Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Star Diamond (S5560) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 420 / เข้าชม: 1416626
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: Samsung Star Diamond (S5560) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 12:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีเล็งตัวนี้ กับ monte ไว้ ที่นี้สงสัยว่า

- ไอ้เรื่องเสียบหูฟังแล้วโทรออกนี่ มันเป็นเฉพาะล๊อตแรก หรือ ล๊อตหลัง หรอฮะ ?? ( ท่านใดไม่เคยเป็นมาแชทีนะฮะ )
OatBha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Star Diamond (S5560) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 20:50  

Surprised ขายDiamondสีขาวสภาพ100เปอคร๊าฟฟ 6xxx ราคาคุยกันได้

คุณ.วี 086-7353532
pronarave
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 13:15  

ของผมซื้อมาไม่เป็นอะไรเลยครับไม่ต้องห่วงเลย ยังไม่มีผู้รู้เกี่ยวกับการสร้างงเพลงเหรอนี้!!!
pinky-girl
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 14:42  

ใช้มาสามเดือนกว่าไม่มีปัญหาอะไรเลยนอกจากเครื่องมันสีขาว เปื้อนง่ายมากๆ พอใส่ซิลิโคนเครื่องก็ดูหนา
pronarave
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 21:21  

กรณีนี้ใครเป็นบ้างครับ
ลองสังเกตุนะครับ ให้เปิดเพลงฟังแล้วล๊อคปุ่มกด(เสียบหูฟังด้วยนะ)
สังเกตุว่าพอเปลี่ยนเพลงจอจะกระพริบ 1 ที่ ใครเป็นมั้งครับช่วยลองทำกันดูหน่อยนะครับ
girly berry
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 13:54  

Very Happy Very Happy Laughing น่าใช้ยุนะเเต่มันใหญ่ๆเเล้วมันบุ๋มๆยังไงมะรุ้ไปทดสอบที่ห้างมาเเต่ข้างหน้าดูเเล้วสวยดีเเต่ข้างหลังกล้องไม่สวยเเฟลชเล็กเกินไปบอกตรงๆกล้องไม่สวยเอาซะเลยเเฟลชก้อเล็กไปเเต่ดีกว่ารุ่นทีวีกะไวไฟละกันเเต่ก้อคุ้มนะกับราคา8900บาทเองเเต่เราไม่ซื้อเราซื้อnokia x6 มาใช้ใช้ดีกว่าอีก
Byul_
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 15:05  

SP Guest ผู้เขียน:
รุ่นนี้เวลาพิมพ์เป็น qwerty คีย์ ป่ะครับ

ถือโทรศัพท์แนวตั้ง มันก็จะเป็นปุ่มกด แบบมือถือทั่วไปค่ะ
ถ้าเอียงนอน ก็จะเป็น qwerty แต่ว่าภาษาไทย จะเรียงเป็นแบบ กขคง.. นะคะ
ไม่ได้เรียงตามคีย์บอร์ด

benzieee ผู้เขียน:
เล่น Wi fi ไม่ได้อะ

connect ได้เเล้ว เเต่มันบอกว่า DNS ผิดพลาด ต้องทำไงอะ

ช่วยหน่อยน้าาาาาาาาาา

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ใครรู้วิธีแก้ไขช่วยตอบที่นะคะ
ขอบคุณค่ะ

ปกติ เราเล่นไม่มีปัญหาค่ะ แต่ก็เคยเจอ DNS ผิดพลาด
ซึ่เราก็ไมรู้สาเหตุที่แท้จริง บางที อาจเกิดจากสัญญาณอ่อน หรือมันมีการล็อกรหัสไว้รึเปล่า
อันนี้ก็ไม่แน่ใจค่ะ แต่ลองเดินเปลี่ยนที่ไปก็เล่นได้ปกติ

pronarave ผู้เขียน:
มีวิธีการสร้าง playlistง่ายๆไหมครับเลื่อนหาเพลงจนมือถลอกหมดแล้วครับ แล้วก็พอดแคสต์ มีไว้ทำอะไรครับผม

อันนี้เป็นวิธีแบ่งลิสต์เพลงของเรานะคะ
เราจะแบ่งเป็นหมวด ในอัลบั้ม, นักร้อง, ประเภท ไว้ค่ะ
ซึ่งนั่นก็ทำให้เราหาเพลงได้ง่ายๆนะ บางทีอยากฟังแต่เพลงอัลบั้มนี ก็กดเล่นแต่อัลบั้มนั้นได้

วิธีเปลี่ยนก็คือ เปลี่ยนในคอมเลย
เลือกคลุมไฟล์กลุ่มนึงที่เราต้องการให้เป็นกลุ่มเดียวกัน
คลิกขวาเลือก properties > Summary > advance เสร็จแล้วก็เปลี่ยนที่ชื่อ Artist (ถ้านักร้องเดียวกัน), Album title (อัลบั้มเดียวกัน) , Genre (ประเภท)

แล้วคือเรานำมาดัดแปลงเป็นกลุ่มเพลงที่เราชอบฟังก็ได้
สมมติว่า มีเพลงไทย กับสากล เราต้องการแยกคนละกลุ่ม
ก็อาจะเปลี่ยนที่ Genre คือประเภท เป็น Eng กับ Thai

แล้วถ้าต้องการแยกส่วนที่เป็นเพลง กับริงโทนก็ได้
คือเปลี่ยนที่ Genre เป็น Song กับ Ring เป็นต้น
แล้วเวลาเล่นเพลงก็เลือกประเภทSong มันก็จะเล่นแต่เพลงที่เราแบ่งไว้เป็น Song นั่นเอง

เข้าใจมั้ยอ่า อธิบายไม่ค่อยเป็น = =
อาจจะลำบากหน่อยที่ต้องมานั่งเปลี่ยนทุกเพลง
แต่เราว่ามันก็สะดวกในการเล่นในเครื่องเล่นเพลงดีอะค่ะ
ลองๆ นำไปปรับใช้ดูค่ะ

ส่วน พอดแคสต์ ไม่ทราบค่ะ สงสัยเหมือนกัน Question

พอดีเล็งตัวนี้ กับ monte ไว้ ที่นี้สงสัยว่า

- ไอ้เรื่องเสียบหูฟังแล้วโทรออกนี่ มันเป็นเฉพาะล๊อตแรก หรือ ล๊อตหลัง หรอฮะ ?? ( ท่านใดไม่เคยเป็นมาแชทีนะฮะ )

เราเพิ่งซื้อค่ะ แล้วก็เป็นไปครั้งนึง แล้วไม่เป็นอีกค่ะ - -

pronarave ผู้เขียน:
กรณีนี้ใครเป็นบ้างครับ
ลองสังเกตุนะครับ ให้เปิดเพลงฟังแล้วล๊อคปุ่มกด(เสียบหูฟังด้วยนะ)
สังเกตุว่าพอเปลี่ยนเพลงจอจะกระพริบ 1 ที่ ใครเป็นมั้งครับช่วยลองทำกันดูหน่อยนะครับ

ไม่เป็นค่ะ
peanuttzz
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 22:30  

รบกวน ใครก็ได้ค่ะ ช่วยตอบที

พึ่งซื้อมาวันนี้เลย

แล้ว ไม่เข้าใจว่า ทำไม เปิดแผ่น ซีดี ที่เค้าให้มาไม่ได้อ่ะค่ะ ใส่ไปในคอม แล้ว ตัวไดรฟ์ มันยังเป็นชื่อว่า DVD-RW อยุ่เลยค่ะ

พอเปลี่ยนวิธี เป็นการเสียบการ์ดแทน คอมก็ช้าช้าอืดเลย แถมไม่มีไดร์ฟขึ้นมาอีก

แล้ว จะต่อกับคอมยังไงอ่ะคะทีนี้ เศร้าเลย TT_TT

ช่วยหนูด้วยยยยย
Byul_
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 12:28  

peanuttzz ผู้เขียน:

แล้ว ไม่เข้าใจว่า ทำไม เปิดแผ่น ซีดี ที่เค้าให้มาไม่ได้อ่ะค่ะ ใส่ไปในคอม แล้ว ตัวไดรฟ์ มันยังเป็นชื่อว่า DVD-RW อยุ่เลยค่ะ

พอเปลี่ยนวิธี เป็นการเสียบการ์ดแทน คอมก็ช้าช้าอืดเลย แถมไม่มีไดร์ฟขึ้นมาอีก

แล้ว จะต่อกับคอมยังไงอ่ะคะทีนี้ เศร้าเลย TT_TT

เรายังไม่ได้ลองลงซีดีของเค้าเลยค่ะ แต่ก็ต่อกับคอมโดยสาย USB ค่ะ
มันจะขึ้นให้เป็นไดรฟ์นึงเลย
แล้วก็ตอนเสียบ มันจะมีถามขึ้นมาที่เครื่อง ให้เลือกโหมด mass storage ค่ะ

แต่ แต่ แต่ ถ้ามันไม่ขึ้นถาม
ให้ลองไปที่ เมนู>การตั้งค่า >การตั้งค่าโทรศัพท์ > การเชื่อมต่อ PC แล้วเลือกถามในการเชื่อมต่อ หรือ mass storage ก็ได้ค่ะ
เอ๋
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 20:22  

ซื้อมาแล้ววันนี้ที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน 6850
โดยรวมทุกอย่างดีมาก เมนูหน่วงนิดหน่อย กล้องชัด ลำโพง ไม่ดังมาก แต่เสียงใส
เปิดสุดก็ไม่แตก เมนูหลากหลาย ใช้ไม่ยาก ลูกเล่นเยอะดี เครื่องสีขาว สวยมาก
ที่ทำงานยังชม เครื่องเล็กบางเบา อาจหลุดมือง่าย ต้องระวัง
สรุปดีมากๆ สำหรับเรานะ

แถมท้ายนิดนึง ซื้อโทรศัพท์ (หรือของอย่างอื่น) อย่าไปคาดหวังกับมันมากจนเกินไป
เพราะไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบ แต่จงดูที่สภาพโดยรวม เทียบกับราคา ดีกว่านะ
peanuttzz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 23:51  

Byul_ ผู้เขียน:

เรายังไม่ได้ลองลงซีดีของเค้าเลยค่ะ แต่ก็ต่อกับคอมโดยสาย USB ค่ะ
แล้วก็ตอนเสียบ มันจะมีถามขึ้นมาที่เครื่อง ให้เลือกโหมด mass storage ค่ะ

ให้ลองไปที่ เมนู>การตั้งค่า >การตั้งค่าโทรศัพท์ > การเชื่อมต่อ PC แล้วเลือกถามในการเชื่อมต่อ หรือ mass storage ก็ได้ค่ะ

ขอบคุณนะคะ ขอบคุณมากๆเลย นั่งเซ็งอยุ่นานมาก เพราะคู่มือไม่ละเอียดเลย

ถามต่ออีกนิดนะคะ เวลาคนโทรเข้ามันไม่สั่นอ่ะค่ะ ทั้งที่ตั้งสั่นไว้ด้วย แต่มันมีแต่เสียง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 12:59  

ขอบคุณนะคะ ขอบคุณมากๆเลย นั่งเซ็งอยุ่นานมาก เพราะคู่มือไม่ละเอียดเลย

ถามต่ออีกนิดนะคะ เวลาคนโทรเข้ามันไม่สั่นอ่ะค่ะ ทั้งที่ตั้งสั่นไว้ด้วย แต่มันมีแต่เสียง

ที่การตั้งค่า รูปแบบโทรศัพท์ ในรูปแบบต่างๆ ได้ตั้งการเตือนการโทรเป็น สั่นและเสียงดนตรีแล้วรึเปล่าคะ ?
peanuttzz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 13:25  

Anonymous ผู้เขียน:

ที่การตั้งค่า รูปแบบโทรศัพท์ ในรูปแบบต่างๆ ได้ตั้งการเตือนการโทรเป็น สั่นและเสียงดนตรีแล้วรึเปล่าคะ ?

อ่อ เป็นอย่างงี้นี่เอง ขอบคุณนะคะ นะคะ แหะ แหะ ซื่อบื้ออยุ่ได้ตั้งนาน ^ ^!!!
itop
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 20:51  

อยากทราบราคาตอนนี้อะคับ
ว่าอยู่ประมานเท่าไร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 09:42  

เพิ่งไปสอยมา ที่ Dtac shop คาร์ฟูร์เชียงใหม่ 6580 ค่ะ ยังไม่ได้ลองอะไรมาก โดยรวมโอเคค่ะ
peanuttzz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 17:33  

เพิ่งไปสอยมา ที่ Dtac shop คาร์ฟูร์เชียงใหม่ 6580 ค่ะ ยังไม่ได้ลองอะไรมาก โดยรวมโอเคค่ะ

โหว เราซื้อ พฤหัสที่แล้ว ที่ศูนย์ ในฟิวเจอร์รังสิต 7500 รวมติดฟิล์ม TT_TT
peanuttzz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 17:35  

ถามหน่อยนะคะ ว่าเวลาจะเสียงที่เราอัดอ่ะค่ะ ทำไม มันลบไม่ได้อ่ะคะ
ลบในไฟล์เสียงปกติ มันก็บอกว่า ไฟล์นี้ถูกใช้โดยแอพลเคชั่นอื่น พอลบผ่านเครื่องบันทึกโดยกดดูเสียงที่บันทึกแล้วก็ลบ มันก็บอกว่า การลบผิดพลาด TT_TT
bosskub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 16:41  

ถ่ายรูปแล้วมันขึ้น ว่า การจับภาพผิดพลาด
เป็นเฉพาะ ช็อตเดี่ยว กับ สมายช๊อก นอกนั้นถ่ายได้ปกติ
มีวิธีแก้ไม๊ครับ เซงงง มากๆๆ

เพิ่งเปน ครับ ซื้อมาหลายเดือนแล้ว
ถ่ายวีดิโอ ได้ ปกติ
peanuttzz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 00:26  

ทำยังไงถึงจะดูหนังได้อ่ะคะ

มันบอกว่าไฟลบิทใหญ่เกินไป ช่วยบอกวิธีได้มั้ยคะ TT_TT
Byul_
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 21:22  

ถามหน่อยนะคะ ว่าเวลาจะเสียงที่เราอัดอ่ะค่ะ ทำไม มันลบไม่ได้อ่ะคะ
ลบในไฟล์เสียงปกติ มันก็บอกว่า ไฟล์นี้ถูกใช้โดยแอพลเคชั่นอื่น พอลบผ่านเครื่องบันทึกโดยกดดูเสียงที่บันทึกแล้วก็ลบ มันก็บอกว่า การลบผิดพลาด TT_TT

แสดงว่า เสียงนั้น เอาไปตั้งเป็นริงโทน หรือ การเตือนอะไรรึเปล่าคะ มันเลยบอกว่าใช้โดยแอพพลิเคชั่นอื่นค่ะ

มันบอกว่าไฟลบิทใหญ่เกินไป ช่วยบอกวิธีได้มั้ยคะ TT_TT

แสดงว่าไฟล์นั้น ขนาดมันใหญ่เกินไปอะค่ะ
ลองหาโปรแกรม total video converter แล้วแปลงเป็นไฟล์ IPOD mp4 จะดูได้อะค่ะ
foamkub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 19:00  

อยากทราบว่าระหว่าง Star WiFi กับ Star Diamond มีต่างกันยังไงครับ แล้วอันไหนมันดูคุ้มกว่า ขอบคุณครับ
ww
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 21:08  

Star Diamond กับ Star WiFi ต่างกันตรงไหนคะ ?
ตัวไหนดีกว่ากัน T^T

DIVA จะเข้ามั้ยอะ ?
ศิริภัทร์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 11:26  

เครื่องหายไปแล้วครับ ใช้ดีมากมาย Rolling Eyes

ตอนนี้แจ้งความไว้แล้ว ใครพบที่ร้านไหนแจ้งจับได้เลยนะครับ
เลข IMIE 358654/03/006222/0
s/n RPASC60718W
Byul_
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 16:29  

ข้อแตกต่าง star wifi กับ diamond ลองเปิดอ่านที่หน้าแรกดูค่ะ
มีคนเคยโพสต์ไว้
melodii707
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 22:22  

ใช้มาสามสี่เดือนแล้ว เราว่านะข้อเสียแบบที่หงุดหงิดจริงๆคือ
1.
เวลาอยู่ในโหมดเครื่องเล่นเพลง ค้นหาเพลงจากชื่อเพลงไม่ได้
ต้องนั่งลากกกกกไปจนกว่าจะถึงตัวอักษรแรกของชื่อเพลง
ถ้าจะหาจากนักร้องหรืออัลบัมเวลากดเพลยแล้วมันก็จะเล่นแต่เพลงในหมวดนั้นๆ
ถ้าอยากให้มัน shuffle จากเพลงทั้งหมดก็ต้องถอยกลับมาเล่นเพลงจากแทร็กทั้งหมดอีกที
ไม่อยากหยิบมือถือมากดๆบ่อยๆอ้ะ

2.
มี Wifi ไปก็เท่านั้น เพราะมาใช้ในชีวิตจริงแล้วมันหา Wifi ที่ให้เล่นฟรีจริงๆยาก!! T_T
True Wifi ก็ต้องใส่รหัสอยู่ดี แล้วเวลาจะเล่นวิดีโอจาก Youtube ก็ต้องต่อกับ Wifi เท่านั้น
ตอนนี้สมัครแพคเกจ EDGE ไปแระสิ้นเรื่อง

มีแค่นี้แหละมั้ง Neutral
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 09:02  

แสดงว่าไฟล์นั้น ขนาดมันใหญ่เกินไปอะค่ะ
ลองหาโปรแกรม total video converter แล้วแปลงเป็นไฟล์ IPOD mp4 จะดูได้อะค่ะ

เราลองแปลงแล้วอะคะ แต่ก็ยังขึ้นเหมือนเดิม งงมากเลย

ทำไงดีอะ T^T
melodii707
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 22:25  

เราลองแปลงแล้วอะคะ แต่ก็ยังขึ้นเหมือนเดิม งงมากเลย

ทำไงดีอะ T^T

ต้องเลือกขนาดหน้าจอ 320x240 แต่เวลาดูในมือถือแนวนอน
ให้เลือกพอดีหน้าจอ > มองข้ามอัตราส่วนเดิม แล้วมันจะขยายเต็มจอให้เอง
แล้วก็บิตเรตที่เราตั้งอยู่ส่วนใหญ่ประมาน 600 kbps

นี่แปลงกับโปรแกรม Total VDO Converter นะ

*edit ขนาดหน้าจอ จำผิด แฮะๆ
cuddles
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 13:29  

อยากรู้ว่า wifi ของรุ่นนี้ ใช้ดีมั้ยคะ การเชื่อมต่อยากมั้ย หรือมีปัญหาอะไรบ้าง เพราะว่าใช้บ่อย แล้วบางครั้งก้อใช้เป็นโมเด็มด้วย รบกวนตอยหน่อยค่ะ กำลังจะซื้อแล้ว

รบกวนทุกท่ายช่วยตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
Byul_
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 18:33  

cuddles ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า wifi ของรุ่นนี้ ใช้ดีมั้ยคะ การเชื่อมต่อยากมั้ย หรือมีปัญหาอะไรบ้าง เพราะว่าใช้บ่อย แล้วบางครั้งก้อใช้เป็นโมเด็มด้วย รบกวนตอยหน่อยค่ะ กำลังจะซื้อแล้ว

รบกวนทุกท่ายช่วยตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ใช้ดีค่ะ ไม่มีปัญหา เชื่อมต่อไม่ยาก ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความแรงของสัญญาณด้วยน่ะค่ะ
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 14:46  

หวัดดีค่ะ เพิ่งเคยใช้ SS เป็นเครื่องแรก ซื้อมาเมื่อ 24 เมษา นี้เอง จากที่ได้ใช้น่ะมันเป็นแบบนี้ 1 กล้องดีมาก 2 wifi ก็ดี
3 เสียงเพลงฟังจากตัวเครื่องก็โอน่ะ(แต่น้อยกว่า SE นิดนึง)
4 ใช้หูฟังที่ให้มาไม่ดีเลย เสียงเบา ทั้งตอนสนทนาและฟังเพลง แถมเวลาโทรพูดออกไป คนฟังก็ฟังไม่รู้เรื่อง
5 เมื่อเสียบหูฟังปุ๊บโทรออกปั๊บเลย Rolling Eyes 6 เสียบหูฟังลงไปเหมือนลงไม่สุด ใครเป็นยังไงมั่งเหมือนเรามั้ย ช่วยบอกหน่อยน่ะ
Byul_
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 22:42  

sabaiarom ผู้เขียน:
หวัดดีค่ะ เพิ่งเคยใช้ SS เป็นเครื่องแรก ซื้อมาเมื่อ 24 เมษา นี้เอง จากที่ได้ใช้น่ะมันเป็นแบบนี้ 1 กล้องดีมาก 2 wifi ก็ดี
3 เสียงเพลงฟังจากตัวเครื่องก็โอน่ะ(แต่น้อยกว่า SE นิดนึง)
4 ใช้หูฟังที่ให้มาไม่ดีเลย เสียงเบา ทั้งตอนสนทนาและฟังเพลง แถมเวลาโทรพูดออกไป คนฟังก็ฟังไม่รู้เรื่อง
5 เมื่อเสียบหูฟังปุ๊บโทรออกปั๊บเลย Rolling Eyes 6 เสียบหูฟังลงไปเหมือนลงไม่สุด ใครเป็นยังไงมั่งเหมือนเรามั้ย ช่วยบอกหน่อยน่ะ

หูฟังเราเสียงไม่เบานะคะ คุยรู้เรื่องชัดเจน
แล้วก็ เรื่องเสียบแล้วโทรออก ก็เคยเป็น แต่ถ้าเสียบให้แน่น เข้าไป แป๊ก! เดียว ก็ไม่โทรค่ะ
เสียบลงไปสุดนะ
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 15:03  

หูฟังเราเสียงไม่เบานะคะ คุยรู้เรื่องชัดเจน
แล้วก็ เรื่องเสียบแล้วโทรออก ก็เคยเป็น แต่ถ้าเสียบให้แน่น เข้าไป แป๊ก! เดียว ก็ไม่โทรค่ะ
เสียบลงไปสุดนะ

โชคดีจังเลยค่ะ พอดีติดต่อร้านที่ซื้อแล้วเค้าให้ลองเอาไปให้ดู ถ้าเสียก็เปลี่ยนได้
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 15:04  

ใครเป็นมั่งค่ะ มันถ่ายรูปไม่ได้ตอนแบตใกล้หมด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 17:02  

ราคา ต่างจังหวัด เท่าไหร่ แล้วคับ
Byul_
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 19:57  

ใครเป็นมั่งค่ะ มันถ่ายรูปไม่ได้ตอนแบตใกล้หมด

ใกล้หมดขนาดไหนคะ ขีดเดียวยังถ่ายได้อยู่

แต่ถ้าหมดกว่าขีดเดียว ถ่ายไม่ได้ก็น่าจะปกตินะ เคยใช้โนเกียก็เป็นแบบนี้
kapau-kapong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 16:30  

กำลังจะซื้ออยู่แล้ว TT

แต่ข้องใจเรื่องเสียบหูฟังแล้วโทรออกจริงๆ

เป็นกันเยอะมากมั้ยคะ แล้วถ้าจะแก้ไขต้องทำยังไงอ่ะ

เพราะถ้าซื้อมาเราคงต้องใช้หูฟังบ่อยมากอยู่

ขืนเป็นแบบนี้ทุกครั้งที่เสียบคงหงุดหงิดน่าดู

ใครใจดีตอบหน่อยนะ TT

ปล. จะถามว่า ไดม่อนมีการเล่นเพลงแบบสุ่มหรือเปล่าคะ?
Byul_
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 22:50  

kapau-kapong ผู้เขียน:
กำลังจะซื้ออยู่แล้ว TT

แต่ข้องใจเรื่องเสียบหูฟังแล้วโทรออกจริงๆ

เป็นกันเยอะมากมั้ยคะ แล้วถ้าจะแก้ไขต้องทำยังไงอ่ะ

เพราะถ้าซื้อมาเราคงต้องใช้หูฟังบ่อยมากอยู่

ขืนเป็นแบบนี้ทุกครั้งที่เสียบคงหงุดหงิดน่าดู

ใครใจดีตอบหน่อยนะ TT

ปล. จะถามว่า ไดม่อนมีการเล่นเพลงแบบสุ่มหรือเปล่าคะ?

เรื่องหูฟังนั่น เราเป็นครั้งนึง แล้วก็ไม่เป็นอีกนะ

มีการเล่นเพลงแบบบสุ่มค่ะ
pratak
Year's Star

จังหวัด: มุกดาหาร
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 00:22  

ตอนนี้ ราคาล่าสุด เท่าไหร่หรอครับ ชอบมากครับ
ขอบคุณครับ
memoT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 01:34  

ราคาที่พอเห็นๆมานะครับ ของ
Telewiz - 6,990
Jay mart - 7,390
ประมาณนี้อ่ะครับ ร้านตู้มันจะต้นๆกลางๆของ หกพันครับผม
pratak
Year's Star

จังหวัด: มุกดาหาร
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 08:18  

memoT ผู้เขียน:
ราคาที่พอเห็นๆมานะครับ ของ
Telewiz - 6,990
Jay mart - 7,390
ประมาณนี้อ่ะครับ ร้านตู้มันจะต้นๆกลางๆของ หกพันครับผม

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 09:42  

ซื้อมาเมื่อวาน 6,800 บาทค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 14:42  

เปิดเครื่องงง

[/b]

เพิ่งซื้อมาค่ะ
อยากทราบว่าถ้าไม่อยากให้เครือข่ายโชว์อยู่ที่หน้าจอ
ต้องทำอย่างไรคะ
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 16:06  

อาการเสียบสายแล้วโทรออกหายแล้วค่ะ เราเสียบลงไปไม่สุดเอง Embarassed
Byul_
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 19:54  

เพิ่งซื้อมาค่ะ
อยากทราบว่าถ้าไม่อยากให้เครือข่ายโชว์อยู่ที่หน้าจอ
ต้องทำอย่างไรคะ

ก็ลากเข้าไปเก็บในแถบ widget ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 11:55  

รบกวนหน่อยค่ะ
ถ้าต้องการเปลี่ยนหมายเลย IP เวลาใช้ wifi เปลี่ยนได้มั้ยคะ
แล้วเข้าไปเปลี่ยนตรงไหน
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Smile
Byul_
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 14:45  

ถ้าต้องการเปลี่ยนหมายเลย IP เวลาใช้ wifi เปลี่ยนได้มั้ยคะ

ไม่น่าจะเปลี่ยนได้นะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 15:00  

ไม่น่าจะเปลี่ยนได้นะคะ

เปลี่ยนไม่ได้เหรอคะ
ยังไงก็ขอบคุณมากค่ะ
M
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 13:06  

ขาย Samsung Star Diamond S5560 สีขาว อุปกรณ์ครบ ไม่เคยตก ไม่มีปัญหาใด ๆ เลย เพียงแต่อยากจะเปลี่ยนมาใช้ BB ตามแฟน ซื้อมาตอนเดือนธันวาคม 2552 มีใบเสร็จ ราคา 5,000 บาท
ติดต่อ 081-929-5778
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 21:01  

คัยใช้อยู่บ้างค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยว่ามีปัญหาอะไรมั้ย ลังเลอยู่ ระหว่าง ไดมอน / มอนเต้

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
wawa129
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 12:49  

เพิ่งซื้อมาใช้ได้ 2 วันเอง
โดยรวมถือว่าชอบมากนะ แถมยังไม่แพง เซฟเงินได้เยอะเลย
ส่วนใหญ่เราเอาไว้ฟังเพลง กับเล่นคลิปวีดีโอ ถือว่าใช้ได้เลยทีเดียว
แต่หงุดหงิดกับหูฟัง เลยไปหาอันใหม่มาใช้แทน ตัวที่แถมมากับเครื่อง
เล่นทวืตเตอร์กับเฟซบุคก็ได้ อ่านภาษาเกาหลีได้ อันนี้แหละ ชอบมาก เวลาอยู่นอกบ้าน
ก็หยิบเจ้านี่แหละมาเล่น
จอให้ภาพสีสวย สดใสดีนะ แต่เซ็ตวอล์เปเปอร์ที่ทำเองยากหน่อย
เสียงเรียกเข้าดังดีค่ะ เสียงขณะสนทนาก็ชัดดี ไม่มีปัญหา
แต่รู้สึกว่าแบตจะไม่ค่อยอึดเท่าไร หรือเป็นเพราะเราเล่นมากไปก็ไม่รู้ วันเดียวเหลือแบตสองขีด
โหมดกล้อง ถ่ายรูปก็ชัดดีค่ะ แต่โหมดวีดีโอธรรมดา
ชอบwidget ด้านข้าง ใช้งานได้สะดวกดี

แต่ขอถามหน่อยสิค่ะ มันตั้งค่าโอนสายสนทนาไม่ได้เหรอค่ะ พยายามหาฟังก์ชั่นแล้วไม่เจอ
กลัวมีปัญหา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 15:57  

ทำไมชชั่งเงียบเหงาเสียจริง
อยากซื้อแต่กลัวเครื่องมีปัญหา
พอมาถามในบอร์ดนี้ก็ไม่มีใครตอบ
กลัวจริงๆเลยหนอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 11:11  

wawa129 ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาใช้ได้ 2 วันเอง
โดยรวมถือว่าชอบมากนะ แถมยังไม่แพง เซฟเงินได้เยอะเลย
ส่วนใหญ่เราเอาไว้ฟังเพลง กับเล่นคลิปวีดีโอ ถือว่าใช้ได้เลยทีเดียว
แต่หงุดหงิดกับหูฟัง เลยไปหาอันใหม่มาใช้แทน ตัวที่แถมมากับเครื่อง
เล่นทวืตเตอร์กับเฟซบุคก็ได้ อ่านภาษาเกาหลีได้ อันนี้แหละ ชอบมาก เวลาอยู่นอกบ้าน
ก็หยิบเจ้านี่แหละมาเล่น
จอให้ภาพสีสวย สดใสดีนะ แต่เซ็ตวอล์เปเปอร์ที่ทำเองยากหน่อย
เสียงเรียกเข้าดังดีค่ะ เสียงขณะสนทนาก็ชัดดี ไม่มีปัญหา
แต่รู้สึกว่าแบตจะไม่ค่อยอึดเท่าไร หรือเป็นเพราะเราเล่นมากไปก็ไม่รู้ วันเดียวเหลือแบตสองขีด
โหมดกล้อง ถ่ายรูปก็ชัดดีค่ะ แต่โหมดวีดีโอธรรมดา
ชอบwidget ด้านข้าง ใช้งานได้สะดวกดี

แต่ขอถามหน่อยสิค่ะ มันตั้งค่าโอนสายสนทนาไม่ได้เหรอค่ะ พยายามหาฟังก์ชั่นแล้วไม่เจอ

การโอนสายสนทนา
เข้าไปที่ การตั้งค่า การตั้งค่าแอพพลิเคชั่น โทร การโทรปกติ การโอนสาย แค่นี้ค่ะ
belldandy1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 13:55  

ผมอยากทราบว่า โปรแกรมอ่านงานเอกสาร (Document viewer) ใช้งานได้ดีหรือเปล่าครับ มีใครทดลองแล้วช่วยตอบหน่อย
joe1nemo
Year's Star

จังหวัด: ตราด
วันที่โพสท์ : 17 May 2010 16:51  

เพิ่งซื้อมาใช้ อยากถามหน่อยครับว่า ผมใช้ Bluetooth headsetแล้ว ถ้าโทรออกได้ยินและพูดผ่านheadsetได้ แต่ถ้ารับสายมันไม่สามารถได้ยินเสียงเรียกเข้าได้แต่ไปดังที่ตัวเครื่องแทนรับสายก็ไม่ได้ ลองใช้อีกตัวก็เป็นเหมือนกัน ไม่ทราบต้องไปตั้งอะไรรึป่าวครับ กรุณาช่วยตอบด้วยนะครับ จำเป็นต้องใช้ด่วน ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 21:14  

melodii707 ผู้เขียน:
ใช้มาสามสี่เดือนแล้ว เราว่านะข้อเสียแบบที่หงุดหงิดจริงๆคือ
1.
เวลาอยู่ในโหมดเครื่องเล่นเพลง ค้นหาเพลงจากชื่อเพลงไม่ได้
ต้องนั่งลากกกกกไปจนกว่าจะถึงตัวอักษรแรกของชื่อเพลง
ถ้าจะหาจากนักร้องหรืออัลบัมเวลากดเพลยแล้วมันก็จะเล่นแต่เพลงในหมวดนั้นๆ
ถ้าอยากให้มัน shuffle จากเพลงทั้งหมดก็ต้องถอยกลับมาเล่นเพลงจากแทร็กทั้งหมดอีกที
ไม่อยากหยิบมือถือมากดๆบ่อยๆอ้ะ

2.
มี Wifi ไปก็เท่านั้น เพราะมาใช้ในชีวิตจริงแล้วมันหา Wifi ที่ให้เล่นฟรีจริงๆยาก!! T_T
True Wifi ก็ต้องใส่รหัสอยู่ดี แล้วเวลาจะเล่นวิดีโอจาก Youtube ก็ต้องต่อกับ Wifi เท่านั้น
ตอนนี้สมัครแพคเกจ EDGE ไปแระสิ้นเรื่อง

แล้วตกลงคุณดู youtube ผ่าน GPRS ได้หรือป่าวคะ แล้วถ้าได้จะต้องทำยังไงบ้าง
ตอนนี้ใช้ซิมของดีแทคอยู่คะ แต่เท่าที่เช็คจากศูนย์ดีแทคกับซัมซุงแล้ว เห็นเค้าบอกว่าเครื่องไม่ได้รองรบระบบ 3G ไว้ เซ็งเลย ตั้งใจซื้อมาเพื่อดูyoutube ระหว่างเดินทาง

ปล. คุณมีวิธีลงหนัง(ซีรีย์) ใส่เครื่องไหมคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 15:45  

belldandy1 ผู้เขียน:
ผมอยากทราบว่า โปรแกรมอ่านงานเอกสาร (Document viewer) ใช้งานได้ดีหรือเปล่าครับ มีใครทดลองแล้วช่วยตอบหน่อย

ใช้ไม่ค่อยดีเท่าไร ครับ ลองแล้ว การย่อ-ขยาย เพื่อดูเอกสารจะไม่สะดวก
eddy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 02:37  

1.

2.

แล้วตกลงคุณดู youtube ผ่าน GPRS ได้หรือป่าวคะ แล้วถ้าได้จะต้องทำยังไงบ้าง
ตอนนี้ใช้ซิมของดีแทคอยู่คะ แต่เท่าที่เช็คจากศูนย์ดีแทคกับซัมซุงแล้ว เห็นเค้าบอกว่าเครื่องไม่ได้รองรบระบบ 3G ไว้ เซ็งเลย ตั้งใจซื้อมาเพื่อดูyoutube ระหว่างเดินทาง

ปล. คุณมีวิธีลงหนัง(ซีรีย์) ใส่เครื่องไหมคะ

ดูัyoutube ผ่าน edgeได้นะครับ แต่ต้องโหลดbrowser ตัวใหม่ ของผมใช้bolt ดูได้สบายครับ
buddy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 21:42  

eddy ผู้เขียน:
1.

2.

ดูัyoutube ผ่าน edgeได้นะครับ แต่ต้องโหลดbrowser ตัวใหม่ ของผมใช้bolt ดูได้สบายครับ

แล้วต้องโหลดหรือทำยังไงคะถึงจะดูได้ รบกวนช่วยแนะแนวทางให้หน่อยสิคะ เพราะแต่ละทีที่เราสถิตอยู่ก็หา wifi ไม่ได้ แต่พอหาได้ก็ดันมาล็อกอีก เลยไปเปิดGPRSซะเลย แต่ก็ดูไม่ได้ เศร้าเลย
รกวนด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
Byul_
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 13:45  

http://www.mediafire.com/?ygi0dxg54zx นี่ค่ะ bolt โหลดไปลงติดตั้งในเครื่องค่ะ
mr_big2002_1
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
วันที่โพสท์ : 30 May 2010 01:38  

[quote="M"]ขาย Samsung Star Diamond S5560 สีขาว อุปกรณ์ครบ ไม่เคยตก ไม่มีปัญหาใด ๆ เลย เพียงแต่อยากจะเปลี่ยนมาใช้ BB ตามแฟน ซื้อมาตอนเดือนธันวาคม 2552 มีใบเสร็จ ราคา 5,000 บาท
ติดต่อ 081-929-5778[/quote]

ถ้าได้ 4000 โทรฯ มาเลยครับ 081-3263748
gosix99
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 30 May 2010 10:58  

รุ่นนี้มีเซ็นเซอแนวนอนป่าวครับ แล้ว เล่นเกมส์แบบเนวนอนได้ไหมครับขอบคุณครับ
buddy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 22:15  

http://www.mediafire.com/?ygi0dxg54zx นี่ค่ะ bolt โหลดไปลงติดตั้งในเครื่องค่ะ

ขอบคุณคะ จะลองลงดูนะคะว่าจะทำได้ไหม อาจจะขอรบกวนอีกทีถ้าทำไม่ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 22:45  

[quote="buddy"]

ตกลงลงไม่ได้อ่ะ ต้องเซฟลงเครื่งก่อนแล้วค่อยดึงมาลงโทรศัพทฺใช่ไหมคะ
KAPAU-KAPONG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 11:50  

ขอความเห้นสรุปอีกครั้ง -*-

สรุปแล้ว เจ้ารุ่นนี้มันปิดเสียงชัตเตอร์ได้ใช่มั้ยคะ

เห็นพูดๆ กันว่ามันปิดไม่ได้ อีกคห. บอกปิดได้

ที่ใช้ๆ กันอยู่นี่ ปิดได้หรือเปล่าอ่าคะ?

^^

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 13:15  

KAPAU-KAPONG ผู้เขียน:

สรุปแล้ว เจ้ารุ่นนี้มันปิดเสียงชัตเตอร์ได้ใช่มั้ยคะ

เห็นพูดๆ กันว่ามันปิดไม่ได้ อีกคห. บอกปิดได้

ที่ใช้ๆ กันอยู่นี่ ปิดได้หรือเปล่าอ่าคะ?

^^

ขอบคุณค่ะ

ปิดได้ค่ะ เข้าไปที่ menu/ camera/ setting/ เลือกเครื่องหมายที่เป็นฟันเฟือง/ เลือก off ค่ะ
^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 15:35  

ขอบคุณค่ะ ^^ จะเดินไปซื้อเดี๋ยวนี้แหละ

:]

เดินไปซื้อจริงๆ นะนี่~
Byul_
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 22:18  

[quote="Anonymous"]
buddy ผู้เขียน:

ตกลงลงไม่ได้อ่ะ ต้องเซฟลงเครื่งก่อนแล้วค่อยดึงมาลงโทรศัพทฺใช่ไหมคะ

ต้องโหลดเข้าเครื่องคอมก่อน แล้วลงเครื่อง แล้วไปกดติดตั้งด้วยนะคะ เหมือนลงเกมน่ะค่ะ

^^

ขอบคุณค่ะ

ปิดเสียงชัตเตอร์ได้ แต่ปิดเสียงโฟกัสไม่ได้ค่ะ คือจะมีเสียงติ๊ดด เวลาโฟกัส
Jenniiz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 11:01  

พอดีว่าไปลบเกมที่เค้าให้มาหมดแร้วอ่ะค่ะ

แร้วอยากได้เกมนั้นอีก

พอมีที่ให้โหลดบ้างไม๊คะ

เหนที่รุ่นสตาร์ทีวีมีเกมส์ Wise Star ด้วย

อยากได้มากเรยค่ะ

ไม่ทราบว่าจะโหลดได้จากเวบไหนบ้างคะ
ของดีๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 15:12  

ขายซัมซุง มอนเต้ สภาพ99.05 เปอร์ ** อีก0.95 เอาไปเล่นเน็ต ประมาณ 7 ชั่วโมงกว่าๆ เครื่องซื้อมา 1 อาทิตย์ จากศูนย์ซัมซุง พระราม2 เครื่องไม่มีปัญหาอะไร

ราคา 6000 บาทอุปกรณ์ครบ พร้อมซิลิโคนสีดำฟรี

สนใจติดต่อ 085-822-6888

ที่ขายเพราะมี 2 เครื่องแล้วพกพาลำบาก

วันธรรมดา นัดดูของได้ที่ รถไฟฟ้าสาขาพญาไท

วันเสาร์อาทิตย์ ดูได้ที่ บางปะกอก ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 21:27  

[quote="Byul_"][quote="Anonymous"]

ต้องโหลดเข้าเครื่องคอมก่อน แล้วลงเครื่อง แล้วไปกดติดตั้งด้วยนะคะ เหมือนลงเกมน่ะค่ะ

เราดาวน์โหลดไม่ได้อ่ะ มันบอกว่าไม่ตอบสนอง อย่างนี้ต้องทำยังไงต่อคะ
bo_om
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 13:09  

ซื้อมาแล้ว คิดว่า แชท msn ได้ อยากรู้จังว่าได้รึป่าว วานผู้รู้ตอบด้วยค่ะ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 10:27  

ขอบคุณค่ะ ^^ จะเดินไปซื้อเดี๋ยวนี้แหละ

--

ตอบช้าหน่อย~

ซื้อแล้วค่ะ ^^ น้องเพชรราคา 6500 ถ้วน @ เดอะมอลล์ บางแค

แถมเมม 4 กิ๊ก + อุปกรณ์ที่มากะเคื่อง + กันรอย

--

หลังจากที่ได้ลองใช้มาสามสี่วัน พบว่า ...

1. แบตไม่ทนเท่าไหร่ ใช้ได้ประมาณวันครึ่ง - สองวัน แต่ใช้ทั้งวัน กดนู่นนี่นั่น เล่นเกม เข้าเว็บ แต่ไม่ค่อยโทร
(หรือว่ามันทนหว่า?)

2. ระบบทัชยังงอแงนิดๆ เวลาเลื่อนหาเพลงหรือหาโปรแกรม มันชอบเข้าไปทันที ทั้งที่เราแค่ต้องการจะเลื่อนมัน -*-

3. กล้องถ่ายพาโนราม่าได้เจ๋งมากกก ไม่คิดว่าจะพบในมือถือราคาแค่ 5-6 พันบาท (คือมันก็ไม่ได้ดีเว่อ แต่พอเทียบกับราคามันแล้วถือว่าดี)

4. ทัชง่าย กดเบาก็ติด

5. เวลาดูรูปภาพ ยังไม่สะดวกเท่าไหร่ เพราะมันมีเซ็นเซอร์ บางถาพเป็นภาพแนวนอน พอเราเอียงเคื่อง มันก็ปรับให้เรา กลายเป็นเราต้องเอียงคอมองภาพสะงั้น -*-

6. เวลาดูรูป - -" ปล่อยรูปไหลแล้วเบรกไม่ค่อยอยู่ (หรือว่ามันไหลดีเกินหว่า? -*-)

7. ปิดเสียงโฟกัสไม่ได้ อันนี้เวลานั่งถ่ายเล่นในห้องเรียนที่เงียบๆ เป็นอดล้ะ แต่ก็ไม่ได้ดังเท่าไหร่

8. ตั้งเวลาล็อกไม่ได้ บางทีเหม่อนิดนึงแม่งล็อกเฉ๊ยยยย

9. แถบ wid ด้านข้างสะดวกดี ลากเข้าลากออก สนุก 555*

10. ไมค์ แอบเบานะ ไม่รู้ว่าเป็นทุกเครื่องหรือเคื่องเราไม่ดี ว่าจะไปทดสอบจริงๆ จัง ถ้าเบาจะได้เปลี่ยนเคื่อง -*-

11. ซื้อสีดำมา สวยถูกใจมาก ^^ ดำด้านๆ ตรงด้านหลัง สวย ชอบๆๆ

-------

ยาวไปๆ - -" 555*

สรุปคือ โอเคนะ แม้ว่าจะติเยอะไปนิ๊ดดด แต่ถือว่าเมื่อเทียบกับราคา คุณภาพเท่านี้ก็เหมาะสม ใครอยากได้เจ๋งๆ ดีแม่งทุกสิ่ง - -" ไม่มีอะไรไม่ดี เชิญรุ่นอื่นดีกว่า :]

จุ้บบบ ~
tip17
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 16:27  

เราไปซื้อมาแล้วเมื่อวานก่อน ที่ช้อปซัมซุง เซ็นปิ่น 6750.-
ปัญหาก็คือ เราเล่นเน็ตไม่ได้ โทรไปเปิด gprs เอด เรียบร้อยแล้ว นะ เข้าไม่ได้ทำไงอ่ะค่ะ
wifi ก้เข้าไม่ได้ เราไม่รุว่าต้องไปติดตั้งอะไรก่อนไหม คือเครื่องเก่าเราใช้ N2700 โทรไปเปิด gprsที่ศูนย์ พอเราเข้าเบาร์เซอร์ ก้เชื่อมต่อเน็ตได้ทันทีเลย เราไม่รุว่า ซัมซุงเขาเข้ายังไง
แนะนำหน่อยค่ะ อยากทราบมากๆๆ เซ็งๆ สุดๆ ซื้อมาเพื่อเล่นเน็ต แต่เข้าไม่ได้ T_T
*** ใครมีจาวา รุ่นนี้ หนุกๆ มาเผื่อแผ่ ด้วยนะค่ะ *-*
ขอบคุณค่ะ...
โจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 22:19  

เราก็เป็นเหมือนกันมันบอกว่า DNS ผิดพลาด ก็เลยไม่เข้าใจว่ามันเป็นที่เครื่องหรือที่ตัวไวไฟ
ใครพอทราบวิธีแก้ช่วยบอกทีคับ
KAPAU-KAPONG*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 16:49  

tip17 ผู้เขียน:
เราไปซื้อมาแล้วเมื่อวานก่อน ที่ช้อปซัมซุง เซ็นปิ่น 6750.-
ปัญหาก็คือ เราเล่นเน็ตไม่ได้ โทรไปเปิด gprs เอด เรียบร้อยแล้ว นะ เข้าไม่ได้ทำไงอ่ะค่ะ
wifi ก้เข้าไม่ได้ เราไม่รุว่าต้องไปติดตั้งอะไรก่อนไหม คือเครื่องเก่าเราใช้ N2700 โทรไปเปิด gprsที่ศูนย์ พอเราเข้าเบาร์เซอร์ ก้เชื่อมต่อเน็ตได้ทันทีเลย เราไม่รุว่า ซัมซุงเขาเข้ายังไง
แนะนำหน่อยค่ะ อยากทราบมากๆๆ เซ็งๆ สุดๆ ซื้อมาเพื่อเล่นเน็ต แต่เข้าไม่ได้ T_T
*** ใครมีจาวา รุ่นนี้ หนุกๆ มาเผื่อแผ่ ด้วยนะค่ะ *-*
ขอบคุณค่ะ...

--------------

ถ้าใช้เน็ตบ้าน ปลดล็อกเราเต้อหรือยังคะ

ถ้าจะใช้เน็ตที่มหาลัย ลงทะเบียนหรือยังเอ่ย เพราะบางที่ต้องลงทะเบียนก่อนอ่ะจ้ะ

บางที่ต้องหา mac id ไปลงก่อนนะคะ

แต่พวกรุ่นสตาร์ ไวไฟมันค่อนข้างไม่ได้เรื่อง แต่ก้อใช้ได้ล่ะนะ

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 21:19  

--

ตอบช้าหน่อย~

ซื้อแล้วค่ะ ^^ น้องเพชรราคา 6500 ถ้วน @ เดอะมอลล์ บางแค

แถมเมม 4 กิ๊ก + อุปกรณ์ที่มากะเคื่อง + กันรอย

--

หลังจากที่ได้ลองใช้มาสามสี่วัน พบว่า ...

1. แบตไม่ทนเท่าไหร่ ใช้ได้ประมาณวันครึ่ง - สองวัน แต่ใช้ทั้งวัน กดนู่นนี่นั่น เล่นเกม เข้าเว็บ แต่ไม่ค่อยโทร

2. ระบบทัชยังงอแงนิดๆ เวลาเลื่อนหาเพลงหรือหาโปรแกรม มันชอบเข้าไปทันที ทั้งที่เราแค่ต้องการจะเลื่อนมัน -*-

3. กล้องถ่ายพาโนราม่าได้เจ๋งมากกก ไม่คิดว่าจะพบในมือถือราคาแค่ 5-6 พันบาท (คือมันก็ไม่ได้ดีเว่อ แต่พอเทียบกับราคามันแล้วถือว่าดี)

5. เวลาดูรูปภาพ ยังไม่สะดวกเท่าไหร่ เพราะมันมีเซ็นเซอร์ บางถาพเป็นภาพแนวนอน พอเราเอียงเคื่อง มันก็ปรับให้เรา กลายเป็นเราต้องเอียงคอมองภาพสะงั้น -*-

6. เวลาดูรูป - -" ปล่อยรูปไหลแล้วเบรกไม่ค่อยอยู่ (หรือว่ามันไหลดีเกินหว่า? -*-)

7. ปิดเสียงโฟกัสไม่ได้ อันนี้เวลานั่งถ่ายเล่นในห้องเรียนที่เงียบๆ เป็นอดล้ะ แต่ก็ไม่ได้ดังเท่าไหร่

8. ตั้งเวลาล็อกไม่ได้ บางทีเหม่อนิดนึงแม่งล็อกเฉ๊ยยยย

9. แถบ wid ด้านข้างสะดวกดี ลากเข้าลากออก สนุก 555*

10. ไมค์ แอบเบานะ ไม่รู้ว่าเป็นทุกเครื่องหรือเคื่องเราไม่ดี ว่าจะไปทดสอบจริงๆ จัง ถ้าเบาจะได้เปลี่ยนเคื่อง -*-

11. ซื้อสีดำมา สวยถูกใจมาก ^^ ดำด้านๆ ตรงด้านหลัง สวย ชอบๆๆ

-------

สรุปคือ โอเคนะ แม้ว่าจะติเยอะไปนิ๊ดดด แต่ถือว่าเมื่อเทียบกับราคา คุณภาพเท่านี้ก็เหมาะสม ใครอยากได้เจ๋งๆ ดีแม่งทุกสิ่ง - -" ไม่มีอะไรไม่ดี เชิญรุ่นอื่นดีกว่า :]

จุ้บบบ ~

ไม่รู้ว่าเครื่องอื่นจะเป็นอย่างเราหรือเปล่า เราเสียบเข้าคอมมันจะไม่ค่อยติด
เราสังเกตแล้วว่า เราจะต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ มันถึงจะโหลดเพลงได้
ประมาณว่าเริ่มน่ารำคาญแล้ว ใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้ให้ด้วยนะคะ

ปล. อยากให้แนะนำเวลาโหลดหนังหรือซีรีย์เกาหลีลงในเครื่องหน่อยคะ
จะต้องลงโปรแกรมหรือทำยังไงคะ ไม่ค่อยอยากจะง้อ youtubeแล้ว
(แต่มันเซ็งตรงทีว่าใฃ้เวลาโหลดลงเครื่องเกือบชั่วโมง แต่ดูได้แค่10นาทีเอง เพราะเวลาที่มันต้องแปลงไฟล์ก่อน )
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 23:09  

ไม่รู้มีคนเป็นเหมือนผมป่าว....มีหลายข้อที่เพื่อนๆได้พูดไปแล้ว..แต่ที่พูดนี่เสริมที่ผมเจอน่ะครับคือ
1.เวลาถ่ายรูป...ผมเซทให้มันเซฟที่การ์ด ครับก็ใช้ปรติดี..แต่...1-2 วันมันก็กลับมาเป็นเซฟทีึ่เครื่องเฉยเลย...ต้องกลับไปตั้งให้เซฟที่การ์ด ตลอดเลย
2.ใช้ไป อยู่ดีๆ มันก็แจ้ง ให้ใส่ซิมการ์ด โทรศัพท์เฉยเลย ทั้งที่มันก็ใส่ในช่องอยู่แล้ว...ต้องรีสตาร์ท เครื่อใหม่ตลอดเลย(อันนี้4-5 วันเป็นที)
3.รู้สึกว่าเครื่องมันจะ แอบรีสตาร์ท เองครับ เพราะ มันจะโชว์เครือข่ายที่หน้าจอครับ..ซึ่งปรกติ ผมจะซ่อนมันไว้ที่ wid ครับ(อันนี้เกือบทุกวันครับ..ต้องมาซ่อนเครื่อข่ายลากลงwid ทุกวันเลย)
4.การเชือมต่อ wifi ไม่ค่อยดีเท่าที่ควรครับ ผมลอง เชื่อมต่อ wifi แบบ ad-hoc กะโน๊ตบุกครับ มันต่อไม่ได้เลย....ทั้งที่ผมเอา SE กะ NK ต่อได้ครับแบบว่ายืมเพื่อนมาต่อตรงนั้น ทั้ง 3 เครื่องเลย แต่ต่อ กับ AP ทั่วไปก็ ok ครับ
5.เรื่องกล้องครับตัวนี้มัน 5m แต่ถ่ายรูปมาสู้ SE K790i 3.2m ไม่ได้เลยครับ เครื่องเก่า ชนะขาด ยิ่งภาพ กลางคืน กะ พลบค่ำ นอยซ์ เยอะมาก...
6....พอล่ะเดี๋ยวจะหาว่าผมมาป่วน

ส่วนข้อดี..ผมไม่ขอพูดล่ะกาน เพราะเพื่อนๆ ก็พูดมากันหลายคนล่ะ...
หวังว่ามันจะเกิดกะเครื่องของผมคนเดียวน่ะครับ...
Byul_
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 17:56  

bo_om ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว คิดว่า แชท msn ได้ อยากรู้จังว่าได้รึป่าว วานผู้รู้ตอบด้วยค่ะ

ได้นะคะ ลองหาในกูเกิ้ลค่ะ palringo หรือ e-buddy .jar ค่ะ

...ถ้าใช้เล่นเกม กดนู่นนี่ จะหมดไวค่ะ เพราะมันทัช ถ้าโทรนิดโทรหน่อย ใช่นิดหน่อยก็อยู่ได้หลายวันค่ะ เราเคยอยู่มากสุด 5 วันค่ะ ใช้โทร ,ไวไฟนิด, ฟังเพลง

...ใช้ๆ ไปจะเริ่มรู้น้ำหนัก และชินค่ะ แต่ถ้าอยากเลื่อนแบบพอดีๆ เลย ลองกดปุ่มเพิ่มลดเสียงข้างๆ มันจะเลื่อนให้พอดีๆเลยค่ะ

...ชอบพาโนราม่ามากค่ะ ^^

...ภาพเป็นแนวนอน มันก็ฉายให้เราดูเป็นแนวนอนนะคะ หรือถ้ามันไม่เอียงให้เรา ลองจับโทรศัพท์ขนานกับพื้นแล้วหมุนเปลี่ยนด้าน เซนเซอร์มันจะไม่ปรับค่ะ

...ลื่นไหล ~

...ตั้งเวลาล็อกได้นะคะ ไปที่ เมนู > การตั้งค่า > หน้าจอและแสง > เวลาแสดงไฟหน้าจอ สิคะ

...เราไม่เบาค่ะ

-------

จุ้บบบ ~

tip17 ผู้เขียน:
ขอบคุณค่ะ..

ถ้าต่อ wifi ได้แล้วก็กดเริ่มอินเตอร์เนตได้เลยค่ะ
ถ้าจะให้เป็น Edge หรือ wifi ที่บ้านอัตโนมัติ ก็ไปที่ เมนู > อินเตอ์เน็ต> การตั้งค่า > รายการอินเตอร์เนต แล้วก็เลือกไปค่ะ

DNS ผิดพลาด สัญญาณอาจจะอ่อนนะคะ หรือลองกดค้นหาใหม่ไปเรื่อยๆ

เราเล่น wifi แทบทุกที่ ไม่มีปัญหาเลยค่ะ นอนเล่นที่บ้าน ไปเรียน ก็มีของทรู

ไม่รู้ว่าเครื่องอื่นจะเป็นอย่างเราหรือเปล่า เราเสียบเข้าคอมมันจะไม่ค่อยติด
เราสังเกตแล้วว่า เราจะต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ มันถึงจะโหลดเพลงได้
ประมาณว่าเริ่มน่ารำคาญแล้ว ใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้ให้ด้วยนะคะ

เครื่องเราไม่เป็นนะคะ อาจะเป็นที่เสียบของเครื่องคอม หรือตัวสายยูเอสบีหรือเปล่าคะ

ไม่รู้มีคนเป็นเหมือนผมป่าว....มีหลายข้อที่เพื่อนๆได้พูดไปแล้ว..แต่ที่พูดนี่เสริมที่ผมเจอน่ะครับคือ
1.เวลาถ่ายรูป...ผมเซทให้มันเซฟที่การ์ด ครับก็ใช้ปรติดี..แต่...1-2 วันมันก็กลับมาเป็นเซฟทีึ่เครื่องเฉยเลย...ต้องกลับไปตั้งให้เซฟที่การ์ด ตลอดเลย

...อาจจะผิดปกตินะคะ ของเราก็เหมือนจะเป็น เวลาที่เปิดปิดเครื่อง หรือเสียบเข้าคอมแล้วน่ะ่ ถ้าไม่เสียบคอม ก็เซฟลงการ์ดปกติ

2.ใช้ไป อยู่ดีๆ มันก็แจ้ง ให้ใส่ซิมการ์ด โทรศัพท์เฉยเลย ทั้งที่มันก็ใส่ในช่องอยู่แล้ว...ต้องรีสตาร์ท เครื่อใหม่ตลอดเลย(อันนี้4-5 วันเป็นที)

...อาการนี้ไม่เคยเจอค่ะ ลองไปเชคดีกว่าค่ะ

3.รู้สึกว่าเครื่องมันจะ แอบรีสตาร์ท เองครับ เพราะ มันจะโชว์เครือข่ายที่หน้าจอครับ..ซึ่งปรกติ ผมจะซ่อนมันไว้ที่ wid ครับ(อันนี้เกือบทุกวันครับ..ต้องมาซ่อนเครื่อข่ายลากลงwid ทุกวันเลย)

...เครื่องเรารีสตาร์ทเองค่ะ นานๆที (ว่าจะโทรไปถามศูนย์อยู่)

4.การเชือมต่อ wifi ไม่ค่อยดีเท่าที่ควรครับ ผมลอง เชื่อมต่อ wifi แบบ ad-hoc กะโน๊ตบุกครับ มันต่อไม่ได้เลย....ทั้งที่ผมเอา SE กะ NK ต่อได้ครับแบบว่ายืมเพื่อนมาต่อตรงนั้น ทั้ง 3 เครื่องเลย แต่ต่อ กับ AP ทั่วไปก็ ok ครับ
5.เรื่องกล้องครับตัวนี้มัน 5m แต่ถ่ายรูปมาสู้ SE K790i 3.2m ไม่ได้เลยครับ เครื่องเก่า ชนะขาด ยิ่งภาพ กลางคืน กะ พลบค่ำ นอยซ์ เยอะมาก...
6....พอล่ะเดี๋ยวจะหาว่าผมมาป่วน

ส่วนข้อดี..ผมไม่ขอพูดล่ะกาน เพราะเพื่อนๆ ก็พูดมากันหลายคนล่ะ...
หวังว่ามันจะเกิดกะเครื่องของผมคนเดียวน่ะครับ...

[/quote]
Ggirl
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 10:20  

เพื่งซื้อ Diamond มาใด้เกือบเดือน แต่รู้สึกว่าเสียงปลายมันอู้ๆ ไม่ชัด เหมือนคุยกับคนเป็นหวัดตลอดเวลา
พอไปถามที่ร้านและลอง ใช้ Diamond อีกเครื่อง ก็เสียงเหมือนกัน
และถามเพื่อนที่ใช้ Sumsung เหมือนกันแต่รุ่นอื่น เสียงไม่อู้เหมือนรุ่นนี้สักคนเลย

ที่ร้านบอกว่า เป้นที่ซอฟแวและลำโพงแต่ละรุ่น เลยเสียงชัดต่างกัน

ใครมีปัญหาแบบนี้บ้าง และจะแก้ไขยังไงได้บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 00:31  

Ggirl ผู้เขียน:
เพื่งซื้อ Diamond มาใด้เกือบเดือน แต่รู้สึกว่าเสียงปลายมันอู้ๆ ไม่ชัด เหมือนคุยกับคนเป็นหวัดตลอดเวลา
พอไปถามที่ร้านและลอง ใช้ Diamond อีกเครื่อง ก็เสียงเหมือนกัน
และถามเพื่อนที่ใช้ Sumsung เหมือนกันแต่รุ่นอื่น เสียงไม่อู้เหมือนรุ่นนี้สักคนเลย

ที่ร้านบอกว่า เป้นที่ซอฟแวและลำโพงแต่ละรุ่น เลยเสียงชัดต่างกัน

ใครมีปัญหาแบบนี้บ้าง และจะแก้ไขยังไงได้บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

เป็นเหมือนกันเลยครับ.....ตอนนี้ได้แต่ทำใจอย่างเดียว ไม่ก็ใส่ สมอลทอคล์ Sad
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 11:12  

เรื่องเสียงอู้ เราก็เจอนะ หงุดหงิดๆ อยู่เมหือนกัน เพราะเปนคนใช้คุยเยอะ บางทีคุยไปๆ อไม่รุเรื่อง

เหนมีคนบอกว่าถ้าอัพซอฟแวร์แล้วอาจจะดีขึ้น ยังไม่ได้ลองเลย -*-

เรื่องที่กวนใจที่สุด คือซื้อไวไฟมา แต่เจือกใช้ไวไฟ ไม่ได้

แล้วกูจะซื้อมาทำเผือกอะไรมิทราบครับ??

ลองจนไม่รุจะลองยังไงแล้วครับ สันยานเท่ากัน ผมนั่งกดๆๆๆๆ เพื่อนเล่นไปถึงไหนแล้ว

เซงมากกก -*-
Byul_
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 17:34  

zjko,k ผู้เขียน:
เรื่องเสียงอู้ เราก็เจอนะ หงุดหงิดๆ อยู่เมหือนกัน เพราะเปนคนใช้คุยเยอะ บางทีคุยไปๆ อไม่รุเรื่อง

เหนมีคนบอกว่าถ้าอัพซอฟแวร์แล้วอาจจะดีขึ้น ยังไม่ได้ลองเลย -*-

เรื่องที่กวนใจที่สุด คือซื้อไวไฟมา แต่เจือกใช้ไวไฟ ไม่ได้

แล้วกูจะซื้อมาทำเผือกอะไรมิทราบครับ??

ลองจนไม่รุจะลองยังไงแล้วครับ สันยานเท่ากัน ผมนั่งกดๆๆๆๆ เพื่อนเล่นไปถึงไหนแล้ว

เซงมากกก -*-

ไวไฟเราไม่ค่อยมีปัญหาเลยนะคะ วันนี้พิ่งต่อเล่นในห้อง เพื่อนน่ะต่อไม่ได้ แต่เราต่อได้
นอกจากบางทีสัญญาณไม่ดีจริงๆ ก็ต่อไม่ได้

ส่วนเรื่องเสียงอู้ เราไม่เป็นนะ ตอนแรกๆ ก็คิดว่าเป็น แต่คงเพราะไม่ชินมากกว่า
แล้วมันก็ได้ยินอีกฝ่ายชัดเจนไม่มีปัญหา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 12:17  

[quote="zjko,k"]เรื่องเสียงอู้ เราก็เจอนะ หงุดหงิดๆ อยู่เมหือนกัน เพราะเปนคนใช้คุยเยอะ บางทีคุยไปๆ อไม่รุเรื่อง

เหนมีคนบอกว่าถ้าอัพซอฟแวร์แล้วอาจจะดีขึ้น ยังไม่ได้ลองเลย -*-[quote]

อัพงัยครับ....เอาเข้าศูนย์เหรอครับ....หรือสามารถอัพเองที่บ้านได้
เห็นบางค่าย สามารถอัพเองผ่านที่บ้านได้น่ะครับ อัพผ่าน pc suite ต้องต่อเนตด้วย
ไม่รู้ค่ายนี่ ทำได้ป่าวครับ
STDDD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 19:53  

ตอบข้อ 7 ข้างบน

Msconfig ผู้เขียน:
James[Fizz] ผู้เขียน:
สรุปว่า ปิดเสียงโฟกัสไม่ได้หรอครับ

อย่างนี้จะแอบถ่ายคนอื่นโดยที่เจ้าตัวไม่รุ้ ก็ไม่ได้สิครับ ไม่ได้หมายถึงพวกทะลึ่งนะ

เซ็งเลย

เสียง AF ปิดไม่ได้แต่ก็แก้โดยเสียบหูฟังครับ เงียบกริบเลย 555+

เอาจนได้อะนะ คนเรา อิอิ Laughing
แอบโง่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 18:54  

อัพโหลดรูปลง facebook ได้มั้ยครับ(แอบโง่นิดนึง) Embarassed
buddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายซัมซุง ไดมอน
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 20:09  

ประกาศขายซัมซุง สตาร์ ไดมอนราคา 5XXX ใช้งานมาเกือบ2เดือน ที่ขายเพราะว่าได้ไอโฟนมาใหม่ ไม่อยากพก2เครื่อง เครื่องยังใหม่ ไม่เคยทำตก แถมติดกันรอยให้แล้ว
อุปกรณ์และกล่องยังอยู่ครบ สนใจก็โทรมาถามได้ 0850481899 สะดวกรับของได้ที่สถานีรถไฟใต้ดินเกือบทุกสถานีนะจ๊ะ ^^
buddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขายซัมซุง ไดมอน
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 20:28  

ประกาศขายซัมซุง สตาร์ ไดมอนราคา 5XXX ใช้งานมาเกือบ2เดือน ที่ขายเพราะว่าได้ไอโฟนมาใหม่ ไม่อยากพก2เครื่อง เครื่องยังใหม่ ไม่เคยทำตก แถมติดกันรอยให้แล้ว
อุปกรณ์และกล่องยังอยู่ครบ สนใจก็โทรมาถามได้ 0850481899 สะดวกรับของได้ที่สถานีรถไฟใต้ดินตั้งแต่ลาดพร้าวถึงลุมพินีนะจ๊ะ ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 01:20  

ซื้อมาวันนี้

กันรอยที่แถมมามันมีฟองอากาศ แล้วก็มีฝุ่นอยู่ เราแกะออกได้ไหม ลองแกะแล้วแกะยากจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 07:17  

มันเข้า Twiter // Facebook ผ่านทาง widget ไม่ได้เลยครับ ใช้ Dtac ต้องไปตั้งค่าอะไรอีกเปล่า
KAPAUKAPONG*****
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 10:07  

มันเข้า Twiter // Facebook ผ่านทาง widget ไม่ได้เลยครับ ใช้ Dtac ต้องไปตั้งค่าอะไรอีกเปล่า

ช่ายๆๆ เปนเมหือนกัน เข้าทางวิดเจทไม่ได้อ่ะ

แต่ถ้าเข้าทางอื่นก็ปกตินะ ไม่รุเปนเพราะอะไรอ่ะ
KAPAUKAPONG*****
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 10:09  

ซื้อมาวันนี้

กันรอยที่แถมมามันมีฟองอากาศ แล้วก็มีฝุ่นอยู่ เราแกะออกได้ไหม ลองแกะแล้วแกะยากจัง

อันนี้ไคติดกันรอยให้อ่า ร้านหรือศุนย์ จริงๆ เราเรียกร้องให้เค้าติดใหม่ได้นะ เพราะผิดที่เค้า -*-

ส่วนฝุ่น ต้องคอยเช็ดๆ เป่าๆ อ่ะจ้ะ ^^
พัด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 20:25  

ขายSamsung Star Diamond (S5560) เหลือประกัน 9 เดือน

อุปกรณ์ครบตามที่มากับศูนย์

หูฟังไม่เคยใช้ แค่เอามาลองเฉยๆ

ตัวเครื่องไม่มีปัญหา

ขายเพราะอยากเปลี่ยนรุ่นแค่นั้นค่ะ

สนใจติดต่อ 0812088774 พัด

***ขอเป็นคนที่สนใจเท่านั้นนะคะ อยากได้โทรมาเพื่อบอกว่าจองไว้แล้วให้เก็บเครื่องไว้ให้ แล้วก็ไม่มารับ หายสาบสูญ ขอร้อง สงสารกันนิดนึง อย่ามากั๊กของกันเลย อยากขายมาก อยากได้เครื่องใหม่แล้วค่ะ**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประกาศขายซัมซุง ไดมอน
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 15:41  

อุปกรณ์และกล่องยังอยู่ครบ สนใจก็โทรมาถามได้ 0850481899 สะดวกรับของได้ที่สถานีรถไฟใต้ดินตั้งแต่ลาดพร้าวถึงลุมพินีนะจ๊ะ ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 02:54  

ตอนนี้ราคา5990 บาท ผมยังไม่ซื้อนะคิดว่ายังไม่คุ้ม
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 00:06  

ตอนนี้ราคา5990 บาท ผมยังไม่ซื้อนะคิดว่ายังไม่คุ้ม

ที่ไหนคับ 5990 บาท อ่า

อ่อ ยังมีผู้ใช้รุ่นนี้แวะเข้ามาบอร์ดบ้างมั้ยน๊อ อยากถามคับ ว่า

1. คีย์บอร์ดเวลาพิมพ์ข้อความ หรือเล่นเน็ทเนี่ย เป็นแบบ QWERTY ทั้ง ไทย ทั้ง อังกฤษไหมคับ

2.รุ่นนี้มีดิค อังกฤษ-ไทย/ไทย-อังกฤษ ที่ใช้ QWERTY เต็มรูปแบบหรือยังคับ

3.เวลาลงแอพฯจาวา เราจะติดตั้งลงในเม็มได้ไหมคับ หรือได้เฉพาะในเครื่อง เพราะเคยใช้ซัมซุงมาก่อนหน้านี้ ต้องติดตั้งในเครื่อง แต่ให้พื้นที่จาวา แค่ 4 MB จากเม็มเครื่องทั้งหมด 60 MB ถ้าไดมอนด์ให้ติดตั้งในเครื่องไม่ทราบว่ารุ่นนี้เค้าให้พื้นที่มาเท่าไหร่คับ

4. จอสัมผัสรุ่นนี้ ใช้นิ้วสะดวก ลื่นดีไหมคับ ^ ^

ถามเยอะไปหน่อย แต่ยังมีเรื่องจะถามอีกเยอะ 555+ รอดูก่อนว่าจะมีคนมาตอบป่าว ^ ^
nirada007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 18:56  

ต้องการขายรุ่นนี้สีขาว สภาพ 95% 5900
ี่nirada007@hotmail.com
171236
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 20:37  

ToEi'z ผู้เขียน:

ที่ไหนคับ 5990 บาท อ่า

อ่อ ยังมีผู้ใช้รุ่นนี้แวะเข้ามาบอร์ดบ้างมั้ยน๊อ อยากถามคับ ว่า

1. คีย์บอร์ดเวลาพิมพ์ข้อความ หรือเล่นเน็ทเนี่ย เป็นแบบ QWERTY ทั้ง ไทย ทั้ง อังกฤษไหมคับ

2.รุ่นนี้มีดิค อังกฤษ-ไทย/ไทย-อังกฤษ ที่ใช้ QWERTY เต็มรูปแบบหรือยังคับ

3.เวลาลงแอพฯจาวา เราจะติดตั้งลงในเม็มได้ไหมคับ หรือได้เฉพาะในเครื่อง เพราะเคยใช้ซัมซุงมาก่อนหน้านี้ ต้องติดตั้งในเครื่อง แต่ให้พื้นที่จาวา แค่ 4 MB จากเม็มเครื่องทั้งหมด 60 MB ถ้าไดมอนด์ให้ติดตั้งในเครื่องไม่ทราบว่ารุ่นนี้เค้าให้พื้นที่มาเท่าไหร่คับ

4. จอสัมผัสรุ่นนี้ ใช้นิ้วสะดวก ลื่นดีไหมคับ ^ ^

ถามเยอะไปหน่อย แต่ยังมีเรื่องจะถามอีกเยอะ 555+ รอดูก่อนว่าจะมีคนมาตอบป่าว ^ ^

-----------

^^

1. คีบอดเปนคิวเวอเฉพาะอิ๊งค่ะ ถ้าไทยก็เรียงกันไป แต่พิมสะดวกดีนะคะ ถือว่าแม่นในระดับหนึ่งเลยทีเดียว

2. ดิก หาลงเอาได้ค่ะ เยอะแยะ หลายตัว เลือกเอาตามความชอบเลยค่ะ

3. ลงได้ทั้งสองที่ค่ะ เราสามารถตั้งค่าได้ว่าจะให้แอพต่างๆ ลงที่ไหน ก็ตั้งเปนเมมไป ส่วนความจำในเครื่องรุสึกจะ 40 กว่าเมกได้มั้งคะ ไม่แน่ใจ ถือว่าโอเคอยู๋ค่ะ

4. จอรุ่นนี้ เท่าที่ใช้มา ถือว่าโอเคเลยค่ะ ลืนไหลดี แรหๆ อาจยังไม่ชินมือ กะจังหวะไม่ถูก แต่อยู่ไปๆ ถือว่าตรงใจมากค่ะ

^^
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 20:26  

171236 ผู้เขียน:

-----------

^^

1. คีบอดเปนคิวเวอเฉพาะอิ๊งค่ะ ถ้าไทยก็เรียงกันไป แต่พิมสะดวกดีนะคะ ถือว่าแม่นในระดับหนึ่งเลยทีเดียว

2. ดิก หาลงเอาได้ค่ะ เยอะแยะ หลายตัว เลือกเอาตามความชอบเลยค่ะ

3. ลงได้ทั้งสองที่ค่ะ เราสามารถตั้งค่าได้ว่าจะให้แอพต่างๆ ลงที่ไหน ก็ตั้งเปนเมมไป ส่วนความจำในเครื่องรุสึกจะ 40 กว่าเมกได้มั้งคะ ไม่แน่ใจ ถือว่าโอเคอยู๋ค่ะ

4. จอรุ่นนี้ เท่าที่ใช้มา ถือว่าโอเคเลยค่ะ ลืนไหลดี แรหๆ อาจยังไม่ชินมือ กะจังหวะไม่ถูก แต่อยู่ไปๆ ถือว่าตรงใจมากค่ะ

^^

ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ Very Happy
cutybabe
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 14:59  

รบกวนผู้ใช้รุ่นนี้ตอบหน่อยค่ะว่ากล้องเป็นไงบ้าง จับภาพได้ไวไหมคะ ถ้าถ่ายในที่แสงน้อยจะไหวรึเปล่า

รุ่นนี้มีสีชมพูไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ
jt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 17:56  

cutybabe ผู้เขียน:
รบกวนผู้ใช้รุ่นนี้ตอบหน่อยค่ะว่ากล้องเป็นไงบ้าง จับภาพได้ไวไหมคะ ถ้าถ่ายในที่แสงน้อยจะไหวรึเปล่า

รุ่นนี้มีสีชมพูไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ

กล้องรุ่นนี้ถือว่าดีเลยทีเดียวครับ แฟรชสว่างมากถ่ายในที่มืดระยะไม่ไกลจากวัตถุมากได้ครับ

แต่รุ่นนี้ผมไม่แน่ใจว่ามีฟังชั่นคว่ำเครื่องแล้วปิดเสียงริงโทนหรือเปล่า เห็นบางเว็ปบอกว่ามี แต่ซื้อมาแล้ว ก้ไม่เห็นมีเลย แล้วตรงเสียงเรียกเข้าผมตั้งแบบสั่นและเสียง แต่เวลามีคนโทรเข้าเสียงมันจะเบาก่อบแปบนึงแล้วค่อยดัง มีใครเป็นบ้างมั้ยคับ พอดีพึ่งใช้sumsungเครื่องแรก แต่เพื่อนผมใช้ f480 ก็เป็นเหมือนกันคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: