Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
edge ใน samsung galaxy spica ของผมมีปัญหาครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 9304
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : edge ใน samsung galaxy spica ของผมมีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 18:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

edge ในเครื่องผมมีปัญหาครับ
มันไม่มีอะไรโชว์เลย
ผมใช้ APNdroid ในการเปิด/ปิด
แต่ตอนนี้ มันไม่ขึ้นเลยครับ
ทำงัยดีครับ
ช่วยด้วย!!!!!!!!

ขอบคุณคร้าบ
iiiviiivii
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: edge ใน samsung galaxy spica ของผมมีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 22:00  

คือ มันไม่สามารถต่อ internet ผ่าน EDGE/GPRS ได้ครับ
นายบอส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: edge ใน samsung galaxy spica ของผมมีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 00:01  

เข้าไปที่ APNdroid แล้วไป ON ตรง 3G/EDGE/GPRS รึยังครับ (ส่วนตัวเลือกด้านล่างได้ไปติ๊กที่ Disable all APNs ไว้รึเปล่า? ถ้าติ๊กก็เอาออกด้วย)
iiiviiivii
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 07:14  

รู้สึกว่าปัญหามาจาก APNdroid ครับ

ใช้ Droidsans Tweak Tools Lite

ช่วยได้ครับ
นายบอส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 09:18  

ผมก็ใช้ APNdroid ก็ไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ
joobjoob
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 19:14  

ตามที่คุณบอสว่าเลยค่ะ

ลองแก้งแบบนั้นดูก่อน

แต่เครื่องเราก็ไม่เป็นนะค่ะ

ส่วนใหญ่แล้วจะเจอสัญณาญ Edge ก่อนด้วยซ้ำ
โอ้เอ้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 15:50  

ปิดแล้วลองเปิดใหม่ยังครับ
จากนั้นก็เข้าไปตั้งที่ setting เลือก wireless controls >> mobile network >> network operators >> แล้วก็เลือกเครือข่ายใหม่ครับ
winny_mew
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 21:58  

ผมก็โหลดโปรแกรมนี้มาเหมือนกันครับ เจอปัญหาเหมือนกันอันเนื่องมาจากตัวโปรแกรมเองบางส่นครับ วิธีแก้คือ เข้าไปเปิดในตัวโปรแกรมก่อนครับแล้วใช้โปรแกรมเบราเซอร์ที่มากับเครื่องเปิด
แล้วสัญลักของgprs มันก็จะขึ้นเอง สงสัยคุณเข้าไปเปิดออนแล้วเข้า android maket ก่อนแน่นอนเลย วิธีนี้ใช้แล้วหายครับแต่ก็ยังลำคาญอยู่ดี ผมก็เลยลองใช้ Droidsans Tweak Tools Lite อยู่ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหาครับ Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: