Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3110 Classic - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1081 / เข้าชม: 2303467
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 17:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมซื้อมาใช้ได้1เดือนแล้วครับ ใช้ได้ดี จะมีปัญหาก็ตรงต่อเน็ตจากสายเคเบิล USB ไม่ได้ ลองหา PC suit 6.8มาลงแล้วก็ไม่หาย หาเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วก็ยังไม่หายเหมือนกัน สุดท้ายเลยเปลี่ยนมาใช้ bluetooth แทน ใช้ได้ดีครับ วิ่งอยู่ที่ 115k คุ้มครับ ถ้าเทียบกับตระกูล N ทั้งหลาย ปล.lek lek dict กับ opera ลงโปรแกรมยังไงครับ ผมลองเอาลงโดยใช้ PC suit ทั้งการ์ดและเครื่อง(ทีละรอบ)แล้วก็ยังใช้ไม่ได้ครับ แล้วก็โปรแกรม chat ควรใช้อะไรดีครับ แนะนำด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 22:27  

รุ่นสีดำ ด้านหลังจะเป็นยางใช่มั้ยคะ
แล้วมันจะถลอก เกา หรือเป็นรอยง่ายมั้ยคะ
Playplaynaka
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 12:10  

peng-pang ผู้เขียน:
ผมซื้อมาใช้ได้1เดือนแล้วครับ ใช้ได้ดี จะมีปัญหาก็ตรงต่อเน็ตจากสายเคเบิล USB ไม่ได้ ลองหา PC suit 6.8มาลงแล้วก็ไม่หาย หาเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วก็ยังไม่หายเหมือนกัน สุดท้ายเลยเปลี่ยนมาใช้ bluetooth แทน ใช้ได้ดีครับ วิ่งอยู่ที่ 115k คุ้มครับ ถ้าเทียบกับตระกูล N ทั้งหลาย ปล.lek lek dict กับ opera ลงโปรแกรมยังไงครับ ผมลองเอาลงโดยใช้ PC suit ทั้งการ์ดและเครื่อง(ทีละรอบ)แล้วก็ยังใช้ไม่ได้ครับ แล้วก็โปรแกรม chat ควรใช้อะไรดีครับ แนะนำด้วย

ของเพต่อสายเคเบิลได้นะ เชื่อมต่อง่ายมาก

สายหาซื้อง่ายด้วย ใช้สาย ไอโมบายหรือสายกล้องก็ได้ค่ะ
Playplaynaka
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 12:19  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นสีดำ ด้านหลังจะเป็นยางใช่มั้ยคะ
แล้วมันจะถลอก เกา หรือเป็นรอยง่ายมั้ยคะ

ของเพื่อนเพก็ถลอกอ่ะค่ะ(สีดำนะ)

แต่ของเพเปนสีชมพูม่ะรู้ว่าจาถลอกไหม

แต่ก็คุ้มอยู่นะค่ะรุ่นนี้

เสียอย่างเดียวเครื่องชอบติดๆดับๆ
peng-pang
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 21:28  

Playplaynaka ผู้เขียน:

ของเพื่อนเพก็ถลอกอ่ะค่ะ(สีดำนะ)

แต่ของเพเปนสีชมพูม่ะรู้ว่าจาถลอกไหม

แต่ก็คุ้มอยู่นะค่ะรุ่นนี้

เสียอย่างเดียวเครื่องชอบติดๆดับๆ

รุ่นนี้ยางฝาหลังลอกทุกตัวครับ ถ้าไมงั้นก็หาซองมาใส่
raSha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 12:51  

คือ ใช้มาหลายเดือนแล้วค่ะ

เพิ่งจะเกิดปัญหาคือว่า เวลาถ่ายรูปไปซักประมาณ 6 รูป มันจะถ่ายไม่ได้อีก

ต้องขอแจ้งก่อนว่า พอดีในmem card ตั้งไฟล์รูปไว้ไฟล์นึง แต่เวลาถ่ายรูปแล้ว รูปมันจะไปที่เมมการ์ดเลย(ไม่ได้ไปที่ไฟล์รูปนะคะ รูปที่ถ่ายไว้จะไปอยู่ด้านนอกไฟล์ก่อน ต้องต่อเครื่องกับคอมถึงจะย้ายให้ไปอยู่ในไฟล์รูปได้) แต่ประมาณ 1 เดือนที่แล้ว พอถ่ายรูปปุ๊บ ก็มีเสียงแชะปกติ แต่มันจะขึ้นว่า camera on mode ซะงั้น ต้องย้ายรูปเข้าไปในไฟล์รูปที่ตั้งไว้อ่ะค่ะ ถึงจะถ่ายรูปได้อีก ทั้งๆที่แต่ก่อนก็ถ่ายได้เรื่อยๆ

ใครพอจะทราบปัญหาช่วยหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ไก่...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 16:23  

*** ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อมาจากโลตัสนะครับ เมื่อวันที่ 22 ส.ค.51
เลยลองกด*#92702689#เช็คอี่มี่ดู
อี่มี่ตรงครับ แต่ตรงวันผลิตกลายเป็น made 092007 เฉยเลย
มันหมายความว่าไงครับ หรือเค้าเอาเครื่องเก่ามาอัพ
ใส่กล่องใหม่แล้วขาย
ก็ระวังกันด้วยนะครับขนาดเครื่องศูนย์ MFA แท้ๆ
นึกว่าจะได้ของดี กลายเป็นของเก่ามาย้อมแมว เซ็ง..

รุ่นนี้มันยังออกมาไม่ถึงหนึ่งปีเลย

ถ้า Life Time ของเครื่อง ตอนที่ซื้อมาเป็น 0
ก็ไม่น่าจะเป็นเครื่องย้อมนะครับ

...life time เป็น000.00นะครับ
แต่ก็ยังทำใจไม่ได้อยู่ดีครับ
ผมว่านะไอ้เวลาใช้งานเครื่องมันน่าจะปรับเป็น 0ได้
แต่วันผลิตคงปรับเปลี่ยนไม่ได้
ปัจจุบันก็ขายไปแล้วนะครับ...
ปล.ลองคิดดูซิครับ...พวกเครื่องที่มีปัญหาแล้วเค้ารับเคลม
เครื่องเก่า7วันพวกนั้นเค้าจะเอาไปไหน..ก็แคร์อัพเฟิร์มแวร์ตัวใหม่แล้วยัดลงกล่องขายต่อ
เป็นของใหม่...
peng-pang
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 11:57  

raSha ผู้เขียน:
คือ ใช้มาหลายเดือนแล้วค่ะ

เพิ่งจะเกิดปัญหาคือว่า เวลาถ่ายรูปไปซักประมาณ 6 รูป มันจะถ่ายไม่ได้อีก

ต้องขอแจ้งก่อนว่า พอดีในmem card ตั้งไฟล์รูปไว้ไฟล์นึง แต่เวลาถ่ายรูปแล้ว รูปมันจะไปที่เมมการ์ดเลย(ไม่ได้ไปที่ไฟล์รูปนะคะ รูปที่ถ่ายไว้จะไปอยู่ด้านนอกไฟล์ก่อน ต้องต่อเครื่องกับคอมถึงจะย้ายให้ไปอยู่ในไฟล์รูปได้) แต่ประมาณ 1 เดือนที่แล้ว พอถ่ายรูปปุ๊บ ก็มีเสียงแชะปกติ แต่มันจะขึ้นว่า camera on mode ซะงั้น ต้องย้ายรูปเข้าไปในไฟล์รูปที่ตั้งไว้อ่ะค่ะ ถึงจะถ่ายรูปได้อีก ทั้งๆที่แต่ก่อนก็ถ่ายได้เรื่อยๆ

ใครพอจะทราบปัญหาช่วยหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ให้เข้าไปที่โหมดกล้องนะครับ แล้วกดซอฟคีย์ซ้าย เลือกการตั้งค่า หัวข้อสุดท้ายจะเป็นการตั้งที่เก็บภาพและวีดีโอครับ ทุกครั้งที่เราถ่ายภาพมันจะเข้าไปในโฟลเดอร์ที่เราตั้งไว้ แต่ถ้าเราตั้งเป็นอัตโนมัติเวลาเราถ่ายรูปมันจะเข้าไปเก็บไว้ในคลังภาพ แต่ถ้าเมมในเครื่องเหลือน้อยก็จะโอนเข้าการ์ดแทนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 21:03  

วันนี้ไปซื้อมาแล้วค่ะ แต่มีปัญหานิดหน่อยเวลาจะพิมข้อความ ไม่มีสระตัว า ะ ไ โ พวกนี้เลยอ่ะค่ะ ต้องกดอะไร หรือว่าเครื่องเราเป็นคนเดียวเนี่ย แงๆๆ
ampno
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 01:25  

พอดีเพิ่งมีปัญหา ใครรู้ช่วยตอบที เราเอาเพลงลงไว้ที่โฟลเดอร์นึง แต่เพลงที่เราไม่ได้เลือกมันจะเข้าไปอยู่อีกโฟลเดอนึงเต็มไปหมดเลย แบบไปเองอะ แล้วจะอัพเดทคลังเพลง ปรากฏว่ามันบอกว่าไม่พบไฟล์เพลง แล้วก็เล่นไม่ได้ เข้าไปดูที่โฟลเดอร์ที่มีปัญหา มันมีไฟล์นึงที่ลบทิ้งไม่ได้ ลบในคอมก็ไม่ได้ อยากรู้ว่ามันเป็นอะไร แล้วจะแก้ยังไงดี ใครรู้บอกทีนะ ขอบใจจ้า
ไก่...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 15:40  

วันนี้ไปซื้อมาแล้วค่ะ แต่มีปัญหานิดหน่อยเวลาจะพิมข้อความ ไม่มีสระตัว า ะ ไ โ พวกนี้เลยอ่ะค่ะ ต้องกดอะไร หรือว่าเครื่องเราเป็นคนเดียวเนี่ย แงๆๆ

สระพวกนั้นจะอยู่ที่ปุ่ม 0 นะครับ กดแล้วรอสักครู่มันจึงจะขึ้นมานะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 19:08  

ขอบคุณมากๆค่ะ หาตั้งนาน แหะๆ
Na Rangsit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 11:17  

ผมใช้ PCSuit 7.0
แล้วลองต่อเนทด้วยโทสับรุ่นนี้ผ่านUSB
(แบบว่าbluetooth not device แก้ไม่เป็นครับ)

ครั้งแรกก็ใช้ได้นะครับ
แต่พอใช้ซัก 2-3 หน สายเคเบิ้ลก็เริ่มมีปัญหา
ปิดแบบSafetyRemoveHardwareไม่ได้
และต่อเนทก้ไม่ได้

เข้าGPRSโดยมือถือโดดๆได้ครับ
แต่พอเชื่อมต่อเนทกับโน้ตบุคทำไมมันขึ้นล้มเหลวตลอดเลย
ลองปรับแบบManualแล้วเลือก
1.NokiaModem
2. Dtac Thailand
(ผมใช้ดีแทคครับ)
ก็ยังแก้ไมได้

แล้วถ้าลงPCSuit เป็น 6.85
จะอัพฯมือถือเป็น 06.60 ได้ไหมครับ?

หรือมีวิธีแก้ไขอย่างไรก็แนะนำทีนะครับ
แต๊งส์ๆๆๆ
peng-pang
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 20:36  

ampno ผู้เขียน:
พอดีเพิ่งมีปัญหา ใครรู้ช่วยตอบที เราเอาเพลงลงไว้ที่โฟลเดอร์นึง แต่เพลงที่เราไม่ได้เลือกมันจะเข้าไปอยู่อีกโฟลเดอนึงเต็มไปหมดเลย แบบไปเองอะ แล้วจะอัพเดทคลังเพลง ปรากฏว่ามันบอกว่าไม่พบไฟล์เพลง แล้วก็เล่นไม่ได้ เข้าไปดูที่โฟลเดอร์ที่มีปัญหา มันมีไฟล์นึงที่ลบทิ้งไม่ได้ ลบในคอมก็ไม่ได้ อยากรู้ว่ามันเป็นอะไร แล้วจะแก้ยังไงดี ใครรู้บอกทีนะ ขอบใจจ้า

ถ้ามีไฟล์ที่ไม่สามารถลบได้ ให้เดาไว้ก่อนเลยครับว่าเป็นไวรัส ยังไงลองสแกนไวรัสก่อนนะครับ ถ้ายังไม่หายก็ลองฟอร์แมทการ์ดดู แล้วกอปปี้ลงอีกที
ปู่ไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2008 20:09  

พอดีมีปัญหาอ่ะครับ
ไฟล์ลักษณะเสียหาย
แก้ไขอย่างรไรครับ
คืนกลับไปค่าที๋โรงงานก็ไม่หาย
จะลบทิ้งก็ไม่ได้

คือว่ามันเป็นไฟล์ลักษณะ 1 ใน 3 ตัวที่ได้มาตั้งกะซื้อ
อันได้แก่ Black, Mable แล้วก็ Zodiac

ทีนี้ Zodiac มันเจ๊ง
จะลบทิ้งก้ไม่ได้ จะเปิดใช้ใหม่ก็เจ๊งอีกหน

พอจะมีวิธีแก้ไขไหม ?
ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
maekok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 20:23  

เครื่องชอบติด ๆ ดับ ๆ เนื่องจากมีไฟล์บางไฟล์เสียหาย ต้องเข้าไปที่การตั้งค่า แล้วทำการเรียกคืนการตั้งค่าตามเดิม ก็จะกลับไปตั้งค่าเหมือนตอนที่ซื้อมาใช้ใหม่ ๆ ไม่ปิดเครื่องเอง
maekok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 20:27  

ผมใช้ Nokia pc suit 7.0.8.2 ไม่พบปัญหาอะไร ใช้
งานได้ปกติทุกอย่าง Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 13:10  

รุ่น 3110c ลงโปรแกรมAnimated Caller ได้มั้ยอ่าค่ะ
โปรแกรมที่แสดงรูปคนโทรเข้ามาอ่าค่ะ

ลงได้มั้ยค่ะ ???
ใครรู้ตอบทีน้ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ จะรอคำตอบนะ
Smile Surprised Laughing Very Happy Wink Razz
peng-pang
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2008 20:52  

รุ่น 3110c ลงโปรแกรมAnimated Caller ได้มั้ยอ่าค่ะ
โปรแกรมที่แสดงรูปคนโทรเข้ามาอ่าค่ะ

ลงได้มั้ยค่ะ ???
ใครรู้ตอบทีน้ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ จะรอคำตอบนะ
Smile Surprised Laughing Very Happy Wink Razz

ไม่ต้องลงโปรแกรมเพิ่ม ก็โชว์รูปคนโทรแล้วล่ะครับ เข้าไปที่รายชื่อแล้วก็กดเพิ่มรูปลงไป แค่นี้เวลาโทรก็จะโชว์แล้วครับ
N70&W810i
Year's Star

หัวข้อ : อยากทราบราคา
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 15:52  

ตอนนี้ ราคารุ่นนี้เหลือเท่าไรแล้วครับ ใครรู้บอกด้วยนะครับ Laughing
ปู่ไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 15:55  

ราคาโลตัส---> 3690
ราคาบิ๊กซี----> 3990

เอ่อ.. ช่วยบอกวิธีแฟลชเครื่องหรือแก้ปัญหาไฟล์ลักษณะประจำเครื่องเจ๊งให้ทีนะครับ

อยากลงโปรแกรมใหม่ตามศูนย์เสียตังค์เท่ไาหร่ครับ?
peng-pang
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 21:00  

ปู่ไม่รู้ ผู้เขียน:

เอ่อ.. ช่วยบอกวิธีแฟลชเครื่องหรือแก้ปัญหาไฟล์ลักษณะประจำเครื่องเจ๊งให้ทีนะครับ

อยากลงโปรแกรมใหม่ตามศูนย์เสียตังค์เท่ไาหร่ครับ?

เมื่อวานเพิ่งไปดูราคามา ที่ Dtac ราคา3490 เองครับ ถูกๆๆๆๆๆๆๆ
223322112
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 16:21  

ร้านส่ง MBK 3300 บาท
ใครมีปาติหาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 17:54  

ปู่ไม่รู้ ผู้เขียน:

ไปแฟลชโปรแกรมที่ศูนย์ดีกว่าครับ ทำเองไม่หายหรอก ถ้ายังอยู่ในประกันใม่เสียค่าบริการ แต่ถ้านอกประกัน ประมาณ 500 บาทครับ (ไปที่ IEC Mobile Easy FIX ร้านสีเหลื่องๆ ตามห้างก็ได้)
2554152
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1545646
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 20:47  

ผู้รู้ช่วยทีครับ
เครื่องผมใช้มานาน 10 เดือนแล้วครับ
หลังๆ มันชักอืดๆ ตอนเข้าเครื่องเล่นเพลง
ตอนเริ่มเครื่องเล่นเพลง (เพิ่งใส่เมม,เปลี่ยนซิม แล้วเปิดเครื่อง)
ตอนช่วงแรกๆ ไวมากครับ พอขึ้นหน้าจอ "เริ่มเครื่องเล่นเพลง" รออีก 10 วิ ก็เข้าเมนูเพลง
หลังๆ มันชักจะ 30 วิ - 1 นาทีเลยครับ
ไปอัพเฟิมแวร์จาก 5.50 เป็น 7.01 ก็ไม่หายครับ ยังช้าเหมือนเดิม
ลองใส่เพลงแค่เพลงเดียว ก็เป็น
หรือว่าเป็นที่เมมครับ เมมช็อตหรือปล่าว
หรือว่าเครื่องโดนไวรัสฝังซะแล้ว
ผมต้องทำยังไงครับ ถึงจะหาย
หมูย่าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 07:15  

คือว่า เมื่อวันเสาร์ที่ 26 ก.ย 51

ผมไปซื้อเครื่องรุ่นนี้ ( 3110 C) มาจากศุนย์โนเกียที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า เป็นเครื่องสีเทา
ตอนที่พนักงานเอาของมาให้ผม กล่องก็อยู่ในเพ็คอย่างดีนะครับ ( สติ๊กเกอร์ปิดกล่องของ nokia ยังไม่ได้แกะ ) พอได้เครื่องผมก็ตรวจสอบขั้นพื้นฐานก่อน คือ เช็ค อีมี่ กับกล่องและในเครื่อง รวมถึงหลังเครื่องด้วย ก็ตรงกับหมดนะครับ
แต่ว่าในวันนั้นผมจำโค้ดเช็ค Life Timer ไม่ได้ ผมก็ไม่ได้คิดอะไร แล้วก้ไม่ได้ตรวจ เพราะผมไว้ใจศูนย์โยเกียนี้ เนื่องจากผมซื้อเครื่องจากที่นี้มา 2 เครื่องแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ผ่านไป 2 วัน ( รวมวันซื้อด้วย )
วันนี้วันจันทร์ที่ 29 ก.ย 51 ผมก็มาเปิดดูโค้ดเช็ค Life Timer ในเว็บนี้ เส็ดแล้วผมก็ลองไปเช็คดูในเครื่องผมเอง มันขึ้นเป็น 00.35 ซึ่งผมไม่ทราบเกิดจากผมใช้เองหรือเปล่า
[u][b]ก็เลยอยากถามผู้รู้ว่า แบบนี้ผมถูกหลอกขายหรือเปล่าครับ แต่ตอนยังเหลืออีก 5 วันกับการเปลี่ยนเครื่องได้อะครับ[/b][/u]

--- บอกข้อมูลเสริมหน่อยนะครับ วันที่ซื้อมานี้ตอนนั้นบ่าย 3 ผมนั่งเล่นอยู่ประมาณ 2-3 ชม. เส็ดแล้วก็นำไปชาร์ดแบต 8 ชม.เลยตามที่พนักงานขายบอก กว่าแบตจะเต็มมันก็ 5 ทุ่มแล้ว เส็ดแล้วผมก็ขอเล่นอีกหน่อยสักประมาณครึ่ง ชม.

ตอนเช้าวันอาทิตย์ผมก็เปิดเครื่องตั้งแต่ เช้าเลย ( จำไม่ได้ว่ากี่โมง ) จนถึงประมาณ 3-4 ทุ่มผมก็ปิดเครื่อง แต่ระหว่างวันผมก็เครื่องคุยกับเพื่อน เล่นเกม ฟังเพลงนะครับ ไม่ได้เปิดทิ้งไว้เฉย ๆ

พอวันนี้ ( วันจัน ) ผมเปิดเครื่องตั้งแต่ 6.15 น. ( หกโมงเช้า ) ผมก็มาเช็ค Life Timer
มันขึ้นเป็น 00.35 ผมก็เลยงงมาจนถึงปัจจุบัน

ใครทราบเกี่ยวกับเรื่องนี้ บอกให้ผมคลายกังวลนิดนึงนะครับ

ขอบคุณมากครับ
6.6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 1545646
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 11:27  

2554152 ผู้เขียน:
ผู้รู้ช่วยทีครับ
เครื่องผมใช้มานาน 10 เดือนแล้วครับ
หลังๆ มันชักอืดๆ ตอนเข้าเครื่องเล่นเพลง
ตอนเริ่มเครื่องเล่นเพลง (เพิ่งใส่เมม,เปลี่ยนซิม แล้วเปิดเครื่อง)
ตอนช่วงแรกๆ ไวมากครับ พอขึ้นหน้าจอ "เริ่มเครื่องเล่นเพลง" รออีก 10 วิ ก็เข้าเมนูเพลง
หลังๆ มันชักจะ 30 วิ - 1 นาทีเลยครับ
ไปอัพเฟิมแวร์จาก 5.50 เป็น 7.01 ก็ไม่หายครับ ยังช้าเหมือนเดิม
ลองใส่เพลงแค่เพลงเดียว ก็เป็น
หรือว่าเป็นที่เมมครับ เมมช็อตหรือปล่าว
หรือว่าเครื่องโดนไวรัสฝังซะแล้ว
ผมต้องทำยังไงครับ ถึงจะหาย

FW ใหม่เป็น 7.01 แล้วเหรอ เปลี่ยนเร็วจังเพิ่ง up มาไม่นานยังได้ 6.6
ไก่...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 22:01  

หมูย่าง ผู้เขียน:
คือว่า เมื่อวันเสาร์ที่ 26 ก.ย 51

ผมไปซื้อเครื่องรุ่นนี้ ( 3110 C) มาจากศุนย์โนเกียที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า เป็นเครื่องสีเทา
ตอนที่พนักงานเอาของมาให้ผม กล่องก็อยู่ในเพ็คอย่างดีนะครับ ( สติ๊กเกอร์ปิดกล่องของ nokia ยังไม่ได้แกะ ) พอได้เครื่องผมก็ตรวจสอบขั้นพื้นฐานก่อน คือ เช็ค อีมี่ กับกล่องและในเครื่อง รวมถึงหลังเครื่องด้วย ก็ตรงกับหมดนะครับ
แต่ว่าในวันนั้นผมจำโค้ดเช็ค Life Timer ไม่ได้ ผมก็ไม่ได้คิดอะไร แล้วก้ไม่ได้ตรวจ เพราะผมไว้ใจศูนย์โยเกียนี้ เนื่องจากผมซื้อเครื่องจากที่นี้มา 2 เครื่องแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ผ่านไป 2 วัน ( รวมวันซื้อด้วย )
วันนี้วันจันทร์ที่ 29 ก.ย 51 ผมก็มาเปิดดูโค้ดเช็ค Life Timer ในเว็บนี้ เส็ดแล้วผมก็ลองไปเช็คดูในเครื่องผมเอง มันขึ้นเป็น 00.35 ซึ่งผมไม่ทราบเกิดจากผมใช้เองหรือเปล่า
ก็เลยอยากถามผู้รู้ว่า แบบนี้ผมถูกหลอกขายหรือเปล่าครับ แต่ตอนยังเหลืออีก 5 วันกับการเปลี่ยนเครื่องได้อะครับ

--- บอกข้อมูลเสริมหน่อยนะครับ วันที่ซื้อมานี้ตอนนั้นบ่าย 3 ผมนั่งเล่นอยู่ประมาณ 2-3 ชม. เส็ดแล้วก็นำไปชาร์ดแบต 8 ชม.เลยตามที่พนักงานขายบอก กว่าแบตจะเต็มมันก็ 5 ทุ่มแล้ว เส็ดแล้วผมก็ขอเล่นอีกหน่อยสักประมาณครึ่ง ชม.

ตอนเช้าวันอาทิตย์ผมก็เปิดเครื่องตั้งแต่ เช้าเลย ( จำไม่ได้ว่ากี่โมง ) จนถึงประมาณ 3-4 ทุ่มผมก็ปิดเครื่อง แต่ระหว่างวันผมก็เครื่องคุยกับเพื่อน เล่นเกม ฟังเพลงนะครับ ไม่ได้เปิดทิ้งไว้เฉย ๆ

พอวันนี้ ( วันจัน ) ผมเปิดเครื่องตั้งแต่ 6.15 น. ( หกโมงเช้า ) ผมก็มาเช็ค Life Timer
มันขึ้นเป็น 00.35 ผมก็เลยงงมาจนถึงปัจจุบัน

ใครทราบเกี่ยวกับเรื่องนี้ บอกให้ผมคลายกังวลนิดนึงนะครับ

ขอบคุณมากครับ

8คือผมก็เคยเจอนะครับความกังวลแบบคุณ..
ของผมนี่ย้อมแมวเต็มๆครับ...ตรง made 0807ทั้งที่ซื้อวันที่28 /2008
มันเอาของเก่ามาใส่กล่องขายใหม่ครับ
ที่โลตัสนี่เอง..เห็นขายถูกๆ..
ของคุณไม่น่าจะเข้าข่ายหรอกครับ...
เพราะคุณใช้งานเครื่องมานานทีเดียว..
life timer..-ขึ้นแค่ 35 ถือว่าปกตินะครับ
หมูย่าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามอีกหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 18:46  

คือ มือถือของผมชอบค้างและรีสตาร์ดตัวเองบ่อยๆอะนะครับ
ตอนนั้นผมนั่งเล่นกล้องอยู่ แล้วปรับไปที่โหมดถ่ายต่อเนื่อง (ครั้งนั้นผมลองใช้เป็นครั้งแรกนะครับ ) ผมกดถ่ายภาพไป ปรากกว่าเครื่องมันค้างๆ หลังจากนั้นก็ดับไปแล้วก็เปิดใหม่ กลับมาเช็คดูข้อมูลการโทรหาย ก็เลยเซ็งเล็กน้อย อีกครั้งหนึ่งตอนเปิดกล้องลองถ่ายภาพครั้งแรก ( โหมดธรรมดา ) พอกดถ่ายไป มันก็ค้างแบบเดิมแล้วเปิดใหม่ ใช้มาแค่ 4 วันค้างไป 2-3 ครั้งแล้ว วันนี้ ผมลองกลับไปถ่ายรูปดู ก็สามารถใช้ถ่ายได้ทุกโหมดโดยไม่ค้างอีกแล้วนะครับ แต่ก็ยังกลัวอยู่ว่าจะค้างอีกไหม

ขอบอกก่อนว่า ตอนนี้เครื่องยังไม่หมดประกัน 7 วันเปลี่ยนเครื่องนะครับ จึงอยากมาถามก่อนว่าเป็นแบบนี้ เปลี่ยนเครื่องเลยจะดีไหม หรือว่าเปลี่ยนแต่ซอฟแวรก็พอ
(เห็นอ่านๆในแสดงความคิดเห็นอื่นๆแล้ว เขาบอกว่าเครื่องนี้ชอบเป็นอาการนี้ เป็นเพราะ เฟริมแวร์ในเครื่อง )

* เฟริมแวร์ผม เวอร์ชั่น 6.60 ( น่าจะอันนี้จำไม่ได้แล้ว ) แต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นรุ่นใหม่อยู่นะครับ

* ถามอีกนิดนึงว่า ถ้าเกิดจากซอฟแวร์ในเครื่องแล้ว มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบข้อสงสัยให้ผมนะครับ
:)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 20:57  

คือ มือถือของผมชอบค้างและรีสตาร์ดตัวเองบ่อยๆอะนะครับ
ตอนนั้นผมนั่งเล่นกล้องอยู่ แล้วปรับไปที่โหมดถ่ายต่อเนื่อง (ครั้งนั้นผมลองใช้เป็นครั้งแรกนะครับ ) ผมกดถ่ายภาพไป ปรากกว่าเครื่องมันค้างๆ หลังจากนั้นก็ดับไปแล้วก็เปิดใหม่ กลับมาเช็คดูข้อมูลการโทรหาย ก็เลยเซ็งเล็กน้อย อีกครั้งหนึ่งตอนเปิดกล้องลองถ่ายภาพครั้งแรก ( โหมดธรรมดา ) พอกดถ่ายไป มันก็ค้างแบบเดิมแล้วเปิดใหม่ ใช้มาแค่ 4 วันค้างไป 2-3 ครั้งแล้ว วันนี้ ผมลองกลับไปถ่ายรูปดู ก็สามารถใช้ถ่ายได้ทุกโหมดโดยไม่ค้างอีกแล้วนะครับ แต่ก็ยังกลัวอยู่ว่าจะค้างอีกไหม

ขอบอกก่อนว่า ตอนนี้เครื่องยังไม่หมดประกัน 7 วันเปลี่ยนเครื่องนะครับ จึงอยากมาถามก่อนว่าเป็นแบบนี้ เปลี่ยนเครื่องเลยจะดีไหม หรือว่าเปลี่ยนแต่ซอฟแวรก็พอ
(เห็นอ่านๆในแสดงความคิดเห็นอื่นๆแล้ว เขาบอกว่าเครื่องนี้ชอบเป็นอาการนี้ เป็นเพราะ เฟริมแวร์ในเครื่อง )

* เฟริมแวร์ผม เวอร์ชั่น 6.60 ( น่าจะอันนี้จำไม่ได้แล้ว ) แต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นรุ่นใหม่อยู่นะครับ

* ถามอีกนิดนึงว่า ถ้าเกิดจากซอฟแวร์ในเครื่องแล้ว มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบข้อสงสัยให้ผมนะครับ
Smile

ถ้ายังอยู่ในประกันเปลี่ยนเครื่อง 7 วัน ก็รีบเปลี่ยนเลยครับท่าน ยิ่งเร็วยิ่งดี ผมใช้เครื่องรุ่นนี้มาจะปีนึงแล้ว เข้าศูนย์อัพเกรดเฟริมแวร์มาไม่รู้กี่รอบแล้ว เครื่องรุ่นนี้มีปัญหาเครื่องดับเองบ่อยมาก โดยเฉพาะเวลาที่เราคัดลอกเพลง mp3 เข้าออกบ่อยๆ(ยังไม่มีวิธีป้องกันได้ ผมทำตามวิธีที่เพื่อนๆบอกทั้งในเว็บนี้ และเว็บอื่นๆ ทุกๆวิธี ทุกๆอย่างแล้ว ก็ยังป้องกันไม่ได้ ต้องรอให้ทาง Nokia แก้ไขเฟริมแวร์ให้เสร็จสมบูรณ์ก่อน)
วิธีดูเฟริมแวร์ กด *#0000#
ที่ถามว่า *ถามอีกนิดนึงว่า ถ้าเกิดจากซอฟแวร์ในเครื่องแล้ว มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ*
วิธีแก้ก็คือ อัพเกรดเฟริมแวร์อย่างเดียวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 16:37  

Life Timer มันคือไรอ่ะครับ ช่วยบอกผมหน่อย
self
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 00:39  

ไม่ทราบว่า7210 Supernova กะ รุ่นนี้ รุ่นไหนดีกว่ากันคับ ราคา2รุ่นนี้พอจะสู้ไหวอยู่

ช่วยตอบทีนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .....
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 01:05  

self ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า7210 Supernova กะ รุ่นนี้ รุ่นไหนดีกว่ากันคับ ราคา2รุ่นนี้พอจะสู้ไหวอยู่

ช่วยตอบทีนะคับ

7210 Supernova ดีกว่าเยอะ แต่ราคาแพงกว่า(ราคาอยู่ประมาณ 5 พัน) 3110 ออกมานานแล้ว ราคาก็ลดลงเรื่อยๆ(ราคาประมาณ 3 พันกว่า)
7.01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 14:18  

NEW FW V7.01 มีให้ Update แล้วทาง NK Updater
หมูย่าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามครับ
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 07:37  

จาฟ re ข้างบน ที่เขาบอกว่ามีเฟิมแวร์ตัวใหม่อะครับ V 7.01
คือผมพึ่งซื้อเครื่องมาใหม่ เฟิมแวร์ผมมันก็เป็น V 6.60 อยู่

ถ้าผมจะอัพเฟิมแวร์ให้ใหม่กว่านี้ เครื่องจะมีปัญหาอะไรใหม่ครับ ?( กลัวเครื่องรวนที่สุดเลย )
แล้วพออัพเฟิมแวร์จะมีอะไรเปลี่ยนแปลงในเครื่องบ้างหรือเปล่า หรือแค่อัพไปให้เครื่องมีเฟิมแวร์ใหม่เสมอแค่นั้นเอง ?

ขอถามอีกเรื่องนะครับ การอัพเฟิมแวร์ของเครื่องนี่ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ( ผ่าน PC Suite นะครับ ) ?

ขอบคุณที่ตอบคำถามให้ผมนะครับ

Smile Smile Smile
Easy Easy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามครับ
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 09:12  

จาฟ re ข้างบน ที่เขาบอกว่ามีเฟิมแวร์ตัวใหม่อะครับ V 7.01
คือผมพึ่งซื้อเครื่องมาใหม่ เฟิมแวร์ผมมันก็เป็น V 6.60 อยู่

ถ้าผมจะอัพเฟิมแวร์ให้ใหม่กว่านี้ เครื่องจะมีปัญหาอะไรใหม่ครับ ?( กลัวเครื่องรวนที่สุดเลย )
แล้วพออัพเฟิมแวร์จะมีอะไรเปลี่ยนแปลงในเครื่องบ้างหรือเปล่า หรือแค่อัพไปให้เครื่องมีเฟิมแวร์ใหม่เสมอแค่นั้นเอง ?

ขอถามอีกเรื่องนะครับ การอัพเฟิมแวร์ของเครื่องนี่ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ( ผ่าน PC Suite นะครับ ) ?

ขอบคุณที่ตอบคำถามให้ผมนะครับ

Smile Smile Smile

ง่ายมากเข้าไปแล้วทำตามคำแนะนำ http://www.nokia.co.th/A4585932
หมูย่าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามอีกหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 14:37  

คือ ผมไปนั่งอ่านวิธีการอัพเดตเครื่องโทรศัพท์มาแล้วนะครับ เขาบอกว่าต้องสำรองข้อมูลไว้ในการ์ดความจำก่อน ( หมายถึง micro Sd card ใช่ไหมครับ ? ) เพราะระหว่างอัพเดตเครื่องข้อมูลจะหายไป แล้วเกมส์กับแอพิเคชั่นย้ายเข้าการ์ดจะส่งผลอะไรหรือเปล่า

อย่างนี้ การอัพเ้ดตโทรศัพท์นี้ ก็คือการ Reset เครื่องใช่หรือเปล่าครับ
แล้วมันเกี่ยวอะไรกับการแฟลชเครื่องด้วยหรือไม่

ถ้าข้างบนดูงงๆ

ผมอยากทราบง่ายๆก็ได้ครับว่า

1. Reset ทั้ง soft และ hard มันคือการทำอะไรกับโทรศัพท์ ?

2. การอัพเดตโทรศัพท์ เหมือน การทำ soft reset หรือเปล่า หรือไม่ได้เกี่ยวข้องกับอะไรเลย ?

3. การแฟลชเครื่องคืออาไรอะครับ เห็นมีคนพูดถึงบ่อยๆแต่ผมก็ไม่รู้เรื่อง ?

ช่วยไขข้อสงสัยให้ผมหน่อยนะครับ พอดีว่าเรื่องพวกนี้ไม่ค่อยได้เจอ เพราะแต่ก่อนใช้มือถือแบบต่อกับคอมไม่ได้ พอมาใช้เครื่องนี้แล้วมันต่อคอมได้แล้ว

อาจจะถามอยู่หลายข้อนะครับ แต่ถ้าใครพอทราบและมีเวลาก็ช่วยผมด้วยนะครับ
ขอบคุณที่ตอบข้อสงสัยครับ

ขอคุณที่สุดเลย

Very Happy
SD SD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามอีกหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 19:08  

คือ ผมไปนั่งอ่านวิธีการอัพเดตเครื่องโทรศัพท์มาแล้วนะครับ เขาบอกว่าต้องสำรองข้อมูลไว้ในการ์ดความจำก่อน ( หมายถึง micro Sd card ใช่ไหมครับ ? ) เพราะระหว่างอัพเดตเครื่องข้อมูลจะหายไป แล้วเกมส์กับแอพิเคชั่นย้ายเข้าการ์ดจะส่งผลอะไรหรือเปล่า

อย่างนี้ การอัพเ้ดตโทรศัพท์นี้ ก็คือการ Reset เครื่องใช่หรือเปล่าครับ
แล้วมันเกี่ยวอะไรกับการแฟลชเครื่องด้วยหรือไม่

ถ้าข้างบนดูงงๆ

ผมอยากทราบง่ายๆก็ได้ครับว่า

1. Reset ทั้ง soft และ hard มันคือการทำอะไรกับโทรศัพท์ ?

2. การอัพเดตโทรศัพท์ เหมือน การทำ soft reset หรือเปล่า หรือไม่ได้เกี่ยวข้องกับอะไรเลย ?

3. การแฟลชเครื่องคืออาไรอะครับ เห็นมีคนพูดถึงบ่อยๆแต่ผมก็ไม่รู้เรื่อง ?

ช่วยไขข้อสงสัยให้ผมหน่อยนะครับ พอดีว่าเรื่องพวกนี้ไม่ค่อยได้เจอ เพราะแต่ก่อนใช้มือถือแบบต่อกับคอมไม่ได้ พอมาใช้เครื่องนี้แล้วมันต่อคอมได้แล้ว

อาจจะถามอยู่หลายข้อนะครับ แต่ถ้าใครพอทราบและมีเวลาก็ช่วยผมด้วยนะครับ
ขอบคุณที่ตอบข้อสงสัยครับ

ขอคุณที่สุดเลย

Very Happy

สั้นๆคือเมื่อทำเสร็จหน่วยความจำในเครื่องจะถูกลบหมด ก่อนทำคุณสามารถ Back Up โดยใช้ PC Suite และ Restore หลัง Update เสร็จ ส่วนข้อมูลใน Micro SD Card เหมือนเดิม
zap898
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีต่อเนตแบบใช้ Bluetooth และสาย USB
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2008 20:53  

สำหรับผู้ที่จะซื้อ 3110 มาต่อเนตลองดูวีธีต่อเนตแบบใช้ Bluetooth และสาย USB(สายกล้อง สาย Card Reader ใช้ได้หมด) ได้ที่นี่ครับผมทำ review ไว้ http://www.thaiembedded.com/blog/?p=155

กล้องที่ติดมากับมือถือก็พอใช้ได้ครับ ลองดูภาพที่ภ่ายจากกล้อง Nokia 3110 ได้ที่นี่ http://www.thaiembedded.com/blog/?p=383
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2008 21:03  

7.01 ผู้เขียน:
NEW FW V7.01 มีให้ Update แล้วทาง NK Updater

Update ไม่ได้อ่ะครับมันเปิดหน้า page ไม่ได้ครับ
ใครเปิดได้ช่วยบอกด้วยนะครับ ไม่รุว่าเป็นที่คอมผมรึป่าว
หมูย่าาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 07:14  

คือ อยากจะถามคนที่อัพเฟิมแวร์ตัวใหม่ไป ( 7.01 ) ผมอยากทราบว่า อัพไปแล้ว มีอะไรเปลี่ยนแปลงไหมครับ ? (ที่รู้สึกได้ หรือเห็นชัดเจนก็ได้ครับ)

ผมอยากอัพบ้าง แต่กลับพวกไฟล์ระบบจะหายหมด ( ธีมที่ให้มาพร้อมเครื่อง) ถามอีกคำถามหนึ่งนะครับว่า ไฟล์พวกนี้เราสามารถสำรองข้อมูลมันได้ไหม ? แล้วเวลาอัพเดตเสร็จเอาลงมือถือ มันจะกลับมาครบทุกอย่่างไหมครับ ?

ขอบคุณล่างหน้าที่ตอบคำถามผมนะครับ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2008 00:32  

สวัสดีครับ

ขอถามหน่อยครับ ว่าทำไมเล่นเพลงในเครื่องเล่นของรุ่นนี้ ทำไมถึงเล่นได้ 36 เพลง เองครับ

มีวิธีไหนที่ทำให้เล่นเพลงได้เพิ่มขึ้นไหมครับ

เพิ่งไปอัพเดท Firm Ware มาเมื่อประมาณเดือนก่อนครับ

เพลงทั้งหมดอยู่ในเมม มีประมาณ 70 เพลงได้

อยากให้เล่นทั้งหมด ไม่ทราบว่าจะทำได้หรือเปล่าครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ
ปู่ไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 18:53  

เย้ๆๆๆ อัพฯเป็น V7.01 แล้วครับ
โนเกียแคร์เซนเตอร์ใช้เวลาทำ 3 ชั่วโมงเอง
เจ็บใจนิดหน่อย

เพราะโทรไป CallCenterแล้วมั่วดี
พอดีฝากเครื่องไว้แล้วจะมารับทีหลัง
โทรไปตรวจสอบสถานะการซ่อมงงโคร้ตๆค้าบบ
แถมพอเราไปรับเครื่องตอนบ่ายสองโมงตรง
บ่ายสามโมงมานเพิ่งจะส่งเมสเสจมาบอกว่าซ่อมเสร็จแล้วนะ
อารายของเค้าเนี่ย !!
>"<

แวะมาบ่นให้ฟัง

แต่ศูนย์เค้าก็บริการดีนะครับ
แถมฟรีอีกต่างหาก
คนรังสิตแวะไปใช้บริการที่ฟิวเจอร์ชั้นใต้ดินหน้าเซ็นทรัลได้เลยครับ Smile

ตอนนี้เครื่องปกติแล้วล่ะ ดีใจจัง

ปล.
เครื่องผมเซฟเพลงไว้ร้อยกว่าเพลง มานก้เล่นทุกเพลงนะ
เปิดแรนด้อมสุ่มให้เล่นก็เล่นไปเรื่อยๆ ตั้งกะใช้ V05.50 ก็มะเป็นไรนี่นา
ลองเข้าไปเลือกคลังเพลงใหม่สิครับ
Allband
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังลงเพลงไม่ได้เลย
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2008 09:22  

เพิ่งซื้อมาจากโลตัส 2 วัน
กดดูตามที่บอกกัน
firmware
V 06.60

made
080208

ว่างๆต้องพาไปเปลี่ยนเป็น 7.01 มั่ง
ตอนนี้ยังพยายามเอาเพลงเข้าอยู่ Confused
fvghbjkasfdsafsdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2008 19:34  

7.01 ออกวันที่เท่าไร่ครับ
moo2008
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2008 09:26  

Nokia 3110c
V 07.01
21-08-08
RM-237
(C) Nokia

Language:
V 07.01
21-08-08
RM-237
(C) Nokia

ค่ะ
AmZEzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โปรแกรม
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2008 18:20  

ใครมีโปรแกรมปิดเสียง Beep ขณะสนทนาบ้างค่ะ

อยากได้มากๆๆเลย
ลองคิดดูเอาเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แฟรช กะ อัพ
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2008 22:52  

การแฟรชก็คือการล้างทุกอย่างที่อยู่ในเครื่องให้เหลือแต่เครื่องเปล่าๆ
แล้วลงFWและทุกอย่างที่ควรจะมีในเครื่องของเราใหม่ทั้งหมด
เหมือนได้เครื่องใหม่จากโรงงานอีกครั้ง
ซึ่งสิ่งที่ลงจะเป็นข้อมูลที่มีคนดึงออกมาจากเครื่องที่สมบูรณ์แล้ว
และอาจจะมาจากเครื่องที่ผลิดมาจากคนละประเทศกับเครื่องของเราก็ได้(ผู้ผลิต)
อาการที่เคยเป็นแปลกๆจะหายไปเพราะเขาจะดึงข้อมูลตรงนี้เฉพาะเครื่องที่สมบูรณ์เท่านั้น
ต้องให้ที่ร้านทำเท่านั้น ผมรู้จักกันเลยเสียเงินไป100
ดูแล้วน่าจะมาจากคนละประเทศเสียด้วย ดูจากทีมและอื่นๆ และเป็นเวอร์7.01 ครับ

การอัพเกรดคือการลงFWตัวใหม่ทับตัวเก่าอาการที่เคยเป็นถ้ามันไม่ได้มาจากเฟิมแวร์ยังไงก็ไม่หายครับ

ลองนึกถึงการลงวินโดว์ที่ฟอร์แมตแครื่องกับลงทับของเก่าโดยไม่ได้ฟอร์แมตดูนะครับ
มาบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2008 20:34  

FW V7.21 ออกใหม่แล้วทาง NK Updater
ปู่ไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2009 20:39  

เห็นตระกูล N เค้าทำมือถือเป็นรีโมทแล้วอิจฉาจัง

อยากทราบว่ารุ่นนี้ใช้เป็นรีโมททีวีด้วย ได้ไหมครับ?

สงสัยๆ

พอดีรีโมททีวีหายอ่ะ

ขี้เกียจไปหารุ่น

หุหุหุหุ
masskick
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 08:52  

เครื่อง 3110 Classic ไปซื้อมาเมื่อวาน ราคา 3590 บาท เครื่องศูนย์ เมมอีก 2กิก 590 บาท

ภ่ายภาพชัดมาก ถ้าใช้โหมตกลางคืน ชัดกว่า N72 ที่โหมตกลางคืนเหมือนกัน

เครื่องเล็ก เบา ฝาหลังถอดยากหน่อยมันแข็ง ทนทานดีตกแล้วแบทไม่หลุดกระจาย

่เสียงเพลงใช้ได้ แต่ทำไมตั้งเสียงเรียกเข้าเฉพาะรายชื่อไม่ได้หว่า หรือผมหาไม่เจอ ???

มีแต่ตั้งเสียงกริ่งสำหรับทุกหมายเลข แล้วตั้งภาพ/วีดีโอ ของแต่ละรายชื่อได้

ไม่สามารถเปิดเพลงขณะคุยโทรศัพท์อยู่ได้ ไม่เหมือน N72 เปิดเพลงฟังไปด้วยคุยไปด้วยได้

หน้าจอไม่ชัดเท่าไหร่ เพราะความละเอียดไม่มาก โดยรวมถือว่าน่าใช้

แนะนำว่าใครอยากประหยัดเงิน ซื้อเครื่องนี้เหมาะ ราคาถูก ทนทาน ฟังชั่นพอสมควร
trusty1987
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 11:26  

^
^
^

ตั้งเสียงกริ่งเฉพาะได้ค่ะ ไปที่รายชื่อนั้นๆ แล้วเลือกแก้ไขรายชื่อ และ เพิ่มข้อมูลโทนเสียงค่ะ

ใช 3110 มา 1 ปี แล้ว ลำโพงเสียงเรียกเข้าแตกพร่าค่ะ เลยไปซ่อมที่โนเกียแคร์ mbk ทิ้งไว้หนึ่งคืน ก็ได้เปลี่ยนมาแล้วอัพเฟิร์มแวร์เป็น v 07.21 แล้วค่ะ การใช้งานอื่นๆ ปกติดี ไม่มีปัญหาค่ะ รุ่นนี้ใช้ดีมาก
mosss
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยตอบด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 14:49  

ผมก็ใช้รุ่นนี้มาเกือบปีแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไร เป็นเวอร์ชั่น6.02อยากไปอัพเป็นเวอร์ชั่น7.02 ก็อยากถามว่าถ้าเราเวอร์ขั่นให้สูงขึ้นการใช้งานนี่มันจะแตกต่างหรือดีกว่าเดิมอย่างไรบ้าง และรุ่นนี้สามารถที่จะลงโปรแกรมดักฟังทางโทรศัพท์ได้มั้ยครับ เท่าที่รู้ส่วนใหญ่ถ้าเป็นตระกูล simbain นี่จะทำได้ หรือถ้าใครเคยลงโปรแกรมการดักฟังนี่มันมีปัญหาอะไรบ้างครับ
mosss
Year's Star

หัวข้อ : เพิ่มเติมอีกนิดครับ
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 15:02  

ถามผู้รู้นะครับ โปรแกรมการดักฟังนี่ส่วนมากเค้าจะลงในโทรศัพท์ของเป้าหมายที่เราต้องการดักฟัง แต่ตอนนี้ผมติดต่อกับคนขายโปรแกรมนี้อยู่แต่เป็นแบบลงที่เครื่องเราเอง ก็ไม่มีอะไร ลงโปรแกรมที่เครื่องเราเสร็จแล้วก็เข้าไประบุเบอร์โทรของเป้าหมายที่เราจะดักฟัง ทันทีที่มีสายโทรเข้ามาที่เครื่องเป้าหมาย ระบบก็จะเตือนเราที่โทรศัพท์ เราก็แค่เข้าไปที่โปรแกรมที่เราลงไว้ เข้าไปที่เบอร์ของเป้าหมายแค่นี้เราก็จะได้ยินการสนทนาของคนที่เราดักฟัง แต่ที่พิเศษก็คือว่าเค้าขายโปรแกรมนี้ในราคาที่ถูกมากๆ ถ้าเทียบกับโปรแกรมตัวที่ติดตั้งอยู่ในเครื่องของเป้าหมายนี่แบบนั้นราคา เกือบครึ่งแสน แต่โปรแกรมแบบที่ผมบอกนี่ราคาอยู่ในแค่หลักร้อย ผมเลยไม่รู้ว่าเค้าหลอกขายสินค้าให้ผมหรือเปล่า มีใครเคยลงโปรแกรมแบบที่ผมบอกหรือเปล่าครับ ยังไงก็รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ อยากรู้จริงๆครับ ทางคนขายเค้าก็รับประกันว่าใช้งานได้จริงๆ แต่สำหรับผมคิดว่าของที่ถูกและดีนี่มันค่อนข้างหายากนะ..ช่วยตอบหน่อยนะครับ
yosachiza
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ : หน้าจอแตก ครับ อยากทราบ ราคาที่จะเปลี่ยน
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 00:54  

พอดี ผม ซื้อมาใช้งาน แล้ว ทำตก อ่าครับ

หน้าจอแสดงผล มันเลย แตก

อยาก ทราบ เรื่อง ราคา ครับ ว่าราคา มันอยู่ที่ เท่าไรๆๆๅ

รบกวนด้วยครับบ
princelatte
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิดไม่ได้ ลักษณะเสียหาย
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 10:40  

เปิดธีมใช้ไม่ได้อะค่ะ ก่อนหน้านี้ใช้ได้ปกติ แต่มาเมื่อ 2 วันก่อน กำลังเปลี่ยนธีมอยู่ดีๆ เครื่องก็ติดๆ ดับๆ เสร็จแล้วพอเครื่องติดก็มีข้อความขึ้นว่า "เปิดไม่ได้ ลักษณะเสียหาย" หลังจากนั้นก็ใช้ธีมไม่ได้อีกเลย เพราะพอกดใช้ธีมก็จะมีข้อความขึ้นว่า "เปิดไม่ได้ ลักษณะเสียหาย" ส่วนอาการติดๆ ดับๆ หายแล้ว เหลือแต่ธีมที่ใช้ไม่ได้ ใครมีวิธีแก้บอกด้วยนะคะ จะพังเครื่องทิ้งแล้ว โมโห Twisted Evil
yukyai
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : เครื่องมีปันหา
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 14:25  

ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน คับ
แต่ว่า
[b]ผมดันไป ลบ พวกภาพตัดปะ พวกกรอบ รูป ภายในเครื่อง อะคับ
พอลบไป หน้าจอก็ กลายเป็นสีขาว แล้วก็มีข้อความขึ้นมาว่า ความจำเครื่องไม่พร้อมใช้งาน บางครั้งเครื่องก็เป็นหน้าจอสีขาว ค้างไปเลย
พอเปิด ปิด เครื่อง ก็ ใช้ได้ นะ(บางครั้งก็ไม่ได้ แล้วแต่ดวง) แต่ ไม่ดีเท่าไหร่
ถ้าไปทำอะไรก็หน่วยความจำเครื่องมากๆ หน้าจอก็จะ ขาว อีก
อยากทราบ ว่าอาการนี้ คืออะไร แล้วจะ ซ่อม ยังไงอะคับ[/b]
ช่วยหน่อยนะคับ^^ Wink

ตอนนิไม่กล้าทำ อะไรกับเครื่องเลย ไม่กล้าปิด ไม่กล้าเสียบ usb ไม่กล้าลบข้อความ
เพราะต้องใช้ทุกวัน ถ้ามัน รวนอีก จะแย่ อะคับ
PePoPook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 13:45  

ใช้มา 1 ปี พอดี ไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ

แบตอึดมากเลย ฟังเพลงต่อเนื่องได้ 6 ชั่วโมง นิดๆ

เรื่องเครื่องติดๆดับๆเราไม่เคยเป็นเลยค่ะ

เคยย้ายไฟล์เพลงจากคอมลงโทรศัพท์ 800+ mb แล้วอัพเดทคลังก็ไม่เป็นไร

FW ไม่แน่ใจว่าเวอร์ชั่นอะไรอ่ะค่ะ แต่ซื้อมายังไม่เคยอัพอิกเลย - -
warintum
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 21:18  

อยากทราบว่า รุ่นนี้มีบันทึกรายการโทรออก, รับสาย, สายที่ไม่ได้รับ อย่างละเท่าไหร่ครับ

เป็นแบบบันทึกแยกหรือรวมครับ ถ้าเป็นแบบรวมโทรออก, รับสาย, สายที่ไม่ได้รับ รวมเท่าไหร่ครับ

ท่านใดที่ใช้อยู่ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
คนเพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 22:58  

ซื้อมาวันนี้ครับ

ข้อเสียที่เจอนะครับ
1. เสียงเรียกเข้าเบาไปครับ
2. เสียงปลุกเบามาก(แมวร้องยังดังกว่า)

ข้อดี
1. ปุ่มใหญ่
2. ตัวเลขใหญ่
3. หน้าจอสู้แสงได้ดี(สามารถมองเห็นได้แม้อยู่กลางแจ้ง)

สีดำไม่สวยเลยครับ สีเทาสวยกว่ามาก
MINZA-.-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิดเพลงไม่ได้
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 19:48  

ทำไมพอเข้าเครื่องเล่นเพลง พอรออัพเดทคลังพอเตมมานบอกว่าไม่พบไฟล์เพลงอะ

ผมต้องไช้โปรแกรมKD แทน ไครรู้มั้งอะทำไง Sad Sad
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 10:22  

รุ่นนี้คนใช้เยอะมากเลย เพราะราคาคุ้ม Very Happy
ti_imp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามราคา
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 15:11  

คนเพิ่งซื้อ ผู้เขียน:

2. เสียงปลุกเบามาก(แมวร้องยังดังกว่า)

ข้อดี
1. ปุ่มใหญ่
3. หน้าจอสู้แสงได้ดี(สามารถมองเห็นได้แม้อยู่กลางแจ้ง)

สีดำไม่สวยเลยครับ สีเทาสวยกว่ามาก

ตอนนี้ มีมือ 1 ขายหรือเปล่าครับ ราคาเท่าไรครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : Re: สอบถามราคา
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 19:14  

ti_imp ผู้เขียน:
คนเพิ่งซื้อ ผู้เขียน:

ข้อดี
1. ปุ่มใหญ่

ตอนนี้ มีมือ 1 ขายหรือเปล่าครับ ราคาเท่าไรครับ

ขายครับ
ราคาประมาณ 3200 หรือ 3300 ครับ Wink
เด๋กบ้านนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3110 ผมหาย
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 23:00  

เครื่องหายแล้วต้องการอยากจะได้คืนต้องทำไงนอกจากจะแจ้งตำรวจแล้ว
หรือต้องตามเอาคืนด้วยตัวเอง
ต้องการได้คืนมากมีข้อมูลสำคัญอยู่ให้เครื่อง(ผมมี..อีหมี่..เครื่องอยู่แต่กล้องมันแล้ว)
ใครมีวิธีติดต่อกลับ 0868699943
Hide เทพตลอดกาล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตามนี้เรยน้อง
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 18:08  

ผมมีวิธีแก้ Nokia 3110c ติดๆดับๆ และแก้ใด้100% ด้วย หายขาด
ที่มันเป็นอย่างงี้ก็เพราะมันเป็นซอฟต์แวร์รุ่นเก่า
ต้องอัพใหม่

ลิ้งสำหลับโหลดโปรแกรมอัพเดด ซอฟต์แวร์ (โปรแกรมนี้ใช้ใด้กับมือถือ NOKIA ทุกรุ้นครับ)

http://www.nokia.co.th/support-and-software/disclaimers/software-disclaimer?url=http%3A%2F%2Fnds1.nokia.com%2Ffiles%2Fsupport%2Fglobal%2Fphones%2Fsoftware%2FNokiaSoftwareUpdaterSetup_th.exe

นี้ลิ้งวิธีใช้

http://www.nokia.co.th/support-and-software/software/phone-software-update/how-to-update

ผมไม่ขอไรมากแค่คำ !!!ขอบคุณ!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 21:14  

เครื้องนี้เปิดคลิบไฟล์.aviได้ปะครับ
kiyoko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 3110 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 19:24  

ใช้มาปีนึงแล้วค่ะ

ตอนแรกๆมันจะเจ๊ง

คือ เวลาลงเพลงใส่เมม

ลงไปเรื่อยๆ ประมาน80+เพลง

มันดับๆเปิดเอง

เป็นยาวเลย หลายวัน

ก็เลยเอาไปส่งศูนย์ซ่อม

ซ่อมไปอาทิตย์นึง

กว่าจะหาย

แล้วไอยางที่อยู่กับโทรศัพท์

ที่มันติดอยู่ข้างหลังกับข้างๆโทรศัพท์อ่ะค่ะ

พอใช้ไปนานๆ

มันลอกออกไปเยอะเลย

ตอนนี้เลยแหว่งๆ ฮาดีค่ะ

ปุ่มก็ใหญ่ได้ใจป้า

เสียงปลุกมันจะค่อยๆดังค่ะ

ไม่ต้องห่วง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 3110 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 23:41  

3110 มีวิธีไหนที่ทำให้เล่นเพลงได้ต่อเนื่องและหลายเพลงบ้าง
เพราะพอเปิดโปรแกรมเล่นเพลงของ มันมามันบอกว่าไม่พบไฟล์
พอเปิดจากเพลงที่อยู่ในเมม เล่นได้เพลงเดียวจบ
ไม่เข้าใจเลย
.....
แล้วพวกไฟล์เสียง ที่มากับเคื่องก็ Error เปิดไม่ได้ ไม่สนับสนุนบ้างล่ะ
เซ้งมากๆเลย
ตอนนี้ทำอะไรกับเครื่องไม่ได้เลย
ฟอร์แมต อัพเดรตแล้ว ก็เป็นไปแค่งั้นๆเอง
กลุ้มใจ
ฝากด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
-*-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 14:32  

คือว่าลงเพลงไปในเครื่องสาม สี่เพลง

แล้วพอจะเปิดตรงเครื่องเล่นเพลง มันก็ขึ้นอัพเดทคลัง จากนั้นก็ขึ้นว่า ไม่พบไฟล์เพลงมานกิด

รัยขึ้นช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อย
dmz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 23:15  

เครื่องใช้มานานแระ แรกๆก้อใช้ Bluetooth ได้ดี แต่ไม่ทราบเปงราย
อยู่ดีๆก้อใช้ม่ะได้ อยากถามผู้รู้หน่อยว่ามานเปงรายอ่า
มิกซ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 21:04  

เราใช้มา 2 ปี กว่าๆแล้ว

เครื่องยังไม่เป็นอะไรเลย

ไม่เคยมีปัญหาอัฟ FW ตลอด

ตอนนี้ใช้ V. 07.21

จนจะเปลื่ยนมาใช้ 5230 แล้ว

แบตยังไม่มีทีถ้าจะเสื่อมเลย

อยากบอกว่ารุ่นนี้ทนสุดๆ
F
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 23:50  

ซื้อได้ 3 วัน ผู้เขียน:
ทำไมพอเราสมัคร GPRS แล้วมานเล่นเน็ตในโทสับไม่ได้อ่า

มานขึ้นว่า "การเชื่อมต่อข้อมูลแบบแพคเก็ตใช้ไม่ได้" >>> "ลิงค์ไม่พร้อม"

แต่เราก็สมัครครบหมดแล้วนะ

จะครบ 24 ชม.แล้ว ยังเล่นไม่ได้เลย T_T

โทรไป 1175 ก้อแล้ว ยังเล่นไม่ได้อีก เค้าก็ส่งข้อความการตั้งค่าเป็น AIS มาให้เราจัดเก็บแล้ว ทำไมยังเล่นไม่ได้อีกหว่า...

เราใช้รายวันของ 1-2-call วันละ 39 บาท 24 ชม.

แก้ยังไง
NIBIRU
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 12:35  

ู^
^
^
..........ลองเข้าไปดูที่การตั้งค่าการเชื่อมต่อเวบดูล่ะกัน
chawaln
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 11:32  

ซื้อมือสองมาสภาพ 90% สวยมาก 800 บาท พร้อม mini card 1 gb.ทำไงให้ชื่อเพลงเป็นภาษาไทย ตอนนี้เหมือนภาษาญี่ปุ่น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chawaln เมื่อวันที่ 13 Aug 2010 20:27; ทั้งหมด 1 ครั้ง
chawaln
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 18:26  

ลองเซิร์ทใน google หาเจอวิธีแก้ภาษาแล้วโดยใช้โปรแกรม mp3tag แต่เวลา addirectory มันทำไมมองไม่เห็นชื่อเพลง เห็นminicard ที่เราเก็บไว้ใน folder mp3
suwit9275
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2010 15:11  

ผมก็ใช้รุ่นนี้ครับ แต่ตอนนี้ อยู่กับแม่ เพราะอยู่กับผมชอบทำพัง เป็นอาการติดติด ดับดับ น่าเบื่อ ไป แฟรต กี่ครั้งแล้วไม่รู้ แฟรตมาใช้ได้เหมือนเดิม พอนานเข้าเป็นอีก โอ้ย
waboonla
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2010 20:07  

รุ่นนี้ใช้มา 3 ปีแล้วครับ...เปลี่ยนไปใช้เครื่องใหม่ก็หลายเครื่อง/รุ่น แต่สุดท้ายก็กลับมาใช้เหมือนเดิม...แบตฯ ไม่เคยเปลี่ยน...ตกเป็นสิบครั้ง...อึดจริงๆ ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11

ไปยังหัวข้อ: