Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 5]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 22, 23, 24  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2375 / เข้าชม: 3685603
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 5]
วันที่โพสท์ : 06 May 2010 21:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
คือว่า ผมอัพ FW เป็น 5.0 เสร็จแล้วก็ ฟอแมตการ์ด แล้วก็ฟอแมตเครื่อง

แล้วอยากเล่น GPS แต่พอเข้าไป มันไม่มีรูปแผนที่อะครับ

ต้องทำยังไงอะทำไม่เป็นเลย หน้าจอขาวเลย ไม่มีรูปแผนที่ แงๆๆๆๆๆๆๆ

ช่วยผมด้วย

ทำตามนี้นะครับ อยู่ตรงวิธี Download แผนที่ของ OVI MAP นะครับ
กดที่นี่ครับ

ส่วนวิธีอื่นๆที่อยู่ข้างในทั้งหมด สามารถใช้กับ5800 ได้เหมือนกันนะครับ ว่างๆก็ลองนั่งอ่านดูละกันนะครับ
piyaong
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 5]
วันที่โพสท์ : 07 May 2010 11:44  

ีup firmware 50 แล้ว refresh คลังเพลงไม่ได้

ใครแก้ปัญหานี้ได้บ้างช่วยบอกทีครับ
OverAuraZ
Silver Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 17:08  

ต้องการ ไฟล์ Install Server ของ FW 50 ครับ รบกวนช่วยโพสลิ้งทีครับ

ขอบคุณครับ
wanich270153
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 12:34  

N 5800 XM ผู้เขียน:
wanich270153 ผู้เขียน:
ลบอีเมล์ที่เคยติดตั้งออกจากมือถือ ทำยังไงค่ะ
มีตั้ง2อัน ทั้ง hotmail และ gmail
มันเกะกะเครื่องค่ะ

ตอนติดตั้งก็ดูโอเค แต่ใช้ไปนานๆ มันดูเหมือนไม่สำคัญ
แถมยังเป็นตัวเอาสแปม ไวรัสเข้ามือถืออีก T T

ช่วยหน่อยนะค่ะ.

ข้อความ - ตัวเลือก - การตั้งค่า - อีเมลล์ - ศูนย์ฝากข้อความ -

เลือกศูนย์ข้อความที่จะลบ - ตัวเลือก - ลบ

- ขอบคุณมากค่ะ , ลบได้แล้ว รู้สึกเหมือนเครื่องโล่งขึ้นเยอะ 55+ -[/u]
buck
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 08 May 2010 12:45  

เอาโปรแกรมโชว์รูปโทรเข้าเต็มหน้าจอมาฝาก ตัวนี้ใช้ได้ 100% แล้ว

Download Full Screen Caller v4.00
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 12:52  

buck ผู้เขียน:
เอาโปรแกรมโชว์รูปโทรเข้าเต็มหน้าจอมาฝาก ตัวนี้ใช้ได้ 100% แล้ว

Download Full Screen Caller v4.00

ใครลงแล้วเอารูปมาโชว์หน่อยนะครับ อยากเห็น Laughing
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 12:59  

redpeak ผู้เขียน:

ใครลงแล้วเอารูปมาโชว์หน่อยนะครับ อยากเห็น Laughing

จัดให้้ เพิ่มเติมอีกนิด ถ้าใครไม่ชอบรับสายแบบเลื่อน ตัวนี้มีปุ่มกดรับสายมาให้ด้วยครับ..

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 15:36  

ทำไมเวลาเล่นเนต
อ่านภาษาไทยไม่ได้ กลายเป็นภาษาต่างดาวไปเลย

ทำยังไงถึงจะอ่านได้ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 22:52  

ทำไมเวลาเล่นเนต
อ่านภาษาไทยไม่ได้ กลายเป็นภาษาต่างดาวไปเลย

ทำยังไงถึงจะอ่านได้ค่ะ

พอเข้าโปรแกรมอินเตอร์เนตแล้ว

ตัวเลือก - การตั้งค่า - เพจ - การเข้ารหัสที่ตั้งไว้

ให้เปลี่ยนระหว่าง อัตโนมัติ และ ไทย(windows)

คือถ้าแต่ก่อนเลือกอัตโนมัติแล้วอ่านไม่ออก ก็เปลี่ยนเป็นไทย

ถ้าเป็นไทยแล้วอ่านไม่ออก ก็เปลี่ยนเป็นอัตโนมัติ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 23:01  

ว่าจะซื้อรุ่นนี้อะคับพี่มันตกรุ่นไปยังหรอ

ผมว่ายังไม่ตกรุ่นนะคับ

ดูจากราคาที่ลดไม่มากเลย

(อ้างจาก http://www.thaimobilecenter.com/spec/Nokia_5800_XpressMusic.asp)

คือปีที่แล้วซื้อ 12500 ปีนี้ก็ประมาณ 10000 ลดลงไม่เกิน 3000

ทำให้รู้สึกดี คืออย่างน้อยเราซื้อก่อน ก็ไม่ได้ซื้อในราคาที่แพงมาก เมื่อเทียบกับราคาปัจจุบัน

ต่างจากบางรุ่นที่เปิดตัวหมื่น แต่อีกห้าเดือนลดลงเหลือห้าพัน

แบบนี้จะน่าเสียดายมากคับ

แล้วอีกอย่างก็คุ้มค่ามากมาย

ฟังก์ชันเยอะแยะ ลงเพิ่มได้ เล่นไม่รู้จักเบื่อเลยคับ

ลองเปิดไปดูหน้าก่อน ๆ หาคุณสมบัติดูก่อนก็ได้คับ

แต่แอบเชียร์อยู่

เหอ ๆ

ยินดีต้อนรับสมาชิก 5800 ล่วงหน้านะค้าบ
N 5800 XM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 23:17  

มีข้อแนะนำสำหรับคนที่อัพโทรัพท์จากเครื่องโดยตรงไม่ได้นะครับ

ลองเข้าไปที่

เมนู - การตั้งค่า - การเชื่อมต่อ - ปลายทาง - อินเตอร์เนต -

แล้วจะมีตัวหนึ่งที่มีเครื่องหมายถูกอยู่ด้านหลัง ถ้าไม่ใช่ การเชื่อต่อ GPRS ของเครือข่าย ก็ลบออก

แล้วลองไปอัพตามวิธีปกติดูครับ

มันเป็นวิธีที่ผมใช้เองน่ะคับ เผื่อเพื่อนคนอื่นมีปัญหา

เลยเอามาบอกกล่าวน่ะค้าบ

- - -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 11:29  

- ขอบคุณทุกคำตอบนะค่ะ -

ตอนนี้ตัวเครื่องมีปัญหาค่ะ TT___TT;;;
นาฬิกาปลุก มันกดตัวอักษรไม่ขึ้น ไม่สามารถเปลี่ยนเวลาปลุกมาได้ 2วันแล้ว แต่มันก็ยังปลุกตามเวลาเก่าที่ตั้งไว้ ...เมื่อวานก็เลยปิดเครื่อง กะว่าเปิดมามันจะปกติ แต่พอเปิดเครื่องมันค้างที่โลโก้สีขาวมีรูปมือแค่นั้น ...ก็เลยจัดการถอดแบท ถอดเมม ออกแล้วใส่กลับไปเหมือนเดิม แต่มันค้างอีก ! ...คราวนี้ถอดแบทอีกรอบ ลองไม่ใช่เมม กลับเปิดเครื่องได้ปกติทันที ...ก็เลยทำอีกครั้ง ใส่แบท ใส่เมม ค้างอีก ...ตกลงว่าครั้งสุดท้ายไม่ได้ใส่เมมม ก็ใช้ได้ ,จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้ใส่เมมเลยค่ะ

อยากรู้ค่ะ ตกลงเครื่องมันเป็นอะไร ใส่เมมเปิดเครื่องแล้วค้างทุกที
ก่อนหน้านั้นได้หลดพวกโปรแกรม+เกมส์ลงเครื่องด้วย ตอนใช้ปรแกรมก็กดมั่ว เพราะใช้ไม่เป็น เห็นว่าน่าใช้ก็เลยโหลดมาลอง พอจะถอนการติดตั้งก็ถอนไม่ได้ บอกว่า "โปรแกรมถูกใช้งานอยู่" แต่ตอนไม่เมม ได้ถอนการติดตั้งออกจากเครื่องเเล้ว
ตอนนี้ก็เหลือ รูป เพลง เกมส์ ที่อยู่ในเมม
ทำยังไงดีค่ะ ใส่เมมไม่ได้ เครื่องค้าง !!!!! ช่วยหน่อยนะค่ะ

- ขอบคุณนะค่ะ -
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 11:50  

ตอนนี้ตัวเครื่องมีปัญหาค่ะ TT___TT;;;
นาฬิกาปลุก มันกดตัวอักษรไม่ขึ้น ไม่สามารถเปลี่ยนเวลาปลุกมาได้ 2วันแล้ว แต่มันก็ยังปลุกตามเวลาเก่าที่ตั้งไว้ ...เมื่อวานก็เลยปิดเครื่อง กะว่าเปิดมามันจะปกติ แต่พอเปิดเครื่องมันค้างที่โลโก้สีขาวมีรูปมือแค่นั้น ...ก็เลยจัดการถอดแบท ถอดเมม ออกแล้วใส่กลับไปเหมือนเดิม แต่มันค้างอีก ! ...คราวนี้ถอดแบทอีกรอบ ลองไม่ใช่เมม กลับเปิดเครื่องได้ปกติทันที ...ก็เลยทำอีกครั้ง ใส่แบท ใส่เมม ค้างอีก ...ตกลงว่าครั้งสุดท้ายไม่ได้ใส่เมมม ก็ใช้ได้ ,จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้ใส่เมมเลยค่ะ

อยากรู้ค่ะ ตกลงเครื่องมันเป็นอะไร ใส่เมมเปิดเครื่องแล้วค้างทุกที
ก่อนหน้านั้นได้หลดพวกโปรแกรม+เกมส์ลงเครื่องด้วย ตอนใช้ปรแกรมก็กดมั่ว เพราะใช้ไม่เป็น เห็นว่าน่าใช้ก็เลยโหลดมาลอง พอจะถอนการติดตั้งก็ถอนไม่ได้ บอกว่า "โปรแกรมถูกใช้งานอยู่" แต่ตอนไม่เมม ได้ถอนการติดตั้งออกจากเครื่องเเล้ว
ตอนนี้ก็เหลือ รูป เพลง เกมส์ ที่อยู่ในเมม
ทำยังไงดีค่ะ ใส่เมมไม่ได้ เครื่องค้าง !!!!! ช่วยหน่อยนะค่ะ

ฟอร์แมตเมมเลยครับ หายชัวร์ แล้วก็ HR ตัวเครื่องด้วย รับลองเหมือนซื้อมาใหม่เลย..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 12:26  

ฟอร์แมตเมมเลยครับ หายชัวร์ แล้วก็ HR ตัวเครื่องด้วย รับลองเหมือนซื้อมาใหม่เลย..

ฟอร์แมตยังไงค่ะ ใส่เมมในมือถือไม่ได้ เครื่องค้างงงงงงงง
แล้ว HR เครื่อง คืออะไร ?
ยังไม่ได้สำรองข้อมูลด้วย T_T
( มือใหม่เพิ่งเคยเจอปัญหา อาศัยข้อมูลจากหนังสือบ้าง )
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 12:27  

( มือใหม่เพิ่งเคยเจอปัญหา อาศัยข้อมูลจากหนังสือบ้าง )

aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 12:40  

อาการที่คุณบอกเกิดจากโปรแกรมที่อยู่ในเมมมัน Error นะครับ เวลาเปิดเครื่อง เครื่องจะโหลดโปรแกรมที่เริ่มต้นจากเมมการ์ดด้วย ทำให้เกิดอาการค้างครับ ส่วนวิธีแก้คือให้ HR และ Format Mem ใหม่ทั้งหมดนะครับ แล้วเริ่มลงโปรแกรมกันใหม่ตั้งแต่แรกเลยครับ

คิดว่าสาเหตุน่าจะมาจากการลงโปรแกรมอย่างที่คุณบอกอ่าแหละนะครับ ==''

ตรงที่ผมทำสีแดงไว้ อ่านแล้วเข้าใจว่า ลงโปรแกรมไปแล้ว ถอนการติดตั้งไม่ได้ แล้วคุณก็เอาเมมออกใช่ไหมครับ แล้วถอนการติดตั้ง เป็นผลให้มีไฟล์ของโปรแกรมค้างอยู่ในเมม แล้วตอนเปิดเครื่อง โปรแกรมมันก็จะโหลดโปรแกรมเริ่มต้นจากเมมการ์ด เป็นผลให้เครื่องค้างอ่านะครับ

วิธี HR + Format Mem รวมทั้งโปรแกรมต่างๆ อ่านในนี้ได้เลยครับ ใช้ด้วยกันกับ X6 ได้ทุกอย่างครับ Confirm ว่าโปรแกรมทุกตัวไม่ทำให้เครื่องค้าง เพราะผมลองกับเครื่องตัวเองมาแล้วทั้งหมดครับ
กดที่นี่ครับ

ให้อ่านตรงนี้นะครับ
อ้างถึง:
++++++ เพิ่มเติม วิธี HR ++++++
    วิธีHRเครื่องที่ค้างที่คำว่าNokia

ดึงซิมออกแล้ว Hard reset โดยกดปุ่ม เขียว+แดง+ปุ่มกล้อง ค้างไว้แล้วกดปุ่มเปิดเครื่อง กดค้างไว้จนขึ้นสัญลักษณ์ Nokia แล้วปล่อยครับ จากนั้นก็เรียบร้อยครับ ถ้าเปิดเครื่องขึ้นมาแล้วมันให้เลือกประเทศและตั้งวันที่กับเวลาใหม่ ก็จะเปิดเครื่องได้ จากนั้นให้เสียบโทรศัพท์กับคอมในโหมดอุปกรณ์จัดเก็บข้อมูล(อันที่2) แล้วมันจะมีไดร์วชื่อ Mass Memoryขึ้นที่ My computer ให้คลิ๊กขวาที่ไดร์วนั้น แล้วกด Format นะครับ (ติ๊กถูกตรง Format อย่างรวดเร็วก็ได้นะครับ จะได้ไม่ช้ามาก)

พอเสร็จแล้วให้ทำการHRอีกรอบ โดยให้ปิดเครื่อง แล้วก็ทำการ Hard reset โดยกดปุ่ม เขียว+แดง+ปุ่มกล้อง ค้างไว้แล้วกดปุ่มเปิดเครื่อง กดค้างไว้จนขึ้นสัญลักษณ์ Nokia แล้วปล่อยครับ จากนั้นก็เรียบร้อยครับ ถ้าเปิดเครื่องขึ้นมาแล้วมันให้เลือกประเทศและตั้งวันที่กับเวลาใหม่ แสดงว่าเครื่องท่านได้HRเรียบร้อยแล้วครับ จากนั้นปิดเครื่อง เอาซิมใส่กลับเข้าที่ แล้วเปิดเครื่อง เป็นอันเสร็จแล้วครับ

ถ้ากดปุ่ม เขียว+แดง+ปุ่มกล้อง ค้างไว้แล้วกดปุ่มเปิดเครื่อง กดค้างไว้จนขึ้นสัญลักษณ์ Nokia แล้วปล่อยหลายครั้งแล้ว เครื่องท่านยังไม่ฟื้น ส่งNokia Care หรือต้องเอามาแฟลชเฟริมแวร์ใหม่จึงจะเปิดติดนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 16:14  

เราจะย้าย ข้อความ+รายชื่อจากเครื่อง เข้าซิมได้ยังไง
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 16:27  

เราจะย้าย ข้อความ+รายชื่อจากเครื่อง เข้าซิมได้ยังไง

ทำไม่ได้ครับ

ที่ทำได้คือ ใช้ PC SUIT สำรองข้อมูลพวกข้อความ กับรายชื่อ และข้อมูลทั้งหมดไว้ในคอมอ่านะครับ

ซึ่งวิธีสำรองข้อมูล ต่างๆ อยู่ในลิ้งที่ผมให้ไปข้างบนทั้งหมดแล้วนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 16:34  

aukkarapong ผู้เขียน:

ทำไม่ได้ครับ

ที่ทำได้คือ ใช้ PC SUIT สำรองข้อมูลพวกข้อความ กับรายชื่อ และข้อมูลทั้งหมดไว้ในคอมอ่านะครับ

ซึ่งวิธีสำรองข้อมูล ต่างๆ อยู่ในลิ้งที่ผมให้ไปข้างบนทั้งหมดแล้วนะครับ

- ขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะ -
ถ้าตัวเครื่องกลับมาเป็นปกติแล้วจะมารายงานผล
ขอบคุณมากจริงๆ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 19:01  

laguna ผู้เขียน:
จะตั้งบล๊อคเบอร์ยังไงค่ะ มีคนโรคจิตโทรมาก่อกวนค่ะ ช่วยด้วยค่ะ Confused

โปรแกรมแอบมีกิ๊ก (แอบเมีย) ^^
ใครต้องการ การบันทึกเสียงแบบลับสุดยอด หรือต้องการบล๊อคเบอร์ใคร หรือต้องการเข้ารหัสไฟล์(ซ่อนไฟล์หนัง...) หรือซ่อนSMSของคนบางคน ให้ใช้อันนี้นะครับ รับรองว่า ลับมากๆครับ แต่ผมไม่ได้เอาไปหลบใคร เลยไม่ได้ลงครับ
http://www.nokiagang.com/forums/symbianon-call-manager-v8-10-t29557.html
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 19:18  

aukkarapong ผู้เขียน:
laguna ผู้เขียน:
จะตั้งบล๊อคเบอร์ยังไงค่ะ มีคนโรคจิตโทรมาก่อกวนค่ะ ช่วยด้วยค่ะ Confused

โปรแกรมแอบมีกิ๊ก (แอบเมีย) ^^
ใครต้องการ การบันทึกเสียงแบบลับสุดยอด หรือต้องการบล๊อคเบอร์ใคร หรือต้องการเข้ารหัสไฟล์(ซ่อนไฟล์หนัง...) หรือซ่อนSMSของคนบางคน ให้ใช้อันนี้นะครับ รับรองว่า ลับมากๆครับ แต่ผมไม่ได้เอาไปหลบใคร เลยไม่ได้ลงครับ
http://www.nokiagang.com/forums/symbianon-call-manager-v8-10-t29557.html

เพิ่มอีกตัวครับ http://www.nokiagang.com/forums/post251362.html?hilit=handy%20blacklist#p251362 อันนี้บล็อคแต่เบอร็โทร แต่ตัวโปรแกรมลงง่ายกว่า ไม่ต้อง Sign และที่สำคัญ เป็นภาษาไทย เข้าใจงายกว่า..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 22:23  

เพิ่งซื้อมาอีกเนี่ย เ่ลนไม่ถึงเดือน เครื่องค้างไป 2รอบแล้ว
ดุรุปอยู่ีดีๆหรือพอจะออกจากแอฟ ดันค้างเฉยๆซะงั้น ถึงกับเซ็งๆ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 00:50  

เพิ่งซื้อมาอีกเนี่ย เ่ลนไม่ถึงเดือน เครื่องค้างไป 2รอบแล้ว
ดุรุปอยู่ีดีๆหรือพอจะออกจากแอฟ ดันค้างเฉยๆซะงั้น ถึงกับเซ็งๆ

ไม่อยากค้างบ่อยๆ ซื้อมาครั้งแรกก็ HR ไปก่อนสักรอบก่อนสิครับ

แล้วเครื่องจะไม่ค่อยมีปัญหา แนะนำทำตามนี้เลยนะครับ
กดที่นี่
R--R
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 06:31  

ผมอัพ FW เป็น 5.0 แล้วปัญหาที่เจอคือ...

ไม่สามารถให้มันหยุดปลุกได้ Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil

แต่ก่อน FW เป็น V 3.0 ก็ปลุกไม่ตรงเวลาพอรับได้ เลื่อนไปบ้างนิดหน่อย
แต่มาตอนนี้มันปลุกตรงเวลาดี แต่กดให้หยุดยังไงมันก็ไม่หยุด หน้าจอมันก็ดูจะรับคำสั่งนะแต่ไม่หยุดอ่ะ ปุ่มต่างๆ ลองกดๆๆๆๆ ก็ยังไม่ยอมหยุดอีก ต้องรอให้มันดับไปเอง แล้วอีกห้านาทีมันก็ปลุกอีก (ตูจะนอนต่ออ่ะ Confused )
มีใครเจอแบบนี้มั่ง แก้ไงดี
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 14:43  

R--R ผู้เขียน:
ผมอัพ FW เป็น 5.0 แล้วปัญหาที่เจอคือ...

ไม่สามารถให้มันหยุดปลุกได้ Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil

แต่ก่อน FW เป็น V 3.0 ก็ปลุกไม่ตรงเวลาพอรับได้ เลื่อนไปบ้างนิดหน่อย
แต่มาตอนนี้มันปลุกตรงเวลาดี แต่กดให้หยุดยังไงมันก็ไม่หยุด หน้าจอมันก็ดูจะรับคำสั่งนะแต่ไม่หยุดอ่ะ ปุ่มต่างๆ ลองกดๆๆๆๆ ก็ยังไม่ยอมหยุดอีก ต้องรอให้มันดับไปเอง แล้วอีกห้านาทีมันก็ปลุกอีก (ตูจะนอนต่ออ่ะ Confused )
มีใครเจอแบบนี้มั่ง แก้ไงดี

เขาใช้เลื่อนเอาครับ ใช้นิ้วเลื่อนตามลูกศรที่มันวิ่งไปวิ่งมาครับ..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 16:53  

Foamat+HR เครื่องแล้ว เป็นปกติแล้วค่า
เหมือนว่ามันไม่ได้ทำอะไรเลย แค่โปรแกรมที่หายไปเท่านั้น

เครื่องมีปัญหาเดิมอีกล่ะ
ตัวนาฬิการปลุกมันเป็นอะไร เปลี่ยนเวลาไม่ได้ กดตัวเลขไม่ขึ้นให้พิมพ์
ครั้งที่แล้วก็เป็นแบบนี้ ...
แต่พอเปลี่ยนให้เครื่องมาใช้เป็นภาษาอังกฤษ มันก็พิมพ์ได้ปกติ ตอนนี้ก็เลยใช้ภาษาอังกฤษ

ตกลงว่า นาฬิการปลุกมันมีปัญหาอะไรกับตัวเลขเนี่ย
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 15:48  

Foamat+HR เครื่องแล้ว เป็นปกติแล้วค่า
เหมือนว่ามันไม่ได้ทำอะไรเลย แค่โปรแกรมที่หายไปเท่านั้น

ตัวนาฬิการปลุกมันเป็นอะไร เปลี่ยนเวลาไม่ได้ กดตัวเลขไม่ขึ้นให้พิมพ์
แต่พอเปลี่ยนให้เครื่องมาใช้เป็นภาษาอังกฤษ มันก็พิมพ์ได้ปกติ ตอนนี้ก็เลยใช้ภาษาอังกฤษ

ตกลงว่า นาฬิการปลุกมันมีปัญหาอะไรกับตัวเลขเนี่ย

ได้ลงฟ้อนท์เพิ่มรึเปล่าครับ ?

อันดับแรก ลองเปลี่ยนเป็น ธีมที่ติดมากับเครื่อง

ถ้าลงฟ้อนท์ใหม่ และ ยังไม่หาย ลองลบฟ้อนท์ที่ลงมาใหม่
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 17:20  

ใครเบื่อคีบอร์ดแบบเดิมๆ ตอนนี้มีคนทำแบบของไอโฟนออกมาแล้วครับ เพิ่มลูกเล่นเข้าไปอีกด้วย นี่รูปตัวอย่าง

ใครสนใจก็ตามลิ้งนี้เลยครับ มีวิธีลงวิธีใช้เสร็จ http://www.nokiagang.com/forums/dayhand-iphone-keyboard-en-th-s60v5-update-version2-2010-05-19-t34032.html

ต้องขอขอบคุณ whiskyy แห่ง nokiagang ที่เป้นคนทำโปรแกรมดีให้คนไทยได้ใช้กัน.
DrTheKilleR
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 10:16  

เพิ่งมาเป็นสมาชิกใหม่ 5800 ครับ ถอยมาได้ 2 วัน เริ่มมีปัญหาครับ..

1. เข้า คลังภาพ >> ภาพและวีดีโอ แล้วมันเด้งออกมาหน้าเมนูใหม่ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ

2. ชื่อเพลง ใน คลังเพลง เป็นภาษาต่างดาว แก้ไขยังไงได้บ้างครับ..

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ.. Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 15:06  

OverAuraZ ผู้เขียน:

อันดับแรก ลองเปลี่ยนเป็น ธีมที่ติดมากับเครื่อง

ถ้าลงฟ้อนท์ใหม่ และ ยังไม่หาย ลองลบฟ้อนท์ที่ลงมาใหม่

ไม่ได้ลงฟ้อนใหม่ในเครื่องเลยค่ะ
ส่วนใหญ่ลงแค่เกมส์ 2-3เกมส์ หลังจากนั้นก็ไม่ได้ลงอีก

ตอนนี้มีปัญหาใหม่อีกแล้วค่ะ ใหญ่มากด้วย Crying or Very sad
กล้องถ่ายรูปค้างงงง
กดเข้ารูปกล้องแล้วก็ค้างเลยค่ะ ไม่มี'ตัวเลือก'ขึ้นมาด้วย
แต่เมื่อวานยังถ่ายได้อยู่เลย วันนี้ทำอะไรกับกล้องไม่ได้เลย
ทำไมค้าง เครื่องมันเป็นอะไรอีกเนี่ย แก้ไขยังไงค่ะ

- ขอบคุณค่ะ -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 15:17  

DrTheKilleR ผู้เขียน:
เพิ่งมาเป็นสมาชิกใหม่ 5800 ครับ ถอยมาได้ 2 วัน เริ่มมีปัญหาครับ..

1. เข้า คลังภาพ >> ภาพและวีดีโอ แล้วมันเด้งออกมาหน้าเมนูใหม่ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ

2. ชื่อเพลง ใน คลังเพลง เป็นภาษาต่างดาว แก้ไขยังไงได้บ้างครับ..

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ.. Sad

ข้อ1 เราไม่เคยเจอ...ขอข้าม รอผู้รู้คนอื่นมาตอบล่ะกันนะ

ข้อ2 โหลดโปรแกรม Mp3tag มาลงคอม เอาไว้แปลงภาษาเพลง
ตามอ่านลิ้งค์นี้เลย มีตัวโปรแกรม+วิธีใช้
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=225910[/url]
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 12:04  

ไม่ได้ลงฟ้อนใหม่ในเครื่องเลยค่ะ
ส่วนใหญ่ลงแค่เกมส์ 2-3เกมส์ หลังจากนั้นก็ไม่ได้ลงอีก

ตอนนี้มีปัญหาใหม่อีกแล้วค่ะ ใหญ่มากด้วย Crying or Very sad
กล้องถ่ายรูปค้างงงง
กดเข้ารูปกล้องแล้วก็ค้างเลยค่ะ ไม่มี'ตัวเลือก'ขึ้นมาด้วย
แต่เมื่อวานยังถ่ายได้อยู่เลย วันนี้ทำอะไรกับกล้องไม่ได้เลย
ทำไมค้าง เครื่องมันเป็นอะไรอีกเนี่ย แก้ไขยังไงค่ะ

- ขอบคุณค่ะ -

แนะนำ Hard Reset ครับ ถ้ายังไม่หาย คาดว่าเป็นที่ Firmware ใน ROM ไม่สมบูรณ์ ให้ Flash เครื่องใหม่ครับ น่าจะหายทุกอาการ
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 12:05  

DrTheKilleR ผู้เขียน:

ข้อ1 เราไม่เคยเจอ...ขอข้าม รอผู้รู้คนอื่นมาตอบล่ะกันนะ

ข้อ2 โหลดโปรแกรม Mp3tag มาลงคอม เอาไว้แปลงภาษาเพลง
ตามอ่านลิ้งค์นี้เลย มีตัวโปรแกรม+วิธีใช้
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=225910[/url]

ข้อ 1 HR ครับ น่าจะหาย -..-
mikty
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 23:49  

ล่าสุดครับ Ovi Map 3.04 มีให้อัพเดทแล้ว รายละเอียดอ่านได้ที่นี่ครับ

http://betalabs.nokia.com/blog/2010/05/20/ovi-maps-for-mobile-3-04-graduates-from-nokia-beta-labs

http://blog.ovi.com/2010/05/20/new-ovi-maps-faster-better-personal

มีการวิจารณ์เพิ่มเติมไว้ที่นี่ครับ

http://www.allaboutsymbian.com/news/item/11559_Ovi_Maps_304_34_improves_perfo.php

คร่าวๆ ก็คือ เพิ่มการหาตำแหน่งของเราโดยการใช้ hot spot ของ WiFi รอบตัวเรา และปรับปรุงกราฟฟิกให่เร้วขึ้น เนียนขึ้น ส่วน Qype อัพแล้วไม่เจอ คาดว่าคงมีให้เฉพาะในยุโรปครับ

ผมอัพผ่านไวไฟของที่บ้านตรงๆ ใช้เวลาไม่นานนักก็อัพเสร็จแล้ว ขนาดไฟล์ 9221 kB c9jยังไม่ได้ลองความแตกต่าง เพื่อนๆ ลองกันดูนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 15:44  

แนะนำ Hard Reset ครับ ถ้ายังไม่หาย คาดว่าเป็นที่ Firmware ใน ROM ไม่สมบูรณ์ ให้ Flash เครื่องใหม่ครับ น่าจะหายทุกอาการ

Flash ยังไงค่ะ มันคืออะไร?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 20:58  

กะลังสับสนระหว่าง5800 กะX6อะ

ซื้อรุ่นไหนคุ้มกว่ากันครับ(ถ้าคิดว่ามีงบไม่มาก) Rolling Eyes
winsung99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 20:21  

สำหรับคนที่ยังไม่รุ้วิธีแก้ภาษาต่างดาวในเพลงนะครับ

แค่เราไปที่เพลงที่เปนภาษาต่างดาว แล้วเราก้กด

ตัวเลือก>ข้อมูลเพลง แล้วเราก้ลบชื่อเพลงที่เปนภาษาต่างดาวออก แค่นั้นครับ

ไม่ต้องตั้งชื่อใหม่ แล้วกดเรียบร้อยได้เลยครับ

เพลงก้จะเปนภาษาไทยปกติครับ ขออภัยนะครับ ถ้าซ้ำ
sirza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 21:55  

5800 ผมเปิดเครื่องไม่ได้อ่าครับ

พอเปิดแล้วมันค้างอยู่ที่หน้า Nokia สีขาวอ่าครับ

ทำไงดี อ่า T_T
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 23:46  

Flash ยังไงค่ะ มันคืออะไร?

Flash คือ ลบ ไฟล์ของ OS หรือ ไฟล์ระบบปฏิบัติการซิมเปี้ยนของโทรศัพท์ที่อยู่ใน ROM ออกไป แล้วลงใหม่ทั้งหมดครับ แนะนำสง Nokia Care แล้วช่างเค้าจะทำให้เราเองครับ

winsung99 ผู้เขียน:
สำหรับคนที่ยังไม่รุ้วิธีแก้ภาษาต่างดาวในเพลงนะครับ

แค่เราไปที่เพลงที่เปนภาษาต่างดาว แล้วเราก้กด

ตัวเลือก>ข้อมูลเพลง แล้วเราก้ลบชื่อเพลงที่เปนภาษาต่างดาวออก แค่นั้นครับ

ไม่ต้องตั้งชื่อใหม่ แล้วกดเรียบร้อยได้เลยครับ

เพลงก้จะเปนภาษาไทยปกติครับ ขออภัยนะครับ ถ้าซ้ำ

ทำวิธีนี้ก็ได้ครับ แต่มันต้องมานั่งทำทุกเพลง ถ้ามีเพลงสัก 500 เพลง ก็ต้องมานั่งลบทีละอัน แบบนี้ไม่ไหวครับ ไม่แนะนำให้ทำแบบนี้นะครับ

มีอีก 2 วิธีคือ ใช้โปรแกรม MP3tag หรือว่าเปลี่ยน Font ของเครื่อง แต่ผมแนะนำให้เปลี่ยน Font ไปเลยดีกว่าครับ เพราะทำแค่ครั้งเดียวไม่ต้องทำอีกเลย

ส่วนวิธีเปลี่ยน Font อยู่ในลิ้งที่ผมแจกข้างบนทั้งหมดแล้วครับ

ต่อไปเครื่องใครมีปัญหาอะไร ให้กดเข้าไปดูลิ้งที่ผมแจกข้างบนได้เลยนะครับ

กะลังสับสนระหว่าง5800 กะX6อะ

ซื้อรุ่นไหนคุ้มกว่ากันครับ(ถ้าคิดว่ามีงบไม่มาก) Rolling Eyes

มันแล้วแต่ความชอบครับ

X6 จะดีกว่า 5800 ตรงที่ ทัชเร็วกว่า ลงโปรแกรมได้เยอะกว่า เพราะเมมไดร์ฟ C เยอะกว่า

ส่วนที่สำคัญก็มี กล้องถ่ายชัดกว่าเยอะมากๆครับ นอกนั้นก็เหมือนๆกันหมดครับ

sirza ผู้เขียน:
5800 ผมเปิดเครื่องไม่ได้อ่าครับ

พอเปิดแล้วมันค้างอยู่ที่หน้า Nokia สีขาวอ่าครับ

ทำไงดี อ่า T_T

ส่วนอาการที่คุณบอกมาให้ HR ตามวิธีที่ผมโพสข้างบนก็หายแล้วครับ
บ่าววี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 14:42  

ลบธีมยังไงคับ..หาไม่เจอ
yamakiza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 10:00  

ooosakuraooo ผู้เขียน:
+++++ Update!!!! โปรแกรม MSN ที่เหมือนกับในคอมมากๆเลยครับ สุดยอดครับ ตัวนี้ +++++

MSNตัวนี้ ผมเคยลงไปแล้ว รู้สึกว่ามันเหมือนกับMSNในคอมเลยครับ ใครอยากรู้ ต้องลองกันเลยครับ เวอร์ชั่นนี้ดีกว่าโปรแกรมตัวที่เคยแจกไปนะครับ สมารถเปลี่ยนดิสเพลย์ได้ เปลี่ยนชื่อเราก็ได้ และยังสามารถเปลี่ยนสถานะ และaddคนอื่นได้อีกด้วย แถมยังส่งemoticonให้คนอื่น และส่งไฟล์และรูปให้กันได้ด้วยครับ เหมือนในคอมเดะ ถ้าได้ลองแล้วจะติดใจนะครับ เรียกว่าคุณสมบัติครบ เหมือนMSNในคอมเปะเลยนะครับ

โหลดมาแล้วเอาไปลงในโทรศัพท์เลยนะครับ โปรแกรมนี้ลงได้เลย โดยไม่ต้อง Sign แต่อย่างใดครับ พอเราลงในโทรศัพท์เสร็จแล้ว MSN ตัวนี้ก่อนที่จะเปิดใช้งาน มันมีTrickอยู่นิดนึงครับ ก็คือว่าในการเปิดครั้งแรกเราต้องเข้าไปเปลี่ยนภาษาเครื่องให้เป็นภาษา อังกฤษก่อน จึงจะเข้าได้นะครับ

Link
Download

วิธีติดตั้ง
ให้ติดตั้งเหมือนโปรแกรมทั่วไปตามปรกติ(ใช้เวลาลงนานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ประมาณ 10 นาที) แล้วให้เข้าไปเปลี่ยนภาษาเครื่องเป็น ภาษาอังกฤษที่
เมนู>การตั้งค่า>โทรศัพท์>ภาษา แล้วตั้งภาษาในเครื่องให้เป็นภาษาอังกฤษนะครับ เสร็จแล้วเครื่องจะรีสตาร์ท 1 ครั้ง เสร็จแล้วก็ค่อยเข้าไปเปิดโปรแกรม MSN ที่เราเพิ่งลงไปเมื่อสักครู่เลยครับ เปิดขึ้นมาแล้ว กรอกเมลล์เราและพาสเข้าไป แล้วกดNext แล้วก็รอครับ หุๆ Sign in ได้รึไม่ได้ลุ้นกันตรงนี้แหละครับ ^^ ถ้า ใครSign in ได้แล้ว ให้ปิดโปรแกรม และเข้าไปเปลี่ยนภาษาเครื่องกลับไปเป็นภาษาไทยที่เดิม ที่ เมนู>การตั้งค่า>โทรศัพท์>ภาษา แล้วตั้งภาษาในเครื่องกลับเป็นภาษาไทยเหมือนเดิมเลยครับ เสร็จแล้วเครื่องจะรีสตาร์ท 1 ครั้ง แค่นี้ก็เสร็จแล้วคร้าบบ ^^

หลังจากเปลี่ยนกลับเป็นภาษาไทยแล้ว ก็สามารถเปิดเข้าไป Sign in ได้เลยนะครับ ไม่ต้องเปลี่ยนกลับเป็นภาษาอังกฤษก่อนเข้าอีกแล้วนะครับ(ทำแค่ครั้งแรกเพียง ครั้งเดียวคร้าบบ)

Msn ตัวนี้เล่นกับ 5800 ได้ป่าวคับ
ที่คุณ อัครพง แจกไว้ใน x6 หน้า 50

โหลดไม่ได้อ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 09:30  

บ่าววี ผู้เขียน:
ลบธีมยังไงคับ..หาไม่เจอ

ตั้งค่า - จัดการแอปฯ - แอปฯที่ติดตั้งแล้ว - เลือกธีมที่จะลบ - ตัวเลือก - ถอนติดตั้ง
5800 XM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 09:32  

วันนี้เพิ่งดู วีดีโอ หลังจากที่อัพใหม่

แถบเวลาด้านล่าง ผมว่ามันไม่สวยเท่าไหร่

เหมือนจะอันเล็กลง แต่อันเท่าเดิม

เหอ ๆ งง ๆ

ของเพื่อน ๆ เป็นไงมั่งคับ??

- - -
5800 XM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 09:35  

yamakiza ผู้เขียน:
ooosakuraooo ผู้เขียน:
+++++ Update!!!! โปรแกรม MSN ที่เหมือนกับในคอมมากๆเลยครับ สุดยอดครับ ตัวนี้ +++++

MSNตัวนี้ ผมเคยลงไปแล้ว รู้สึกว่ามันเหมือนกับMSNในคอมเลยครับ ใครอยากรู้ ต้องลองกันเลยครับ เวอร์ชั่นนี้ดีกว่าโปรแกรมตัวที่เคยแจกไปนะครับ สมารถเปลี่ยนดิสเพลย์ได้ เปลี่ยนชื่อเราก็ได้ และยังสามารถเปลี่ยนสถานะ และaddคนอื่นได้อีกด้วย แถมยังส่งemoticonให้คนอื่น และส่งไฟล์และรูปให้กันได้ด้วยครับ เหมือนในคอมเดะ ถ้าได้ลองแล้วจะติดใจนะครับ เรียกว่าคุณสมบัติครบ เหมือนMSNในคอมเปะเลยนะครับ

โหลดมาแล้วเอาไปลงในโทรศัพท์เลยนะครับ โปรแกรมนี้ลงได้เลย โดยไม่ต้อง Sign แต่อย่างใดครับ พอเราลงในโทรศัพท์เสร็จแล้ว MSN ตัวนี้ก่อนที่จะเปิดใช้งาน มันมีTrickอยู่นิดนึงครับ ก็คือว่าในการเปิดครั้งแรกเราต้องเข้าไปเปลี่ยนภาษาเครื่องให้เป็นภาษา อังกฤษก่อน จึงจะเข้าได้นะครับ

Link
Download

วิธีติดตั้ง
ให้ติดตั้งเหมือนโปรแกรมทั่วไปตามปรกติ(ใช้เวลาลงนานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ประมาณ 10 นาที) แล้วให้เข้าไปเปลี่ยนภาษาเครื่องเป็น ภาษาอังกฤษที่
เมนู>การตั้งค่า>โทรศัพท์>ภาษา แล้วตั้งภาษาในเครื่องให้เป็นภาษาอังกฤษนะครับ เสร็จแล้วเครื่องจะรีสตาร์ท 1 ครั้ง เสร็จแล้วก็ค่อยเข้าไปเปิดโปรแกรม MSN ที่เราเพิ่งลงไปเมื่อสักครู่เลยครับ เปิดขึ้นมาแล้ว กรอกเมลล์เราและพาสเข้าไป แล้วกดNext แล้วก็รอครับ หุๆ Sign in ได้รึไม่ได้ลุ้นกันตรงนี้แหละครับ ^^ ถ้า ใครSign in ได้แล้ว ให้ปิดโปรแกรม และเข้าไปเปลี่ยนภาษาเครื่องกลับไปเป็นภาษาไทยที่เดิม ที่ เมนู>การตั้งค่า>โทรศัพท์>ภาษา แล้วตั้งภาษาในเครื่องกลับเป็นภาษาไทยเหมือนเดิมเลยครับ เสร็จแล้วเครื่องจะรีสตาร์ท 1 ครั้ง แค่นี้ก็เสร็จแล้วคร้าบบ ^^

หลังจากเปลี่ยนกลับเป็นภาษาไทยแล้ว ก็สามารถเปิดเข้าไป Sign in ได้เลยนะครับ ไม่ต้องเปลี่ยนกลับเป็นภาษาอังกฤษก่อนเข้าอีกแล้วนะครับ(ทำแค่ครั้งแรกเพียง ครั้งเดียวคร้าบบ)

Msn ตัวนี้เล่นกับ 5800 ได้ป่าวคับ
ที่คุณ อัครพง แจกไว้ใน x6 หน้า 50

โหลดไม่ได้อ่ะ

ลองอันนี้ดูคับ

http://www.nokiagang.com/forums/nokia-messaging-im-beta-v2-05-89-ovi-msn-t35848.html?sid=ba7bf1305fdbbaeb66e3242cbad8b11f
GEl2l2Al2D
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 21:05  

ผม sign แร้ว ลงไม่ได้อ่าคับ
ใช้ Freesigner ในมือถืออ่ะคับ
ใหม่ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 10:46  

วันนี้จะไปซื้อแล้วนะ ราคา 9300

หวังว่าคงไม่ผิด หวัง

Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 22:08  

ใหม่ๆ ผู้เขียน:
วันนี้จะไปซื้อแล้วนะ ราคา 9300

หวังว่าคงไม่ผิด หวัง

Very Happy Very Happy

ราคานี้ผมว่ายังแรงไปนะ

แต่ที่เคยเล่นมาก็พอใช้ได้ในระดับนึง

แต่อย่าหวังเรื่องกล้อง -*- ห่วยมาก

เล่นเกม 3d ไม่ได้ กระตุก เพราะไม่มีชิพกราฟฟิค
GEl2l2Al2D
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 20:54  

เวลาต่อ wireless ผมเชื่อมต่อได้

พอเข้าเว้บ มันจะขึ้นประมานว่า "ชื่อเซิฟเวอร์ไม่ถูกต้อง"

หมายความว่าไงหรอคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 08:38  

ขอบคุณทุกท่านที่ได้มาตอบคำถามต่างๆ ได้ให้ความกระจ่างกับผู้ที่ใช้งานรุ่นนี้มากๆ เลยครับ ผมก็เป็นคนนึงที่ยึดมั่นกับ Nokia มาโดยตลอดครับ
sukonkan
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 10:56  

notworthy ขอบคุณทุกท่านที่ได้มาตอบคำถามต่างๆ ได้ให้ความกระจ่างกับผู้ที่ใช้งานรุ่นนี้มากๆ เลยครับ ผมก็เป็นคนนึงที่ยึดมั่นกับ Nokia มาโดยตลอดครับ
FilMz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 11:58  

ผม HR เครื่องแล้ว Ovi ที่เคยมีมันหาย ผมต้องลงใหม่ใช่ไหมครับ

แล้วจะหาโปรแกรมได้ที่ไหน

แล้วโปรแกรม Ovi Suit นี่คือลงในคอมหรือลงในมือถือครับผมโหลดมาแล้วมันอยู่ในคอมในมือถือต้องลงไหมครับถึงจะใช้ได้

ถามซะเยอะเลย^^

ขอบคุณครับ
GEl2l2Al2D
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 22:32  

GEl2l2Al2D ผู้เขียน:
เวลาต่อ wireless ผมเชื่อมต่อได้

พอเข้าเว้บ มันจะขึ้นประมานว่า "ชื่อเซิฟเวอร์ไม่ถูกต้อง"

ผู้รุ้ช่วยตอบหน่อยคับ ได้โปรดๆๆๆๆๆ
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 22:08  

โปรดระวัง อย่าพยายามใส่โทรศัพท์ไว้ในกระเป๋าหลัง หรือ นั่งทับ หรือ ทำตก แรงๆ บ่อยๆ

ผมเปลี่ยนจอใหม่ ไปแล้ว เสียไป 2100 บาท โดยมีค่าตรวจเช็ค 200 + ปุ่มกดและจอ 1900 (ปุ่มกดอยากเปลี่ยนมันลอก) นอกประกันนะ
ไwifi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 06:37  

5800 มี wfi ไหมฮะ ไม่รู้จิงๆคับ ตอบด้วยคับ
5800 XM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 10:06  

ไwifi ผู้เขียน:
5800 มี wfi ไหมฮะ ไม่รู้จิงๆคับ ตอบด้วยคับ

มีคับมี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 12:58  

5800Xmของเพื่อนผมเครื่องมันแลคๆๆๆๆมากอะครับ(เวลาทัชอะ)

ไม่ทราบว่าของพวกคุณเป็นด้วยปะครับ

เพราะผมเล็งรุ่นนี้ไว้ เห็นของเพื่อนผมไป หงอยเลยอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 21:32  

ผู้รุ้ช่วยตอบหน่อยคับ ได้โปรดๆๆๆๆๆ

ตอบหน่อยนะคร๊าบบบบบ

เอาเท้าก่ายหน้าผากมาหลายวันแระ ไม่รุมันเป็นไร
NuEve12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 14:46  

ช่วยด้วยค่ะ
พอดีจะลงเกมแล้วมันขึ้นว่า
"ตัวติดตั้งแอปพลิเคชั่นกำลังรันอยู่ในโทรศัพท์อยู่แล้่ว
โปรดดำเนินการติดตั้งครั้งก่อนหน้าให้เสร็จก่อนที่จะเริ่มการติดตั้งใหม่"

แล้วจะรู้ได้ไงคะว่าเราติดตั้งแอพไหนค้างอยู่

ทำไงดี
Panu...
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 00:45  

ขอถามหน่อยนะครับ ว่าตัวนี้มันยังเป็นเหมือนซิมเบี้ยนตัวก่อนๆหรือป่าวที่ชอบค้างแล้วบางทีเครื่องก็ดับไปเฉยๆหรือไม่ก็รีสตาร์ทเอง พอดีผมไม่ได้ใช้โนเกียนานแล้ว ไม่ทราบว่าอาการพวกนี้ยังมีอยู่หรือป่าวในมือถือซิมเบี้ยน พอดีกำลังสนใจตัวนี้อยู่แต่ก็ลังเล รบกวนเพื่อนๆในบอร์ดไขข้อข้องใจให้ทีนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 15:44  

ซื้อมาได้ 7 เดือนยังไม่มีปัญหาซักครั้งเลย เย้ ๆ ๆ ๆ

ขอบคุณโนเกียที่นำสิ่งดีๆมาให้เรา
winsung99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 20:12  

5800 ผมเปนไรไม่รุ้อ่าครับ

มันช้าๆๆ เวลาเข้า App. มันจะมี จุดแดงๆตรงไอคอนอ่ะคับ

เปนเพราะไรหรอครับ เพิ่งเปนวันนี้เอง แล้ววันนี้ก้ไม่ได้ทำไรกับโทรศัพด้วยอ่ะครับ

อยุ่ดีๆ ก้เปนอ่ะครับ แก้ยังไงดีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 21:35  

ผมมีปัญหาคือ ผมทำตัว slide เวลาคนที่โทร.เข้ามาที่ตัวโทรศัพท์ มันจะมีตัว slide answer และ cancel หรือเปล่าไม่แน่ใจ มันายไปครับ มีใครรู้มั่งครับช่วยผมที มันต้องตั้งค่าตรงไหนครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ (เป็นแหล่งที่ให้ความรู้เกี่ยวกับโทรศัพท์รุ่นนี้มากๆเลยครับ)
เป็นอีกคนที่หลงรัก 5800 ครับ
tawan.b
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 12:51  

5800 navigator ผมใช้มา2 วัน ทำไงให้เสียงคุยมันดังกว่านี้คับ เหมือนมีอะไรบังที่ลำโพงคุยสนทนาของผม เวอร์ชั่น ก็ v. 50.0 แล้วนะคับ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 13:55  

ผมมีปัญหาคือ ผมทำตัว slide เวลาคนที่โทร.เข้ามาที่ตัวโทรศัพท์ มันจะมีตัว slide answer และ cancel หรือเปล่าไม่แน่ใจ มันายไปครับ มีใครรู้มั่งครับช่วยผมที มันต้องตั้งค่าตรงไหนครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ (เป็นแหล่งที่ให้ความรู้เกี่ยวกับโทรศัพท์รุ่นนี้มากๆเลยครับ)
เป็นอีกคนที่หลงรัก 5800 ครับ

มันต้องล็อคอยู่ครับถึงจะเป็น.
dns
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 15:51  

Nokia 5800 Xpress และ Nokia 5800 Navigation

มันต่างกันยังไงบ้างครับ
Panu...
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 00:45  

ทำไมของผมมันออนเอ็มไม่ได้อ่ะครับ พอใส่เมลล์ใส่พาสเวิร์ดเสร็จ มันก็โหลดอยู่นั่นแหล่ะแล้วก็ไม่ไปไหนเลยคือมันจะขึ้นว่า"กำลังเชื่อมต่อ"บางครั้งผมปล่อยให้มันโหลดอยู่อย่างนั้นเป็นครึ่งชั่วโมงก็ไม่ได้ แต่เน็ทอย่างอื่นเล่นได้ปกติ ....... รบกวนผู้รู้ตอบทนะครับ เอ่อ ผมใช้ระบบทรูครับ
Crestfallen
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 23:04  

สิ้นเดือนนี้จะซื้อ 5800 XM สี G-Black ไม่ทราบว่า สี G-Black นี่มีขายที่ไหนบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Neutral Neutral
ksp
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 13:13  

Crestfallen ผู้เขียน:
สิ้นเดือนนี้จะซื้อ 5800 XM สี G-Black ไม่ทราบว่า สี G-Black นี่มีขายที่ไหนบ้างครับ

Neutral Neutral

ผมว่าไปซื้อ X6 8GB ดีกว่านะครับ

http://www.siamphone.com/catalog/nokia/x6_8gb.htm
MikTY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 11:08  

ของผมเคยใช้ disk doctor บนวินโดวส์แก้ปัญหาไฟล์พันกันไปทีนึง ตอนนี้เลยเจอปัญหา SW อัพเดทผ่าน wifi ไม่ได้ เจอเด้งมาที่เดิมทุกที ยังหาสาเหตุไม่เจอและแก้ไม่ได้ (แต่ถ้าเสียบสาย USB ค้างไว้จะเช็คและ SW อัพเดทได้)

ตอนนี้แผนที่ประเทศไทยมีอัพเดทแล้วนะครับ ทางด่วยสายเอกมัยรามอินทราที่ไปเชื่อมกับวงแหวนตะวันออก ก็โผล่มาแล้ว แต่บางสายเหมือนอัพเดทยังไม่ครบ Map version 0.1.124.114 ครับ

PC Suite เวอร์ชั่นใหม่ก็มาแล้วนะครับ พร้อมด้วย Ovi Suite 2.2 ก็มาแล้ว เชิญอัพเดทกันได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 20:49  

พอดีผมอัพ firmware v5o ทางโปรแกรม Pheonix ครับ
แต่เวลาคุยโทรศัพท์เสียงมันขาดๆหายๆอะครับ ซึ่งก่อนที่จะอัพผมใช้ V21 อยู่น่ะครับ เกิดจากอะไร แก้ยังไง รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 14:18  

รุ่นนี้ตกไปแล้วหรอ

ไม่มีใครเข้ามาเหมือนเมื่อก่อนเลย

อย่าทิ้งน้องอ้าสิ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 15:26  

ปัญหาที่พบเริ่มเกิด คือ ..

1. เวลาคุยไม่ได้ยินเสียงฝ่ายตรงข้าม ต้อง เคาะนิดนึง ถึงได้ยิน - เป็นบางครั้ง --*

2. หน้าจอเหมือนเสียเห็นภาพเป็นเส้นๆๆ เบรอๆ ต้องเปิดปิดเครื่องใหม่ เป็นบางครั้ง -- *

มันเกี่ยวกะอ่ะไรไม่รู้ ตอบทีคับ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 06:10  

จะตกรุ่นไม่ตกรุ่น ผมก็ยังใช้มันอยู่เลยนะครับ รักมันเหลือเกินแหละครับ
ใช้รุ่นนี้มา หนึ่งปี กะอีก หกเดือนแล้ว (5 เครื่อง แล้ว ที่หลายเครื่องเพราะนอกใจบ้างเล็กน้อย แต่ก็กลับมาใช้รุ่นนี้เหมือนเดิม กิ๊กที่เคยคบก็มี E72, X6 ...ตอนนี้เลิกไปหมดแล้ว...มันไม่คู่ควรกับผมนะ 5 5 5)

ที่ดีคือราคาไม่แรงมาก ทุกอย่างครบครัน ใช้งานง่าย จิ้มได้แม่นยำ กว่าX6 ซึ่งผมรำคาญกะจอแบบนั้นมาก เพราะนิ้วใหญ่ กดไม่แม่น วันๆ เขี่ยอยู่นั่นแหละ กดผิด กดถูกจนเลิกใช้ ใครจะถนัดก็ดีไป แต่ผมไม่ถนัดนะครับ

เวลาซนลงโน้นลงนี่และแฮ้ง...ถอดแม็มแล้วบู๊ตใหม่...ก็ง่าย แต่เจ้า X6 เนี่ยยากหน่อย ยิ่งเวลามีสายสำคัญๆ เข้ามาแล้วทำอะไรไม่ได้ แทบจะกระตี๊บเครื่องทิ้งอยู่หลายครั้งอยู่ร่ำไป

ส่วนความเสถียรของเครื่อง ผมว่า ok นะครับ ผมไม่ค่อยลงโปรแกรมอะไรมากมา เอาที่ใช้จริงๆจังอย่างเดียว ก็เลยไม่ค่อยเจอปัญหาอะไรนะครับ นอกเหนือที่ใช้โทร และพวก orgainizer ของเครื่องเอง ก็จะใช้โปรแกรมอื่นๆที่ลงทีหลังก็จะเป็น
- facebook ไว้ up รูปขึ้นเว็ป
- Garmin
- ดิก
- Micro Pool
- Blacklist

อื่นๆที่ลงไว้ก็แทบจะไม่ได้ใช้อะไร

สรุปคุ้มค่ามากมายครับ สำหรับ 5800 Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 07:12  

ขาย nk 5800 ใช้งาน 1เดือน สภาพ 99.99% ตัวเครื่องไม่มีรอยใดๆ ในราคา 7,000 สนใจติดต่อ 0813628304
(ตัวเครื่องสีแดง)
thesun2553
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 11:12  

อยากได้สาย AV ต่อทีวีของแท้ 5800 ครับ พอดีผมซื้อตัว 5800 nevigator มา มันไม่มีสาย AV จะต่อออกโปรเจคเอตร์ไว้สอนนักเรียนนะครับ ใครจะขายของแท้บ้าง รึว่าจะซื้อของแท้ได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
saa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 13:49  

คือเล่นเฟสบุ๊คผ่านทางแอพ communities ของเครื่องที่มีให้โหลดอ่ะค่ะ

แล้วทีนี้มันขึ้นภาษาอังกฤษอะไรมาไม่รู้ จำไม่ได้แล้ว ให้กดตกลงไป

แล้วหลังจากนั้น accounts ของ communities ทั้งเฟซบุ๊ค ทั้งทวิตเตอร์ (ของเราเอง) ก็หายไปค่ะ

กลายเป็นยูสเซอร์เนมของใครไม่รู้ แต่มันเป็น .nokia.com

จะลบ account ทิ้งก็ลบไม่ได้ เข้าไปลบ app communities แล้ว กะว่าเดี๋ยวโหลดใหม่

communities ที่มีอยู่แล้วมันก็ไม่ยอมหายไปค่ะ เวลาเปิดเข้าไปจะทำให้ app นั้นค้าง ปิดไม่ได้ด้วย

จะ Log out ของยูสนั้นออก มันก็ไม่ยอมให้ Log out

จะแอดแอคเคาท์ใหม่ ก็พิมพ์เมลเราไม่ได้

ใครเคยเจอแบบนี้มั่งคะ ใครพอจะรู้วิธีแก้ไข รบกวนช่วยบอกทีค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
darkjojoe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 16:11  

มันช้าๆๆ เวลาเข้า App. มันจะมี จุดแดงๆตรงไอคอนอ่ะคับ

เปนเพราะไรหรอครับ เพิ่งเปนวันนี้เอง แล้ววันนี้ก้ไม่ได้ทำไรกับโทรศัพด้วยอ่ะครับ

อยุ่ดีๆ ก้เปนอ่ะครับ แก้ยังไงดีครับ

อันนี้มีทุกเครื่องครับ ไม่เคยสังเกตุเลยดิ เครื่องคุณไม่ได้ผิดปกติอะไรหรอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 16:12  

thesun2553 ผู้เขียน:
อยากได้สาย AV ต่อทีวีของแท้ 5800 ครับ พอดีผมซื้อตัว 5800 nevigator มา มันไม่มีสาย AV จะต่อออกโปรเจคเอตร์ไว้สอนนักเรียนนะครับ ใครจะขายของแท้บ้าง รึว่าจะซื้อของแท้ได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

หาซื้อได้ที่ศูนย์โนเกียครับ ราคาไม่แพงประมาณ 1500 บาท
มือสอง หาได้ตามบอร์ด หรือตามตลาดนัด ราคา ไม่เกิน 400บาทครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 16:24  

ตอบหน่อยนะคร๊าบบบบบ

เอาเท้าก่ายหน้าผากมาหลายวันแระ ไม่รุมันเป็นไร

ไม่ทราบไวเลสเนี่ย ใช้ของชาวบ้านเค้าใช่มั้ย ถึงได้มีอาการแบบนี้

สาเหตุเพราะ ถ้าคุณไปแอบใช้ของคนอื่นเค้าถึงจะเชื่อมต่อได้ แต่ไม่ได้หมายความว่า จะเล่นเน็ตได้ บางครั้ง เค้าอาจจะตั้งซิเคียวริตี้ไว้ ให้เป็นใส่ยูสเซอร์เนม+พาสเวิร์ด ซึ่ง 5800 มันจะไม่มีป็อบอัพเด้งให้ใส่ เลยไม่สามารถเชื่อมต่อเน็ตได้ หรือ เค้าไม่ได้ใส่ซิเคียวริตี้ แต่เค้าอาจจะแค่ ปล่อย wireless lan ไว้เฉยๆ มันเลยเล่นอินเตอร์เน็ตไม่ได้ ทำให้ตัวเบร้าเซอร์ ไม่สามารถเชื่อมต่อไปที่เซิฟเวอร์ของเว็บนั้นๆได้ จึงฟ้องกลับมาว่า หาเซิฟเวอร์ไม่เจอ

ทำความเข้าใจกับคำว่า

wifi เป็นชื่อองค์กรณ์ที่ใช้ตรวจสอบและกำหนดมาตรฐานของอุปกรณ์ไร้สาย ปัจจุบันนำมาเป็นเครื่องหมายการค้า

wireless คือ อะไรก็ได้ที่ส่งข้อมูลถึงกันโดยไร้สายสัญญาณ ใช้สัญญาณวิทยุแทน

lan ย่อมาจาก Local Area Network แปลว่า ระบบเครือข่ายท้องถิ่น

Wireless lan คือ ระบบ เครือข่ายท้องถิ่นแบบไร้สาย

wifi hotspot คือ จุดที่มีการให้บริการ อินเตอร์เน็ตแบบไร้สาย

Green Bangkok wifi คือ สวัสดิการ การให้ใช้บริการอินเตอร์เน็ตแบบไร้สาย ฟรี ของกรุงเทพมหานคร ให้บริการทั่วกรุงเทพ แต่ สัญญาณไม่ได้ครอบคลุมทุกพื้นที่

ครับ หวังว่าจะไขข้อข้องใจได้เยอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 16:29  

dns ผู้เขียน:
Nokia 5800 Xpress และ Nokia 5800 Navigation

มันต่างกันยังไงบ้างครับ

ต่างที่ชื่อและ สีครับ ไม่มีอะไรเลย
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 22:52  

darkjojoe ผู้เขียน:

อันนี้มีทุกเครื่องครับ ไม่เคยสังเกตุเลยดิ เครื่องคุณไม่ได้ผิดปกติอะไรหรอก

เป็นที่ Theme Effect ครับ ถ้าปิดก็จะไม่มีขึ้น

ปิดยังไง ถามเพื่อนๆ ในบอร์ดคนอื่นไปก่อนแล้วกัน เตรียมสอบ Gat Pat พรุ่งนี้ค๊าบบ >_<
bobbies
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 12:38  

อุปกรณ์ : เครื่องศูนย์
ราคา : 5,800 บาท
สภาพ : ตามรูปเลยครับ...โดยรวมถือว่าโอเคครับ..
ตำหนิ : มีบ้างนิดหน่อย..^^'
วันที่ซื้อมา หรืออายุของสินค้า : ไม่ทราบแน่ชัด..
ประกัน : หมดประกัน
เหตุผลในการขาย : เปลี่ยนเครื่อง..
หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : 083-543-5925 แบงค์
วิธีส่งมอบสินค้า : นัดเจอ หรือ ส่งEMS.

ปล. เพื่อนฝากลงขายครับ อยากนัดรับของมากกว่าครับจะได้สบายใจทั้ง2ฝ่าย
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 14:13  

ช่วงนี้ราคา 5800 มันก็ลงไปเยอะแล้วอ่านะครับ =='

ถ้าเอาเครื่องที่มีประกันไปขายตามตู้ ก็น่าจะได้ราคาประมาณ 5000 นิดๆอ่านะครับ

แต่ว่าถ้าเครื่องหมดประกัน ผมว่าน่าจะเหลือ 4000-5000 ได้อ่านะครับ

ส่วนถ้าขายกันเองก็แล้วแต่ละกันนะครับ
taetunder
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 23:56  

ของผมซื้อลอตแรกอะครับ(มาช้าไปรึปล่าวเอ่ย)ใช้ไปสัก เดือนนึง แบทหมดเร็วมากทั้งๆที่แทบไม่ได้ทำอะไรเลย พอไปเคลมแบทก้อนใหม่มาก็เป็นอีก อยากทราบว่ามีใครเป็นแบบผมมั่งไหม
FantaZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 12:56  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอครับ เจ้า 5800 เนี่ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 17:31  

ต้องการขาย 5800 สภาพ 95%
ราคา 5500 บาท
การันตี ไม่ใช่เครื่องบิว ไม่ตกน้ำ ไม่หลายมือ
สนใจ 0845284534 ปอย แถวพระรามสาม
อยากทราบราคา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 19:06  

คือว่า ตอนนี้ Nokia 5800 Xm

มือ 1 ราคาประมาณ เท่าไรเหรอครับ

รบกวน ผู้ทราบช่วยบอกด้วยครับ

สนใจรุ่นนี้ อยู่มาก

ขอบคุณครับ
AoeyZii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 20:12  

ราคา อยู่ประมาณ 8700-8900 บาท ค่ะ

เราก็ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกัน ^ ^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 13:18  

AoeyZii ผู้เขียน:
ราคา อยู่ประมาณ 8700-8900 บาท ค่ะ

เราก็ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกัน ^ ^

ซื้อที่ไหนอ่า...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 11:06  

เดี๋ยวนี้ ราคา มือ2 Nokia 5800 ขายตามร้านตู้

ประมาณเท่าไรหรอครับ
tor038
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 21:07  

จริงรึเปล่าครับ ที่ Nokia ปลดล็อค CPU รุ่น 5800XpressMusic แล้วจากเดิม 369 Mhz มาเป็น 434 Mhz แต่ต้องอัพเฟริม์แวร์เป็น V.50 (ส่วนแรม 128 Mb เหมือนเดิมใช่ไหมครับ)
ต้องการผู้รู้มายืนยันครับ Smile
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 21:16  

tor038 ผู้เขียน:
จริงรึเปล่าครับ ที่ Nokia ปลดล็อค CPU รุ่น 5800XpressMusic แล้วจากเดิม 369 Mhz มาเป็น 434 Mhz แต่ต้องอัพเฟริม์แวร์เป็น V.50 (ส่วนแรม 128 Mb เหมือนเดิมใช่ไหมครับ)
ต้องการผู้รู้มายืนยันครับ Smile

ใช่ครับ

แต่ผมไม่แน่ใจว่าต้องอัพเป็น FW ตัวไหน แต่ถ้าจะอัพทั้งทีก็ต้องเป็นตัวล่าสุด จริงมั๊ย ?

Ram ไม่มีเหตุผลที่เค้าจะต้องบล๊อคไว้ครับ (คิดว่านะ) แต่ CPU บล๊อคไว้เพื่อไม่ให้เกิดความร้อนสูง และไม่เปลืองแบตครับ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 21:24  

tor038 ผู้เขียน:

ใช่ครับ

แต่ผมไม่แน่ใจว่าต้องอัพเป็น FW ตัวไหน แต่ถ้าจะอัพทั้งทีก็ต้องเป็นตัวล่าสุด จริงมั๊ย ?

Ram ไม่มีเหตุผลที่เค้าจะต้องบล๊อคไว้ครับ (คิดว่านะ) แต่ CPU บล๊อคไว้เพื่อไม่ให้เกิดความร้อนสูง และไม่เปลืองแบตครับ

จริงๆแล้วมีวิธีที่ทำให้ซีพียูวิ่งเร็วขึ้นกว่าเดิมนะ เหมือนการโอเอวร์คล๊อกในคอม ผลที่ได้ก้เร็วขึ้นจริงๆ พอดีผมจำลิ้งไมไ่ด้แล้ว ลองเข้าไปหาดูใน nokiagang ดู..
tor038
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 21:37  

ขอบคุณท่านทั้ง 2 มากครับ ที่ให้ความมั่นใจและคำแนะนำ Very Happy
tor038
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 21:49  

ที่ไหนรับเพิ่มแรมบ้างครับ กับ 5800Xpressmusic Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 12:34  

ใครมีหูฟัง 5800 ตัวเดิมที่ไม่ใช่อินเอียร์บ้างครับ
พอดีอันเก่าสายมันขาดหาซื้อไม่ได้เลย
ใครจะขายบอกผมได้นะครับ หรือรู้ว่าที่ไหนมีช่วยบอกผมที อยากได้มาก
5800 มือใหม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 17:14  

สวัสดีครับ
รบกวนด้วยนะครับ

คือว่า เพิ่งซื้อเจ้า 5800 xp มา
แล้วทีนี้ จะเชื่อมต่อ หูฟังบูลทูธ น่ะครับ
ก้อเริ่มจาก การตั้งค่า>การเชื่อมต่อ>เมนู บูลทูธ>ทำการเปิด>>มองเห็นได้ทั้งหมด
>แล้วก้อไปที่แถบด้านบน ติ๊ก ที่ อุปกรณ์ที่จับคู่>ตัวเลือก> อุปกรณ์ที่จับคู่ใหม่>อุปกรณ์เพิ่มเติม>พอกดเลือก...เครื่องก้อค้นหาสักพัก แล้วก้อแจ้งว่า ไม่พบอุปกรณ์บูลทูธ
ลองอยู่หลายหนมากๆเลยครับ - -" เหมือนเดิม ไม่พบอุปกรณ์บูลทูธ

กลับกันลองเอาโนเกีย 6230 (เครื่องเดิม) มาเชื่อมต่อกับหูฟัง บูลทูธ กับเชื่อมต่อได้เป็นปกติ
ก้อเลยอยากจะถามพี่ๆที่ใช้โนเกีย 5800 ว่าผมทำผิดขั้นตอนตรงไหนรึปล่าวครับ
รึว่าตัวหูฟังบูลทูธ มันใช้งานร่วมกันกับ 5800 ไม่ได้

*ข้อมูลเพิ่มเติม หูฟังบูลทูธ เป็นของ plantronic explorer serie 200
**5800 กับ 6230 เชื่อมต่อบูลทูลได้เป็นปกติ ส่งรูปส่งเพลง ได้
*** 6230 เชื่อมต่อกับบูลทูธได้ใช้งานได้เป็นปกติ

แนะนำผมด้วยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ
jirayut
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 19:33  

คือ แบบว่า 5800 ผมอ่าครับ มันเสียบหูฟังแล้ว ฟังเพลงได้ ได้ยินเสียงได้ แต่พอคุยโทรศัพท์มันไม่มีเสียงอ่ะครับ ทำไงดี แก้ยางงายอ่าคร้าบ
max
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 09:35  

ขาย โนเกีย5800
สภาพ 95%
ในกล่องมี ที่ชาร์ต หูฟัง สายต่อทีวี คู่มือ ซีดี +ซิลิโคลน 2 ใบ

ขายขาด 4700

สนใจ 0853948165
เจอกันได้ที่เซนทัลปิ่นเกล้าหรือที่ใกล้เคียง นะครับ

ส่งems ให้ก้อได้นะ ลดให้ 100
เพราะผมจะไม่ได้นั่งรถไป^^

ผมอยุ่มหิดล ศาลายาโน้น
e-mail ivenmagma@hotmail.com
montri_ta
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 17:27  

หายหน้าไปนานเลย Laughing Laughing Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 22, 23, 24  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: