Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
spica boot เข้า android ไม่ได้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 6043
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : spica boot เข้า android ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 22:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

spica boot เข้า android ไม่ได้ครับ
ขึ้นแต่ คำว่า samsung แล้วค้างอยู่อย่างนั้น
ควรจะทำอย่างไรดีครับ
Teamza
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: spica boot เข้า android ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 12:47  

oneplus1000 ผู้เขียน:
spica boot เข้า android ไม่ได้ครับ
ขึ้นแต่ คำว่า samsung แล้วค้างอยู่อย่างนั้น

ไปทำอะไรมันหรือเปล่าครับ หากไม่ได้ทำอะไรผิดพลาดผมว่าส่งศูนย์ครับ แต่หาก root แล้วเน่าส่งศูนย์ได้แต่ประกันอาจจะหมด และอาจจะต้องจ่ายตัง
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: spica boot เข้า android ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 15:36  

oneplus1000 ผู้เขียน:

รูทรึยัง ??
oneplus1000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 22:55  

ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ(ยังไม่ได้ root ครับ) เข้า safe mode ก็ไม่ได้ (เคยเข้าได้ครั้งนึงจะเข้าไป hard reset แต่ไม่ทันเครื่องดับไปซะก่อน หลังจากนั้นก็กดเข้าไม่ได้อีกเลยครับ)
Teamza
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 21:42  

พาไปเข้าศูนย์เลยครับ ฟันธง
jettro
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 17:39  

ผมเจอกระทู้นี้ครับ

ผมก็เป็นครับ ซื้อมาได้ 2 วัน เปิดแล้วค้างแบบเดียวกัน
เอากลับไปที่ร้านให้ทางร้านส่งศูนย์ซัมซุง
ตอนนี้ยังไม่ได้เครื่อง แต่ถามทางศูนย์ร้านที่ซื้อเขาบอกว่าทางช่างซัมซุงบอกว่าเครื่องไม่มีปัญหาอะไร

เซ็งครับ ไม่มีปัญหาอะไร แล้วทำไมเปิดไม่ได้ล่ะ
cakez
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 14:30  

ผมเจอใน a88 ครับ
ยังไม่ได้ใช้งานเลย charge batt ไว้เช้ามาเปิดดู หน้าจอมืดดำเลย ทำอะไรไม่ได้
ส่งเครมได้เครื่องใหม่มา ใช้ไปได้วันเดียวก็เป็นอีก อาการเดิมเลย...เหอๆ

กำลังจะเอาไปเครมลองเปิดฝา เอา mem ออก เปิด ก็ไม่ติด เอา sim ออกด้วย เปิดดูติดซะงั้น...
ก็เลยไม่ได้ไปเครมครับ ยังไงลองถอดซิมและ mem ออกดูครับ ผมว่าอาจจะเป็นที่ sim ก็ได้
ผมลองถอดออกมาขยับใส่ไปใหม่หรือเปลี่ยน sim ดู ครับ

Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: