Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W350i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 15, 16, 17  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1616 / เข้าชม: 1065046
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 20:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

พี่ Looker ปุ่มบังคับทิศทางที่มันลอก หากเราให้ทางศูนย์เปลี่ยนให้ใหม่ มันจะกลับมาลอกไวเหมือนเดิมหรือปล่าวคับ Surprised
Looker
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 22:15  

เหลือเชื่อ ผู้เขียน:
พี่ Looker ปุ่มบังคับทิศทางที่มันลอก หากเราให้ทางศูนย์เปลี่ยนให้ใหม่ มันจะกลับมาลอกไวเหมือนเดิมหรือปล่าวคับ Surprised

ลอกไวป่าวก็ขึ้นอยู่กะการใช้งานของแต่ละคน (เครื่องพี่ยังม่ะลอกเลยอ่ะ)
ถ้ายังลอกไม่มากก็ใช้ไปก่อน ไว้มันลอกมากๆ ค่อยส่งเครมทางไปรษณีย์ตามที่พี่แนะนำ laughing6
saiza_sodasai
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ : สวัสดีค้าาาา
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 13:09  

สวัสดีค่ะ พี่looker อยากรบกวนขอถามค่ะ เรื่องมันมีอยู่ว่า

1.รบกวนขอThemes หรือภาพเคลื่อนไหวน่ารักๆ ของเจ้า w350 ก่ะ P1i ค่ะ คือก่อนหน้านี้ใช้เจ้าตัวใหญ่P1i และตอนนี้ได้น้องเล็ก w350 มาไว้ในครอบครองแล้วค่ะ

2.เราจะโหลดคู่มือ w350 ที่เปนภาษาไทยได้ที่ไหนบ้างคะ

3.ไม่ทราบว่าพี่มีโปรแกรมเปลี่ยนเพลงจากภาษาต่างดาวเปนภาษาไทยไม๊คะ คือว่าทรายใช้ MacBook Pro แล้วปรากฏว่าโหลดโปรแกมไม่ได้ซะงั้นอ๊ะ เคลียจเลยๆ ฮ่าๆ

saiza69shazi@hotmail.com

นี่อีเมลทรายจ้าขอบคุณล่วงหน้านะคะคุณพี่ Very Happy
Year's Star

หัวข้อ : ปล.
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 13:20  

ไม่ทราบว่าw350 มีถ่ายภาพโหมดต่างๆไม๊คะ เช่นพาโนรามา อัดเสียงขณะสนทนาได้ฤป่าว เพราะใน p1i ไม่มี ทั้งสองอย่าง(แอบเศร้าๆ) ก่อนหน้านี้ เคยใช้ w810 ปรากฏว่ามี...
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปล.
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 14:16  

saiza_sodasai ผู้เขียน:
สวัสดีค่ะ พี่looker อยากรบกวนขอถามค่ะ เรื่องมันมีอยู่ว่า

1.รบกวนขอThemes หรือภาพเคลื่อนไหวน่ารักๆ ของเจ้า w350 ก่ะ P1i ค่ะ คือก่อนหน้านี้ใช้เจ้าตัวใหญ่P1i และตอนนี้ได้น้องเล็ก w350 มาไว้ในครอบครองแล้วค่ะ

2.เราจะโหลดคู่มือ w350 ที่เปนภาษาไทยได้ที่ไหนบ้างคะ

3.ไม่ทราบว่าพี่มีโปรแกรมเปลี่ยนเพลงจากภาษาต่างดาวเปนภาษาไทยไม๊คะ คือว่าทรายใช้ MacBook Pro แล้วปรากฏว่าโหลดโปรแกมไม่ได้ซะงั้นอ๊ะ เคลียจเลยๆ ฮ่าๆ

saiza69shazi@hotmail.com

นี่อีเมลทรายจ้าขอบคุณล่วงหน้านะคะคุณพี่ Very Happy

1. พี่ส่ง Themes สำหรับ W350i ให้แล้ว ถ้าไม่พอก็เข้าไปดูที่นี่ http://www.esato.com/themes/sony-ericsson-w350-themes ส่วน Wallpapers คลิ๊กที่นี่ http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=993647#993647
Themes for P1i คลิ๊กที่นี่ http://www.zedge.net/themes/1457/sony-ericsson-p1-themes/
Wallpapers for P1i คลิ๊กที่นี่ http://www.zedge.net/wallpapers/1457/sony-ericsson-p1-wallpapers/

2. คู่มือฯ ภาษาไทยก็อยู่ในกล่องไงคับ หาดีๆ ถ้าไม่มีแปลว่าโดนคนขายจิ๊กไปขายเรียบร้อยแล้ว laughing6

3. วิธีแก้เครื่องแสดงข้อมูลเพลงไทยเป็นภาษาจีนหรือภาษาต่างดาว คลิ๊กที่นี่

saiza_sodasai ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าw350 มีถ่ายภาพโหมดต่างๆไม๊คะ เช่นพาโนรามา อัดเสียงขณะสนทนาได้ฤป่าว เพราะใน p1i ไม่มี ทั้งสองอย่าง(แอบเศร้าๆ) ก่อนหน้านี้ เคยใช้ w810 ปรากฏว่ามี...

W350i เป็น W Series รุ่นประหยัดเน้นฟังเพลงไม่เน้นกล้องจึงไม่มีโหมดถ่ายภาพที่น้องว่า มีแต่ Night mode ไว้ถ่ายกลางคืนหรือในที่แสงน้อย บันทึกเสียงขณะสนทนาไม่ได้ แต่บันทึกเสียงแบบ Lecture ได้ ส่วน P1i พี่เคยใช้นานแล้วจำไม่ได้ว่ามีป่าวอ่ะ? laughing6
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 16:27  

ขอบคุงค้าบ ตอนนี้กำหลังโหลดอย่างขมักเขม้น พอเจ้าP1i มีธีมน่ารักๆ นี่ดูเคร่งขรึมน้อยลงมาเชียวค่ะ ฮ่าๆ

ปล.w350 หนูไม่มีคู่มือภาษาไทยค่ะเพราะซื้อที่เมกา แต่ว่าธีมต่างๆโหลดใช้ได้ค่ะ แล้วก็แสดงชื่อเพลงเปนภาษาไทยใน my stuff แต่เวลาเล่นเพลงนี่ภาษาต่างดาวขนานแท้เลยอ๊ะค่ะ ฮ่าๆ ขอบคุงพี่looker มากๆเลยค่ะสำหรับธีม ถ้ามีปัญหาจะขอรบกวนถามใหม่นะคะ Very Happy
gV
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังหาไม่เจอเลยครับ
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 23:54  

ใครเจอว่ามีขายที่บิ๊กซีสาขาไหนอยู่ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ตามหามาสี่ห้าสาขาแล้ว ไม่เจอเลย
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ยังหาไม่เจอเลยครับ
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 09:40  

gV ผู้เขียน:
ใครเจอว่ามีขายที่บิ๊กซีสาขาไหนอยู่ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ตามหามาสี่ห้าสาขาแล้ว ไม่เจอเลย

ไปเดินหาให้เมื่อยทำไมล่ะคับ?
ผมโพส link ไว้เกลื่อนบอร์ดฯ เพื่อให้โทรเช็กของและสีที่ต้องการตามสาขาต่างๆ ก่อนจะได้ไม่เสียเที่ยว คลิ๊กที่นี่ คับ laughing6
password69
Year's Star

หัวข้อ : สงสัยครับ
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 12:08  

สวัสดีครับพี่ Looker

ผมมีเรื่องสงสัย แต่ไม่เกี่ยวกับ w350i นะครับ แต่เผื่อพี่จาทราบบ้าง

เรื่องหูฟัง sony รุ่น EX 085
http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?5634180
เห็นเค้าขายกัน 100กว่าบาทเองครับ เพื่อนกะพี่เค้าซื้อมา ลองฟังดูเสียงออกแนวทุ้มถึงทุ้มทุ้ม
สงสัยแบบไม่รู้จาหันไปถามใครครับ เพราะส่วนตัวไม่คิดว่าโซนี่จะทำออกแนวทุ้มทุ้มแบบนี้
พี่พอจาทราบมะครับว่าเป็นของแท้รึเปล่า ราคา100กว่าบาทเอง

อีกตัวครับ หูฟัง SONY MDR-EX71SL
http://www.seclub.com/forum/viewtopic.php?t=55588
ผมค้นดูเค้าว่าช็อบไอโมบายขายอยู่ 349.- แต่ตัวนี้ผมไม่เคยฟังนะครับ
คำถามเดิมครับ พี่พอจาทราบมะครับว่าเป็นของแท้รึเปล่า

ทั้ง 2 ตัว ผมไม่เห็นในช็อบของโซนี่น่ะครับ

หรือมีใครพอจาทราบก็ขอรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงสัยครับ
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 12:24  

password69 ผู้เขียน:
สวัสดีครับพี่ Looker

ผมมีเรื่องสงสัย แต่ไม่เกี่ยวกับ w350i นะครับ แต่เผื่อพี่จาทราบบ้าง

เรื่องหูฟัง sony รุ่น EX 085
http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?5634180
เห็นเค้าขายกัน 100กว่าบาทเองครับ เพื่อนกะพี่เค้าซื้อมา ลองฟังดูเสียงออกแนวทุ้มถึงทุ้มทุ้ม
สงสัยแบบไม่รู้จาหันไปถามใครครับ เพราะส่วนตัวไม่คิดว่าโซนี่จะทำออกแนวทุ้มทุ้มแบบนี้
พี่พอจาทราบมะครับว่าเป็นของแท้รึเปล่า ราคา100กว่าบาทเอง

อีกตัวครับ หูฟัง SONY MDR-EX71SL
http://www.seclub.com/forum/viewtopic.php?t=55588
ผมค้นดูเค้าว่าช็อบไอโมบายขายอยู่ 349.- แต่ตัวนี้ผมไม่เคยฟังนะครับ
คำถามเดิมครับ พี่พอจาทราบมะครับว่าเป็นของแท้รึเปล่า

ทั้ง 2 ตัว ผมไม่เห็นในช็อบของโซนี่น่ะครับ

หรือมีใครพอจาทราบก็ขอรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

พวกหูฟังฯ ที่ประกาศขายตามเวปหรือวางขายตามร้านทั่วไปมีทั้งของแท้, ของหิ้วซึ่งเป็นของแท้แต่ลักลอบนำเข้ามาขายถูกกว่าศูนย์ฯ เพราะไม่ต้องเสียภาษี, ของใช้แล้วหรือของมือสอง และของก๊อปหรือของปลอมซึ่งก็มีหลายเกรด บางทีดูแทบไม่ออกเพราะใกล้เคียงของจริงมากไม่ว่าจะเป็นตัวหูฟังฯ หรือ package หากคุณไปเจอคนขายที่มีคุณธรรมเขาก็บอกตามตรงว่าเป็นของก๊อปแต่เรียกให้ดูดีว่า "สินค้าเกรด A" ถ้าไม่ใช่หูเทพฯ บางทีฟังแทบไม่รู้ด้วยซ้ำ ส่วนความทนทานก็ต้องใช้ไปสักระยะก็จะรู้ ที่สำคัญคือราคาถูกกว่าของแท้

ถ้าของแท้นำเข้าถูกต้องตามกฏหมายจะมีฉลากติดที่ package ระบุเดือนปีนำเข้า, ผู้สั่ง/นำเข้า, รหัส/code สินค้า แต่ถ้าไม่มีก็สันนิษฐานได้ว่าเป็นของหิ้วหรือของปลอม laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 23 Aug 2009 12:41; ทั้งหมด 1 ครั้ง
password69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 12:39  

ขอบคุณมากครับ

แล้วจาสังเกตุของหิ้วกะของปลอมได้ยังไงบ้างครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 12:43  

ขอบคุณมากครับ

แล้วจาสังเกตุของหิ้วกะของปลอมได้ยังไงบ้างครับ

ดูที่ Package ไงคับ ต้องดูดีไม่มีร่องรอยถูกแกะมาก่อน ถ้าเป็นของแท้นำเข้าถูกต้องตามกฏหมายจะมีฉลากระบุเดือน/ปีนำเข้า, ผู้สั่ง/ผู้นำเข้า, รหัส/code สินค้าฯ ถ้าซื้อร้านศูนย์ฯ มีรับประกันฯ ด้วย แต่เท่าที่สังเกตุของหิ้วจะไม่มีฉลาก หรือหากมีก็เป็นฉลากเปล่าไม่ระบุอะไร laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 23 Aug 2009 12:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
password69
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณมากครับ
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 12:48  

อ่าครับ ขอขอบคุณอีกครั้งครับ
Midobew
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 00:50  

พี่ครับ อิอ เราหายไปนาน ตอนนี้ เจอปัญหาปุ่มลอกแล้ว เอิ๊กๆ มันเริ้มลอก ทีละนิด ทีละหน่อย แล้วก็ เครื่องสีขาว มันจาออก เหลืองๆแล้ว ว่าใส่ซองดูแลดีแล้วนะเนี่ย สงสัยต้องเก็บตังค์ ถอยw508ซะแล้ว อิอิ

พี่ครับถ้าส่งศุนย์เรื่องปุ่มอ่ะ บอกเค้าว่าไงอ่ะ ถ้าบอกว่าปุ่มลอก เค้าจาเคลมเลยรึ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 00:52  

เฮ้ย ดาวดวงที่สองมันขึ้นมาแล้ว โอว์ เย้ สองปีๆ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 09:35  

Midobew ผู้เขียน:
พี่ครับ อิอ เราหายไปนาน ตอนนี้ เจอปัญหาปุ่มลอกแล้ว เอิ๊กๆ มันเริ้มลอก ทีละนิด ทีละหน่อย แล้วก็ เครื่องสีขาว มันจาออก เหลืองๆแล้ว ว่าใส่ซองดูแลดีแล้วนะเนี่ย สงสัยต้องเก็บตังค์ ถอยw508ซะแล้ว อิอิ

พี่ครับถ้าส่งศุนย์เรื่องปุ่มอ่ะ บอกเค้าว่าไงอ่ะ ถ้าบอกว่าปุ่มลอก เค้าจาเคลมเลยรึ

เครื่องสีขาวเริ่มเหลืองเกิดจากคราบเหงื่อไคลและฝุ่นละอองสะสม ลองใช้ผ้านุ่มที่แห้งและสะอาดแตะสเตคลีนบางๆ (มีขายในห้างฯ แผนกเครื่องเขียน) แล้วเช็ดให้ทั่วรับรองขาวจั๊วะ laughing6

ใช่แล้วคับ..บอกเจ้าหน้าที่ฯ รับเรื่องหน้าเคาน์เตอร์ว่า เอาเครื่องมาเครมปุ่มลอก ถ้าไปศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนสามารถนั่งรอรับเครื่องกลับได้เลย อย่าลืมนำใบเสร็จฯ ไปด้วยนะตัวเอง! laughing6

เฮ้ย ดาวดวงที่สองมันขึ้นมาแล้ว โอว์ เย้ สองปีๆ

laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 24 Aug 2009 18:00; ทั้งหมด 1 ครั้ง
gettymaru
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : อ้อ...
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 14:04  

้อ้อ น้องดาวที่ขึ้นมาเนี่ยหมายถึ่งปีเหรอ
เพิ่งรู้ Embarassed
Midobew
Year's Star

หัวข้อ : Re: อ้อ...
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 16:44  

gettymaru ผู้เขียน:
้อ้อ น้องดาวที่ขึ้นมาเนี่ยหมายถึ่งปีเหรอ
เพิ่งรู้ Embarassed

อืม คุณgettymaru นี่ สมาชิกกิตติมาศักดิ์ เท่ากับพี่เก้อแกเลยแฮะ
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 19:49  

^
ถ้าเป็นจำนวนปีจริงๆหมายความว่าแก่แล้วมากกว่าครับ 555
pumpkin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 19:49  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เองค่ะ สีขาว น่ารักดี ตอนนี้ที่Big c สำโรง เหลือแต่สีขาว ตอนแรกซื้อสีส้มแต่เอาไปเปลี่ยนเพราะเลขIMEI ไม่ตรงกับกล่อง พนักงานบอกว่าสีม่วงและส้มที่เหลือมีคนมากวาดไปเกลี้ยงเลยค่ะ น่าจะเป็นพวกตามตู้ที่เอาไปขายเพิ่มราคา อีกที่หนึ่งที่ยังมีของหลาย 10 เครื่องเลย คือ Big c สุขาภิบาล เหลือแต่สีม่วงอย่างเดียวค่ะ
pumpkin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 19:55  

ขอเกม หรือโปรแกรมเพ่มเติมหน่อยได้มัยค่ะ

กรุณาส่งที่เมล์นี้นะค่ะ ole_73@hotmail.com
เหลือเชื่อ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 21:16  

Looker ผู้เขียน:

เครื่องสีขาวเริ่มเหลืองเกิดจากคราบเหงื่อไคลและฝุ่นละอองสะสม ลองใช้ผ้านุ่มที่แห้งและสะอาดแตะสเตคลีนบางๆ (มีขายในห้างฯ แผนกเครื่องเขียน) แล้วเช็ดให้ทั่วรับรองขาวจั๊วะ laughing6

ใช่แล้วคับ..บอกเจ้าหน้าที่ฯ รับเรื่องหน้าเคาน์เตอร์ว่า เอาเครื่องมาเครมปุ่มลอก ถ้าไปศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนสามารถนั่งรอรับเครื่องกลับได้เลย อย่าลืมนำใบเสร็จฯ ไปด้วยนะตัวเอง! laughing6

สเตคลีน เราเอามาเช็ดฝาหลังโน๊ตบุ๊ค รอยด่างจะหายไปหรือปล่าวคับ โน๊ตบุ๊คอัสซุส รุ่นz99m นะคับสีบรอนคับพี่ ขอบคุณล่วงหน้าคับ Very Happy
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 00:02  

^
ถ้าเป็นจำนวนปีจริงๆหมายความว่าแก่แล้วมากกว่าครับ 555

จุ๊จุ๊! ห้ามพูดคำว่าแก่แถวๆ นี้ มันกระเทือน!! laughing6

pumpkin ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เองค่ะ สีขาว น่ารักดี ตอนนี้ที่Big c สำโรง เหลือแต่สีขาว ตอนแรกซื้อสีส้มแต่เอาไปเปลี่ยนเพราะเลขIMEI ไม่ตรงกับกล่อง พนักงานบอกว่าสีม่วงและส้มที่เหลือมีคนมากวาดไปเกลี้ยงเลยค่ะ น่าจะเป็นพวกตามตู้ที่เอาไปขายเพิ่มราคา อีกที่หนึ่งที่ยังมีของหลาย 10 เครื่องเลย คือ Big c สุขาภิบาล เหลือแต่สีม่วงอย่างเดียวค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ laughing6

ขอเกม หรือโปรแกรมเพ่มเติมหน่อยได้มัยค่ะ

กรุณาส่งที่เมล์นี้นะค่ะ ole_73@hotmail.com

มีแต่ Dict กะ Themes อ่ะ พวกเกมส์ลองเอาโทรศัพท์ต่อเน็ทเข้าไปดาวน์โหลดในเวป Fun&Download ของ SE เกมส์ละ 40 บาท (เอง) laughing6 ของฟรีก็มีนะ เข้าไปที่เมนู File manager > Games > Sony Ericsson > Go to รอสักครู่เครื่องจะโหลดหน้าเวปเกมส์มาให้เลือก ถ้าชอบของฟรีก็เลื่อนลงมาล่างๆ ดูที่หัวข้อประเภท > ของฟรี laughing6

ปล. โทรศัพท์ของคุณต้องเชื่อมต่อ Internet ได้นะ

เหลือเชื่อ ผู้เขียน:

สเตคลีน เราเอามาเช็ดฝาหลังโน๊ตบุ๊ค รอยด่างจะหายไปหรือปล่าวคับ โน๊ตบุ๊คอัสซุส รุ่นz99m นะคับสีบรอนคับพี่ ขอบคุณล่วงหน้าคับ Very Happy

ถ้าอยากรู้ลองดูได้เพราะไม่ทำลายพื้นผิววัสดุ มั่นใจได้เพราะพี่ใช้บ่อย เช็ดโทรศัพท์ตั้งโต๊ะ โทรศัพท์มือถือ โน๊ตบุ๊ค เครื่องแฟ็กซ์ พริ๊นเตอร์ เตาไมโครเวฟ ตู้เย็น ฯลฯ เช็ดได้หมดคับ laughing6
new hand
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 00:48  

ขอสอบถามพี่ ลุคเกอร์ กูรู โซนี่หน่อยครับ

ผมใช้รุ่นนี้เป็นโมเดม (เอไอเอส) ทำไมมันขึนว่าใช้ gprs ล่ะครับ

ไม่ใช่ edge เหรอ ครับ หรือว่าต้องตั้งค่าก่อน ตกลงมันเชื่อมอินเตอร์เน็ตผ่าน edge ยังไง

เหรอครับ รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
navana_wing
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 09:36  

มี themes ของ Walkman2.0 มั้ยอ่ะ รบกวนด้วยครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 10:24  

new hand ผู้เขียน:
ขอสอบถามพี่ ลุคเกอร์ กูรู โซนี่หน่อยครับ

ผมใช้รุ่นนี้เป็นโมเดม (เอไอเอส) ทำไมมันขึนว่าใช้ gprs ล่ะครับ

ไม่ใช่ edge เหรอ ครับ หรือว่าต้องตั้งค่าก่อน ตกลงมันเชื่อมอินเตอร์เน็ตผ่าน edge ยังไง

เหรอครับ รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

ขึ้นอยู่กะพื้นที่ที่คุณใช้งานคับ ให้คุณสังเกตุขณะใช้โทรศัพท์เป็น modem เชื่อมต่อเน็ทให้คอมพ์ ถ้าตัวอักษรเหนือสัญญาณเครือข่ายเป็น E ก็หมายถึง EDGE แต่ถ้าเป็น G ก็หมายถึง GPRS laughing6

ปล. AIS คุยว่าสัญญาณ EDGE ของเขาเร็วและแรงว่า GPRS ถึง 5 เท่า แต่พี่ว่าไม่ถึงนะ laughing6

navana_wing ผู้เขียน:
มี themes ของ Walkman2.0 มั้ยอ่ะ รบกวนด้วยครับ

Walkman 2.0 เปลี่ยน Skins หรือสีพื้นได้ 3 สี คือ เทาดำ ส้ม และขาว แต่ Walkman 3.0 สีพื้นจะเปลี่ยนตาม Theme ที่เลือกคับ laughing6
new hand
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 18:21  

พี่ ลุกเกอร์ ครับ ทำไมเวลาผมอัพเดท fw. แล้วมันขึ้นว่า ไม่พบข้อมูล ผลิตภัณฑ์นี้ล่ะครับ

แก้ปัญหายังไงดีครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 18:28  

พี่ ลุกเกอร์ ครับ ทำไมเวลาผมอัพเดต fw. แล้วมันขึ้นว่า ไม่พบข้อมูล ผลิตภัณฑ์นี้ล่ะครับ

แก้ปัญหายังไงดีครับ ขอบคุณครับ

หรือเป็นเพราะว่า ต้องออนไลน์ตลอดเวลาขณะจะอัพเดต เพราะว่าผมใช้โทรศัพท์

ต่อเน็ตไปด้วยน่ะครับ พอปิดเตรื่องมันก็เลยตัด รึป่าว Question
new hand
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 20:45  

อัพเดท ได้แล้วครับ

แต่ทำข้อมูลรายชื่อหาย กู้คืนได้มั๊ยครับ Shocked
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 22:45  

Anonymous ผู้เขียน:
พี่ ลุกเกอร์ ครับ ทำไมเวลาผมอัพเดต fw. แล้วมันขึ้นว่า ไม่พบข้อมูล ผลิตภัณฑ์นี้ล่ะครับ

หรือเป็นเพราะว่า ต้องออนไลน์ตลอดเวลาขณะจะอัพเดต เพราะว่าผมใช้โทรศัพท์

ต่อเน็ตไปด้วยน่ะครับ พอปิดเตรื่องมันก็เลยตัด รึป่าว Question

โทรศัพท์ที่ใช้เป็น modem เชื่อมต่อเน็ทให้คอมพ์ผ่าน EDGE กะ โทรศัพท์ที่จะนำมา up FW ต้องคนละเครื่องกัน ที่คุณเข้าใจนั่นถูกแล้วคับ laughing6

อัพเดท ได้แล้วครับ

แต่ทำข้อมูลรายชื่อหาย กู้คืนได้มั๊ยครับ Shocked

ในขั้นตอนการ up FW โปรแกรมฯ จะมีบอกให้คุณสำรองข้อมูลก่อน แต่จริงๆ แล้ว contacts ในตัวเครื่องสามารถสำรองไปที่ M2 ได้หมด หากสำรองไปไว้ที่ซิมธรรมดาจะได้แค่ 250 เบอร์

ปล. การ up FW จะมีผลต่อข้อมูลในต้วเครื่อง แต่ไม่มีผลต่อข้อมูลในซิมและ M2 งัยพี่ขอแสดงความยินดีด้วยที่ up สำเร็จ เก่งมากคับ laughing6
pumpkin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 13:10  

เครื่องก็ปกติ แต่ทำไมขึ้นตัว e ล่ะค่ะ ทั้งๆๆ ที่ไม่ได้ต่อเน็ตอ่ะคะ จะลบออกได้ไงค่ะ
password69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 19:42  

อยากทราบว่า หัวแปลง Fast Port เป็น 3.5m แบบสายสั้น ๆ อะครับ มีแบบที่เป็นยี่ห้อรึเปล่าครับ เห็นเค้าขายกันไม่ถึง100 แต่อยากได้ของดีหน่อยมากกว่า ถ้ามีขอราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 20:07  

เครื่องก็ปกติ แต่ทำไมขึ้นตัว e ล่ะค่ะ ทั้งๆๆ ที่ไม่ได้ต่อเน็ตอ่ะคะ จะลบออกได้ไงค่ะ

ตัวอักษร E เหนือสัญญาณเครือข่ายฯ (GSM) แค่โชว์ให้ทราบเฉยๆ ว่าคุณอยู่ในพื้นที่ที่มีสัญญาณ EDGE ถ้ามันเปลี่ยนเป็น G ก็หมายถึง GPRS ไม่ใช่กะลังเชื่อมต่อเน็ทจึงไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ แล้วก็ลบไม่ได้ด้วย

ที่คุณต้องคอยระวังก็คือสัญลักษณ์ลูกโลกต่ะหาก ถ้าเห็นโชว์ขึ้นมาเมื่อไหร่นั่นแปลว่ามันกะลังเชื่อมต่อเน็ทซึ่งจะมีค่า Air time laughing6

อยากทราบว่า หัวแปลง Fast Port เป็น 3.5m แบบสายสั้น ๆ อะครับ มีแบบที่เป็นยี่ห้อรึเปล่าครับ เห็นเค้าขายกันไม่ถึง100 แต่อยากได้ของดีหน่อยมากกว่า ถ้ามีขอราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ผมเข้าใจว่าคุณคงไม่อยากเอาหูฟังฯ ของ SE มาถอดเปลี่ยนแจ๊คหูฟังฯ รุ่นอื่นเพราะสายจะยาวเกะกะ แต่ตัวแปลง Fast port เป็นแจ๊ค 3.5 มม. ที่ผมเห็นวางขายทั่วไปก็มีแต่แบบธรรมดา หากคุณห่วงเรื่องคุณภาพเสียงก็ลองหาที่ม้วนเก็บสายหูฟังฯ มาใช้ดู laughing6
password69
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณครับ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 17:14  

อ่า ไม่มีเลยหรอครับ sony น่าจะทำออกมาบ้างเนอะ น่าเสียดาย ขอบคุณมากครับ คุณ looker
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุณครับ
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 12:23  

อ่า ไม่มีเลยหรอครับ sony น่าจะทำออกมาบ้างเนอะ น่าเสียดาย ขอบคุณมากครับ คุณ looker

ขอลองเค้าทดสอบก่อนได้หรือเปล่าครับ ถ้าได้ก็น่าจะลองดู ของธรรมดาๆอาจจะใช้การได้ดีก็ได้ ถ้าลองแล้วไม่ถูกใจก็ไม่ต้องซื้อ หรือไม่ก็ทำแบบที่ท่านพี่ลุ๊กเกอร์บอกครับ
ido
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 18:08  

เห่อ วันนี้ไปเรียนมากลับสะเย็น ว่าจะโทรเช็ค bigC สักหน่อย คงต้องเป็นพรุ่งนี้
มีใครได้ลองโทรไปแล้วบ้างช่วงนี้ ยังมีเหลืออยู่ไหม Mad
mew76
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 02:01  

พี่ครับรบกสนถามหน่อยครับ

พอดีผมซื้อเครื่องมาจากมาเลเซียแล้วมันไม่มีภาษาไทย ไม่ทราบว่าเครื่องในไทยมีภาษาไทยเมนูไทยป่าว แล้วถ้ามีผมสามารถใส่เพิ่มได้ป่าวแล้วไฟล์และวิธีขั้นตอนการใส่มีป่าวครับถ้ามียังไงรบกวนพี่โพสให้ผมด้วยนะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 09:37  

mew76 ผู้เขียน:
พี่ครับรบกสนถามหน่อยครับ

พอดีผมซื้อเครื่องมาจากมาเลเซียแล้วมันไม่มีภาษาไทย ไม่ทราบว่าเครื่องในไทยมีภาษาไทยเมนูไทยป่าว แล้วถ้ามีผมสามารถใส่เพิ่มได้ป่าวแล้วไฟล์และวิธีขั้นตอนการใส่มีป่าวครับถ้ามียังไงรบกวนพี่โพสให้ผมด้วยนะครับ

เครื่องศูนย์ไทยมีเมนูภาษาไทย พิมพ์/อ่าน/รับ/ส่งข้อความภาษาไทยได้ เข้าเวปไทยก็อ่านไทยได้ ปุ่มกดมีภาษาไทยด้วย

เครื่องนอกศูนย์ฯ ไม่รับลงภาษาไทยให้ ต้องเอาไปให้ร้านตู้หรือร้านทั่วไปลง ใน MBK ชั้น 4 ก็ได้ งัยลองเดินถามดู laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 12:58  

ผมมีสีขาว มีใครสนใจป่าว สวย สวย ขอบอก
แต่ไม่มีภาษาไทยนะ ต้องลงเองงไม่ยาก นำเข้าใหม่เอี่ยว ครบชุด
สนก้อ manoth_t@hotmail.com
golf1234yoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิอิ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 15:51  

ซื้อมาเม่าไหร่ หรอคับ
golf1234yoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิอิ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 15:52  

*เท่าไหร่
password69
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุณครับ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 23:21  

ขอลองเค้าทดสอบก่อนได้หรือเปล่าครับ ถ้าได้ก็น่าจะลองดู ของธรรมดาๆอาจจะใช้การได้ดีก็ได้ ถ้าลองแล้วไม่ถูกใจก็ไม่ต้องซื้อ หรือไม่ก็ทำแบบที่ท่านพี่ลุ๊กเกอร์บอกครับ

ไม่ได้เข้ามาดูหลายวันครับ เลยมาเม้มช้าครับ

ที่กลัวที่สุดคืออุปกรณ์จะไม่ได้คุณภาพจะทำให้พอร์ตหรือหูฟังเสียหรือเสื่อมเร็วกว่าปกติน่ะครับ หรือถ้าผมคิดผิดเอง ก็จาซื้อมาใช้ครับ สายจาได้ไม่พันคอ หุหุ เรื่องเสียงผมยังมือใหม่อยู่น่ะครับ แหะ ๆ

ขอบคุณมากครับผม
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 23:07  

ปุ่มลอกเป็นรงานเป็นการใหญ่แล้วครับ ยิ่งน่านวัน ปุ่มNavi ยิ่งเป้นสีดำเรื่อยๆๆ สวยเชียวอ่า สงสัยต้องรอใหล้หมดประกันแล้วเคลม มันจายังมีปุ่มเหลือให้เปลี่ยนมะเนี่ย
pumpkin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 13:35  

ซื้อมาประมาณ 3,090 บาท ถ้าจำไม่ผิดน่ะ ตอนนี้ที่ Big C สุขาภิบาล 3 เหลือแต่ดำม่วง หลายตัวอยู่ค่ะ
jill
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยจ้า
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 20:07  

สติ๊กเกอร์คำว่า Sony Ericsson
มันหลุดหายไปแล้วค้า
อยากทราบว่ามีขายมั้ยค่ะ
ไม่อยากเห็นมันโล้นๆแบบนี้อะ เห็นน๊อตข้างในเลยSad

ขอบคุณมากค้า
dennygal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w350i
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 09:06  

รบกวนถามกูรูค่ะ ถ้าซื้อเครื่องที่เมืองไทยไปใช้ต่างประเทศ (เครื่องศูนย์)เวลาเครื่องมีปัญหาสามารถเคลมประกันได้ที่ 0 sony ต่างประเทศไม๊คะ
ที่นีแพงมาก และไม่ให้อุปกรณ์เสริมครบชุดด้วยมีแค่สายชารจกับหูฟังเท่านั้น พอดีเพื่อนกลับบ้านว่าจะฝากซื้อรุ่นนี้อะค่ะ
nazi1982
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 07:35  

ซื้อมาประมาณ 3,090 บาท ถ้าจำไม่ผิดน่ะ ตอนนี้ที่ Big C สุขาภิบาล 3 เหลือแต่ดำม่วง หลายตัวอยู่ค่ะ

อยากได้สีนี้เก็บไว้อีกเครื่อง ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังมีอยู่ไหม๊ครับ...สุขา 3, BigC ราม หรือระแวกแถวนี้มีไหม๊ครับ ผมอยู่ รัชดา ที่ไหนมีเย็นนี้ไปได้หมด..
nazi1982
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยจ้า
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 07:36  

jill ผู้เขียน:
สติ๊กเกอร์คำว่า Sony Ericsson
มันหลุดหายไปแล้วค้า
อยากทราบว่ามีขายมั้ยค่ะ
ไม่อยากเห็นมันโล้นๆแบบนี้อะ เห็นน๊อตข้างในเลยSad

ขอบคุณมากค้า

ถามศูนย์เลยครับ ของแท้ ๆ มีแน่นอน เคยอ่านเจอกระทู้เก่า ๆ
nazi1982
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 08:08  

nazi1982 ผู้เขียน:

อยากได้สีนี้เก็บไว้อีกเครื่อง ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังมีอยู่ไหม๊ครับ...สุขา 3, BigC ราม หรือระแวกแถวนี้มีไหม๊ครับ ผมอยู่ รัชดา ที่ไหนมีเย็นนี้ไปได้หมด..

ใครไปเจอที่ไหนรบกวนแจ้งด้วยครับผม...
Pumpkin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W350i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 12:13  

ก็ตามสาขาที่บอกนั่นแหล่ะค่ะ ลองหาเบอร์ดูที่ 1133นะค่ะ ตอนนี้มีแน่นอน
ผ่านมาขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W350i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 01:19  

ขออนุญาตขาย w350i สีขาว 98% ยกกล่อง 2700บาทประกัน 11 เดือน
hpm-77box set (ซื้อจากศูนย์เจมาร์ทแท้ๆ มีใบเสร็จ ประกันอีก5เดือน)900บาท
m2 4G แท้ 500บาท
ถ้าเหมาทั้งหมด คิดไป 4,000บาท สะดวกแถวปิ่นเกล้านะคับ
สนใจติดต่อ 0879244664
t@
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 07:00  

รบกวนขอ dict กับ theme ด้วยครับ ขอบคุณครับ
pdt_eng@yahoo.com
YADAPOOK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 15:05  

คือรบกวนถามหน่อยอ่าค่ะ

คือเอา350ส่งบลูให้เพื่อนแล้วที่นี้
เครื่องเพื่อนเมมเต็มอ่าค่ะ
แล้วมันก็ตัดการส่งไปแล้วเครื่อง350ก็ดับไปแล้วก็ติดขึ้นมาใหม่
ไม่ทราบว่าเป็นอะไรหรือเปล่าค่ะ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 15:30  

YADAPOOK ผู้เขียน:
คือรบกวนถามหน่อยอ่าค่ะ

คือเอา350ส่งบลูให้เพื่อนแล้วที่นี้
เครื่องเพื่อนเมมเต็มอ่าค่ะ
แล้วมันก็ตัดการส่งไปแล้วเครื่อง350ก็ดับไปแล้วก็ติดขึ้นมาใหม่
ไม่ทราบว่าเป็นอะไรหรือเปล่าค่ะ

น่าจะเป็นอาการของเครื่องใช้ทรัพยกรจนหมด(หรือเหลือน้อยมาก)แล้วประมวลผลไม่ทันก็เลยรีสตาร์ทใหม่ ถ้านานๆเป็นทีก็ไม่ต้องซีเรียสครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 19:17  

เอ่อ อยากทราบว่ารุ่นนี้ ชาทแบตเต็ฒกี่ ชม.หรอคับ

ผมเพิ่งซื้อมาใด้สองวัน สีขาว
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 13:54  

เอ่อ อยากทราบว่ารุ่นนี้ ชาทแบตเต็ฒกี่ ชม.หรอคับ

ผมเพิ่งซื้อมาใด้สองวัน สีขาว

แบตฯ รุ่นใหม่อย่าง Li-ion หรือ Li-polymer ชาร์จฯ ครั้งแรก 4 ชั่วโมง (ควรปิดเครื่อง) ชาร์จฯ ครั้งต่อไปจะเปิดหรือปิดเครื่องก็ได้ ระยะเวลาก็ขึ้นอยู่กะประจุไฟในแบตฯ เดิมเหลืออยู่เท่าไหร่ ชาร์จฯ แค่เต็มก็ถอดสายชาร์จฯ ได้เลย

คุณอาจชาร์จฯ ทิ้งไว้ตอนกลางคืน รุ่งเช้าค่อยถอดสายชาร์จฯ ออกก็ได้ ตำรวจม่ะจับ อุอุ laughing6
sssssss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 13:09  

ถามพี่ลุกเกอร์ หน่อยครับ

อาการหน้าจอติด ๆ ดับ ๆ เกิดจากอะไรเหรอครับ

แล้วแก้ปัญหายังไงดีครับ ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 13:45  

sssssss ผู้เขียน:

อาการหน้าจอติด ๆ ดับ ๆ เกิดจากอะไรเหรอครับ

แล้วแก้ปัญหายังไงดีครับ ขอบคุณครับ

ถ้าหมายถึงรุ่นนี้ไม่มีสายแพรคงไม่เกี่ยว หากซิมเก่าใช้มาหลายปีแล้วควรนำไปเปลี่ยน เปลี่ยนฟรีที่สำนักงานบริการเครือข่ายฯ ที่คุณใช้งานอยู่ (นำบัตรประชาชนไปด้วย) หรือจะลองถอดซิมมาทำความสะอาดหน้า contact ที่เป็นทองเหลืองโดยเอายางลบดินสอถูหรือจะใช้ผ้านุ่มๆ แตะน้ำนิดๆ ถูแล้วเช็ดให้แห้งก่อนใส่กลับเข้าไปตามเดิม หากทำแล้วไม่หายน่าเป็นที่ SW งัยลอง upgrade FW ดู ถ้าหายก็ไม่ต้องไปศูนย์ฯ laughing6

Upgrade FW คลิ๊กที่นี่

หากเครื่องของคุณเป็น FW เวอร์ชั่นล่าสุดอยู่แล้ว หรือในระหว่างดำเนินการฯ โปรแกรมฯ แจ้งว่า "ซอฟแวร์ล่าสุดติดตั้งอยู่แล้ว" ก็ให้คลิ๊ก "ติดตั้งใหม่" มันจะ up ซ้ำให้ซึ่งเราเรียกว่าการ flash FW

Flash FW คลิ๊กที่นี่

ปล. หน้าตาโปรแกรม Update service ที่คุณดาวน์โหลดมาติดตั้งที่คอมพ์อาจแตกต่างไปจากที่พี่ review ไว้เพราะคนละเวอร์ชั่นกัน แต่โดยรวมแล้ววิธีทำก็คล้ายๆ กัน

*การ upgrade FW จะมีผลต่อข้อมูลในตัวเครื่องแต่ไม่มีผลต่อข้อมูลในซิมและ M2 ดังนั้นควรสำรองข้อมูลในตัวเครื่องก่อนดำเนินการ laughing6
t@
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 00:11  

ได้รับแล้วครับ ขอบคูณครับ คุณlooker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 07:45  

sssssss ผู้เขียน:

ถ้าหมายถึงรุ่นนี้ไม่มีสายแพรคงไม่เกี่ยว หากซิมเก่าใช้มาหลายปีแล้วควรนำไปเปลี่ยน เปลี่ยนฟรีที่สำนักงานบริการเครือข่ายฯ ที่คุณใช้งานอยู่ (นำบัตรประชาชนไปด้วย) หรือจะลองถอดซิมมาทำความสะอาดหน้า contact ที่เป็นทองเหลืองโดยเอายางลบดินสอถูหรือจะใช้ผ้านุ่มๆ แตะน้ำนิดๆ ถูแล้วเช็ดให้แห้งก่อนใส่กลับเข้าไปตามเดิม หากทำแล้วไม่หายน่าเป็นที่ SW งัยลอง upgrade FW ดู ถ้าหายก็ไม่ต้องไปศูนย์ฯ laughing6

Upgrade FW คลิ๊กที่นี่

หากเครื่องของคุณเป็น FW เวอร์ชั่นล่าสุดอยู่แล้ว หรือในระหว่างดำเนินการฯ โปรแกรมฯ แจ้งว่า "ซอฟแวร์ล่าสุดติดตั้งอยู่แล้ว" ก็ให้คลิ๊ก "ติดตั้งใหม่" มันจะ up ซ้ำให้ซึ่งเราเรียกว่าการ flash FW

Flash FW คลิ๊กที่นี่

ปล. หน้าตาโปรแกรม Update service ที่คุณดาวน์โหลดมาติดตั้งที่คอมพ์อาจแตกต่างไปจากที่พี่ review ไว้เพราะคนละเวอร์ชั่นกัน แต่โดยรวมแล้ววิธีทำก็คล้ายๆ กัน

*การ upgrade FW จะมีผลต่อข้อมูลในตัวเครื่องแต่ไม่มีผลต่อข้อมูลในซิมและ M2 ดังนั้นควรสำรองข้อมูลในตัวเครื่องก่อนดำเนินการ laughing6

ขอบคุณครับ ไม่ทรายว่า เวอร์ชั่นตอนนี้ ใช่ R11CA002 หรือเปล่าครับ
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 18:10  

ถ้าเปลี่ยนกรอบทั้งหมดเลย(คือ สมมุติเปลี่ยนจากสีขาวเป็นดำส้มหรือดำม่วง ไรงี้) มันต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ ตอนนรั้สีขาวมันเหลืองแล้ว
ชุติมา แก้วมาลา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 16:13  

สวัสดีค่ะพี่ๆ รบกวนถามหน่อยค่ะ พอดีได้เครื่องมาเครื่องหนึ่ง W380i ค่ะ แต่พี่คนที่เค้าขาย เค้าบอกว่าซื้อมาจากเยอรมัน เมนูเป็นภาษาอังกฤษหมดเลยค่ะ จะทำให้เป็นภาษาไทยได้มั้ยคะ

อีกอย่างนึง ถ้าเปลี่ยนบอดี้รุ่นนี้ประมาณเท่าไหร่คะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 21:19  

ถ้าเปลี่ยนกรอบทั้งหมดเลย(คือ สมมุติเปลี่ยนจากสีขาวเป็นดำส้มหรือดำม่วง ไรงี้) มันต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ ตอนนรั้สีขาวมันเหลืองแล้ว

1400 บาทครับ ไปเปลี่ยนมาแล้วที่ ศูนย์
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 22:16  

1400 บาทครับ ไปเปลี่ยนมาแล้วที่ ศูนย์

ขอบคุณครับผม^^
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 14:53  

ตอนนี้ราคามันซักเท่าไหร่แล้วเนี่ย (ทั้งมือหนึ่ง มือสอง)
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 18:33  

ตอนนี้ราคามันซักเท่าไหร่แล้วเนี่ย (ทั้งมือหนึ่ง มือสอง)

มือหนึ่ง น่าจาประมาณ 2900

ส่วนมือสองก็น่าจะประมาณ 1700-2000มั้งครับ

ปล. คนขายตามร้านตู้เค้าบอกว่า โซนี่มือสองขายค่อนข้างยาก ซื้อมือ1มาปล่อยเป็นมือสองได้ราคาค่อนข้างต่ำ และตอนนี้ อาจจะให้ได้แค่ที่MBKที่เดียวแล้ว
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 14:04  

^
ขอบคุณครับ
GungGing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 14:14  

รบกวนอยากจะประกาศขายเครื่อง W350i สีขาว ซื้อมาจาก Big C ตอนซื้อมา 3,090 บาท เพิ่งใช้ได้ไม่ถึง 3 เดือนเลย สภาพใหม่มากแทบจะไม่ได้ใช้เลย เพราะว่าเอาไว้ใช้เป็นเครื่องเบอร์สำรอง พอดีว่าพี่ชายเพิ่งจะซื้อ iPhone มาใหม่ ก็เลยเอาเครื่องเก่า HTC มาให้เราใช้แทน ก็เลยอยากจะบอกขายเพื่อนๆ ที่กำลังหาซื้อกันอยู่ อุปกรณ์ครบชุด หูฟังยังไม่เคยแกะมาใช้เลย ใส่ถุงจาก Big C มายังงัย ก็ยังอยู่สภาพเดิม อยากขายประมาณ 2,700 บาท ถ้าเพื่อนๆ สนใจ ก็ติดต่อมาได้นะ ที่โทร. 083-9722012 Embarassed
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 19:17  

..................สุขสันต์วันลอยกระทง จุ๊ฟๆ น้าทู๊กโคลลล..!! laughing6
......................................

เป็นงัยกันมั่งชาว W350i ? laughing6
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 01:41  

หงอยครับ ไม่ได้เอาw350ไปลอยกระทงก่าใครๆเขาT_t เสียจาย
-PIPE-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 22:37  

ขออณุญาติครับ

ขาย SE W350 สีขาว สภาพ 99% อุปกรณ์ครบ ครับ

(พลาสติกที่แปะกล้องยังไม่ได้เอาออก) เจ้าของใช้เอง

ซื้อที่ big-C วันที่ 2 ส.ค. 52 มีใบเสร็จรับเงินครบถ้วน

ไม่เคยออกนอกบ้านเลย ใช้แค่โทรออก-รับสายเท่านั้น

ราคา 2500 บาท แถมซองกำมะหยี่สีดำ

สนใจติดต่อ 0867714321 ไปป์ครับ

โทรมาสอบถามได้ครับ ยินดี ^^
GungGing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 19:30  

w350i สีขาวขายไปเรียบร้อยแล้วนะคะ Shocked
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 11:16  

คือว่าปกติตรงสัญญาณมันจะมีตัวE

ขึ้นอยู่ตลอด

แต่ว่าอยู่ดีๆไม่ก็ไม่ขึ้นอ่าคะ

ไม่รู้เป็นเพราะอะไรค่ะ

แต่ว่าเมื่อเช้าทำเครื่องตกแรงทีนึงิ่คะ

เลยเป็นสาเหตุรึป่วคะ

ทำไงมันถึงจะขึ้นเหมือนเดิมอ่าคะ
ฮูฮัมฮุค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 21:44  

รุ่นนี้จะมีขายอีกนานปะครับ
Channnnn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 00:22  

ขอthemeกับdict ด้วยครับ ขอบคุณครับ
thisis_chan@windowslive.com
ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 13:16  

ตอนนี้ยังมีขายอยู่มั้ยครับ อยากได้มากๆเลย ...
aborigines
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 14:28  

Embarassed แย่แล้ว ขาฝา flip หัก -**-
ค่าเปลี่ยนกรอบเท่าไหร่ครับพี่ Looker ประกันผมหมดแล้ว ผมซื้อเดือน กันยาปี 08 -*- ซวยมาก เสียเงินเดือนเกิด -*-

ผมอ่านเห็น กระทู้นี้ http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1048066#1048066
บอก 1400 -*- แพงจริง ไม่ไหว ที่จะเคลียร์ >_<"
ment.sbc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2009 16:37  

[quote="aborigines"]:oops: แย่แล้ว ขาฝา flip หัก -**-
ค่าเปลี่ยนกรอบเท่าไหร่ครับพี่ Looker ประกันผมหมดแล้ว ผมซื้อเดือน กันยาปี 08 -*- ซวยมาก เสียเงินเดือนเกิด -*-

ผมอ่านเห็น กระทู้นี้ http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1048066#1048066
บอก 1400 -*- แพงจริง ไม่ไหว ที่จะเคลียร์ >_<"[/quote]

ฝา flip 300 ครับ
แต่ถ้าทั้งกรอบเลยเนี่ย 1400 บาทครับ
ment.sbc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2009 16:39  

ment.sbc ผู้เขียน:
aborigines ผู้เขียน:
Embarassed แย่แล้ว ขาฝา flip หัก -**-

บอก 1400 -*- แพงจริง ไม่ไหว ที่จะเคลียร์ >_<"

ฝา flip 300 ครับ
แต่ถ้าทั้งกรอบเลยเนี่ย 1400 บาทครับ

บางศูนย์ต้องรอสั่งของนะครับ
peace^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 23:31  

พี่ลคเกอร์ รบกวนขอ dict ด้วยครับ ขอบคุนล่วงหน้า
lplp.peace@hotmail.com
Tungaoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 12:11  

พี่ดีผมได้ w350i มือ 2 มาครับ หลังจากหามานานอากรคือ
1.เปิดสายเพื่อรับแล้ว พอใช้งานจริงเปิดฝาฟลิบยังต้องกดรับอีกไม่สามารถรับได้เลย ทั้งที่ตั้งค่าในเมนูแล้ว
2.เมือ่ปิดฝาฟลิบไม่สามารถใช้ฟังชั่นวอกแมนได้ กดไปก็ขึ้นเป็นตัวเลข 2 ด้านใน
อากมาอื่นๆยังไม่พบ ล่าสุดทำการอัพ FW ใหม่แล้วครับ คิดว่าอาการจะดีขึ้นก็ยังเหมือนเดิม ยังไง รบกวนตอบด้วยคัรบ ของดิกกับ ธีม ด้วยน่ะคัรบ creative_aoo@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 11:05  

Tungaoo ผู้เขียน:
พอดีผมได้ w350i มือ 2 มาครับ หลังจากหามานานอาการคือ
1.เปิดระบบเปิดฟลิบเพื่อรับใช้ไม่ได้ครับ พอใช้งานจริงเปิดฝาฟลิบยังต้องกดรับอีกไม่สามารถรับได้เลย ทั้งที่ตั้งค่าในเมนูแล้ว
2.เมื่อปิดฝาฟลิบไม่สามารถใช้ฟังชั่นวอกแมนได้ กดไปก็ขึ้นเป็นตัวเลข 2 ด้านใน
อาการอื่นๆยังไม่พบ ล่าสุดทำการอัพ FW ใหม่แล้วครับ คิดว่าอาการจะดีขึ้นก็ยังเหมือนเดิม ยังไง รบกวนตอบด้วยคัรบ ของดิกกับ ธีม ด้วยน่ะคัรบ creative_aoo@hotmail.com
blabla
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 22:00  

พี่ Looker รบกวนขอ dict กับ theme ด้วยครับ
เพิ่งไปถอยมือ2มา
แล้วขอวิธีอัพ fw ล่าสุดด้วยนะครับ
being_beable@hotmail.com
ขอบคุณครับ
toy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 09:33  

พี่ลุกเกอร์คับ

อยู่ๆ เบอร์โทรมันไม่เรียงลำดับตามเวลาการโทรเข้า โทรออกน่ะคับ

ต้องแก้ไขยังไงดี

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 20:12  

toy ผู้เขียน:
พี่ลุกเกอร์คับ

อยู่ๆ เบอร์โทรมันไม่เรียงลำดับตามเวลาการโทรเข้า โทรออกน่ะคับ

ต้องแก้ไขยังไงดี

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม

มีการถอดแบ็ตออกหรือเปล่าครับ(หรือปล่อยให้แบ็ตหมดนาน) ลองดูวันที่ให้ดีก่อนครับว่าถูกต้องหรือไม่ ถ้าตรวจสอบแล้วปรกติ ลองอัพเฟริ์มแวร์ดูครับ ผมว่าดีขึ้นแน่นอน Wink
8265651
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 12:53  

พี่ Looker ผมไปเดิน MBK มาเห็นตัวนี้มือ1เป็นเครื่องนอก ไม่ทราบว่ามันต่างจากเครื่อง0ยังไง
แล้วถ้าซื้อมาใช้ มันจะมีปัญหาหรือเปล่าคับ แล้วแนะนำให้ซื้อใหมเครื่องนอก เพราะตอนนี้อยากได้ใหม่ เครื่องเก่ามันหายไปแล้ว หรือมีที่ไหนพอจะยังมีตัวนี้มือ1เครื่อง0ป่ะครับ แนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณมากนะครับ
pete
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 06:59  

ถามคุณ looker

ไม่รู้จะถามที่ไหน ติดตามอ่านอยู่แต่อันนี้ ขอถามที่นี่แล้วกัน

Sony Ericsson เห็นประกาศโฆษนาขาย Accessory พวกหูฟัง ลำโพง บลูธูล จังเลย แต่ไม่เห็นมีขาย หรือบอกว่ามีขายที่ไหน

อยากรู้ว่า mw600 มีขายหรือยัง ราคาประมาณเท่าไหร่

ถ้าฝากเขาซื้อมาจากเมืองนอก ถ้าเสียเอามาซ่อมที่ศูนย์ได้ไหม
Number12
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 20:06  

ยังหาซื้อรุ่นนี้ได้ที่ไหนอีกบ้างเอ่ย อยากได้มากๆเลย

ผู้รู้ช่วยตอบทีน้าาา เข้ามาเช็คหลายวันแล้วไม่เห็นมีความคืบหน้าเลย

w350i ถูกลืมแล้วหรอเนี่ย T T Sad จะเข้ามาเช็คเรื่อยๆ น้าาา ขอบคุณล่วงหน้าจร้าาา

ปล. เช็คตามห้าง BigC ที่ลงไว้ในกระทู้ก่อนหน้านี้ ก็หมดสต๊อคกันถ่วนหน้าเลย
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 22:00  

^
^
^
มือหนึ่งคงยาก ถึงยากมากแล้วมั้งครับ ถ้ามือสองก็หาได้แน่นอน ลองใช้ความพยายามอีกนิดนะครับ Wink
pvccvp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 22:33  

ขาย w350i ยกกล่องอยู่ครบ ของครบ สีดำม่วง สภาพ 95%
ไม่ค่อยได้ใช้เก็บไว้ในกล่อง เครื่องไม่มีรอยไม่เคยซ่อมไม่เคยตก
เพราะไม่ได้ใช้ อิ อิ
ขาย 2500 0895424198 เต้
naap
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 16:27  

ขอDict กับ Themes ด้วยค่ะ
naap_777@hotmail.com
pumpkin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 21:41  

ใช้มาไม่ถึงปีฝาหักแล้วค่ะ ถ้าซื้อฝาพับนี้สั่งบริษัทได้มั้ยค่ะ 300 เหรอค่ะ
ไม่เคยตกเลย แต่ทำไมมีรอยแตกแถวๆๆ ด้านบนอ่ะค่ะ หรือถ้าใครจะซื้อตามสภาพควรจะได้เท่าไหร่ค่ะ
naap
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 16:10  

จะหาที่โหลด Dict ได้ที่ไหน บอกหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า
naap_777@hotmail.com
NuuOrangE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 00:31  

ขาย w350i สีขาวค่ะ
อุปกรณ์ครบ ยกกล่องค่ะ
เครื่องไม่มีรอย สภาพ 95%
ส้ม 087-2246688
NuuOrangE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 22:21  

NuuOrangE ผู้เขียน:
ขาย w350i สีขาวค่ะ
อุปกรณ์ครบ ยกกล่องค่ะ
เครื่องไม่มีรอย สภาพ 95%

ขายแล้วค่ะ
pumpkin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 18:02  

ซื้อฝามาแล้วค่าที่โซนี่ ปิ่นเกล้า 250 พร้อมใบเสร็จ
Kwannoi_noi
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 12:27  

อยากได้โปรแกรมดิกรุ่น w5958 ค่ะ

คัยมีขอหน่อยค่ะ
Auay
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 22:15  

ขายเครื่องสีขาว ประกันหมดสิงหาค่ะ
มีรอยนิดหน่อย (แต่ไม่เคยทำตก) 2000
08-0571-5822
oor
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 12:33  

มีเรื่องรบกวนคุณLooker ส่ง Dict กะ Themes สวยๆให้บ้างนะค่ะ sunisa_sum@hotmail.com
toto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 12:21  

ขาย w350 สีดำส้ม อุปกรณ์ครบยกกล่อง 2200 บาทครับ
ติดต่อ 0860147793 เก่ง ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 15, 16, 17  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: