Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รบกวนผู้ใจดีช่วยแนะนำมือถถือราคาไม่เกิน3500บาทให้หน่อยจิคะ น้านะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 6076
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนผู้ใจดีช่วยแนะนำมือถถือราคาไม่เกิน3500บาทให้หน่อยจิคะ น้านะ
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 14:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือช่วงนี้กำลังเก็บเงินซื้อมือถือใหม่ให้พ่ออ่ะค่ะ
เลยอยากให้ช่วยแนะนำให้หน่อย
สเปค คือ
1. ขอแบบที่ไม่ใช่ทัชสกรีน เพราะพ่อไม่เคยใช้แบบทัชสกรีนอ่ะค่ะ พ่อนิ้วใหญ่ด้วย แหะๆ
2. อยากได้ดีไซน์ที่ค่อนข้างสวย ไม่ใช่ดูเก่าๆอ่ะค่ะ เพราะ พ่อแอบตามแฟชั่น ฮ่าๆ
3. ขอแบบที่ทนทาน ไม่พัง คุณภาพดี เพราะพ่อไม่่ค่อยรักษ่าของ แอบมือหนัก >.<
4. พ่อชอบเล่นเกมอ่ะค่ะ พวกซูโดกุ ไรงี้ พ่อจะเล่มเกมบ่อยมาก อยากได้เครื่องที่มีเกมเย้อะๆ พ่อติดเกมมือถือจริงๆค่ะ
5. ถ่ายรูปได้
6. ควาจุพอสมควร

เอิ่ม เขียนๆไปแอบรูสึกว่าสเปคเว่อร์จัด คือตอนเเรกทุนมันน่าจะมากกว่านี้ แต่ปั๊มเงินไม่ทัน แหะๆ TT^TT ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะคะ จริงๆอยากได้nokiaด้วย เพราะว่ารู้ว่าของเค้าทนจริงๆ เท่าที่เคยใช้มาโนเกียทนมวากส์ๆๆ แต่ก็เข้าใจว่างบน้อย โฮๆTT^TT

ยังไงก้อตามรบกวนช่วยเเนะนำด้วย เพราะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมือถือเท่าไหร่อ่ะค่ะ แต่รักพ่อ อยากให้พ่อชอบมือถือค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนไว้ล่วงหน้านะคะ แล้วจะเเวะมาดูบ่อยๆค่า Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
rokr T
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: รบกวนผู้ใจดีช่วยแนะนำมือถถือราคาไม่เกิน3500บาทให้หน่อยจิคะ น้านะ
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 00:04  

ผมไม่ได้เป็นแฟนพันธุ์แท้โนเกียน่ะ แต่ถ้าจะซื้อให้พ่อโนเกียดีแล้ว เพราะคนส่วนใหญ่ในวัยคุณพ่อจะคุ้นกับยี่ห้อ+รูปแบบเมนูของโนเกียมากกว่า จะเอาLinuxของMotoมาให้คุณพ่ออัพF/Wเล่นก็กระไรอยู่ อิอิ
- Loogzo -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: รบกวนผู้ใจดีช่วยแนะนำมือถถือราคาไม่เกิน3500บาทให้หน่อยจิคะ น้านะ
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 23:07  

มี 2 ตัวเลือกที่น่าสนใจ และน่าจะเหมาะกับ
ผู้ใหญ่ หัวใจวัยอินเทรนด์ สำหรับคุณพ่อของน้องได้นะครับ

NOKIA 2700 Classic : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/2700_classic.htm
NOKIA 2730 Classic : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/2730_classic.htm

ทั้งสองรุ่น ตรงตามสเปค และ งบประมาณที่ตั้งไว้
1.ไม่ใช่ทัชสกรีน (แหงล่ะ)
2.ดีไซน์จัดว่า สวยเรียบ สวยนาน แอบหรู ตาม Link ที่ให้ไว้
3.วัสดุ กับงานประกอบ ถือว่าทำได้ดีเลยครับ ดีกว่ารุ่นราคาแพงหลาย ๆ ตัวเสียด้วยซ้ำ
4.เกมที่ติดมาในเครื่อง มี 3 เกม และ Soduko ที่คุณพ่อน้องชอบ ก็มีเช่นกัีนครับ
ส่วนจะลงเพิ่มได้ไหม ไม่เคยลอง แต่ตามสเปค มีหมวด Java Application ก็น่าที่จะ
เพิ่มเติม java game ใหม่ ๆ ได้ ไม่มีปัญหา

(หากเป็นบางแบรนด์ ที่ไม่ใช่ NOKIA บางทีจะลงสเปคตรงนี้ไว้ให้ดูดี
กับซีรียส์ราคาประหยัด แต่เอาจริง ๆ ก็ลงไม่ได้ ถึงได้ ก็มีปัญหา หรือไม่ก็หาแอปที่ลง
และเข้ากันได้ยาก)

5.ถ่ายรูป-วีดีโอ ได้ครับ
6.เพิ่มความหน่วยความจำ Micro SD ได้ (และอาจจะมากกว่าที่คิดจะใช้ด้วยซ้ำ)

ทั้งสองรุ่น ใช้ช่องเสียบชุดหูฟังมาตรฐาน 3.5 mm (หายากนะ กับรุ่นราคาไม่แพง)
ความจุุแบตเตอร์รี่ก็มาก เมื่อเทียบกับลักษณะของ basic หรือ ฟังค์ชั่นโฟน ทั่วไป
ยิ่งไปกว่านั้น NOKIA 2730 รองรับเครือข่าย 3G ได้อีกต่างหาก

คุณสมบัติ มากกว่าที่คิดเยอะจ๊ะ ไม่เว่อร์ไปหรอก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: