Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Wellcom A88 ด้วยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 5290
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Wellcom A88 ด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 16:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

1. MP3 เล่นได้นะ แต่ Mp4 มันเล่นได้ไม่ทุกไฟล์ แต่หาโหลดโปรแกรม player ใน market เพิ่มได้ เอาแบบเล่น avi ก็มี
2. ถ้าหมายถึงหูฟังใช้ได้เลย แต่ถ้าส่งไฟล์ก็ bluetooth file transfer ใน market
3. มันไม่ใช่ปัญหา แต่เป็นคุณสมบัติของมันเพื่อประหยัดแบต มันมีเซ็นเซอร์ตรวจจับ เวลาโทรอยู่ถ้ามีอะไรไปบังเซ็นเซอร์จอจะดับ
4. อธิบายไม่ถูก หาอ่านจากกระทู้ดูแล้วกัน
5. 512 MB แอปลงในเครื่องเท่านั้น
ุ6. ไม่รู้ค่ะ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์บ้างนะคะ
ตอบได้แค่นี้
เอแปดแปด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Wellcom A88 ด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 21:25  

ไช่แล้วครับ Mp4 เล่นได้ครับ ส่วนfile อื่นๆที่ไม่อยู่ใน สเปก เล่นไม่ได้ครับ เพราะไม่มีตัวถอดรหัส
ถึงเล่นได้ก็ช้ามาก เพราะใช้ Cpu decoder แต่เป็นเพลงเล่นได้พุก file เพระความสามารถของ cpu สารถถอดรหัสแบบ realtime ได้ทันแน่นอน
เอแปดแปด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 21:37  

การ root พูดแบบง่ายๆคือทำให้เครื่องเราสามารถ แก้ใขโปรแกรมต่างๆทั้งหมดที่อยู่ในเครื่องเราได้ รวมทั้ง os แอนดรอย ของเราด้วย หรือพูดง่ายๆคือ สามาโปรแกรมชุดคำสั่งลงไปในหน่วยความจำสำรองได้ โดยเมื่อเราเปิดเครื่องมันก็จะเข้าไปรันคำสังที่เราโปรแกรมลงไปนันเอง แอนดรอยก็คือ โปรแกรมOS ที่เราโปรแกรมลงไปในหน่วยความจำสำรองนั่นเอง โดยเมื่อ root ได้เราก็เอา OS ใหนๆมาโปรแกรมลงก็ได้ แต่ใตรละจะมาทำ OS ให้เข้ากับอุปกรณ์ในมือถือของเรา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 21:46  

1เข้าไปในร้านให้เปิดกล้องให้ดู ถ่ายรูปคู้กับพนักงานสวยๆ ออกจากโปรแกรม ทำซ้ำ `4 ครั้งเครื่องไม่ดับก็ OK

2ให้เค้าเปิด wifi เข้า net ให้ดูเปิด web hif แล้วขอแอดเมลเค้าไปด้วยแลย ต่อเห็นเปิดเวปได้ก็พอ

3ขอเบอพนีกงานแล้วลองโปรขวนกินข้าวถ้าโทรได้ไม่โดน แฟนเค้าที่ยืนกระทืบก็ OK

4ให้เค้าเปิด GPS แล้วจะมีรูป ดาวเทียมขึ้นแถบสถานะด้านบน ก็ OK อย่าขอ พิกัจบ้านเค้าละ เดียวจากไม่โดนกระทืบในช้อ 4 อาจโดยในช้อนี้แล้วจะ KO
bee.instinct
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 00:52  

ใช้มาเดือนนึงแล้ว ไม่มีปัญหาหนักๆๆๆนะครับ ก็แค่ มีอะไรให้เล่นเยอะ จนแบตหมดวันละ 2-3 รอบ(ก็มันหนุกนิ) ส่วน app ต่างๆเราสามารถ download ใน market แล้วเก็บไว้ใน mem ได้ อยากเล่นตอนไหนก็ install เอา เบื่อตัวไหนก็ ลบออกไป ผมใช้วิธีนี้ครับ จะได้ไม่ต้อง load บ่อยๆ
Anz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 01:06  

bee.instinct ผู้เขียน:
ใช้มาเดือนนึงแล้ว ไม่มีปัญหาหนักๆๆๆนะครับ ก็แค่ มีอะไรให้เล่นเยอะ จนแบตหมดวันละ 2-3 รอบ(ก็มันหนุกนิ) ส่วน app ต่างๆเราสามารถ download ใน market แล้วเก็บไว้ใน mem ได้ อยากเล่นตอนไหนก็ install เอา เบื่อตัวไหนก็ ลบออกไป ผมใช้วิธีนี้ครับ จะได้ไม่ต้อง load บ่อยๆ

อยากทราบครับว่า โหลดมาเก็บไว้ในเม็มทำไง
คือโหลดตัว APK จากคอมมาลงเหรอคับ
josa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เลย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 06:41  

Anonymous ผู้เขียน:
1เข้าไปในร้านให้เปิดกล้องให้ดู ถ่ายรูปคู้กับพนักงานสวยๆ ออกจากโปรแกรม ทำซ้ำ `4 ครั้งเครื่องไม่ดับก็ OK

2ให้เค้าเปิด wifi เข้า net ให้ดูเปิด web hif แล้วขอแอดเมลเค้าไปด้วยแลย ต่อเห็นเปิดเวปได้ก็พอ

3ขอเบอพนีกงานแล้วลองโปรขวนกินข้าวถ้าโทรได้ไม่โดน แฟนเค้าที่ยืนกระทืบก็ OK

4ให้เค้าเปิด GPS แล้วจะมีรูป ดาวเทียมขึ้นแถบสถานะด้านบน ก็ OK อย่าขอ พิกัจบ้านเค้าละ เดียวจากไม่โดนกระทืบในช้อ 4 อาจโดยในช้อนี้แล้วจะ KO

เดีี่ยวขอไปลองนะครับถ้ายังมีชีวิตอยู่เดี่ยวมาบอก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: