Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สอบถามเกี่ยวกับศูนย์ซ่อม ซัมซุง หน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 39291
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามเกี่ยวกับศูนย์ซ่อม ซัมซุง หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 02 May 2010 11:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีจะเอาแคนดี้เครื่องแฟนไปให้ที่ศูนย์เช็คอะครับ
เนื่องจากเริ่มมีปัญหา เวลาสัมผัส มันเริ่มไม่ถูกตำแหน่ง แล้วก็ สัมผัสไม่ค่อยติดแล้ว
เลยอยากจะเอาไปให้ศูนย์ดู ไม่ทราบว่า ที่แฟชั่น ไอส์แลนด์ ฟิวเจอร์ รังสิต มีศูนย์ซ่อมไหมครับ
แล้วใช้เวลาในการตรวจเช็ค ซ่อม นานไหมครับ ต้องทิ้งเครื่องไว้หรือปล่าว

อ้อ แฟนผมเคยเอาแอลกอฮอล์ไปเช็ดที่จอน่ะครับ ไม่ทราบว่าเกี่ยวหรือปล่าว
ทีทำให้เกิดปัญหานี้ขึ้นมา รบกวนผู้เชี่ยวชาญ มาตอบทีนะครับ

ขอบคุณครับ
totoey
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามเกี่ยวกับศูนย์ซ่อม ซัมซุง หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 02 May 2010 19:16  

ไม่มีใครรู้เรื่องศูนย์ซัมซุงเลยหรอครับ
JB_AE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สิงห์บุรี
หัวข้อ : Re: สอบถามเกี่ยวกับศูนย์ซ่อม ซัมซุง หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 03 May 2010 08:44  

แถวๆนั้น ก็ต้องเซียร์ รังสิตล่ะค่ะ :D
Ms miss
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 15:49  

เบื้องต้นลองปรึกษากูรูใน แฟนเพจของซัมซุงดูนะคะ

http://www.facebook.com/SamsungSociety
waew_shogun
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 01:46  

จะมีศูนย์ samsung อยู่ที่ถนน สุวินทวงศ์ (ถนนตัดกับถนนรามอินทราแถว ๆ มีนบุรีอ่ะค่ะ)
ถ้านั่งรถมาจากแฟชั่นก็นั่งมาทางมีนบุรีอ่ะค่ะ ลงรถตรงแยกมีนบุรี นั่งมอไซค์ต่อไป คือศูนย์จะอยู่ตรงข้ามกับ คาร์ฟูร์ สุวินทวงศ์เลยค่ะ
k9kung9999
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 13:37  

ลองcalibrate ใหม่ดูยังครับ ผมใช้สตาร์นะ แต่เมนูน่าจะใกล้เคียงกันครับ ไปที่ตั้งค่า>การตั้งค่าโทรศัพท์> ปรับแต่ง ทำตามขั้นตอนจนจบครับ ลองดูนะครับ
Annenar
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 23:08  

[quote="totoey"]พอดีจะเอาแคนดี้เครื่องแฟนไปให้ที่ศูนย์เช็คอะครับ
เนื่องจากเริ่มมีปัญหา เวลาสัมผัส มันเริ่มไม่ถูกตำแหน่ง แล้วก็ สัมผัสไม่ค่อยติดแล้ว
เลยอยากจะเอาไปให้ศูนย์ดู ไม่ทราบว่า ที่แฟชั่น ไอส์แลนด์ ฟิวเจอร์ รังสิต มีศูนย์ซ่อมไหมครับ
แล้วใช้เวลาในการตรวจเช็ค ซ่อม นานไหมครับ ต้องทิ้งเครื่องไว้หรือปล่าว

อ้อ แฟนผมเคยเอาแอลกอฮอล์ไปเช็ดที่จอน่ะครับ ไม่ทราบว่าเกี่ยวหรือปล่าว
ทีทำให้เกิดปัญหานี้ขึ้นมา รบกวนผู้เชี่ยวชาญ มาตอบทีนะครับ

ขอบคุณครับ[/quote]

***เรามีปัญหาเดียวกันเลยค่ะ เราเลยขายทิ้งไปเลย ไช้แค่ 3 เดือนเอง ราคาก็ตกเร็วด้วย***

เรากลัวซัมซุงไปเลยอ่ะ แต่ตอนนี้เห็น 3G เลยคิดอยู่ว่าเสี่ยงดีไหม สู้ๆ นะคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: