Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Google Nexus One - กูเกิ้ล
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 277 / เข้าชม: 1005422
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
80%
 80%  [ 37 ]
ดี - GOOD - 4
10%
 10%  [ 5 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 1 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
4%
 4%  [ 2 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 46

Author

หัวข้อ : Re: Google Nexus One - กูเกิ้ล
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 18:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่ผิดครับ เป็นราคาของ ที่เมกา

พอหิ้วเข้าไทย ก้เนาะ บวกนูน บวกนี่

ว่ากันไป

เรื่องกล้องเรื่องการใช้งานก็ google ไปมีเยอะมากเลือกดูเอาเลยครับ
ต้นไทร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Google Nexus One - กูเกิ้ล
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 22:48  

e.deaw ผู้เขียน:
จอแสดงผลแบบ TFT Resistive Touchscreen 65,536 สี

จอแสดงผลแบบ TFT LCD Capacitive Touchscreen 262,144

อันไหนดีกว่ากันครับ วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

จอ Capacitive Touchscreen ดีกว่า/แพงกว่าครับ แบบที่ Iphone ใช้
mack
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 03:00  

Feb28th, I bought Nexus one from Hong Kong at chinese market 5100 HK $ or net cash 22000 B. I think if u can buy at MBK 23000-24000 B. It's not a bad price at all.. impossible to buy thru the net at 529 $ = 19000 B. plus taxes (vat) and shipping, that will cost more.. MBK ขายถูกแล้วครับแพงกว่านิดหน่อย ไม่ต้องปวดหัวไปหิ้วถึงเมืองนอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 06:45  

mack ผู้เขียน:
Feb28th, I bought Nexus one from Hong Kong at chinese market 5100 HK $ or net cash 22000 B. I think if u can buy at MBK 23000-24000 B. It's not a bad price at all.. impossible to buy thru the net at 529 $ = 19000 B. plus taxes (vat) and shipping, that will cost more.. MBK ขายถูกแล้วครับแพงกว่านิดหน่อย ไม่ต้องปวดหัวไปหิ้วถึงเมืองนอก

สั่งเองก็ได้ครับ รอของประมาณ 8 วัน ค่าใช้จ่ายตามนี้ครับ
N1 - 17821.93
comgateway charge (ค่าส่ง DHL) - 1542.19
ภาษี - 1481
รวมค่าใช้จ่าย - 20845.12

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=277475
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 06:48  

Anonymous ผู้เขียน:

สั่งเองก็ได้ครับ รอของประมาณ 8 วัน ค่าใช้จ่ายตามนี้ครับ
comgateway charge (ค่าส่ง DHL) - 1542.19
ภาษี - 1481

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=277475

ลืมให้เครดิต Wink

จากคุณ nuthakorn ครับ
ohoho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 19:24  

mack ผู้เขียน:

Au contraire; if you've got a Hong Kong address and can pick it up there yourself or have someone bring it to you, then the total price (including country-specific adapter) comes down to $577, i.e. 19,041 B. Hong Kong doesn't subject the N1 to import duties, so you basically just need to pay for the shipping. Not like getting it past airport customs is difficult, either.

But yeah, if you don't have the means to do the above, then paying a few thousand extra is preferable to the hassle of setting up a ship2me address or the like.
boong4
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 21:03  

ภาษี - 1481

ลืมให้เครดิต Wink

จากคุณ nuthakorn ครับ

ตามนั้นเลยครับ ชักดังใหญ่แล้วเรา Razz พอดีพึ่งสมัครสมาชิกที่นี่ครับ ราคาขึ้นอยู่กับ exchange rate ด้วยนะครับ อันนั้นผมสั่งตอนเดือน มกราคา 53 ครับ แต่ไม่น่าจะหนีจากนั้นเท่าไหร่ ถ้า MBK ขาย 22000 ก็น่าจะโอนะครับ ถ้า 24000 ขึ้น ผมว่า โหดไปหน่อย สู้ลองสั่งเองดีกว่า มี engrave ได้ด้วย (คือสลักข้อความที่ต้องการได้ 2 บรรทัด สั้นๆ) จะได้ไม่เหมือนใครครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 21:45  

ที่ central ขอนแก่น ขาย 28x,xxx บาทครับ เบาบางนี้ครับ งานประกอบดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 21:53  

28,xxx ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 13:50  

central ขอนแก่นร้านไหนครับ

ผมไปเดินดูเมื่อวานไม่เห็นอ่ะครับ
Larvaz
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 00:51  

ดูๆเหมือนไอโฟนรุ่นแรกๆอะ

พอรุ่นต่อมามันจะมีสวยกว่าคือ สีดำเงาวับ มนๆ สวยๆ

N1 จะมีสิทธิเป็นยังงั้นเปล่า
karpark
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 02:14  

[quote="Anonymous"]central ขอนแก่นร้านไหนครับ

ผมไปเดินดูเมื่อวานไม่เห็นอ่ะครับ[/quote]

มีครับผมไปมาวันนี้
แต่เห็นอยู่ร้านเดียวไม่โชว์ของแต่ขึ้นป้าย พอดีจำชื่อร้านไม่ได้อะครับ
เห็นร้านเหลืองดำอะครับ ใกล้ๆsamsungอะครับถัดไปหลายห้องอยู่
แต่พอดีไม่ได้สนใจเข้าไปถามว่ามีของอยู่หรือเปล่าขายเท่าไหร่
แต่เห็นติดป้ายไว้ พอดีรีบเลยไม่ได้ถาม
prateepb0
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 15:47  

ถอยมาแล้ว 28- - -

เยี่ยจริงๆ คุ้ครับ :lol: :lol:
ohoho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 15:53  

Zoom is taking orders for Nexus Ones, apparently, for 25,900 baht. At least, the one in Chiang Mai is.
Mad Dog
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 17:09  

เพียงแค่เอาชื่อขอ google มาใส่ ก็ทำให้คนหันมาสนใจมากกว่ารุ่นอื่นๆ แถมทางกุเกิ้ลยังเลือกบริษัทดีๆอย่าง htc ทำออกมาอีก เนี่ยแหละ iphone 2 อยากได้มากแต่แพงไปหน่อย ทำออกมาสวยมากครับ ถ้ามีเงินผมเล่นอันนี้แหละไม่เอา iphone หลอก Google + HTC จงเจริญ Very Happy
prateepb0
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 11:35  

Laughing ถอยาแล้ว OK เลย
drive_me
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 20:03  

อ้างอิงจากเวป "เน็กซัส วัน หา ซื้อได้จากเว็บกูเกิลเท่านั้นตอนนี้ และมาฟอร์มเดียวกับไอโฟน นั่นคือ "ล็อกเครื่อง" ให้ใช้งานได้กับผู้ให้บริการรายหนึ่งของสหรัฐที่ชื่อ ที-โมบาย เท่านั้น แน่นอนว่าสักวันคงมีคนปลอดล็อกเพื่อใช้กับค่ายอื่น แต่เครื่องปลดล็อกใช้งานได้กับเครือข่ายจีเอสเอ็มเท่านั้น ใช้กับ 3 จี ไม่ได้ เท่ากับว่าถ้าใช้เน็กซัส วัน ตัวปลดล็อกเถื่อนคงใช้ได้แค่ความเร็วของ EDGE หรือ GPRS"
-
-
-
-
-

จริงอะเปล่า
ohoho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 12:16  

Wrong. That only applies to 3G from American carriers, as those are on a different frequency. For Thai (and most global) carriers, the N1 will be able to use 3G fine.

Not that there's any real 3G in Thailand, but hey.
prateepb0
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2010 12:08  

[b]ใชได้จริงๆ ซิม 3G TOT
ออก NET เร็วจี่

***** ไม่โกหก ใช้มา 2 อาทิตย์แล้ว[/b]
--
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2010 19:55  

มีใครรุ้บ้าง ว่าถ้าซื้อที่ UK
ราคาเท่าไหร่
ซื้อยังไงได้บ้าง
ต้องสั่งจากเว็บ google เท่านั้นเหรอ
Colorado thai guy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 02:36  

ohoho ผู้เขียน:
Wrong. That only applies to 3G from American carriers, as those are on a different frequency. For Thai (and most global) carriers, the N1 will be able to use 3G fine.

Not that there's any real 3G in Thailand, but hey.

My personal idea, Nexus one kicked iphone ass, of course new released phones always kick ass the old school. But anyway, N1 will be stunning phone of all at least for year 2010. I believed HTC desire will be pretty much like N1, but got different features depending on which phone you prefer and go for it. For me I used both of HTC and N1, no doubt about that, both are cool.

What I don't like Nexus one is.. the ringtone sounds pretty poor and soft and yeah the battery gets weak pretty easy, iphone battery is last longer.
Anyway, I go for N1 and hopefully Nexus 2 will kick all ass whnever it releases again. Just wait for it !!
randell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 13:59  

Colorado thai guy ผู้เขียน:

My personal idea, Nexus one kicked iphone ass, of course new released phones always kick ass the old school. But anyway, N1 will be stunning phone of all at least for year 2010. I believed HTC desire will be pretty much like N1, but got different features depending on which phone you prefer and go for it. For me I used both of HTC and N1, no doubt about that, both are cool.

What I don't like Nexus one is.. the ringtone sounds pretty poor and soft and yeah the battery gets weak pretty easy, iphone battery is last longer.
Anyway, I go for N1 and hopefully Nexus 2 will kick all ass whnever it releases again. Just wait for it !!

The Problem Is....... Will Nexus 2 even come to Thailand??
diablo13
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 23:24  

ใครสนใจ ตอนนี้เหลือ 1 เครื่องเท่านั้นครับ มือ 1 เครื่อง us
ราคา 22700 บาท สนใจ 086-7324411 เชียงใหม่นะครับ
colorado thai guy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 01:25  

randell ผู้เขียน:
Colorado thai guy ผู้เขียน:

The Problem Is....... Will Nexus 2 even come to Thailand??

----------------------------------------------------------------------------------
(+__+)

The answer is.. I can't even predict the future to know wether it will be released in Thailand or not, even if it doesn't then.. what the heck, you can also buy Nexus 2 imported anyhow just like Nexus one. I don't think HTC will bring it here to sel in Thailandl, cuz it will be conflict to HTC desire which needed to be promoted of it own brand name anyway !!!!!!!!!!!
colorado thai guy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 01:31  

Nexus one is already that great, why waiting for Nexus two which will be too way long to release.. as consider individually, it's up to how you like it. iphone is awesome for me, but Nexus one kicks all phones ass !!

The bad news is.. we won't have HTC release Nexus one, but if you wanna make sure the wanranty, then go for HTC desire, it's the bomb anyway, sth pretty much like the Nexus one !
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 12:59  

พี่อยู่อเมริกา ซื้อจากเวป google โดยตรงเค้าบริการสลักชื่อลงหลังเครื่อให้ด้วย เค้าบอกว่า unlock นะแต่ภาษาไทย อ่านไม่ได้เลย เป็นตัวสี่เหลี่ยมหมด ไม่ทราบว่า บ้านเราอัพภาษาไทยได้มั้ยคับ
tttooommm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 23:02  

รบกวนถามนิดนะครับ
คือกำลังรอ Desire อยู่ครับ แต่เริ่มรอไม่ไหวแล้ว (กะซื้อเครื่องนอก)
ตัวนี้ต่างกันมากไหมครับ รอหรือซื้อตัวนี้ดีครับ ช่วยแนะนำด้วย คือไม่เคยซื้อเครื่องนอกเลย มันจะมีปัญหาไหม แล้วสามารถใช้ 3G ของดีแทคได้ไหมครับ
ขอบคุณนะครับ Razz
izakeang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 14:41  

ขอผู้รู้ตอบหน่อย

มีมือถือรุ่นไหนมั่งคับ ที่เป็นทัดสกรีน แล้วใช้cdmaได้

ขอบคุณคับ
brr9
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 16:07  

ราคาตอนนี้อยู่เท่าไรครับ ผมซื้อมา 21800 ที่ MBK
lasunya
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 17:44  

ตอนนี้ 21000 บาท ฮะ
brr9
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 20:14  

ผมจะลง app จากเครื่องคอมพิวเตอร์ ไปเครื่อง Nexus one ต้องมีโปรแกรมอะไรบ้างครับ พี่ๆๆช่วยที่ครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ
Roser
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 19:05  

พี่อยู่อเมริกา ซื้อจากเวป google โดยตรงเค้าบริการสลักชื่อลงหลังเครื่อให้ด้วย เค้าบอกว่า unlock นะแต่ภาษาไทย อ่านไม่ได้เลย เป็นตัวสี่เหลี่ยมหมด ไม่ทราบว่า บ้านเราอัพภาษาไทยได้มั้ยคับ

ได้ครับแต่ต้อง Root หมดประกัน

tttooommm ผู้เขียน:
รบกวนถามนิดนะครับ
คือกำลังรอ Desire อยู่ครับ แต่เริ่มรอไม่ไหวแล้ว (กะซื้อเครื่องนอก)
ตัวนี้ต่างกันมากไหมครับ รอหรือซื้อตัวนี้ดีครับ ช่วยแนะนำด้วย คือไม่เคยซื้อเครื่องนอกเลย มันจะมีปัญหาไหม แล้วสามารถใช้ 3G ของดีแทคได้ไหมครับ
ขอบคุณนะครับ Razz

จากที่ผมดูเห็นว่าเป็นพี่น้องของ N 1 ครับ แต่มีประกันเพราะของ HTC เครื่องนอกก็ต้องแล้วแต่คนอ่ะครับ ผมซื้อมาก็ยังไม่มีปัญหานะ ถ้าซื้อผมว่ารีบซื้อตอนที่ของมันยังใหม่เครื่องน้อย จะได้ลดโอกาสโดนย้อมแมวเอาเครื่องเก่ามาซีลขายอ่ะครับ

brr9 ผู้เขียน:
ผมจะลง app จากเครื่องคอมพิวเตอร์ ไปเครื่อง Nexus one ต้องมีโปรแกรมอะไรบ้างครับ พี่ๆๆช่วยที่ครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ

ลองเข้าไปหาในนี้ครับมีวิธีลงอยู่ทั้งแบบ วีดีโอก็มี

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=279239&PN=1

http://www.droidsans.com/forum/30
TOT 3G
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 01:57  

ตลาด Android ในไทยคึกคักเต็มที่ หลัง TOT ตัดหน้า IEC ที่มีข่าวว่าจะนำโทรศัพท์ของกูเกิลเครื่องแรก หรือ Nexus One เข้ามาจำหน่ายในไทยอย่างเป็นทางการ ข่าวร้ายคือ เครื่องที่นำเข้านี้จะเป็นเครื่องล๊อคการใช้งานเครือข่ายซึ่งจะใช้ได้แค่เครือข่าย 3G ของ TOT และ 2.5G ของ AIS เท่านั้น (เข้าใจว่าเอาไว้โรมมิ่ง) แต่ด้วยอานิสงค์จากการล๊อคเครื่องทำให้ราคาขายพร้อมสัญญาถูกมาก ตามรายละเอียดด้านล่างครับ

Package N1 Basic : ราคาเครื่อง 13,999 บาท เหมาจ่ายรายเดือน 199 บาท โทรได้ 199 นาที อินเทอร์เน็ต ใช้ได้ 199 MB
Package N1 Premium : ราคาเครื่อง 10,999 บาท เหมาจ่ายรายเดือน 399 บาท โทรได้ 399 นาที อินเทอร์เน็ต ใช้ได้ 399 MB
Package N1 Ultimate : ราคาเครื่อง 5,999 บาท เหมาจ่ายรายเดือน 999 บาท โทรได้ 699 นาที อินเทอร์เน็ต ใช้ได้ 4 GB
งานแถลงข่าวจะมีวันที่ 24 เม.ย. นี้ที่ลานฅนเมือง โดยในงานจะมีการเปิดให้รับจองเครื่องทันทีและรับเครื่องได้ราวต้นเดือน พ.ค.
gravions
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 10:00  

TOT 3G ผู้เขียน:
ตลาด Android ในไทยคึกคักเต็มที่ หลัง TOT ตัดหน้า IEC ที่มีข่าวว่าจะนำโทรศัพท์ของกูเกิลเครื่องแรก หรือ Nexus One เข้ามาจำหน่ายในไทยอย่างเป็นทางการ ข่าวร้ายคือ เครื่องที่นำเข้านี้จะเป็นเครื่องล๊อคการใช้งานเครือข่ายซึ่งจะใช้ได้แค่เครือข่าย 3G ของ TOT และ 2.5G ของ AIS เท่านั้น (เข้าใจว่าเอาไว้โรมมิ่ง) แต่ด้วยอานิสงค์จากการล๊อคเครื่องทำให้ราคาขายพร้อมสัญญาถูกมาก ตามรายละเอียดด้านล่างครับ

Package N1 Basic : ราคาเครื่อง 13,999 บาท เหมาจ่ายรายเดือน 199 บาท โทรได้ 199 นาที อินเทอร์เน็ต ใช้ได้ 199 MB
Package N1 Premium : ราคาเครื่อง 10,999 บาท เหมาจ่ายรายเดือน 399 บาท โทรได้ 399 นาที อินเทอร์เน็ต ใช้ได้ 399 MB
Package N1 Ultimate : ราคาเครื่อง 5,999 บาท เหมาจ่ายรายเดือน 999 บาท โทรได้ 699 นาที อินเทอร์เน็ต ใช้ได้ 4 GB
งานแถลงข่าวจะมีวันที่ 24 เม.ย. นี้ที่ลานฅนเมือง โดยในงานจะมีการเปิดให้รับจองเครื่องทันทีและรับเครื่องได้ราวต้นเดือน พ.ค.

เรื่องจริงใช่ไหม น่าสนๆ
แล้วใช้ Wi-fi เครือข่ายอื่นได้ไหมเนี่ย 3G ไม่ค่อยสนอยู่แล้วอะ
เข้าไล่เลี่ยกับ HTC Desrie เลยแฮะ หุหุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 12:16  

ความคิดเห็นข้างบน รู้สึกว่าเป็น เรื่อง ของ april food day นะครับ ไม่ใช่เรื่องจริง

ผมเองก็สนใจ nexus แต่ผมว่า google ตกม้าตาย ตรง การขายนี่แหละครับ
ปัญหา คือ google ออกแบบ htc ทำ ตอนเคลม ๆ กับใคร เป็นปัญหาอยู่ตอนนี้ครับ

แล้วยังเรื่องมาก ขายเฉพาะ 4 ประเทศ โดยผ่านทางเวป เท่านั่น

ทำให้บริการหลังการขายค่อนข้าง แย่ จนถึงเรียกว่าไม่มีเลยก็ว่าได้

คนเลยหันมามอง milestone กับ desire ที่มั่นใจได้ว่า มีหลังการขายที่ดีแน่นอน

ไม่น่าแปลกใจที่ กราฟ การขายของ nexus ห่วยมาก เมื่อเทียบ กับ iphone หรือ milestone

เครื่องดี software เยี่ยม แต่การตลาดห่วย คงจะรอดยากครับ

กว่า nexus จะปรับตัวได้ เครื่องก็ตกรุ่นไปแล้ว

ผมชอบ nexus มาก แต่อยู่เมืองไทย คงต้องไปมอง milestone หรือไม่ก็ desire แทนหละครับ
gravions
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 12:40  

แง้ โดนหลอกเลย
วงใน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 00:58  

Cool รอถึงกำหนดก่อนดีกว่าไหม ค่อยมาด่าผม Crying or Very sad
ถ้าถึงเวลาแล้วไม่มีการขาย ผมก็ยอมรับผิดครับ Surprised

ปล. การเปิดตัวอาจมีการเลื่อนนะครับ เพราะด้วยเหตุการณ์บ้านเมืองในปัจจุบันนี้
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 09:18  

“ความสุขของข้าพเจ้าเกิดได้ เมื่อเห็นบ้านเมืองเป็นปกติสุข …”
.
พระราชดำรัส 5 ธ.ค. 2552
.
ขอให้คนไทยอดทน พ่อต้องชนะ พวกล้มเจ้าต้องพ่ายแพ้ไป
s0011513
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 21:43  

ถ้าไม่รูทจะเป็นยังไงหรอครับ แล้วรูทเพื่ออะไรหรอครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 13:36  

ทำไมเว็บนี้ขายถูกกว่ามาบุญครองอะ 20900 อะ

http://www.bask1.com/index.php?lay=show&ac=cat_showcat&l=1&cid=7555
UKnoW
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 14:51  

เหมือนจะสวยกว่า Desire อีก
Ake nexus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 16:00  

ซื้อมาแล้วใช้ mail yahoo ไม่ได้ใครรู้วิธีช่วยบอกหน่อยครับ อย่างอื่นไม่มีปัญหาอะไร
neomancer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 04:00  

ขอถามเพื่อนๆ ที่ใช้ N1 นะครับ
ตอนนี้กำลังจะซื้อ MicroSD ตัวใหม่
และคิดจะซื้อของที่ คนปกติไม่ติดซื้อกัน
เล็งๆ ไว้ที่ SanDisk 8GB -16GB Class6
หาซื้อยากมากมาย!!

แต่อยากถามว่า ใส่ MicroSD Class สูงๆ มีผลอะไรกับเครื่องหรือเปล่า
แล้วการโหลดข้อมูลเร็วขึ้นบ้างหรือเปล่าครับ

ตอนนี้ใช้ SanDisk 4GB Class2 อยู่ครับ ร้านแถมมาให้
jak6426
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 17:35  

ซื้อ class สูงๆ ไว้น่ะดีแล้ว เวลาทำ app2SD จะได้ไม่ลำบาก ผมใช้ class 4 ก็ไม่มีปัญหานะครับ
neomancer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 21:08  

jak6426 ผู้เขียน:
ซื้อ class สูงๆ ไว้น่ะดีแล้ว เวลาทำ app2SD จะได้ไม่ลำบาก ผมใช้ class 4 ก็ไม่มีปัญหานะครับ

ไม่ทราบว่าเป็น Kingston Class4 หรือเปล่าครับ
เห็นเค้าว่ากันว่า Kingston Class4 มันเร็วพอๆ กะ SanDisk Class2 เลย
ผลเลยกะจะหาสัก Class6

แต่หายากมากไปในร้านส่วนใหญ่ก็ไม่รู้เรื่องกัน ต้องไปอธิบายกันอยู่ว่า
Class คืออะไร บางร้านบอก ไม่มีผลิดมี Class เดียวความเร็วเดียว

ไม่ทราบว่าจะหาซื้อ SanDisk 8GB -16GB Class6 ได้ที่ไหนบ้างครับ
มาบุญครองผมก็ไปเดินมาแล้ว อาการเดียวกับห้างอื่นๆ เลย คือคนขายไม่ค่อยจะรู้เรื่อง
มีอยู่ร้านนึงที่ขาย MicroSD แรงกว่าร้านอื่นๆ แต่ของเขาหมด มีแต่
SanDisk 4GB Class6 -_-"

หาข้อมูลเอาเห็นบอกกันว่า พันธิพย์ประตูน้ำขาย แต่ไม่กล้าไปช่วงนี้ !! กลัว....
Lee2007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 00:32  

ตอนนี้ฮ่องกง ขายเครื่องละเท่าไรครับ

แล้วตกลง จะมาไทยหรือป่าวครับ ผู้รู้ช่วยตอบที
(อยากได้ แต่ใจเย็นได้อีกไม่นาน)
neomancer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 01:43  

Lee2007 ผู้เขียน:
ตอนนี้ฮ่องกง ขายเครื่องละเท่าไรครับ

แล้วตกลง จะมาไทยหรือป่าวครับ ผู้รู้ช่วยตอบที
(อยากได้ แต่ใจเย็นได้อีกไม่นาน)

ถ้ากลัวเรื่องการรับประกันยังไง รอ HTC Desire ก็ได้นะครับ
เหมือนกะ N1 ยังกะแกะ ขนาดจอ ROM RAM CPU
แบ๊ต เหมือนกันหมด

รู้สึกว่า HTC ไทยจะเอาเข้า เดือนหน้านี้ละครับ
HTC Desire
Very Happy
Panot
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 06 May 2010 11:44  

น่าเบี่อ - -
Spark
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 20:34  

ถ้าของจริงมันดีตาม review ก็เพอร์เฟคมากครับ ฟังก์ชั่นครบครัน ความเร็วใช้ได้ หน้าจอโอเค อินเทอร์เน็ตไม่เป็น 2 รองใคร แต่มีข้อเสียคือ.....ดีไซน์กล้องด้านหลัง เชยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมาก แต่ก็นะ คนต่างชาติคิดนิ เราไม่ได้คิดเอง
chezterarm
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 17 May 2010 02:59  

มีแวว จะเข้าไหมครับเนี้ย Google Nexus One
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 18:56  

neomancer ผู้เขียน:

ไม่ทราบว่าเป็น Kingston Class4 หรือเปล่าครับ
เห็นเค้าว่ากันว่า Kingston Class4 มันเร็วพอๆ กะ SanDisk Class2 เลย

แต่หายากมากไปในร้านส่วนใหญ่ก็ไม่รู้เรื่องกัน ต้องไปอธิบายกันอยู่ว่า
Class คืออะไร บางร้านบอก ไม่มีผลิดมี Class เดียวความเร็วเดียว

ไม่ทราบว่าจะหาซื้อ SanDisk 8GB -16GB Class6 ได้ที่ไหนบ้างครับ
มาบุญครองผมก็ไปเดินมาแล้ว อาการเดียวกับห้างอื่นๆ เลย คือคนขายไม่ค่อยจะรู้เรื่อง
มีอยู่ร้านนึงที่ขาย MicroSD แรงกว่าร้านอื่นๆ แต่ของเขาหมด มีแต่

หาข้อมูลเอาเห็นบอกกันว่า พันธิพย์ประตูน้ำขาย แต่ไม่กล้าไปช่วงนี้ !! กลัว....

ดูคลาาสยังไงอะ แล้วสูงสุดมันเท่าไรหรอ คลาส + ความจุ
neomancer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 01:39  

neomancer ผู้เขียน:

ดูคลาาสยังไงอะ แล้วสูงสุดมันเท่าไรหรอ คลาส + ความจุ

วงกลมๆ ที่ลากไม่ครบวง คล้ายๆ ตัว C หลัง คำว่า SanDisk
ด้านในจะมีตัวเลขอยู่ เลขที่ระบุคือ Class ครับ ดูรูปประกอบด้านล่างครับ

thaweepoj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 14:14  

น่าใช้ๆ
polo123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 20:43  

ระหว่าง n1 กับ Desire อันไหนน่าใช้กว่ากันอ่ะตรับ Desirec ถูกกว่านะ
rubbizh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 17:46  

n1มีแต่เครื่องหิ้ว,อัพเป็นfroyoได้แล้ว,ใช้trackball,มีไมค์ตัวที่2เอาไว้ตัดเสียงรบกวน

desireมีเครื่องศูนย์,ยังเป็นeclairอยู่,ใช้opticall track pad,ไม่มีไมค์ตัวที่2

ผมว่าโดยรวมแล้วสูสีกันนะครับ ขึ้นอยู่กับว่าใครชอบอะไรมากกว่ากัน - -"
peema
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 15:00  

ขอถามครับ

คือผมจะเอาไปใช้ ที่ จีน ครับ ไม่ทราบว่า จะสามารถ ใช้ ซิมที่จีนได้หรือเปล่า
โดยเฉพาะ 3จี ครับ และก็ สามารถโหลด ฟรอน์ ตัวหนังสือ จีนได้ หรือเปล่า
neomancer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 18:05  

polo123 ผู้เขียน:
ระหว่าง n1 กับ Desire อันไหนน่าใช้กว่ากันอ่ะตรับ Desirec ถูกกว่านะ

n1 ขยันเดินในมาบุญครอง ก็หา 20,000 ถ้วนๆ ได้นะ
เครื่องหิ้วนะ แต่ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าร้านมันย้อมแมวมาขายหรือเปล่า
neomancer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 15:58  

เพื่อนๆ คงไหนลองอัพเป็น 2.2 แล้วบ้างครับ

ใช้งานเป็นอย่างไรบ้าง เสถียร ดีมั้ย
กำลังตัดสินใจว่าจะอัพอยู่นะครับ
Ryan Kong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 14:19  

kanjj ผู้เขียน:
เราซื้อ ซอง silicone มาใส่แล้ว สวยดี
เราสั่งให้เค้าส่งไปที่ต่างจังหวัด

แนะนำๆ ดูที่ www.caseorder.com

ไม่ทราบว่าของ n1 มีซอง Silicone หรือ ซอง ซอฟคิสตอล บ้างป่าวครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 00:14  

http://www.googlenexusoneaccessories.com/cases.html

เวปนี้เลยครับ มีหลายอย่างให้เลือก จ่ายด้วยบัตรเครดิต หรือ paypal ก็ได้คับ
mrter2000
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 19:31  

ทำไมเกลียด ais ไม่รู้ แต่แน่ๆ มันผูกขาดแต่ไหนแต่ไร

อ่อ ผมไม่ใช้ ของพวกตระกูลนี้

Confused
arrived
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Google Nexus One - กูเกิ้ล
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 14:30  

อ้าวยังไม่เปิดตัวอีกหรอ เพื่อนที่มหาลัยใช้อยู่ครับ เห็นบอกไปซื้อที่ MBK เครื่องหิ้วซื้อได้อาทิตย์กว่าๆแล้ว 18500 บาท จากที่ผมลองเล่นดูยังเลื้อนรูปแบบไอโฟนไม่ได้ แล้วก็ยังไม่สามารถขยายรูปแบบไอโฟนได้ เห็นที่ร้านบอกว่าต้องไปลงโปรแกรมอะไรสักอย่างก่อนถึงทำได้ ส่วนกล้องชัดมากครับ
neomancer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 17:19  

arrived ผู้เขียน:
อ้าวยังไม่เปิดตัวอีกหรอ เพื่อนที่มหาลัยใช้อยู่ครับ เห็นบอกไปซื้อที่ MBK เครื่องหิ้วซื้อได้อาทิตย์กว่าๆแล้ว 18500 บาท จากที่ผมลองเล่นดูยังเลื้อนรูปแบบไอโฟนไม่ได้ แล้วก็ยังไม่สามารถขยายรูปแบบไอโฟนได้ เห็นที่ร้านบอกว่าต้องไปลงโปรแกรมอะไรสักอย่างก่อนถึงทำได้ ส่วนกล้องชัดมากครับ

ต้องอัพเดท เป็น 2.1-update1 ครับ
ร้านเค้าน่าจะทำให้นะ ตอนนี้น่าจะทำให้เป็น 2.2 เลยด้วยซ้ำ
qwertypong1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 20:24  

กำลังจะวางขายโดย DTAC ครับ เร็วๆ นี้ ข่าววงใน 2.2 แน่นอน
papermoon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 19:06  

วันก่อนฟังข่าว CEO ของ Google ออกมาบอกแล้วว่าจะไม่ออก Nexus Two
เพราะไม่ได้ต้องการจะแข่งขันทางด้านตลาดกับมือถือ
ที่ออก Nexus one มาเพื่อ มาเป็นตัวอ้างอิงหรือ reference เพื่อจะบอกว่า Android เวอร์ชั่นนี้ ควรจะสเปกเท่านี้ ถึงจะปานกลาง
jakr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 18:37  

ใครสนใจติดต่อได้ครับ ขาย HTC Smart เครื่องสีดำครับ ซื้อเมื่อวันที่ 27 มิย.ครับ
เครื่องพร้อมอุปกรณ์ครบพร้อมกล่องบวกใบเสร็จรับเงินครับ ขายรวมเมม 4 gb.ครับ สนใจติดต่อได้ที่เบอร์ 081-6453718 ครับ
prateepb0
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 08:32  

ช่วยทีลง PDANETแล้วยังเชื่อมต่อไม่ได้ ติด ERR 103
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 14:25  

จะหาซื้อได้ที่ไหนหรือครับในตอนนี้ ของมือหนึ่งนะครับ(แบบมีประกันศูนย์)
Larvaz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 22:29  

มือหนึ่งหายากแล้วครับ ที่เพิ่งออกก็จะมีของ Developer (ไม่ค่อยเหมาะใช้งานจิงเท่าไร) ถ้าซื้อมาไว้ทดลองโปรแกรมที่จะลง Android ก้อโอนะ
neomancer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 01:59  

จะหาซื้อได้ที่ไหนหรือครับในตอนนี้ ของมือหนึ่งนะครับ(แบบมีประกันศูนย์)

Nexus One ไม่มีเครื่อง ศูนย์ในไทย ครับ
ที่เล่นๆ กัน ก็มีแต่เครื่องหิ้วประกันจากร้านที่ซื้อมาเท่านั้น
SAKKOON!!
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 22:23  

มันก็คือ iPhone ในคราบ Android นั่นเอง Smile

Google!! Google!! Google!!
bananacutto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 09:50  

qwertypong1 ผู้เขียน:
กำลังจะวางขายโดย DTAC ครับ เร็วๆ นี้ ข่าววงใน 2.2 แน่นอน

dtac จะเอามาขายจิงป่าวคับ แล้วจะเอาเข้าเมื่อไหร่เหรอคับ
platobig
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 12:36  

ขออนุญาต ขาย HTC Google Nexus one ใช้มาสี่เดือน อุปกรณ์ครบยกกล่อง สภาพดีมากครับ
11,000 บาท
0896884111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย nexus one สภาพดีมาก 8,000
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2011 18:10  

ขาย nexus one สภาพดีมาก 8,000 บาท อุปกรณ์ครบพร้อมกล่อง หูฟังยังไม่ได้แกะใช้เลยครับ
0896884111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย nexus one สภาพดีมาก 8,000
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2011 18:11  

ขาย nexus one สภาพดีมาก 8,000 บาท อุปกรณ์ครบพร้อมกล่อง หูฟังยังไม่ได้แกะใช้เลยครับ
0896884111
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2011 18:11  

0896884111
Nexuser
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2011 22:27  

ลง CyanogenMod 7 แล้ว มี FM Radio ใช้โดยการเปิดสัญญาณ Bluetooth พร้อมกับต่อสายหูฟังเพื่อ เป็นเสาอากาศ

เท่านี้ก็มี FM Radio Receiver ใช้โดยที่ไม่ต้องต่อเน็ตแล้วครับ แหล่มมาก!
chai Maker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2011 23:19  

ชอบฟังเพลง ตัวนี้เลย cyanogenMod-7.1.0-RN1-N1 2.3.4
แจ่มมากปรับเสียงเยอะกว่าเดิม ส่วนตัวผมลืมโมโตไปเลย ตอนนี้มี NEXUS สองตัวเลยครับ Cool Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: