Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากรุ้การลงโปรแกรม และ การรันโปรแกรม รบกวนหน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3642
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรุ้การลงโปรแกรม และ การรันโปรแกรม รบกวนหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 22:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ ผมสงสัยน่ะครับ HTC HERO ของผมเนี่ย

พอโหลดโปรแกรม Task killer มาใช้ ก็เลยงง

พอก่อนที่จะเปิดเน็ตน่ะครับ ไอตัวนี้มันบอกว่าประมาณ 102 M

พอเปิดเน็ตไปแล้วจะเหลือประมาณ 89-90 กว่าๆอ่ะครับ

อยากรุ้ว่าไอที่มันลดๆขึ้นเนี่ยครับ คืออะไรหรอครับ

แล้วเราสามารถทำให้มันมากกว่านี้ได้เปล่าอ่ะครับ

แล้วก็เวลาเราโหลดโปรแกรมจาก Market มาใช้

มันไปติดตั้งในส่วนไหนของโทรศัพท์หรอครับ

แล้วเราสามารถเช้าไปดูข้อมูลในส่วนนั้นได้รุเปล่าครับ อ่ออีกย่างครับ

ผมอยากลงโปรแกรมในการ์ดอ่ะครับ มันสามารถทำได้ไหมครับ
vetan2000
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ-นนทฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากรุ้การลงโปรแกรม และ การรันโปรแกรม รบกวนหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 08:54  

อยากรุ้ว่าไอที่มันลดๆขึ้นเนี่ยครับ คืออะไรหรอครับ
---> คือ ram ที่เหลือใช้ไงครับ task killer เป็นตัวปิดโปรแกรมที่ใช้งานค้างอยู่ เพื่อให้พื้นที่ ram เพิ่มขึ้น

แล้วเราสามารถทำให้มันมากกว่านี้ได้เปล่าอ่ะครับ
---> ได้ครับ แต่ไม่เกินจาก spec. เครื่องนะครับ ซึ่งปกติจะต้องน้อยกว่าที่เขาให้มาอยู่แล้ว
เพราะ os ต้อง run ตลอดเวลา และมีบางโปรแกรมต้อง run ตลอดด้วย เหมือน com นี่ล่ะครับ

แล้วก็เวลาเราโหลดโปรแกรมจาก Market มาใช้
มันไปติดตั้งในส่วนไหนของโทรศัพท์หรอครับ
---> ในการ์ดครับ สังเกตหลายที่แล้ว หลังจากลงโปรแกรม เมมฯในเครื่องไม่น้อยลงไปครับ

แล้วเราสามารถเช้าไปดูข้อมูลในส่วนนั้นได้รุเปล่าครับ อ่ออีกย่างครับ
---> ดูเมมฯที่เหลือก็เข้าไปที่ setting-->SD card & phone storage
---> ดูโปรแกรมที่ลงในเครื่อง หรือจะลบด้วยก็ได้ ไปที่ setting-->application

ผมอยากลงโปรแกรมในการ์ดอ่ะครับ มันสามารถทำได้ไหมครับ
---> ทำได้ครับ ดูที่สกุลของโปรแกรมด้วยนะครับ เขามีเฉพาะ แต่ผมจำได้ไม่ได้ลอง search ดูนะครับ
relentless
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากรุ้การลงโปรแกรม และ การรันโปรแกรม รบกวนหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 08:16  

ขอแก้นะครับ

- อยู่ในโทรศัพท์ครับ ที่ system/app

-ลงโปรแกรมใน sdcard ต้องใช้ app2sd ครับ (จำเป็นต้อง root ครับ)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: