Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Wave (Bada OS) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 49, 50, 51  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 5019 / เข้าชม: 4625977
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
72%
 72%  [ 558 ]
ดี - GOOD - 4
21%
 21%  [ 165 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 9 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 16 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 769

Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung S8500 Wave - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 19:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตัวเครื่องไม่มีรอยต่อ
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung S8500 Wave - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 19:28  

TheOremm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 00:42  

Anonymous ผู้เขียน:
TheOremm ผู้เขียน:
ลุ้นและรออย่างใจจดใจจ่อ ว่าแต่ว่าถ้าผมคิดว่าจะรอให้ iphone 4g และ htc evo ออกมาก่อนเนี่ยมันจะกดราคาให้เจ้าซัมซุงมันต่ำลงไปอีกไหมคับ
ปล. เห็น htc evo มีเทคโนโลยี 4g แล้ว ถ้าเทียบกับ ซัมซุงตัวนี้นี่มันนำไปไกลไหมคับ

เขียนให้นึกภาพง่ายๆ
คงประมาณ Nokia n70 ที่ออกขายตั้งแต่เมื่อ 5 ปีก่อน และลองรับ 3G
แต่กว่าจะได้ใช้คุณสมบัตินี้ของมันก็ เวลบาล่วงเลยมา 5 ปีหลังจากนั้น

ส่วนเมืองไทยกว่าจะได้ใช้ 4G ก็คงอีก 3 ปีข้างหน้าเป็นอย่างน้อยนะครับ
แต่ถ้าจะซื้อมาก่อนเพื่อรอ เหมือน คราว N70 ก็แล้วแต่ความชอบเลยครับ

ผมเขียนไม่ค่อยเก่ง รอเพื่อนๆคนต่อไปมา ตอบนะ

ขอบคุณมากๆเลยคับที่เข้ามาแนะนำผมจนเข้าใจแจ่มแจ้ง ตอนนี้ปัญหาเรื่อง 4g ก้อตัดไปได้แล้ว ทีแรกนึกว่าจะรอให้ซัมซุงออก สี่จี ก่อนเพราะอยากจะใช้ แต่ตอนนี้ซื้อ wave ได้แล้ว 5555
ปล. ทำไมซัมซุง wave ไม่จอสัก 3.5 นิ้วหวา หรือจะรอรุ่นต่อไปดี แง่มๆๆ
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 16:38  

ลุ้นและรออย่างใจจดใจจ่อ ว่าแต่ว่าถ้าผมคิดว่าจะรอให้ iphone 4g และ htc evo ออกมาก่อนเนี่ยมันจะกดราคาให้เจ้าซัมซุงมันต่ำลงไปอีกไหมคับ
ปล. เห็น htc evo มีเทคโนโลยี 4g แล้ว ถ้าเทียบกับ ซัมซุงตัวนี้นี่มันนำไปไกลไหมคับ

คงประมาณ Nokia n70 ที่ออกขายตั้งแต่เมื่อ 5 ปีก่อน และลองรับ 3G
แต่กว่าจะได้ใช้คุณสมบัตินี้ของมันก็ เวลบาล่วงเลยมา 5 ปีหลังจากนั้น

ส่วนเมืองไทยกว่าจะได้ใช้ 4G ก็คงอีก 3 ปีข้างหน้าเป็นอย่างน้อยนะครับ
แต่ถ้าจะซื้อมาก่อนเพื่อรอ เหมือน คราว N70 ก็แล้วแต่ความชอบเลยครับ

ผมเขียนไม่ค่อยเก่ง รอเพื่อนๆคนต่อไปมา ตอบนะ

ขอบคุณมากๆเลยคับที่เข้ามาแนะนำผมจนเข้าใจแจ่มแจ้ง ตอนนี้ปัญหาเรื่อง 4g ก้อตัดไปได้แล้ว ทีแรกนึกว่าจะรอให้ซัมซุงออก สี่จี ก่อนเพราะอยากจะใช้ แต่ตอนนี้ซื้อ wave ได้แล้ว 5555
ปล. ทำไมซัมซุง wave ไม่จอสัก 3.5 นิ้วหวา หรือจะรอรุ่นต่อไปดี แง่มๆๆ

ผมเห็นด้วยครับ ตัดปัญหา 4g ไปก่อน เลือกซัมซุงเรย ถ้าอยากได้จอใหญ่กว่า นี่เรย Galaxzy S ผมใช้ซัมซุงมาตลอด ดีคับ นี่พึ่งถอย Monte ราคา 7300 ผมคิดว่าคุ้มสุดแระในบรรดามือถือราคา 6,000 - 8,000 บาท ซื้อมาสามวันขายไปแร้วเมื่อวาน ขายไป 8,000 ซื้อจากกรุงเทพ แต่ผมยู่กระบี่ เพื่อนเห็นแล้วชอบเลยขอซื้อ กล้าซื้อผมก็กล้าขาย
สวัสดีปีใหม่ไทยด้วยนะครับ
orange
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 20:17  

อยากทราบว่า ตอนนี้มีขายในไทยยังคะ

แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ เอ่ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 13:31  

Yary ผู้เขียน:

ผมเห็นด้วยครับ ตัดปัญหา 4g ไปก่อน เลือกซัมซุงเรย ถ้าอยากได้จอใหญ่กว่า นี่เรย Galaxzy S ผมใช้ซัมซุงมาตลอด ดีคับ นี่พึ่งถอย Monte ราคา 7300 ผมคิดว่าคุ้มสุดแระในบรรดามือถือราคา 6,000 - 8,000 บาท ซื้อมาสามวันขายไปแร้วเมื่อวาน ขายไป 8,000 ซื้อจากกรุงเทพ แต่ผมยู่กระบี่ เพื่อนเห็นแล้วชอบเลยขอซื้อ กล้าซื้อผมก็กล้าขาย

ขอบคุณนะครับสำหรับน้ำใจและคำแนะนำดีๆที่มีให้แก่คนไม่ค่อยรู้เรื่องอย่างผม

แต่ผมบอกตรงๆเลยว่าผมไม่ชอบเจ้ากาแลกซี่อ่าคับเพราะมันไม่สวยเท่าเจ้าwave และการประกอบความประณีตก้อแพ้ และอีกอย่างมันไม่มีแฟลชด้วย
แต่ก้อสองจิตสองใจตรงกาแลกซี่มันจอใหญ่ ระบบแอนดอย มีก้องหน้าด้วยม้าง(เจ้าwave มีไหมคับ ไม่รู้อ่าคับ)
อิอิ ยังไงก้อคงต้องขอคำแนะนำจากทุกๆท่านอีกเยอะเลยคับ
VirusDm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 23:38  

SS WAVE ได้ยินแว่ว มาว่า 20000+

จาก Blog ของคุณ Cookie ผมไม่รู้ว่าออกมาจริงๆจะ 20000+ หรือเปล่า

รอลุ้นอีกทีวันจำหน่าย แต่จริงๆผมว่าถ้าเค้าเปิดจองแล้วราคาไม่น่าขึ้นนะ

งง + สับสน อยากได้ๆๆๆๆ >o<
aon๘
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 08:06  

เห็นในเวบ บอกว่าราคาอยู่ที่ 16900 บาท คงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงแล้วมั้งครับ ถ้าหากว่า ราคา 20000 บาทขึ้นไปนะผมว่า กัดฟันเพิ่มเงินอีกไม่กี่ตังค์ก็ได้ iphone 3gs ดีกว่าเยอะครับ อีกอย่างครับผมว่า ss เดี๋ยวนี้เปิดตัวไม่เว่อร์แล้วครับ อีกทั้งตลาดโทรศัพท์ตอนนี้แข่งกันสูง ถ้าราคามาสูงเกินไปก็คงขายได้ยากมากๆๆ คงต้องรอวันเปิดตัวในไทยประมาณเดือน พ.ค. นี้ครับ
aong๘
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 08:13  

เพื่มอีกนิดครับ อ้างอิงราคาจาก เวบ <<<http://www.thaimobilecenter.com/price/price.asp?idcate=76>>>
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 11:45  

ขอบคุณนะครับสำหรับน้ำใจและคำแนะนำดีๆที่มีให้แก่คนไม่ค่อยรู้เรื่องอย่างผม

แต่ผมบอกตรงๆเลยว่าผมไม่ชอบเจ้ากาแลกซี่อ่าคับเพราะมันไม่สวยเท่าเจ้าwave และการประกอบความประณีตก้อแพ้ และอีกอย่างมันไม่มีแฟลชด้วย
แต่ก้อสองจิตสองใจตรงกาแลกซี่มันจอใหญ่ ระบบแอนดอย มีก้องหน้าด้วยม้าง(เจ้าwave มีไหมคับ ไม่รู้อ่าคับ)
อิอิ ยังไงก้อคงต้องขอคำแนะนำจากทุกๆท่านอีกเยอะเลยคับ

สวัสดีครับ
ถ้ามีระบบ 3G ผมว่ากล้องหน้าก็ต้องมีครับ
เห็นด้วยครับ ผมก้ชอบความสวยของ Wave ผมว่าสวยสุดแล้ว ผมคนนึงที่ สองจิตสองใจว่าจะเลือกเจ้า Wave หรือ Galaxy คิดเหมือนคุณครับ แต่ผมมีวิธีคิดตัดสินใจอีกแบบครับ คือ ผมจาผิดหวังทุกครั้งที่ ซื้อโทรสับที่ออกไตรมาสที่ 1เพราะว่าพออีกสามเดือนไตรมาสที่ 2 ก็ออกมา 3, 4 ตามมาอีก จะซื้อไตรมาสที่ 3,4 ก็กลัวจะล้าหลัง ผมเลยจะศึกษาไตรมาสที่ 1 ก่อนแล้วค่อยมาเน้นศึกษาโทรสับที่ออกไตรมาสที่ 2แล้วก็จะเริ่มตัดสินใจซื้อโทรสับที่ออกไตรมาสที่ 2 หรือ 3 แต่ผมจะเน้นตัวที่ออกไตรมาสที่ 2 ครับ
Wave ออกมาไตรมาสที่ 1 แต่สวยมากๆๆ เป็นระบบที่ใหม่สำหรับสาวกซัมซุง แต่อนาคตต้องไปได้อีกไกล แต่อนาคตอันใกล้ก้ต้องมีตัวใหม่ออกมาแน่ๆ นี่ขนาดไตรมาสที่ 1 ออกมาขนาดนี้ ไตรมาสที่ 2 จะขนาดไหน แล้ว ความสวยจะสุ้ได้หรือปล่าว คิดหนักๆๆๆ
Galaxy S ไตรมาสที่ 2 ผมเกือบซื้อ Galaxy Spica ที่ออกไตรมาสที่ 1 แล้วแต่คิดว่า ไตรมาสที่ 2 ต้องออกมาแน่ แล้วก้ออกมาจริงๆ คิดหนักเหมือนกัน
ผมว่าศึกษา+สัญชาติญาณของตัวเองตัดสินใจไปเลยครับ
สวัสดีปีใหม่ไทยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 15:14  

สวัสดีครับ
ถ้ามีระบบ 3G ผมว่ากล้องหน้าก็ต้องมีครับ
เห็นด้วยครับ ผมก้ชอบความสวยของ Wave ผมว่าสวยสุดแล้ว ผมคนนึงที่ สองจิตสองใจว่าจะเลือกเจ้า Wave หรือ Galaxy คิดเหมือนคุณครับ แต่ผมมีวิธีคิดตัดสินใจอีกแบบครับ คือ ผมจาผิดหวังทุกครั้งที่ ซื้อโทรสับที่ออกไตรมาสที่ 1เพราะว่าพออีกสามเดือนไตรมาสที่ 2 ก็ออกมา 3, 4 ตามมาอีก จะซื้อไตรมาสที่ 3,4 ก็กลัวจะล้าหลัง ผมเลยจะศึกษาไตรมาสที่ 1 ก่อนแล้วค่อยมาเน้นศึกษาโทรสับที่ออกไตรมาสที่ 2แล้วก็จะเริ่มตัดสินใจซื้อโทรสับที่ออกไตรมาสที่ 2 หรือ 3 แต่ผมจะเน้นตัวที่ออกไตรมาสที่ 2 ครับ
Wave ออกมาไตรมาสที่ 1 แต่สวยมากๆๆ เป็นระบบที่ใหม่สำหรับสาวกซัมซุง แต่อนาคตต้องไปได้อีกไกล แต่อนาคตอันใกล้ก้ต้องมีตัวใหม่ออกมาแน่ๆ นี่ขนาดไตรมาสที่ 1 ออกมาขนาดนี้ ไตรมาสที่ 2 จะขนาดไหน แล้ว ความสวยจะสุ้ได้หรือปล่าว คิดหนักๆๆๆ
Galaxy S ไตรมาสที่ 2 ผมเกือบซื้อ Galaxy Spica ที่ออกไตรมาสที่ 1 แล้วแต่คิดว่า ไตรมาสที่ 2 ต้องออกมาแน่ แล้วก้ออกมาจริงๆ คิดหนักเหมือนกัน
ผมว่าศึกษา+สัญชาติญาณของตัวเองตัดสินใจไปเลยครับ

คือความคิดคุณ ผมก็ ว่า ดีนะครับ รอซื้อไตรมาส ที่ 2 อะไร แบบนั้น (แอบงงนิดหน่อย)

เอิ่ม ผมมาเพิ่ม เติม อะไรนิดหน่อยนะครับ ก็ สำหรับคนที่ ตัดสินใจไม่ถูก

อีกทางเลือกคือ หา สิ่งที่เราต้องการครับ

ต้องการจอใหย่ๆ มีแอป เยอะๆ ก็ Galaxy ไปเลยครับ

ถ้า อยากได้ เครื่องเล้กหน่อย พกพาง่าย วัสดุ ดี ระบบ น้องใหม่ (น่าจะเน้นเกม) ก็ Waveครับ

แล้ว ผมเป้นคนนึง ที่ ไม่ชินกับการรรออะไรนานๆ

ถ้าชอบก้ซื้อไปเลยครับ สุขใจ เรา แล้วอีกอย่าง สเปก มัน ไม่ต่างกันมากหรอกครับ ในแต่ละไตรมาส

ถึงสเปคต่างกันก็ ราคาเพิ่มครับ

แล้วแต่ คน ตัดสินใจครับ

อย่างผมก็ เอา Wave นี่แหละครับ โอเคแล้ว
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 22:20  

wave นี่เล่นเกมในเฟสบุ๊คได้ป่าวอ่า Cool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 01:01  

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนนะคับว่า ผม TheOremm คนเดิมแหละคับ ไม่อยากอ้างอิงกระทู้ต่อ เพราะรู้สึกว่ามันจะหลายกรอบแล้วครับ

ขอบคุณมากนะครับคุณ Yary และคุณ SP Guest
- ผมก้อคิดๆอยู่เลยว่าจะรอให้เจ้า เวบ มันออกไปสักระยะ แล้วรอพวก ไอโพนสี่จี แล้วก้อ เอชทีซี อีโว่ ออกมา แล้วก้อว่าจะลองดูตัวต่อไปของซัมซุงอีกสักหน่อย ว่าจะออกมาสวยก่าเจ้าตัวเวบเยอะไหม เผื่อมันจะกดราคาเจ้าตัวเวบลงไปได้อีกหน่อยหรือไม่ก้อเอาตัวต่อจากเจ้าเวบ(ถ้าถูกใจ) แหะๆๆ อืม ว่าแต่ขออีกคำถาม คือลำโพงเนี่ยมันมีกี่ตัวครับ ที่ถามสำคัญมากครับ เพราะผมเปงคนชอบฟังเพลงลูกกรุง มันจะมีเพงคู่ เพงหมู่ บางทีเสียงมันแยกกันออก ตอนนี้ผมใช้ไอโมบาย มีลำโพงเดียว บางทีเสียงมันออกค่อยมากๆคือต้องฟังประมาณสองลำโพงคับเพราะมันแยกเสียง อิอิ ยืดยาวเลยอย่าเพิ่่งรำคาญกันนะครับ
tammmmmm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 09:49  

VirusDm ผู้เขียน:
SS WAVE ได้ยินแว่ว มาว่า 20000+

จาก Blog ของคุณ Cookie ผมไม่รู้ว่าออกมาจริงๆจะ 20000+ หรือเปล่า

รอลุ้นอีกทีวันจำหน่าย แต่จริงๆผมว่าถ้าเค้าเปิดจองแล้วราคาไม่น่าขึ้นนะ

ไอ้เว็บนี้มันมั่วครับ เชื่อถืออะไรไม่ได้สักอย่าง ราคาเปิดตัว 16900 ครับ

มัน damn มากๆ ไอ้ cookie เนี่ย ดิสเคดิต มือถือ ค่ายโน้น ค่ายนี้ไปทั่ว
จากPantip
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 15:21  

tammmmmm ผู้เขียน:

ไอ้เว็บนี้มันมั่วครับ เชื่อถืออะไรไม่ได้สักอย่าง ราคาเปิดตัว 16900 ครับ

มัน damn มากๆ ไอ้ cookie เนี่ย ดิสเคดิต มือถือ ค่ายโน้น ค่ายนี้ไปทั่ว

ผมไม่ได้แอนตี้เวป cookie นะครับ แต่มันจริงอย่างที่ข้างบนพูดแหละครับ

ไปหาอ่านใน pantip เอา จะรู้ว่าเวปนี้ตอแหลยังไง
VirusDm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 22:22  

จากPantip ผู้เขียน:
tammmmmm ผู้เขียน:

ผมไม่ได้แอนตี้เวป cookie นะครับ แต่มันจริงอย่างที่ข้างบนพูดแหละครับ

ไปหาอ่านใน pantip เอา จะรู้ว่าเวปนี้ตอแหลยังไง

อ่อ อันนี้ผมก็รู้มาเยอะเหมือนกันแหละครับ ^^

แต่ว่าเห็นบางทีก็มีความรู้บ้าง หุหุ แต่เห็นเค้าเอารูปมายืนยันเกี่ยวกับเรื่องราคา

ซึ่งเป็นอ้างอิงมาจากทาง SS อ่ะครับ ยังไงเราก็รอเวลาดูชัวร์ๆดีกว่าอะนะครับ

สวัสดีปีใหม่ไทยทุกๆคนครับ
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 09:37  

สวัสดีครับ

คือความคิดคุณ ผมก็ ว่า ดีนะครับ รอซื้อไตรมาส ที่ 2 อะไร แบบนั้น (แอบงงนิดหน่อย)

เอิ่ม ผมมาเพิ่ม เติม อะไรนิดหน่อยนะครับ ก็ สำหรับคนที่ ตัดสินใจไม่ถูก

อีกทางเลือกคือ หา สิ่งที่เราต้องการครับ

ต้องการจอใหย่ๆ มีแอป เยอะๆ ก็ Galaxy ไปเลยครับ

ถ้า อยากได้ เครื่องเล้กหน่อย พกพาง่าย วัสดุ ดี ระบบ น้องใหม่ (น่าจะเน้นเกม) ก็ Waveครับ

แล้ว ผมเป้นคนนึง ที่ ไม่ชินกับการรรออะไรนานๆ

ถ้าชอบก้ซื้อไปเลยครับ สุขใจ เรา แล้วอีกอย่าง สเปก มัน ไม่ต่างกันมากหรอกครับ ในแต่ละไตรมาส

ถึงสเปคต่างกันก็ ราคาเพิ่มครับ

แล้วแต่ คน ตัดสินใจครับ

อย่างผมก็ เอา Wave นี่แหละครับ โอเคแล้ว

ก็คิดเหมือนคุณอีกนั่นแหละครับ "ถ้าชอบก้ซื้อไปเลยครับ สุขใจ เรา แล้วอีกอย่าง สเปก มัน ไม่ต่างกันมากหรอกครับ ในแต่ละไตรมาส

แล้วแต่ คน ตัดสินใจครับ "
ผมก้ไม่ชอบรอนานเกินไปหรอกครับ
คึ่กๆๆๆๆๆๆ
สวัดดีปีใหม่ไทยนะคับ
UKnoW
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 14:39  

เืมื่อไหร่ จะเปลื่ยน รูปแบบ เมนู - -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 03:43  

อยากได้อะครับ

เบื่อกับแบบเดิมๆ ฮ่าๆๆ

รีบมาหน่อยนะ ก่อนนจะอดใจไม่ไหว ไปคว้าเอาเจ้า n900 มานอนกอดซะก่อน
VirusDm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 05:08  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/7WCoU3fEsIU&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/7WCoU3fEsIU&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Test หลายอย่างครับ ผมเลยนำมาให้ชมกัน

ชอบเกมมากๆ ภาพสมูทจริงๆ ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 15:12  

คุณเป็นเหมือนผมไหม?????? เฮ้อเซงซัมซุงออกรุ่นไม่ค่อยโดนใจเลยวะ อุ้ยๆๆ ยี่ห้อ นู้นแหล่มโครตๆโดนใจมากแต่เอ๋ ต้องรอก่อน รอดีกว่า เฮ้ย ซัมซุงออกรุ่นโครตเทพเลยวะนี่ถูกใจสุดๆ แต่เฮ้ยมันอยากได้แล้วนี่หว่า ทำไงดีวะ รอไปรอมา อ้าวเฮ้ยซัมซงุงรุ่นถูกใจ(ที่ไม่มีข่าวไม่เข้าไทยวะเว้ย) ดันกำหนดวางงขายแล้วเย้ๆๆสุดท้ายวนกลับมาที่เดิม the end.....
Max
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 20:04  

คุณเป็นเหมือนผมไหม?????? เฮ้อเซงซัมซุงออกรุ่นไม่ค่อยโดนใจเลยวะ อุ้ยๆๆ ยี่ห้อ นู้นแหล่มโครตๆโดนใจมากแต่เอ๋ ต้องรอก่อน รอดีกว่า เฮ้ย ซัมซุงออกรุ่นโครตเทพเลยวะนี่ถูกใจสุดๆ แต่เฮ้ยมันอยากได้แล้วนี่หว่า ทำไงดีวะ รอไปรอมา อ้าวเฮ้ยซัมซงุงรุ่นถูกใจ(ที่ไม่มีข่าวไม่เข้าไทยวะเว้ย) ดันกำหนดวางงขายแล้วเย้ๆๆสุดท้ายวนกลับมาที่เดิม the end.....

อ่าน2รอบแล้ว ก็ยัง งงๆ ครับ

เอาเป็นว่า samsung Wave ขายในไทย เดือนหน้านี้แน่ๆแล้วครับ
เพราะเครื่องทดสอบก็แจกให้บางเว็บทดลองแล้ว
จัดงานรอบสื่อเพื่อแนะนำเปิดตัว OS และรุ่นนี้ไปแล้ว เมื่ออาทิตย์ก่อน

สำหรับคนที่รอรุ่นนี้อยู่ก็เก็บเงินรอสอยมาใช้กันครับ

เครดิตภาพจาก : Mxphone ครับ
Earth12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 22:37  

น่าจะประมาณว่า เฮ้อ เซ็งซัมซุงออกรุ่น ( Galaxy Sprica หรือไม่ก็ Monte ) ไม่ค่อยโดนใจเลยวะ อุ้ยๆๆๆ ยี่ห้อ นู้น ( HTC ) แหล่มโครตๆโดนใตมากแต่เอ๋ ต้องรอก่อน ( อันนี้น่าจะเป็น HTC Desire ออกปลายเดือนหน้า ) รอดีกว่า เฮ้ย ซัมซุงออกรุ่นโครตเทพวะนี้ถูกใจสุดๆ ( น่าจะเป็น Galaxy S ) แต่เฮ้ยมันอยากได้แล้วนี่หว่า ทำไงดีวะ รอไปรอมา อ้าวเฮ้ยซัมซุงรุ่นถูกใจ (ที่ไม่มีข่าวไม่เข้าไทยวะเว้น => สันนิฐานว่าน่าจะเป็น Wave ) ดันกำหนดวางขายแล้วเย้ๆๆ สุดท้ายวนกลับมาที่เดิม ( ก็ยังไงก็ Samsung เหมือนเดิม ) The End แต่ยังไม่จบซะทีเดียว จะจบก็ต่อเมื่อซื้อมือถือมาแล้ว และจะเริ่มใหม่อีกเมื่อมีมือถือที่ดีกว่าออกมา ชิมะครับ
2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 23:20  

Earth12 ผู้เขียน:

น่าจะประมาณว่า เฮ้อ เซ็งซัมซุงออกรุ่น ( Galaxy Sprica หรือไม่ก็ Monte ) ไม่ค่อยโดนใจเลยวะ อุ้ยๆๆๆ ยี่ห้อ นู้น ( HTC ) แหล่มโครตๆโดนใตมากแต่เอ๋ ต้องรอก่อน ( อันนี้น่าจะเป็น HTC Desire ออกปลายเดือนหน้า ) รอดีกว่า เฮ้ย ซัมซุงออกรุ่นโครตเทพวะนี้ถูกใจสุดๆ ( น่าจะเป็น Galaxy S ) แต่เฮ้ยมันอยากได้แล้วนี่หว่า ทำไงดีวะ รอไปรอมา อ้าวเฮ้ยซัมซุงรุ่นถูกใจ (ที่ไม่มีข่าวไม่เข้าไทยวะเว้น => สันนิฐานว่าน่าจะเป็น Wave ) ดันกำหนดวางขายแล้วเย้ๆๆ สุดท้ายวนกลับมาที่เดิม ( ก็ยังไงก็ Samsung เหมือนเดิม ) The End แต่ยังไม่จบซะทีเดียว จะจบก็ต่อเมื่อซื้อมือถือมาแล้ว และจะเริ่มใหม่อีกเมื่อมีมือถือที่ดีกว่าออกมา ชิมะครับ

ผมรู้สึกว่าผมก็อารมเดียวกัน Very Happy
ครูกระดาษทราย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 00:13  

อยากทราบระบบนำบ้างครับ ไม่เห็นมีใครเขียนถึงเลยว่าเป็นอย่างไร ปกติใช้ nokia มาตลอดลูกกับแม่บ้านก็ยังใช้อยู่ แต่เพราะอายุมาก ( 48 ) มองจอโนเกียไม่เห็น ไปเห็น F480 ของหลานเข้าก็เลยถอยมาใช้บ้าง ประทับใจมากไม่ต้องยืดแขนดูจอเหมือนยี่ห้ออื่น ตอนนี้ขอบเครื่องลอกน่าเกลียด(น่าจะเป็นเพราะเหงื่อที่มือ) ไม่รู้จะเปลี่ยนที่ไหนได้ ก็เริ่มจะมองหาใหม่ ไปอ่านเจอ MOTOROLA MILESTONE อืมน่าใช้ แต่พอมาอ่านเจอ ss จะออก Galaxy S กับ Wave เลยลังเลแล้ว เพราะประทับใจตัวอักษรของ ss ที่คนมีอายุไม่ต้องทรมานสายตาใช้เครื่อง อยากทราบว่าระบบนำทางของ Galaxy S กับ Wave เป็นอย่างไรบ้าง ใครรู้ช่วยตอบด้วย ตอบไปที่เมล์ nampha-1@hotmail.com ก็ได้ครับ อายุมากแล้วกลัวกลับมาหาที่อ่านไม่เจอครับ(ขี้หลงขี้ลืมตามอายุ) แบบว่าดูหนังเห็นพระเอกใช้มือถือตามของแล้วประทับใจมาก ไม่อยากใช้มือถือต่อโน้คบุ๊คครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 00:15  

เวฟนี่เล่นเกมในเฟสบุคได้ปะคับ ? Very Happy
อมรสาร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 17:30  

... ผู้เขียน:
เวฟนี่เล่นเกมในเฟสบุคได้ปะคับ ? Very Happy

เวปเมืองนอกเขาไม่ค่อยชอบ เทสหรือให้ข้อมูล เกี่ยวกับเกมส์ในเฟสบุคเท่าไรเลยครับ

เลยไม่รู้จริงๆ(หรือเมืองนอกเขาไม่เห่อเล่นเกมส์ในเฟสบุคเหมือนบ้านเราก็ไม่ทราบ)
มดดำา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 15:00  

มาเร็วๆ นะ เขาอยู่อยู่
astea
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 15:37  

รออยู่เหมือนกัน แต่อยากลองเล่นก่อนที่จะซื้อ
paiking
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 17:29  

เดี๋ยวเดือนหน้า ซื้อมาแล้วจะมารีวิวให้ชมกันนะครับ

<object width="680" height="585"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/_bFzNfRCkdY&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/_bFzNfRCkdY&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="680" height="585"></embed></object>
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 22:28  

แวะเข้ามาดูความคืบหน้าหน่อยเหอๆๆ
อยากได้ๆๆ
VirusDm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 23:29  

เกมน่าเล่นมากนะฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/e9vLQo6SCVw&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/e9vLQo6SCVw&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

อันนี้มันน่าลองมาก ดูคลิปบอล อ้ากกกก สร้างกิเลส

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/vjiwu-0FwWQ&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/vjiwu-0FwWQ&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

เดือนหน้าไม่มาสอย omnia 2 ไม่ HD แล้วนะ งอนนนนน
VirusDm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 01:02  

ดันเจอสองคลิปนี้ช้าไป เลยเอามาฝากเพื่อนๆครับ

คลิปอาจจะโหลดนานหน่อยนะครับ ไมู่รู้เพราะอะไร ความยาว 13 นาที กับ 17 นาที

ผมดูแล้วมันเหมือน เกือบๆจะรีวิวเครื่องเลยอะครับ ค่อนข้างละเอียดเลยครับ

คืนนี้หลับฝันดีทุกท่าน ^^

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/XA63bDJJxZU&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/XA63bDJJxZU&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/3g4JdZ1NIaY&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/3g4JdZ1NIaY&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 13:01  

ปุ่มล็อคกับปุ่มเพิ่มลดเสียง
น่าจะสลับตำแหน่งกันนะ
มันจะลงตัวกว่า
จะกั๊กไปถึงไหน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 21:24  

จนถึงตอนนี้ มีที่ไหนยืนยันราคาได้มั่งเนี่ย
วางขายเดือนหน้าแล้วนี่นา ประกาศราคาได้แล้วมั้ง

จะว่าไป วันที่แน่นอน ที่จะวางขายก็ยังไม่รู้เลยนี่นะ... Rolling Eyes
เกี่ยวไหมเนี่ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 22:53  

จะกั๊กไปถึงไหน ผู้เขียน:
จนถึงตอนนี้ มีที่ไหนยืนยันราคาได้มั่งเนี่ย
วางขายเดือนหน้าแล้วนี่นา ประกาศราคาได้แล้วมั้ง

จะว่าไป วันที่แน่นอน ที่จะวางขายก็ยังไม่รู้เลยนี่นะ... Rolling Eyes

สีลมมีคนตายแล้วครับ 1 บาดเจ็บอีก 70+
ปล.อาจ งง ว่าเกี่ยวอะไร(ตึกศูนย์ใหญ่ Samsung อยู่แถวนั้น -*-)

กำหนดวางผมว่าอาจต้องเลื่อน(สัก30% ที่อาจจำเป็นต้องเลื่อนจำหน่าย)
เหมือนคราว Moto Milestone ของ true แน่ๆที่ติดม๊อบราชประสงค์
เขาเลยยังไม่กล้าประกาศอะไรแบบฟันธง

เพราะทุกวันนี้แทบจะต้องดูสถาณะการณ์รายวันกันเลย - - "

**สรุปนี่มันเกี่ยวกับมือถือไหมเนี่ย ลงเองมึนเอง**
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 23:12  

สีลม น่ากลัววว Sad

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/sep_rK3xp1k&hl=en_US&fs=1&color1=0x5d1719&color2=0xcd311b"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/sep_rK3xp1k&hl=en_US&fs=1&color1=0x5d1719&color2=0xcd311b" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
rqvuf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 12:53  

ตกลงว่ามันจะวางขายภายในเดือนพฤษภาคม แน่ๆรึเปล่าอ่ะ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่เหรอ

เพราะตอนนี้เรากำลังจะซื้อ LG BL40 อ่ะ

ถ้า Wave เข้ามาในช่วงนี้จริงๆ เราก็จะรอ

เพราะเราอยากได้มือถือออกแนวแฟชั่นนิดๆ สวยๆใช้งานง่าย ทัชสกรีนแหล่มๆอะ

ช่วยตอบด้วยนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 13:48  

rqvuf ผู้เขียน:
ตกลงว่ามันจะวางขายภายในเดือนพฤษภาคม แน่ๆรึเปล่าอ่ะ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่เหรอ

เพราะตอนนี้เรากำลังจะซื้อ LG BL40 อ่ะ

ถ้า Wave เข้ามาในช่วงนี้จริงๆ เราก็จะรอ

เพราะเราอยากได้มือถือออกแนวแฟชั่นนิดๆ สวยๆใช้งานง่าย ทัชสกรีนแหล่มๆอะ

ช่วยตอบด้วยนะ

ขาย พฤษภาคม ค่อนข้างชัวร์นะครับ
้พราะจาก Blog แห่งหนึ่งก็ได้รับคำยืนยันมาแล้ว จากเจ้าหน้าที่

(แต่ถ้าโดนม็อบย้ายไป ปิดสนามบิน หรือ ท่าเรือ อันนี้เลื่อนแน่ๆ)
ping100
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 12:47  

Samsung Wave ก่อนวางจำหน่อย อัพเดท NEW Bada OS Firmware

ไม่รู้จริงหรือมั่ว บอกที เห็น ในคลิป มีมา
astea
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 08:09  

รอต่อไปเมื่อไหร่จะออกนี้อยากได้มือถือใหม่
???????
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 12:56  

เดี๋ยวจะมี เว็บคุกขี้ มาบอกว่า ขายอีก 2 เดือนข้างหน้า

หรือไม่ก็ราคาเปิดตัวที่ 25k คุกขี้ได้ใจ Very Happy
choke_08
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 13:14  

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/SlSSKDVCJaA&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/SlSSKDVCJaA&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="385"></embed></object>

สัมผัสเบา กับ Samsung Wave
Article By : zipboy / Bluecosmos

ดูแล้วน่าสนใจมากๆเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 21:49  

^
^
โคตรตลื่นเลย นิ้วแทบจะไม่สำผัสจอเลย นะครับ

ปล.แอบถูกใจเรื่องวัสดุ ที่เป็นโลหะ คนรีวิวแอบโหด มีดีดๆ ซะไม่ยั้งเลย อิอิ ^^
2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 16:53  

choke_08 ผู้เขียน:
<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/SlSSKDVCJaA&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/SlSSKDVCJaA&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="385"></embed></object>

Article By : zipboy / Bluecosmos

ตัวเครื่องที่เอามาทดสอบนี่ สเปคมันตามที่บอกไว้ป่ะคับ

แล้วมันเป็นตัวเกดียวกับที่จะวางขายมั้ยคับ กลัวมันลดสเปคอย่างมาก - * -

จิงๆอยากได้มอนเต้ แต่พอมาเจอ เวฟ ก็เลยติดใจ ตรงหน้าจอเนี่ยล่ะคับ

ส่วนตัวเป็นคนชอบโทรศัพจอสวยๆ ไส้ในไม่เน้น หุหุ^ ^"
Getsetter
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 17:55  

แล้ว เรื่อง app ล่ะครับ จะ โอเคไหม

จะเป็น โปรแกรม ฟรี เหมือน apple หรือ android ไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 18:31  

ขอบคุณมากเลยนะครับสำหรับ รีวิวภาษาไทย เคยดูแต่เวอร์ชั่นภาษาอื่นๆ ไม่ทราบว่าคุณเล่น msn หรือมีอีเมล์ ไหมครับ ช่วยแอดผมทีได้ไหมครับ มีข้อมูลอยากถามนิดหน่อยนะครับ
Email และ msn ของผมคือ : larnrom@hotmail.com

ขอบคุณมากนะครับ
asdsd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 00:41  

ขอบคุณมากเลยนะครับสำหรับ รีวิวภาษาไทย เคยดูแต่เวอร์ชั่นภาษาอื่นๆ ไม่ทราบว่าคุณเล่น msn หรือมีอีเมล์ ไหมครับ ช่วยแอดผมทีได้ไหมครับ มีข้อมูลอยากถามนิดหน่อยนะครับ
Email และ msn ของผมคือ : larnrom@hotmail.com

ขอบคุณมากนะครับ

รู้สึกรีวิวอันนี้จะเป็นของทางเว็บ mxphone นะครับ

http://mxphone.com/article/5965/Samsung-Wave-S8500
andy159
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 15:55  

เมือ่ไหร่มานจาขายเนี่ย จาซื้อออออออออออออออออออออออออ
รอๆๆๆๆๆนานแล้ววววว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 20:36  

มาซักทีสิ Mad
---*---
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 23:50  

อยากรู้ว่า bada กะ androind มันดีกว่ากันอย่างไง หรือมันแตกต่างกันยังไง คะ

ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ Embarassed
pista9
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 23:57  

Wave น่าใช้จัง
คนรอ wave
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 00:01  

เมื่อไหร่จะมาซักที ... แพลมๆ ราคาก่อนก้อจะเยี่ยมมากเลยยย ... จะได้เก็บตังรอ
คนไร้ใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 00:19  

Spec ดีๆ น่าใช้ ..แต่เมื่อไหร่ะวางขายซักที ไม่รู้จะ รอ Desire วางก่อนหรือไง
ถ้าราคาไม่ถึง 20k ขายดีแน่
้้้้hhhhhh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 04:25  

---*--- ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า bada กะ androind มันดีกว่ากันอย่างไง หรือมันแตกต่างกันยังไง คะ

ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ Embarassed

จากที่ผมได้อ่านกระทู้มา bada เน้นเรื่องการ support gameครับ เพราะมีบริษัทเกมหลายบริษัทร่วมงานด้วย ส่วนแอนดรอย app เยอะมากๆและเติมโตรวดเร็วมากในปัจจุบันครับ
คุณเป็นผู้หญิงผมว่า แอนดรอย น่าจะเหมาะกับคุณมากกว่านะครับ
hhhhhh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 04:27  

ไม่มาซะTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 13:36  

ประเทศอื่นเค้าเปิดจองกันแล้วนี่
ของเรายังไม่รุ้อะไรเลย ทั้งราคา ทั้งวันขาย

สงสัยจะไม่เข้าไทยซะล่ะมั้ง? Confused
andy159
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 14:48  

ขายแน่นอน ครั บ

อาจจะกลางๆเดือน

ถ้ใครติดตามดูจร้นิสัย Samsung Thailand ครับ ว่า ไม่ค่อยชอบเปิดตัวหใญ่โต อะไรเท่าไหร่

จองก็ไม่มี จะขายก็วางเลย ดูอย่าง มอนเต้ candy chat candy 3G เป้นตัวอย่างครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 15:00  

้้้้hhhhhh ผู้เขียน:

จากที่ผมได้อ่านกระทู้มา bada เน้นเรื่องการ support gameครับ เพราะมีบริษัทเกมหลายบริษัทร่วมงานด้วย ส่วนแอนดรอย app เยอะมากๆและเติมโตรวดเร็วมากในปัจจุบันครับ
คุณเป็นผู้หญิงผมว่า แอนดรอย น่าจะเหมาะกับคุณมากกว่านะครับ

ค่ะ Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 15:53  

ต่างกันตรงที่ แอนดรอย กำลังบูม
ส่วน บาด้า คงดับอ่ะนะ

ป่านนี้ยังไม่มีความคืบหน้าอะไรเล้ย

เอ้า สาวก SS แก้ข่าวซิ Laughing
2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 20:29  

ต่างกันตรงที่ แอนดรอย กำลังบูม

ป่านนี้ยังไม่มีความคืบหน้าอะไรเล้ย

เอ้า สาวก SS แก้ข่าวซิ Laughing

ไม่รู้จะแก้ข่าวอะไร เพราะโดยส่วนตัวแล้ว

จอสวย รูปทรงดูดี กล้องไม่น่าเกลียด

ก็ใช้แล้ว ไม่ว่าจะซัมซุง หรือมือถือยี่ห้ออะไรก็ตาม

แต่ส่วนมาก 3อย่างนั้นจะรวมอยู่ในซัมซุงซะส่วนมาก

ไม่ค่อยสนใจ osมันเท่าไร เพราะโทรศัพมันก้ะแค่ โทรเข้า-ออก

ถ่ายรูป เสริมฐานะ+บุคลิก...

ps.เพราะพกโน๊ตบุ้คตลอด เลยไม่สนใจเท่าไรเรื่องฟังชั่นvdo/เสียงลำโพง

-*-
2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 20:32  

แต่ที่อยากรู้ตอนนี้คือ

ถ้าเกิดแปะกันรอยหน้าจอ มันจะมีปัญหากับการทัชสกรีนป่าว

แล้วจะมี ซีลีโคน กันกระแทก วางขายพร้อมกับตัวเครื่องเลยมั้ย

ประมานนั้น เพราะดูเป็นมือถือ ที่ไม่อยากให้มีรอยขีเดข่วนเลย

เพราะมันสวย เหอๆ
OSBADA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 21:14  

Samsung เกาหลีเขามีประกาศแล้วนี่ครับว่า

อีก3ปี มือถือ 1 ใน 3 ของ Samsung ที่ทำออกสู่ตลาด จะเป็น OS BADA ครับ

ปีนี่ที่เป็น OS BADA มีจ่อลงอีก 4 รุ่น

ก็รู้ได้เลยว่า จะมีโปรแกรมออกมารองรับเรื่อยๆ (เขาคงไม่ทุ่มเงินพัฒนาฟรีหลอกครับ พัณธมิตร ก็มีทั้งบริษัทน้อย บริษัทใหญ่ๆเข้าร่วม ทำSoft)
kullting 03
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 09:14  

สวยมากตัวเครื่อง

สเปกก็แรง

ราคาก็ไม่โหดเหมือนเสปก

เหมือนมันจะเป็นเครื่องที่เพอเฟกเลยทีเดียว (ถ้าBADA รุ่งนะ)

แต่อยากรู้จังจะมีแฮกเกอร์ทำให้มัน ลงแอนดอยได้ไหม๊เนี่ย อยากเล่นแอนดอย แต่ BADA ก็น่าสนใจ
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 09:36  

kullting 03 ผู้เขียน:
สวยมากตัวเครื่อง

สเปกก็แรง

ราคาก็ไม่โหดเหมือนเสปก

เหมือนมันจะเป็นเครื่องที่เพอเฟกเลยทีเดียว (ถ้าBADA รุ่งนะ)

แต่อยากรู้จังจะมีแฮกเกอร์ทำให้มัน ลงแอนดอยได้ไหม๊เนี่ย อยากเล่นแอนดอย แต่ BADA ก็น่าสนใจ

ถ้างั้นท่านต้องเล็งไปที่ Samsung I9000 Galaxy S ตัวเดียวเลยครับ สเปกเดียวกับ wave เด๊ะๆ แต่เป็น android ซึ่งผมก็สนใจเช่นเดียวกับท่านครับ แต่เสียอย่างที่มันไม่มีแฟรช (เพราะผมชอบเอาไว้ใช้เป็นไฟฉาย)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 17:43  

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/b7nvqVxYji8&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/b7nvqVxYji8&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 17:44  

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/vBejEy-QRJQ&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/vBejEy-QRJQ&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
tunder
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 21:36  

มันจะขายมะไหร่ล่ะนิ

ท่านใดทราบขอวันเวลาที่แน่นอนหน่อยนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 21:57  

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/vBejEy-QRJQ&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/vBejEy-QRJQ&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>

การทำงานลื่น และ ครบครันมากเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 01:09  

ขอบคุณสำหรับผู้ที่มารีวิวมากๆ ตัดสินใจได้ดีขึ้นเยอะ

ตัวนี้แหละที่รอคอย !!

แต่ใครรู้ มั่งอ่ะวางขายเมื่อไหร่ ?

ตอนแรกบอกว่าเดือน พ.ค. จะเลื่อนไป มิ.ย. ใช่มั้ยนั่น ?
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 01:54  

ขอบคุณสำหรับผู้ที่มารีวิวมากๆ ตัดสินใจได้ดีขึ้นเยอะ

แต่ใครรู้ มั่งอ่ะวางขายเมื่อไหร่ ?

ตอนแรกบอกว่าเดือน พ.ค. จะเลื่อนไป มิ.ย. ใช่มั้ยนั่น ?

ใช่ครับย้ายไปจำหน่าย ส่งถึงตามร้านตัวแทนต่างๆ เดือน มิถุนายน ครับ ^^
(แต่กลางเดือนหรือ ปลายเดือนนี่ต้องดูสถานการณ์บ้านเมืองอีกทีจ้า)
tunder
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 10:25  

มิถุนายน รอได้จ้า ถ้าไม่เจอรุ่นถูกใจกว่านี้นะ ^^
HBK
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 07 May 2010 20:40  

ระหว่าง Wave กับ Nokia N8
ช่วยเลือกหน่อยครับ ขอเหตุผลด้วยนะครับ
2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 22:33  

Teeann ผู้เขียน:

ใช่ครับย้ายไปจำหน่าย ส่งถึงตามร้านตัวแทนต่างๆ เดือน มิถุนายน ครับ ^^
(แต่กลางเดือนหรือ ปลายเดือนนี่ต้องดูสถานการณ์บ้านเมืองอีกทีจ้า)

ตกลงมันย้ายจิงหลอคับเนี่ย

เหอๆๆๆ ผมอุตส่าเก็บตังทัน อดยอดข้าวมาเป็นเดือนๆ

T T.......
น้ำมัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 22:45  

เออ..แร้วราคาอ่าค่ะ
ไม่ทราบเคาะออกมายัง???
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 23:41  

เอาโฆษณาทาง TV ของเจ้า WAVE มาให้ดูไปพลางๆกันครับ

<object width="740" height="485"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/XtXG7Q9T0jI&color1=0xb1b1b1&color2=0xd0d0d0&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/XtXG7Q9T0jI&color1=0xb1b1b1&color2=0xd0d0d0&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="740" height="485"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 00:52  

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Xfn-z23tbUg&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Xfn-z23tbUg&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 02:17  

^
^
ชอบตอนทดสอบ ระบบ ตรวจจับรอยยิ้ม อะ
ฮา.. พี่ๆข้างหลังที่มาเป็นแบบดี
หมูน้อยน่ารักมากมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 10:17  

น้ำมัน ผู้เขียน:
เออ..แร้วราคาอ่าค่ะ
ไม่ทราบเคาะออกมายัง???

ไม่เห็นมีข่าวสักทีไม่ออกข่าว ซัมซุงประเทศไทยก็ไม่บอก

จะเจอโรคเลื่อนไหมงานนี้ ถ้าออกใกล้ๆกับ N8 นะ

มีหวังโดนแย่งส่วนแบ่งการตลาดไปเยอะแน่ๆ

ส่วนเรื่องอัพเฟิร์มแวร์อ่ะ อัพให้จริงหรือปล่าว

สรุปง่ายๆ อยากได้ บาง+สวย+มีระดับ เอามาขายสักทีเหอะมือถือเครื่องเก่าพังจะแย่อยู่แล้ว
2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 12:24  

HBK ผู้เขียน:
ระหว่าง Wave กับ Nokia N8
ช่วยเลือกหน่อยครับ ขอเหตุผลด้วยนะครับ

อันนี้จากความรู้สึกส่วนตัวนะคับ ยังไม่ได้ดูสเปคเครื่องN8เลย

ผมกลัวว่าจะเหมือนตอนที่X6เปิดตัว ตัวเครื่อง+ฟังชั่น น่าใช้

แต่พอได้ไปลองเล่นเครื่องเทสที่shopแล้ว ความรู้สึกอยากจะซื้อมันก็หมดไป
(อีกตัวที่รู้สึกอย่างนี้ก็คือวีวาซ)

เพราะผมรู้สึกเวลาเล่นว่า มันดูไม่มีอะไร+ดูไม่สมราคา 15000+

อ่ะคับ (ความรู้สึกส่วนตัวนะ)

ps.ที่ผมพิมไป ไม่ได้มีเจตนาที่จะโจมตีมือถือค่ายไหน
แต่มันเป็นความรู้สึกส่วนตัวของผมจิงๆ หลังจากได้ทดลองเล่นตัวเครื่อง
อย่างวีวาซ ตอนแรกผมเชียให้แฟนซื้อ ผมจะซื้อเวฟ แต่พอลองไปเล่น
ก็คุยกับแฟนกันว่า เก็บตังไว้รอตัวอื่นดีกว่า ราคาเกือน2หมื่น น่าจะมีอะไรมากกว่านี้

**ถ้าอ่านแล้วฟังไม่เข้าหูใครก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคับ - -*
benzmaker
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 12:44  

รุ่นนี้กล้องหน้าถ่ายรูปได้ป่าวอะครับ
เหอๆ^^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 15:31  

benzmaker ผู้เขียน:
รุ่นนี้กล้องหน้าถ่ายรูปได้ป่าวอะครับ

ได้นะเคยเห็นในคลิป เขาถ่ายให้ดู
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 17:12  

มันจะมี wave mini ในราคาที่ถูกกว่ามั๊ย 555
แบบ function แทบจะเหมือนกัน bada, social hub, multitouch, wifi, 3g, super amoled ..??
แต่ในร่างที่เล็กกว่า 55 รูปสึกว่ามันใหญ่ไปนิดนึงง่ะ
อยากให้มีมากกกกกกกกกกกกก
นานา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 20:55  

Narachot ผู้เขียน:
มันจะมี wave mini ในราคาที่ถูกกว่ามั๊ย 555
แบบ function แทบจะเหมือนกัน bada, social hub, multitouch, wifi, 3g, super amoled ..??
แต่ในร่างที่เล็กกว่า 55 รูปสึกว่ามันใหญ่ไปนิดนึงง่ะ

คาดว่าไม่มีแน่ๆครับ

เพราะขนาดที่เป็นอยู่ตอนนี้ยังมีคนบอกว่า จอเล็กอยู่เลย
(ชอบจอใหญ่ๆ คงต้องเล็ง พี่ใหญ่ galaxy S ใหญ่สีจอแจ่มเตะตาแน่นอน)
benzmaker
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 21:06  

จิงดิ กล้องหน้าถ่ายรูปได้ ผมอยากให้มีคลิปยืนยัน ผมจะได้เอาชัวๆ ตอนนี้เขวกะ lgอะครับ
andy159
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 22:12  

นานา ผู้เขียน:
Narachot ผู้เขียน:

คาดว่าไม่มีแน่ๆครับ

เพราะขนาดที่เป็นอยู่ตอนนี้ยังมีคนบอกว่า จอเล็กอยู่เลย
(ชอบจอใหญ่ๆ คงต้องเล็ง พี่ใหญ่ galaxy S ใหญ่สีจอแจ่มเตะตาแน่นอน)

ใช่ครับ ขนาดเครื่องเท่านี้ ผมก็ว่ามัน เล้กไปนะ -0-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 22:26  

จิงดิ กล้องหน้าถ่ายรูปได้ ผมอยากให้มีคลิปยืนยัน ผมจะได้เอาชัวๆ ตอนนี้เขวกะ lgอะครับ

เขวกับรุ่นไหนของ lg เหรอครับ?
asdsd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 22:54  

เห็นด้วยครับ ช่วยหาคลิปให้ดูหน่อยได้มั้ย

การที่กล้องหน้าถ่ายรูปได้ มันเป็น 1 ในตัวเลือกที่เราจะเลือกซื้อมือถืออ่ะ
benzmaker
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 23:05  

ผม งงที่บอกว่าถ่ายกล้องหน้าได้เพราะ ส่วนใหญ่ผมก็ไม่เข้าใจทำไม samsung มองข้ามจุดเล็กๆตรงนี้ว่ามะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 23:27  

มันถ่ายกล้องหน้าได้จริงๆครับ ผมเคยดูในยูทูป ตอนนี้หาไม่เจอครับ ถ้าเจอจะเอามาให้ดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 23:58  

เอ่อขอโทษครับ ผมเคยเห็นในคลิปเขาเปิดโหมดกล้องสำรอง
แต่ผมไม่แน่ใจว่าใช่ตัวนี้ หรือ Samsung I9000 Galaxy S ขออภัยจริงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 00:01  

คืออยากได้คำแนะนำค่ะ
จะซื้อมือถืองบประมาณ 10000 เต็มที่ ไม่เกิน 12000 อ่ะค่ะ
การใช้งานเน้นไปที่ อินเตอร์เน็ต และก็ใช้เป็นโมเด็มต่อเน็ตกับpc ด้วยอ่ะค่ะ
และก็อยากได้ wifi ด้วย
มันพอจะมีมั้ยค่ะ
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 03:55  

asdsd ผู้เขียน:

เห็นด้วยครับ ช่วยหาคลิปให้ดูหน่อยได้มั้ย

การที่กล้องหน้าถ่ายรูปได้ มันเป็น 1 ในตัวเลือกที่เราจะเลือกซื้อมือถืออ่ะ

ถ้าเน้น หรือให้ความสำคัญเรื่องกล้องหน้า+สเปคแรง เอาชัวร์ๆที่ผมมีข้อมูลก็ตัวนี้ครับ

samsung Galaxy S มีให้ใช้แน่นอนครับ ชมจากคลิบนี้ในช่วงนาทีที่ 6.10 เลยจ้า ^^ V

<object width="740" height="485"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/WnOHlx0BZ2Y&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/WnOHlx0BZ2Y&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="740" height="485"></embed></object>

โหมดถ่ายตัวเอง(แปลมันตรงๆนี่แหละ อิอิ)

andy159
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 09:53  

Galaxy S กับ Wave ตัวไหนน่าจอสวยกว่าครับ

เท่าที่ผมมอง ผมว่า Wave จอสวยกว่านะ หรือว่า ผมมองผิด -0-
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 10:35  

สองตัวนี้ความละเอียดของหน้าจอเท่ากันนะถ้าจำไม่ผิด
แต่ Wave จอเล็กกว่าแสดงว่ามีการบีบอัดเยอะกว่า
เลยอาจดูละเอียดสวยกว่าก็ได้นะ
แต่ยังไงรอดูของจริงอ่า

อยากเห็นของจริงๆเร็วๆ
ilmemory
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 09 May 2010 17:39  

ราคาประกาศออกมาแล้วครับ ทายสิว่าเท่าไหร่
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
16,900 บาทครับ ราคานี้รวมอุปกรณ์ที่มากับตัวเครื่องแบบจุใจกันเลยทีเดียว ทั้งเมมโมรี่ สายดาต้าลิ้ง และแผ่นโปรแกรม ป้าดา มาให้นิดนึงคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 18:20  

ilmemory ผู้เขียน:
ราคาประกาศออกมาแล้วครับ ทายสิว่าเท่าไหร่
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
16,900 บาทครับ ราคานี้รวมอุปกรณ์ที่มากับตัวเครื่องแบบจุใจกันเลยทีเดียว ทั้งเมมโมรี่ สายดาต้าลิ้ง และแผ่นโปรแกรม ป้าดา มาให้นิดนึงคับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ
ว่าแต่จะวางขายเมื่อไหร่ล่ะเนี่ย?
2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 19:26  

ilmemory ผู้เขียน:
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ
ว่าแต่จะวางขายเมื่อไหร่ล่ะเนี่ย?

ขอบใจหลาย เดวถ้าซื้อแล้ว เอารูปมารีวิวให้ดู
andy159
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 19:53  

เอิ่ม ป้าดา มันคือไรหรอคับ -0-
หวัดดีคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 21:29  

อยากทราบว่า

wave มี HDMI out มํ๊ยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 49, 50, 51  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: