Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Wi-Fi กับ 3G เวลานี้ขณะนี้ควรเลือกอะไรดีครับ (พึ่งโดนล้วงมือถือ)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3287
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Wi-Fi กับ 3G เวลานี้ขณะนี้ควรเลือกอะไรดีครับ (พึ่งโดนล้วงมือถือ)
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 02:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาผมขึ้นรถเมล์สาย 96 จากที่เรียนพิเศษ วิสุทธานีแถวลาดพร้าวครับ แล้้วโดนล้วง Neutral(ใครไม่อยากฟังเรื่องซวยๆของผมข้าม 4 ย่อหน้าล่างนี้ไปเลยนะครับ)

ผมเลิกเรียนประมาณ 5 โมงครึ่ง มาเจอเพื่อนบอกรอมา 10 นาทีแล้ว เพราะรถติดมาก พอรถมาเป็นรถสาย 96 ไม่ฟรี คนก็แน่นมากๆ แต่ก็ขึ้นครับ ดีกว่าทนรอไม่รุจะอีกกี่ชาติ คนแน่นผมทนได้อยู่่แล้ว

แต่เรื่องไม่คาดฟันก็เกิดขึ้น เมื่อผมลงจากรถเมล์กำลังจะต่อสองแถว ด้วยความเคยชินผมก็ล้วงเข้าไปในกระเป๋ากางเกงตัวใหม่ซึ่งตื้นมาก ก็ต้องตกใจ Shocked เห้ย 7610 Supernova ตรูหายไปไหนฟระ รีบลงจาก 2 แถวที่ยังไม่ออก มาขอโทรศัพท์เพื่อนโทร มันบอกถ้าโทรไม่ติดหรือฝากข้อความก็ไปแล้วไม่กลับละนะ

แล้วก็เป็นอย่างที่คิดครับ......ขออภัยค่ะ เลขหมายที่ท่านเรียกไม่สามา... Sad ตกใจมากครับ ตอนไหนกันหว่า คงเป็นช่วงที่โดนเบียดแถวๆหน้า The Mall มีช่วงนึงโดนเบียดหนักมากจนเอามือจับราว 2 ข้าง และก็แปลกใจที่ปกติคนจะลงป้าย The Mall เยอะ แต่นี่ลงกันไป 4-5 คน จนกระเป๋าต้องบอกคนที่จะขึ้นว่าให้รอคันหลัง

เจ็บใจจริงๆ ใครไม่เคยโดนอาจไม่รู้ครับ ไม่ได้เสียดายตังค์ไรมาก แต่มันผูกพันธ์ครับ บุกน้ำ ไปนอก ข้ามทะเล ขึ้นเขาชนไก่ 7610S ของผม Crying or Very sad (ไม่รุผมโรคจิตนิดๆรึเปล่าครับ) ทั้งคลิปโป๊ะ ไรต่ออะไร ที่สำคัญพึ่งไปซ่อม+เปลี่ยนกรอบมา 2,000 แต่ก็ดีครับเพราะได้ backup ข้อมูลไว้บ้างก่อนซ่อม

ผมเลยจำเป็นต้องถอยตัวใหม่ ผมก็เล็งตัวพวกนี้ไว้ครับ
- 5530 XpressMusic
- 5235 Comes With Music
- 5230

ที่นี้ก็ทราบว่า 5235 ยังไม่มีกำหนดเข้าไทยใช่ไหมครับ(เห็นเว็บที่อังกฤษยังไม่มาเลยครับ คิดว่าคงอีกนาน อย่างดีก็เดือนนึง) หรือใครโทรไปถามมาแล้วช่วยบอกทีครับ

เลยเหลือแค่เจ้าตัว 5530 กับ 5230 ครับ ลูกคนโตกับลูกคนรองเลยมั้ง Very Happy

จากที่ทราบ 5530 ไม่มี 3G กับ GPS แต่มี Wi-Fi
ส่วน
5230 มี 3G กับ GPS แต่ไม่มี Wi-Fi ครับ

เลยอยากให้ช่วยเทียบทีครับว่าควรเลือกตัวไหนดี

เรื่องกล้องผมตัดใจไปได้ละครับ บ้านผมมีกล้องแล้ว

คิดว่าพรุ่งนี้อาจจะได้ถอยครับ ขอคำตอบทีนะครับ ความเห็นส่วนตัวได้เลยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ Smile
HeadEgg
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Wi-Fi กับ 3G เวลานี้ขณะนี้ควรเลือกอะไรดีครับ (พึ่งโดนล้วงมือถือ)
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 00:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่ต้องละครับ

ผมถอย 5230 มาละ

ไม่น่าเชื่อว่าบอร์ดนี้...

จะไม่มีผู้มีความรู้เลยย Sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: