราบว่า พอจะสามารถทำได้ไหมครับ ? หรือมีโปรแกรมตัวไหน ที่สามารถดู แผนที่ในโหมด Offline ได้บ้างครับ???

อยากได้ตัว Google Map แผนที่เค้าดูง่ายดี ใช้งานสะดวกน่ะครับ

ท้ายนี้ขอบคุณทุกๆท่าน มากครับ
GhOstO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: [สอบถามครับ] เรื่องแผนที่ Google Map
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 17:47  

ช่วยตอบที ฮือๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: [สอบถามครับ] เรื่องแผนที่ Google Map
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 15:15  

เช่นกันครับ กรณีอยู่บ้าน ใช้ Notebook ต่อเน็ต ทำยังไงถึงจะหาตำแหน่งเพื่อนในกลุ่มได้น่ะ มีโปรแกรมแนะนำมั้ยครับ
Zhangliebe
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 17:20  

Anonymous ผู้เขียน:
เช่นกันครับ กรณีอยู่บ้าน ใช้ Notebook ต่อเน็ต ทำยังไงถึงจะหาตำแหน่งเพื่อนในกลุ่มได้น่ะ มีโปรแกรมแนะนำมั้ยครับ

จริงๆแล้วผมว่า ตามหลักการแล้วน่าจะเช็คตำแหน่งเพื่อน จาก Notebook ได้นะ แต่คงยังไม่มีใครเขียนโปรแกรมซัพพอร์ตมาใช้น่ะ เพราะไม่แนวตลาดเท่าไรนัก (หรือเปิ่นหวา)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: