Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 คุณเคยมีปัญหากับ DTAC มั้ย ???

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 5 / เข้าชม: 5871
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : คุณเคยมีปัญหากับ DTAC มั้ย ???
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 13:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

DTAC เคยบอกว่าถ้าใช้นานเป็นสิบๆปี จะได้ประกัน 500,000 บาท ผมใช้มา15-16ปี ตอนแรกDTACบอกว่าจะได้ 500,000 แต่ไปๆมาๆ บอกว่า เหลือ100,000 ผมไม่ต้องการอะไรหรอกนะคับ แต่ผมแค่ไม่พอใจเพราะ DTAC เปลี่ยนคำพูด แล้วพวกคุณเคยโดนเหมือนผลมั้ยคับที่โดนหลอก ถ้ามีก็อย่าลืมเล่าหั้ยกันฟังบ้างนะคับ

ขอบคุณคับ
Sad Sad Sad
dr_cinemania
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: คุณเคยมีปัญหากับ DTAC มั้ย ???
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 00:46  

ประกันอะไรรือ Neutral
pumpkin13
Year's Star

หัวข้อ : Re: คุณเคยมีปัญหากับ DTAC มั้ย ???
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 20:58  

ประกันอะไรหรอครับ?
DominoRa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 04:30  

ประกันอะไรหรอครับ ?
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 14:17  

ประกันอะไรหรอครับ/คะ ?
ได้ตั้งแสน อะไรเหรอ?
aetala
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 16:25  

ผมก็ไม่พอใจครับ จากเมื่อก่อนให้ทีละปี แต่ตอนนี้ให้เดือนต่อเดือน ผมไม่รีรอ ขอเปลี่ยนมาใช่เติมเงินทันทีครับ แล้วอีกไม่นานผมก็จะตัดขาดจากดีแทค เมื่อทยอยแจกเบอร์ครบทุกคนแล้ว

ปัญหาที่พบบ่อย สร้างความไม่พอใจมาก

เช่นการคิดค่าบริการที่ผิดพลาด หักเกินโปรโมชั่น แม้เราไม่ได้เอาซิมการ์ใส่เครื่องเลย แต่ว่า...จำนวนที่เราโทรกลับเพิ่มขึ้นทุกวัน เมื่อเราแย้งกลับให้คำตอบเราไม่ได้ ว่าเราโทรไปที่ไหนบ้าง แม้แต่เช็คค่าโทรผ่านเว็บ ที่เราเปิดไว้ ก็ไม่มีการโทรออก แต่โดนหักค่าโทร

แล้วก็อีกเรื่องที่ผมรับไม่ได้คือการปล่อยให้บริการเสริมเข้ามา หักเงินเรา ถึงแม้ว่าเราจะแย้งแล้วเขาคืนเงินให้ก็จริง

แต่คุณลองคิดดูเล่นๆ ว่าจะมีสักกี่คนที่คิดโต้แย้งเพื่อขอคืนเงิน ผมคิดว่าเกินกว่าครึ่งที่คุณๆทั้งหลายไม่เคยตรวจอ่านดูใบแจ้งหนี้เลย แม้ว่าคุณจะบอกว่าดีแทคซื่อสัตย์ต่อคุณมาเป็นเวลาสิบๆปี

แต่เมื่อสองปีให้หลัง ดีแทดทำกับผมไว้มากครับ จาเมื่อก่อนเขาซื่อสัตย์มากตรงไปตรงมา
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: