Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอความรู้หน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 0 / เข้าชม: 2121
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอความรู้หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 19:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือแบบว่าตอนนี้ มีระบบ ปฏิบัติการออกมามากมายหลายอย่างเหลือเกิน เช่น แอนดรอย, 3G, หรือจะเป็นรุ่นเก๋า ซิมเปี้ยน (ตัวนี้พอรู้เรื่อง) แต่ที่ไม่ค่อยเข้าใจก็คือ 3G กับแอนดรอยนี้แหละครับ เลยอยากจะขอความรู้จากพี่ๆ หน่อย คำถามก็มีอยู่ว่า แอนดรอยกับซิมเปี้ยน อะไรดีกว่ากัน แล้วถ้าเทียบกันระหว่าง 3G, แอนดรอย, ซิมเปี้ยน มันต่างกันยังไง? คือผมงงๆ อะครับ แบบเคยใช้ซิมเปี้ยนมาก่อน คราวนี้ก็อยากมาลองใช้ แอนดรอย กับ 3G บ้างเลยงง

อ้อ...อีกอย่าง แอนดรอยกับซิมเปี้ยนอันไหนใช้ยากกว่ากันครับ (แบบเป็นคนชอบเพิ่ม/โหลด โปรแกรม/เกมนู่นนี้มาใส่มือถือ) แล้วเล่นเน็ทในมือถือนี้มันไม่เสียเงินเหรอครับเห็น โฆษณาบ้างอันทำเหมือนกับว่าเล่นเน็ทได้ง่ายๆ ไม่ต้องเสียเงิน

ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: