Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
First hand on HTC Desire in Thailand

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 8327
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : First hand on HTC Desire in Thailand
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 18:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

ได้มาแล้วครับ HTC Desire
จากการสั่งซื้อทาง Website ในประเทศ UK ครับ
ราคาเครื่องHTC+ค่าขนส่ง+ภาษีไทย ทังหมดประมาณ 19,900 บาทครับ
น่าใช้มาก ตามคำโฆษณา ครับ

ยังหาวิธี UP รูปให้ดูไม่เจอครับ
ksrfiber
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: First hand on HTC Desire in Thailand
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 18:20  

รออยู่ ครับ
ar_cha
Year's Star

หัวข้อ : Re: First hand on HTC Desire in Thailand
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 19:00  

ksrfiber ผู้เขียน:
รออยู่ ครับ

ขอบคุณครับ
ลองเข้าไปใน http://blog-charoen.blogspot.com/
ของผมเองครับ
มือใหม่ครับ
ksrfiber
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 19:23  

พี่สั้งจากเว็บไร แล้วต้องทำไงบ้างครับ
ar_cha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 19:59  

ksrfiber ผู้เขียน:
พี่สั้งจากเว็บไร แล้วต้องทำไงบ้างครับ

สั่งจาก www.Handtec.co.uk ครับ
ขั้นตอนไม่ยาก ทำตาม Web ครับ
ราคาเครื่อง ก็ 329.49 ปอนด์ (ไม่รวมภาษี)
ค่าขนส่ง UPS มาไทยก็ 39.90 ปอนด์
ภาษีไทยเราก็ 1336 บาท
รวมทั้งหมดตามค่าเงินปอนด์ ก็ ประมาณ 19,900 บาท

แต่ที่ยากคือ ทาง Web จะมีการตรวจสอบ Internet Security Team (IST)
ต้องใช้เวลาหลายวันเหมือนกันกว่าจะคุยรู้เรื่อง
แต่ก็สะดวกดีครับ มีช่องทาง Live Support ให้เรา Chat คุยได้เลย
gus_080
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 00:28  

ตรวจหลักฐาน สแกนพวกรูปบัตรประชาชน ใบขับขี่ หรือบัตรอะไรก็ได้ที่มีรูปเราติดอยู่ด้วยส่งไปครับ ผ่านเลยครับ
รออยู่นะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 18:28  

ง่ะ.. อิจฉา.. อ่ะ

รอกันต่อปายยย... Laughing
Amankris
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 20:40  

ในกล่อง มี ฟิล์มกันรอย กับซอง มั้ยคับ

กลัวว่าตอนวางตลาดแล้ว ไม่มีฟิล์มออกตาม

จอหมองหมด Very Happy
skyliner_do
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 13:04  

แล้วส่งมากลัวว่าจะโดนพวกค่าส่งอะไรพวกนี้เยอะกว่านี้อ่ะครับ แล้ว web นี้เชื่อถือได้มั้ยครับผม รบกวนทีครับ อยากได้เหมือนกันครับ ^^
ar_cha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 01:29  

Amankris ผู้เขียน:
ในกล่อง มี ฟิล์มกันรอย กับซอง มั้ยคับ

กลัวว่าตอนวางตลาดแล้ว ไม่มีฟิล์มออกตาม

จอหมองหมด Very Happy

ในกล่องไม่มีฟิล์มกันรอยมาให้ครับ
ต้องสั่งแยกต่างหากครับ
ar_cha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 01:31  

skyliner_do ผู้เขียน:
แล้วส่งมากลัวว่าจะโดนพวกค่าส่งอะไรพวกนี้เยอะกว่านี้อ่ะครับ แล้ว web นี้เชื่อถือได้มั้ยครับผม รบกวนทีครับ อยากได้เหมือนกันครับ ^^

Web นี้ OK เลยครับ ทั้งหมดตามที่ลงไว้ครับ

ลองเข้าไปดูก่อนได้ครับ
ar_cha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 01:37  

ar_cha ผู้เขียน:
ได้มาแล้วครับ HTC Desire
จากการสั่งซื้อทาง Website ในประเทศ UK ครับ
ราคาเครื่องHTC+ค่าขนส่ง+ภาษีไทย ทังหมดประมาณ 19,900 บาทครับ
น่าใช้มาก ตามคำโฆษณา ครับ

ยังหาวิธี UP รูปให้ดูไม่เจอครับ

จากการที่ผมได้ลองใช้2วัน

HTC Sense UI บอกว่าสุดยอดครับ มีลูกเล่นเยอะมากๆ

CPU เร็วได้ใจจริงๆครับ

แต่ Battery หมดเร็วมากครับ ประมาณวันต่อวัน

ปัญหาเรื่องภาษาไทยครับ ใน Rom ไม่มีให้นะครับ
ตอนนี้ลงก็ยังไม่ได้ Root ภาษาไทยเลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: