Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
wellcom a88 กับ htc tattoo เลือกเครื่องไหนดี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 13 / เข้าชม: 11937
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wellcom a88 กับ htc tattoo เลือกเครื่องไหนดี
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2010 20:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

wellcom a88
http://www.thaimobilecenter.com/spec/WellcoM_A88.asp

htc tattoo
http://www.thaimobilecenter.com/spec/HTC_Tattoo.asp

เรื่องราคา ลูกเล่น คุณภาพ ความทนทาน ประสิทธิภาพ
โดยภาพรวมผมควรซื้อรุ่นไหนดีครับ หนักใจมาก

ปล. ไม่ได้ตั้งใจนำรีวิวของเวปอื่นมานะครับ ขอโทษด้วยจริงๆ
Mad Dog
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: wellcom a88 กับ htc tattoo เลือกเครื่องไหนดี
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2010 20:56  

เพชร ผู้เขียน:
wellcom a88
http://www.thaimobilecenter.com/spec/WellcoM_A88.asp

htc tattoo
http://www.thaimobilecenter.com/spec/HTC_Tattoo.asp

เรื่องราคา ลูกเล่น คุณภาพ ความทนทาน ประสิทธิภาพ
โดยภาพรวมผมควรซื้อรุ่นไหนดีครับ หนักใจมาก

ปล. ไม่ได้ตั้งใจนำรีวิวของเวปอื่นมานะครับ ขอโทษด้วยจริงๆ

ส่วนตัวผมชอบ tatto นะ ระบบข้างในก็ดีกว่าแต่เสียอย่างนึงจอเล็กเล่นเกมหรือใช้อย่างอื่นบางทีจอไม่จอล้น เลล่นเกมบางทีไม่รู้เรื่องเลย Very Happy a88 ก็ไม่ควรคิดว่ามันมีกล้องหละกันถึง 5ล้าน แต่ไม่มี auto focus มันก็ไร้ความหมาย จาก 5ล้านอาจจะกลายเป็นแค่ 2ล้าน
GhOstO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: wellcom a88 กับ htc tattoo เลือกเครื่องไหนดี
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2010 21:39  

เข้ามาแก้ข่าวครับ กล้องไม่ได้แย่ อย่างที่คิดครับ กล้องโทรษัพท์นะครับ อย่าไปหวังอะไรมาก มันก็เหมือนๆกัน หมดล่ะครับ ถ้าอยากได้คุณภาพแบบเต็มที่ของกล้อง ก็ควรหันไปเล่น DSLR ครับ

มีเครื่องให้ทดลองเล่นครับ ที่ 0 แถวแยกผังเมือง มีเป็นบูทเฉพาะ A88 อย่างเดียวเลย หลายเครื่อง ทดสอบได้ครับ

โดยส่วนตัวครับ ผมก็เพิ่งตัดสินใจ เอาเจ้ าA88 เมื่อศุกร์ที่แล้ว รับรองไม่ผิดหวังครับ จากตอนแรกที่ ลังเลว่าจะเอา tattoo แต่เพราะ ราคาที่สูงกว่า สเปคที่ได้ตํ่ากว่าCPU ROM RAM รูปทรง (ผมว่า A88 สวยกว่า อันนี้แล้วแต่คนครับ) หน้าจอเล็กกว่า แถมเป็น Res..

ทำให้ผมตัดสินใจเลือก A88 แบบไม่ลังเลครับ

แต่ถ้าหากคุณเป็นคนติดแบรน หรือไม่มั่นใจ หรือกลัวว่าถ้า wellcoM แล้วจะดูไม่ดี งั้นผมแนะนำให้เลือก HTC ครับ ^O^

ก็ แนะนำว่า ให้ลองเครื่องด้วยตัวเองครับ เปรียบเทียบกันเลยครับ แล้วค่อยตัดสินใจ ดีกว่าครับ อย่าไจร้อน ถ้าซื้อรุ่นไหนมาแล้ว ตัวเองไม่ถูกใจ มันก็จะเป็นกังวลครับ ^O^

อ่อ แวะมาเพิ่มเติมครับ A88 รองรับ 3G ด้วยครับ Tattoo ไม่มีค๊าฟ เลือกเอาจร้า
ส่วนเรื่อง บลูทูส รุ่นอื่นไม่แน่ใจใช้ได้ยัง แต่ A88 ผมลอง ใช้โปรแกรม Bluetooth File Transfer ครับ ใช้งานรับส่งไฟล์กับเครื่องอื่นๆได้ครับ
balzerith
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 11:53  

สำหรับรองรับ 3G หรือไม่นี่ ผมว่าปีนี้จนงถึงปลายปีคงได้แต่ EDGE เป็นหลักแหละ
เพราะ 3G ยังไม่ผ่านเลยซักเจ้า หาสัญญาณใช้ก็ยาก (เพราะผมอยู่ชานเมืองมั้ง)
ถ้าคิดว่าจะใช้ยาวเกินปีก็ควรอิงเรื่อง 3G มาช่วยตัดสินใจ แต่ถ้าคิดว่าปีหน้าคงเปลี่ยน
เครื่อง เลือกดีไซน์ไปเลยครับ ชอบรุ่นไหนก็เอารุ่นนั้นไปเต๊อะ สุดท้ายแล้วมันก็ใช้งาน
EDGE กับ Wifi กันทั้งนั้นแล

นี่พูดจริงๆนา ขนาด Tattoo เครื่องผมมี 3G ซื้อมาจะครบเดือนแล้ว จนบัดนี้ยังหาสัญญาณ
3G เล่นแบบเต็มที่ไม่ได้เลยเน้อ อยู่บนรถเมล์นั่งแชทมั้ง ทวิตมั้ง ก็ EDGE ล้วนๆ พอดี
ใช้ของ DTac สัญญาณเค้าดีจริงวันก่อนนั่งแชทอยู่น้ำตเจ็ดสาวน้อย สระบุรี สัญญาณก็ยัง
แรงดีอยู่ (ขนาดอยู่ที่น้ำตกนะเนี่ย)

3G รอปีหน้าว่ากันครับ ปีนี้ซื้ออะไรมาก็เล็งแค่ EDGE ก็พอแว้ว บ้านเมืองเป็นแบบนี้
3G คงอีกนานอ่ะครับ
veevie66
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 16:14  

A88 อ่าน บาร์โค๊ดไม่ค่อยจะติด เป็นเพราะกล้องครับ
ส่วน tattoo อย่างที่เค้าว่ากันจอเล็กมีผลกับบางโปรแกรมหรือบางเกมส์

ปล.จากคนที่ใช้ A88 อยู่
balzerith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 15:35  

ไม่เล่น Mile Stone ไปเลยอ่ะ กำลังแรง
sinister
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 08:28  

0/ ความเหงส่วนตัว Tattoo ค่ะ

เพราะใช้อยู่แหะๆๆ

อีกอย่าง

ม่ายชอบ A88 ด้วย

คะ

มันแปลกๆ

ความรุ้สึกส่วนตัวอีกอยุ่ดีแหละ
A88
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 11:03  

ขอเชียร์ A88 ด้วยคนคะ เพราะใช็แล้ว เล่นเน็ตไหลลื่นดีมากค้า Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 22:06  

balzerith ผู้เขียน:
สำหรับรองรับ 3G หรือไม่นี่ ผมว่าปีนี้จนงถึงปลายปีคงได้แต่ EDGE เป็นหลักแหละ
เพราะ 3G ยังไม่ผ่านเลยซักเจ้า หาสัญญาณใช้ก็ยาก (เพราะผมอยู่ชานเมืองมั้ง)
ถ้าคิดว่าจะใช้ยาวเกินปีก็ควรอิงเรื่อง 3G มาช่วยตัดสินใจ แต่ถ้าคิดว่าปีหน้าคงเปลี่ยน
เครื่อง เลือกดีไซน์ไปเลยครับ ชอบรุ่นไหนก็เอารุ่นนั้นไปเต๊อะ สุดท้ายแล้วมันก็ใช้งาน
EDGE กับ Wifi กันทั้งนั้นแล

นี่พูดจริงๆนา ขนาด Tattoo เครื่องผมมี 3G ซื้อมาจะครบเดือนแล้ว จนบัดนี้ยังหาสัญญาณ
3G เล่นแบบเต็มที่ไม่ได้เลยเน้อ อยู่บนรถเมล์นั่งแชทมั้ง ทวิตมั้ง ก็ EDGE ล้วนๆ พอดี
ใช้ของ DTac สัญญาณเค้าดีจริงวันก่อนนั่งแชทอยู่น้ำตเจ็ดสาวน้อย สระบุรี สัญญาณก็ยัง
แรงดีอยู่ (ขนาดอยู่ที่น้ำตกนะเนี่ย)

3G รอปีหน้าว่ากันครับ ปีนี้ซื้ออะไรมาก็เล็งแค่ EDGE ก็พอแว้ว บ้านเมืองเป็นแบบนี้
3G คงอีกนานอ่ะครับ

3g สำหรับผมตอนนี้ กลายเป็นความสามารถหลักไปแล้วครับ ความเร็ว 3G กับ EDGE กับ มันคนละเรื่องกันเลยนะครับ แล้ว 3G คิดเป็นข้อมูล และก็ถูกกว่า EDGE มากๆด้วย (0.20บาท/MB)

มันขึ้นอยู่ที่ว่า ชีวิตประจำวันของคนใช้งานจะอยู่ในพื้นที่ 3G หรือเปล่าเท่านั้นเองครับ ส่วนผม ก็อยู่ในพื้นที่ตลอด จะนอกพื้นที่คือออกต่างจังหวัดอย่างเดียวเลย
cvf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 22:07  

balzerith ผู้เขียน:
ไม่เล่น Mile Stone ไปเลยอ่ะ กำลังแรง

รุ่นนี้ CPU เท่าไรกันแน่ ลองไปเล่นที่ทรู เครื่องค่อนข้างหน่วง ไม่ลื่นเลย แต่จอสีสวยดี
Davinchyz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 00:54  

ถ้าเป็นผม A88 ครับ Laughing
ลองดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 12:31  

A88 เหนือกว่าทุกจุด ยกเว้นกล้องไม่มี AF

จอละเอียดกว่ามีโปรแกรม-เกม support มากกว่า เป็นจอ capacitive

ึขึ้นอยู่กับคุณแล้วจะเลือกอะไร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 11:18  

แนะนำ Wellcome A88

Smart Phone ที่กระแสแรงที่สุดรุ่นหนึ่งในตลาดขณะนี้กับ WellcoM A88
ด้วยประสิทธิภาพทัดเทียมโทรศัพท์ราคาแพง แต่ราคาถูกกว่าเกินครึ่ง

รายละเอียดเพิ่มเติม http://bit.ly/98JHUv
vasabe12
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 20:41  

ผมก็เหมือนคุณแหละคับ ที่เลือกเจ้า 2 อันนี้ แต่ผมตัดสินใจเอา HTC ไปแล้วคับ

เพิ่งถอยมาได้2-3 วันเอง

เหตุผล

A88 นั้นผมหาข้อมูลมัน สอบถามปัญหา คนที่ใช้แล้ว พบ Dead pixel ประมาณ 90 เปอเซนเลย

ทีเดียว บางคนบอกว่าตรวจสอบที่ร้านแล้วไม่มี พอกลับมาดันเจอซะงั้น

ส่วน HTC นั้นไม่มีปัญหาทางด้านนี้ ที่ผมใช้มาก็มีปัญหาแค่ เครื่องอาจจะรู้สึกว่ามันร้อนนิดๆเท่า

นั้นเอง

โดยส่วนตัวแล้ว ถ้าจะใช้แอนดรอย ผมยกให้ทาง HTC ดีกว่าคับ

สำหรับA88 ผมว่า ถ้าจะซื้อแล้วต้องมาเสี่ยงดวง ผมว่าไม่คุ้มค่าแน่นอน

ฝากให้คิดคับผม เพราะตอนแรกก็จะเอา A88 ฮะๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: