Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
คิดถูกแล้วที่จะซื้อ HTC Desire..แต่คิดผิดจริงๆ ที่รอ HTC Desire

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 8928
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คิดถูกแล้วที่จะซื้อ HTC Desire..แต่คิดผิดจริงๆ ที่รอ HTC Desire
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 15:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

คิดไม่ผิดจริงๆ ที่จะซื้อ HTC Desire แต่คิดผิดมากๆที่ HTC ปล่อยให้ผู้บริโภครอ เสียโอกาส..กันทั้งสองฝ่าย

ถ้าปล่อย HTC Desire และ HTC Legend ต้นเดือนนี้พร้อมๆ กันเหมือนๆ ที่ต่างประเทศไปเลย ยิ่งตอนนั้นช่วงตลาดหุ้นไทยยังไม่ร่วง Consumer ก็มีเงินใช้จ่ายได้อย่างเต็มที่ในช่วง High Season

ยิ่งช่วงเทศกาลคนออกต่างจังหวัดกันเยอะ ด้านการสื่อสารก็จะยิ่งเป็นผลดีมากขึ้น...

แต่ตอนนี้ตลาดหุ้นร่วงกราว เศรษกิจไทยก็ชะลอตัวเพราะปัญหาด้านการเมือง และตอนนี้ยังไม่มีทีท่าว่าจะดีขึ้น

คนก็ถือเงินสดไว้กับตัว ไม่ค่อยอยากจะใช้จ่ายอะไรกันมากแล้ว ยิ่งเฉพาะของใช้พวก Consumer Electronics ก็คงเป็น Choice แรกๆที่ต้องถูกตัดออกไปโดยปริยาย

ส่วนคนที่อยากได้ และจำเป็นต้องเปลี่ยนมือถือใช้งานจริงๆ นั้น การไปซื้อเครื่องหิ้วตามร้าน ที่หั่นราคาลงก่อนบริษัทออกมาวางจำหน่ายตาม mbk ก็คงเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง

นับว่า SIS เริ่มต้นใน Q2 ได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่สำหรับ Product เครื่องมือสื่อสารนะครับ พลาดมากๆ...รู้สึกน่าเสียดายแทนจริงๆ สำหรับผู้ถือหุ้น

ส่วนตัวผมก็ยังคงรอ HTC Desire ต่อไปด้วยความผิดหวัง... Sad
OmoQoooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คิดถูกแล้วที่จะซื้อ HTC Desire..แต่คิดผิดจริงๆ ที่รอ HTC Desire
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 00:13  

+1ครับ
ถ้าsamsung galaxy s มาก่อนก็สอยก่อนครับ
ปลาย พ.ค. ก็รอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คิดถูกแล้วที่จะซื้อ HTC Desire..แต่คิดผิดจริงๆ ที่รอ HTC Desire
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 10:28  

บ่นเรื่อยเปื่อยจัง ถ้า HTC เอามาขายได้ก็คงทำไปแล้ว แต่นี่ทำไม่ได้ก็คงไม่ได้ ก็รอไปดิ
บ่นไปบ่นมาอ่านแล้วหงุดหงิด search google แล้วแทนที่จะเจอข้อมูลอื่นๆ เจอแต่คำบ่น.. เซ็ง

จะบอกว่า รอไม่ได้ก็ไม่ต้องรอ HTC คงไม่ง้อหรอก Mad
- -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 11:08  

มาเมื่อไรก็ได้ขอให้เข้าละกัน- -

เก็บตังรออยู่นะ T T
HelloGOP
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 12:56  

เออ คุณ ZaViroshi ครับ
ผมว่าคุณก็ บ่นเรื่องการมาช้าของ desire มากเกินไปครับ ทั้งที่นี้และที่ Facebook
ข้อมูลที่คุณเอามาอ้างอิง นั้น ดีครับ แต่สิ่งนึงที่ตอบออกมาจากข้อมูลของคุณคือ
คุณ แค่อยากได้มันมากและหงุดหงิดกับการรอคอยมากกว่าครับ

ผมว่าคุณ อดทนรอไปเถอะครับ ถ้าคิดจะใช้มันจริงๆ คุณไม่ได้ทำงาน ใน HTC
คุณไม่ทราบเหตุผลที่แท้จริงของเขา คุณก็มองในมุมของผู้บริโภค ถ้าขายได้เลย
ทำไมทาง HTC จะไม่รีบเอามาขาย การออกสินค้าแต่ละตัวก็ควรมีการวางแผนที่ดี
ยิ่งกับตลาดบ้านเเรา ยิ่งต้องระวัง

แต่สิ่งที่ผมหงุดหงิดคุณมากที่สุด คือ คุณจะอดทน รออีกสัก 2 อาทิตย์หรือเดือนไม่ได้เลยเหรอในเมื่อ มันก็จะมาอยู่เดือนหน้าแล้ว อย่ามาบ่นเป็นเด็กๆ บ่อยนักเลยครับ มันเหมือนเด็กอยากได้ของเล่นครับ
whatdafuk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 15:04  

หูยยยยยย ..แรงอ่า ..เหอะๆ

ใจเย็นๆกันนะคับ ..อยากให้กำลังใจทุกคนที่อยากได้แอนดรอยด์โฟนนะคับ(รวมทั้งผมเอง)

ไม่ว่าจะรุ่นไหนยี่ห้ออะไร ก็ต้องรอเหมือนกันหมดแหละคับ

และที่สำคัญ เราก็เป็นคนรักแอนดรอยด์ อยู่ในสังคมแอนดรอยด์ เหมือนๆกัน ไม่ใช่หรอคับ!?
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 17:08  

จะให้เอาจากไหนมาขายครับ ตัวเครื่องนี่ต่างประเทศยังหายากเลยตอนนี้ คงต้องรออีกพักนึง ผมมองว่ามันยังไม่พร้อมจะเข้าไทย(และประเทศอื่นๆ)มากกว่า
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 21:05  

ต้องขอโทษที่อาจจะพูดแรงไปนะครับ แต่อารมณ์อยากเตือนให้ เจ้าของกระทู้รู้จักเข้าใจการรอ บ้าง หนะครับ การทำงานของ HTC เขาก็คงมีแผนของเขา แต่นี้ จขกท บ่นไปทุกทีเลย ทั้งๆที่ทาง htc ก็เคยบอกไปแล้วว่า ปลายเดือนถึงต้นเดือน จะเลื่อนไปบ้างก็แล้วแต่การทำงานของเขา บริษัทเขาทำงานทั่วโลก ควรจะเข้าใจ ยอมรับและรอบ้างหนะครับ

ถ้าคาใจมาก ผมมีโอกาสจะลองไปสัมภาษณ์คุณ Nattawat country manager HTC thailand ดูให้อีกครั้ง

โตแล้วครับ รัก Android เหมือนกัน ไม่อยากให้โวยวายเกินงาม
ZaViroshi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 23:31  

55555 (ผมว่าแล้วว่าต้องมีคน comment) ขอบคุณมากๆ เลยครับ อันนี้ผมยอมรับจริงๆ เลยครับว่าผมหงุดหงิดและทำตัวเป็นเด็ก(มากๆ) ซึ่งเป็นความจริง -_-" reply อันนี้นี้ช่วยได้เยอะมากเลยครับ ^__^ ขอบคุณจริงๆ ครับ

ความจริงผมแค่อารมย์เสียที่ต้องมานั่งรอ เพราะว่า cancle pre-order ไปแล้ว และเรื่องที่ htcthailand เคยสัญญาเอาไว้ว่าจะมาเมษา และเรื่องทำงานส่วนตัวต้องชะงักไปเยอะ

PS. ผมไม่ได้ทำงานใน htc หรอกครับ แต่ถือหุ้นของ sis และคิดว่าทีม Marketing น่าจะทำงานได้ดีกว่านี้เท่านั้นเองครับ เข้าใจเหมือนกันว่าฝ่าย support ก็ค่อนข้างลำบากใจ และต้องขออภัยกับท่าทีที่ aggressive เกินพอดีแล้วกันนะครับ แต่ผมคงไม่ลบข้อความที่ได้โพสไปเพราะอยากให้ทางบริษัทนำไปปรับปรุง ถือซะว่าเป็น case study ในฐานะที่เป็นผู้บริโภคคนหนึ่งครับ

ขอบคุณคุณ GOP มากจริงๆ ครับที่ช่วยเตือนสติผม และให้ผมใจเย็นขึ้น ^-^" Wink
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 00:24  

ยินดีครับ คือบ่นได้ครับตามประสาผู้บริโภค ผมก็เป็นคนที่รอ ซื้อ android 1Ghz มาตั้งแต่ปีที่แล้ว จะถอย n1 หลายครั้ง แต่ทนรอ จนตอนนี้ ชาชิน อย่างน้อยๆ มันก็มีสัญญา๊ณ จากทาง HTC Thai มาบ้างก็สบายใจ สบายใจกว่าต้องx10 ละนะ

ผมได้ลอง ตั้งถามไปที่คุณ Nattawat แล้ว ได้คำตอบยังไงจะเอามาบอกอีกที
ZaViroshi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 00:31  

ขอบคุณมากๆ เลยครับ ^-^ ได้ใจชาว Android ไปเต็มๆ Smile

อย่างน้อยผมก็สบายใจขึ้นแล้วครับ ที่มีคนรอ Desire เป็นเพื่อน(เยอะมาก) 555 -__"-
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 08:11  

หลังจาก สอบถามคุณ Nattawat มาแล้ว
ได้ความว่า มาเดือนหน้าแน่นอนครับและไม่ถึงปลายเดือน
และจะมีงานเปิดตัว โดย เข้าใจว่างานเปิดตัวคงเน้นที่ sense ui ครับ
ส่วนที่ legend ไม่มีงานเปิดตัวก็หลบเสื้อแดงหนะแหละ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: