Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สอบถาม Tattoo

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 12 / เข้าชม: 6037
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถาม Tattoo
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 22:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบว่า Tattoo เวลาข้อความภาษาไทยเข้า มันจะอ่านรู้เรื่องไหม

พอดีกะลังจะซื้อคับ ที่ศูนย์เดอะมอลงาม 8500 บาท

ศึกษาอยู่ 2 วัน เห็นว่าสุดยอด

ตอบหน่อยคับ มันจะอ่านข้อความภาษาไทย ได้ไหม

แล้วปัญหาของ Tattoo มีอะไรมั้ง
sinister
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถาม Tattoo
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 22:22  

อ่านได้แน่นอน 100% ซื้อมาลองใช้ได้เลยไม่ผิดหวัง
vasabe12
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 12:13  

แล้วต้องลงโปรแกรมอะไรที่มันจำเป็นบ้างคับ แนะนำหน่อย
vasabe12
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 12:57  

ชออีกคำถาม สามารถทำเป็นเมนูไทยได้ไหมคับ
notedroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 13:27  

ถ้าเป็นโปรแกรม มันเยอะมากครับ
ผมแนะนำให้เข้า maket แล้วลองเลือกโหลดดูครับ
ติดตั้งง่ายเอาออกง่าย

ส่วนเมนูไทย ผมคิดว่าไม่มีครับผ้ม
vasabe12
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 14:18  

ขอถามอีก ถ้าซท่อจะเป้น แอนดอยเวอชั่น 1.5 ใช่ไหมคับ แล้วสามารถอัพเกรดเป็นเวอชั่นล่าสุดได้ไหม แล้วล่าสุดเท่าไหร่ แล้วอัพแล้วจะมีผลกระทบอะไรกับเครื่องหรอป่าว
notedroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 15:12  

vasabe12 ผู้เขียน:
ขอถามอีก ถ้าซท่อจะเป้น แอนดอยเวอชั่น 1.5 ใช่ไหมคับ แล้วสามารถอัพเกรดเป็นเวอชั่นล่าสุดได้ไหม แล้วล่าสุดเท่าไหร่ แล้วอัพแล้วจะมีผลกระทบอะไรกับเครื่องหรอป่าว

ตอนนี้ tattoo
เป็น Android เวอร์ชั่น 1.6 ครับ
มีข่าวออกมาบ้างว่าจะมี 2.1 ให้ tattoo ครับ
แต่จะให้ชัวร์ก็ต้องรอจน htc ไทย เป็นคนประกาศเองครับ
New-Ton
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 19:35  

ขอแอบบอกครับ
htc tattoo ไม่มีอัพเดท 2.1 ครับ
อาจจะเกิดจากหลายปัจจัยบน tattoo ไม่เอื้ออำนวยครับ
เช่นหน้าจอเป็นต้นครับ
vasabe12
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 22:22  

ตกลงผมจะเอารุ่นนี้แหละคับ แต่ซื้อที่ไหนดี

ผมไปดูที่เดอะมอลงาม HTC อยุ่ใน BTS อะ ไม่มีพนักงาน เลยหวั่นๆว่าจะซื้อที่นี่ดีไหม กลัวบริการไม่ดี

แนะนำศูนย์ดีๆให้หน่อยคับ จะไปซื้อ แล้วจะให้เขาลงโปรแกรมให้ด้วย

ขอบคุณคับ
VRmagician
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 07:54  

vasabe12 ผู้เขียน:
ตกลงผมจะเอารุ่นนี้แหละคับ แต่ซื้อที่ไหนดี

ผมไปดูที่เดอะมอลงาม HTC อยุ่ใน BTS อะ ไม่มีพนักงาน เลยหวั่นๆว่าจะซื้อที่นี่ดีไหม กลัวบริการไม่ดี

แนะนำศูนย์ดีๆให้หน่อยคับ จะไปซื้อ แล้วจะให้เขาลงโปรแกรมให้ด้วย

ขอบคุณคับ

ขึ้นอยู่กับว่าท่านอยู่ใกล้แถวไหนอ่ะครับ ถ้าใกล้ Fortune รัชดา ก็แนะนำซื้อที่ 0 ที่นี่ได้เลยครับ ส่วนผมซื้อจาก Jmart ครับ บริการพอใช้ครับ (ตอนซื้อ จนท.ของ HTC ไม่อยู่ เลยไม่ได้ลงอะไรมาให้ แต่พอหลังสงกรานต์ เห็นกลับมาประจำการเลยเข้าไปถามและขอให้ลงโปรแกรมให้ ทำตัวไม่ค่อยประทับใจครับ แต่เขาก็ได้ลง Sygic Map เพิ่มให้ผม Wink)
vasabe12
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 10:59  

ผมอยู่ นนทบุรีอะคับ ซอยเรวดี แนะนำศูนย์บริการดีๆใกล้ๆให้หน่อย
balzerith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 16:38  

ลองหาร้านชื่อ สตูดิโอโฟน ดูงับ เค้าบริการดีนะ ^^
balzerith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 16:41  

New-Ton ผู้เขียน:
ขอแอบบอกครับ
htc tattoo ไม่มีอัพเดท 2.1 ครับ
อาจจะเกิดจากหลายปัจจัยบน tattoo ไม่เอื้ออำนวยครับ
เช่นหน้าจอเป็นต้นครับ

ขอทราบที่มาของข้อมูลนี้ด้วยครับ ><
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: