Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
เรามาเล่น Latitude กันดีกว่า มาแชร์กันๆ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 10 / เข้าชม: 5619
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เรามาเล่น Latitude กันดีกว่า มาแชร์กันๆ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 13:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

อันนีของผมครับ tony.ayanami@gmail.com ครับผม

และผมมีคำถามด้วยครับว่า ใครที่จะแชร์กับเราเนี่ย คือต้องใช้ Android เหมือนกัน หรือว่าได้เฉพาะ Hero หรือว่าได้เฉพาะ HTC หรือว่าเครื่องไหนก็ได้ครับ จะได้ชวนเพื่อนได้ถูกครับผม

และจะได้อถิบายให้เพือ่นฟังด้วยครับ

ผมตอนนี้ได้ Add พี่ Narz กับพี่ Neapgo ไปแล้วครับ รับ Add ผมด้วยนะครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เรามาเล่น Latitude กันดีกว่า มาแชร์กันๆ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 14:45  

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=302321
Aida
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : Re: เรามาเล่น Latitude กันดีกว่า มาแชร์กันๆ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 16:28  

Sad เอ่อ....อาจจะไม่ตรงกบหัวข้กระทู้เท่าไหร่นะครับ แต่บอกตามตรงเลยว่าผมยังไม่เคยเล่น googel map บน Hero เลยอ่ะครับ คือไม่ชอบหลักการทำงานของมันอ่ะครับ คือถ้าเป็นเมื่อก่อน(ตอนมันมันออกใหม่ๆนะครับ) ทุกครั้งที่เราลากไปมาบนแผนที่ในที่ที่เรายังไม่เคยไปมันจะโหลดแผนที่มาใส่เครื่องเราทุกครั้ง ไม่รู้ว่าเดี่ยวนี้ยังเป็นอยู่รึป่าวนะครับ ถ้ายังเป็นอยู่อยากทราบว่ามันโหลดแผนที่มาเก็บไว้ที่ไหนอ่ะครับ ที่เมมเครื่องหรือ SD ครับ คือกลัวอ่ะครับ เมื่อก่อนเคยลากเส้นทางจากมีนบุรี ไป พุธมณทล เพื่อดูเส้นทางสมัย GPS ยังไม่รุ่ง เสียเนื้อที่็้ฮาร์ดดิสไปเป็นกิ๊กเรย แล้วถ้าเล่นบน HERO!!! Confused

Embarassed นี่อาจเป็นเหตุผลนึงนี่ผมไม่ชอบ 3G กะ Omnia
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 18:37  

แผนที่จะ sync ตำแหน่งที่เราเคยดูเก็บไว้ ถ้ามีอยู่แล้วก็ไม่โหลด ถ้าไม่มีก็โหลดใหม่มาเก็บไว้ใน microSD เป็นอย่างนี้ตั้งแต่ Android เวอร์ชั่น 1.1 แล้วครับ ผ่านมา 7 กว่าเดือนแล้วนะท่าน Neutral
iamim.ka
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 20:24  

ลองด้วยคน
Aida
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 22:29  

Nasz ผู้เขียน:
แผนที่จะ sync ตำแหน่งที่เราเคยดูเก็บไว้ ถ้ามีอยู่แล้วก็ไม่โหลด ถ้าไม่มีก็โหลดใหม่มาเก็บไว้ใน microSD เป็นอย่างนี้ตั้งแต่ Android เวอร์ชั่น 1.1 แล้วครับ ผ่านมา 7 กว่าเดือนแล้วนะท่าน Neutral

อ่า... ขอบคุณครับที่ให้ความกระจ่างถ้ารู้ว่าลง SD แบบนี้ค่อยน่าลองหน่อย Confused แม้ SD จะขนาดน้อยนิดก้อตาม เดี๋ยวลองแล้วจะเอามาแชร์นะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
i_love2learn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 13:48  

ผมเล่นด้วยคนครับ chawalit.fei@gmail.com
Aida
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 16:13  

Surprised มาระ ardister[@]gmail.com ครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 16:49  

hidebank@gmail.com คับ
kits
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 03 May 2010 23:15  

เล่นด้วยนะ kitsada2724@gmail.com คับ
keyza32
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 09:22  

เล่นด้วยครับ ชื่อตุล piotnn @ gmail. com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked

ไปยังหัวข้อ: