Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E72 Eseries - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 15, 16, 17, 18  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1774 / เข้าชม: 4833885
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia E72 Eseries - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 15:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
ทำไมมีแต่คนมีปัญหากับเจ้าเครื่องนี้จัง

กำลังคิดจะซื้อค่ะ...แต่เหนมีแต่คนบอกมีปันหาเลยม่ะกล้าซื้อแล้วอ่ะ

เด๋วเวาลาซื้อเสด แกะกล่อง ยังไม่ได้ใช้ ต้องไปที่ศูนย์บอกให้ลงโปรแกรมให้หน่อย ทั้งพิมพ์สระไทยด้วย ไรเงี่ย เดวต้องไปแก้ไขเรื่องเวลาอัดวีดีโอแล้วกระตุก

ปันหาแบบนี้ ไม่กล้าซื้อเลย กลัวซื้อแล้วไม่คุ้ม

ปล. ทั้งเรื่องสระ และเรื่องวีดีโอ มันไม่น่าจะเปนปันหาได้เลย รุ่นเก่าๆใช้ได้ไม่มีปันหา แต่ทำไมรุ่นใหม่ๆมีปันหา

ผู้รู้ช่วยทีเถอะ เครื่องสวย ฟังกั่นเยอะ อยากได้ แต่ปันหามันเยอะ

แนะนำทีค่ะ

ปัญหาไม่มีนิครับผม อาจจะมีเรืองวัสดุที่อ้านิดหน่อย ที่เหลือก็ไม่มีนิครับผม
light
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E72 Eseries - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 01 May 2010 17:27  

ไม่มีปัญหาแล้ววีดีโอที่กระตุกนี่อะไรหรอครับ????
giftarmy61
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 17:47  

ซื้อมาใช้ได้เดือนนึงแล้วE 72 สวยถูกใจมากตอนแรกจะซื้อทัชมาใช้แล้วเปลี่ยนใจซื้อ E72 รักมากเลยแหละ เล่นได้ทุกอย่าง M ก็คุยไทยได้สบายเลย

มีความสุขกับ E72 จัง Very Happy

แต่เสียดายอ่ะ ตอนนี้มีสีขาวออกมาอ่ะ อยากได้จัง แต่สีสีเทามาแล้วอ่ะ Sad

พี่ที่ร้านเค้าบอกว่าสีเทาหายากไม่รู้จิงอ่ะป่าวเพื่อนๆ ชาว E72 ว่างัย
-Biggy-
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 01 May 2010 21:55  

ของผมถ่ายวิดีโอก็ไม่เห็นกระตุกน่ะครับ แล้วก็เช็คดูรอบตัวเครื่องแล้วก็พบว่า การประกอบทำได้แน่นหนาดี คุณภาพโดยรวมจากที่ใช้งานมา สำหรับผมถือว่าโอเคครับ โดยเฉพาะวิธีการอัพเกรดเฟิร์มแวร์ของรุ่นนี้นี่ ง่ายซ่ะ Wink
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 21:40  

เฟิร์มแวร์ล่าสุดของ e72 เพิ่มโปรแกรมตัดต่อวิดีโอ เข้ามาด้วยน่ะครับ Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 21:14  

-Biggy- ผู้เขียน:
เฟิร์มแวร์ล่าสุดของ e72 เพิ่มโปรแกรมตัดต่อวิดีโอ เข้ามาด้วยน่ะครับ Wink

ไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหนอะครับ หาไม่เจออะ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 21:30  

ไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหนอะครับ หาไม่เจออะ

อย่าหาว่ากวนน่ะครับ สมาชิกก่อนครับ แล้วจะบอกน่ะครับ
ต้องขออภัยจริงๆ เพื่อความเหมาะสมน่ะครับ Neutral
proluck
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 09:48  

อย่าหาว่ากวนน่ะครับ สมาชิกก่อนครับ แล้วจะบอกน่ะครับ
ต้องขออภัยจริงๆ เพื่อความเหมาะสมน่ะครับ Neutral

- -"
สมาชิกคนหนึ่งคับ
ทำไง อยู่ตรงไหนหรือคับ - -?
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 10:30  

มีสมาชิกเข้ามาถามแบบนี้ ก็จำเป็นต้องเฉลยแต่โดยดีล่ะครับ

ผมใช้เมนูภาษาน่ะครับ ทำตามขั้นตอนนี้เลย

กดเมนู > สื่อ > คลังภาพ > ภาพ > ทั้งหมด > เลือกคลิปที่ต้องการจะตัดต่อ > กดตัวเลือก > แก้ไข > จะตัดหรือจะต่อก็เชิญตามสบายได้เลยครับ Cool
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 10:32  

มีสมาชิกเข้ามาถามแบบนี้ ก็จำเป็นต้องเฉลยแต่โดยดีล่ะครับ

ผมใช้เมนูภาษาน่ะครับ ทำตามขั้นตอนนี้เลย

กดเมนู > สื่อ > คลังภาพ > ภาพ > ทั้งหมด > เลือกคลิปที่ต้องการจะตัดต่อ > กดตัวเลือก > แก้ไข > จะตัดหรือจะต่อก็เชิญตามสบายได้เลยครับ Cool

ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันความรู้ใหม่ๆ นะคร้าบบ ^^
เด๋วจะลองทำดูในทันใดคับ อุอุ

----
ทำหะแว้วววว ^^ ตอนแรกไม่รุ้วิธี หาตั้งนานแน่ะ
ที่แท้ง่ายแค่ปลายนิ้วสัมผัส แค่ทัชชช ก็สัมผัสสสปอยยย - -" อ่อ คนละยี่ห้อ โฮะๆๆ
whiteeee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 18:31  

สีขาว มีจำหน่ายแล้วยัง สอบถามหน่อย อยากด้าย สวยๆ ๆ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 09:58  

whiteeee ผู้เขียน:
สีขาว มีจำหน่ายแล้วยัง สอบถามหน่อย อยากด้าย สวยๆ ๆ

มีแล้วตามลิ้งค์นี้เลย
http://www.nokia.co.th/nokiamessaging

และน่าจะเป็นเฟิร์มแวร์ตัวใหม่ให้ด้วยคับ
เพราะผมอัพเฟิร์มแวร์เสร็จมันก็จะมีธีม สีขาว เพิ่มมา
ซึ่งเฟิร์มแวร์ครั้งก่อน ก็มีธีมสีม่วงเพิ่มมา

และ 2 สี นี้ ก็จะมีแถบสีเข้มๆ ตรงตัวเลขบนแป้นด้วยนะ
อยากได้มั่งอะ - -"
บุคคลธรรมดา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 13:39  

เมื่อเที่ยงวันนี้ (6 พ.ค.) ไปเซ็นปิ่น หาแทบทุกช้อปไม่มีสีขาวเลย ใครพอรู้ที่ไหนมีบ้างไหมครับ อยากได้มาก ขอบคุณครับ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 15:24  

บุคคลธรรมดา ผู้เขียน:
เมื่อเที่ยงวันนี้ (6 พ.ค.) ไปเซ็นปิ่น หาแทบทุกช้อปไม่มีสีขาวเลย ใครพอรู้ที่ไหนมีบ้างไหมครับ อยากได้มาก ขอบคุณครับ

เพื่อนไปเดินมาบุญครอง บอกว่า ต้องสั่งจอง เครื่องสีขาวได้วันจันทร์
จัดโปรโมชั่นอยู่กระมัง 14590 บาท เฉพาะสีขาว
แถมทุกอย่างสีขาวหมดทุกอย่างนะเออ ^^

ตอนนี้เพื่อนบอกว่า ราคาสีอื่นเริ่มลงแว้วล่ะ
แต่เครื่อง mbk ก็น่ากลัวอยู่ ระวังๆ กันหน่อย
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 19:49  

ทำเป็นรถไปได้....รถสีขาวต้องเพิ่มเงิน :b

แต่สวย ม่วงก็สวยนา....ทางโนเกียน่าจะมีกรอบ หรืออะไหล่สีทุกๆสีให้เลือกตามอัธยาศัยเลยจะดีมากเลย....จะได้เปลี่ยนทุกวันนะครับ

ชอบทุกสีแหละครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 10:32  

>>>DOWNLOAD<<<

เอา screen saver โชว์รูปนาฬิกาดิจิตอล เรืองแสงตัวใหญ่ๆ มาแชร์ครับ ในรูปตัวอย่างไม่ใช่ e72 แต่เอาไป sign แล้วสามารถติดตั้งลง e72 ได้ครับ ตัวใหญ่มากๆเลยครับ ส่วนวิธีใช้งาน และลูกเล่นต่างๆก็ลองไปปรับแต่งกันเอาเองตามใจชอบครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 20:19  

โปรแกรมปรับแต่งเมนูให้เป็นสามมิติ หมุนได้รอบ เพิ่มไอคอนช็อทคัท เป็นสองแถว ถ้าสนใจก็โหวตน่ะครับ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 12:01  

โปรแกรมปรับแต่งเมนูให้เป็นสามมิติ หมุนได้รอบ เพิ่มไอคอนช็อทคัท เป็นสองแถว ถ้าสนใจก็โหวตน่ะครับ

โหวตยังไงหรือคับ
โหวตด้วย ^^
ไม่มีแจกหรือคับ ^^?
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 06:31  

Part 1.

Part 2.

เป็นโปรแกรมเรียกใช้งานเมนู แบบสามมิติ เพิ่มไอคอนช็อทคัทบนเมนูหลักเป็นสองแถว สำหรับสมาชิกที่สนใจ เมื่อคลิ๊กโหวตครบจำนวนตั้งแต่สามพันครั้งขึ้นไป ก็จะสามารถคลิ๊กที่รูปเพื่อดาวน์โหลดโปรแกรมได้ทันทีครับ ท่านที่สนใจโปรแกรมนี้ ก็ให้ช่วยกันคลิ๊กโหวตครับ คลิ๊กVote

ให้ดาวน์โหลด Part 1. ติดตั้งลงไปในเครื่องก่อน โปรแกรมจะเปิดขึ้นมาแบบอัตโนมัติ ให้กด Exit ทันที แล้วดาวน์โหลด Part 2. ติดตั้งทับลงไปก็จะใช้งานได้ฟรีตลอดครับ

หมายเหตุ : Part 2. ต้อง sign ก่อนถึงจะ install ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย -Biggy- เมื่อวันที่ 14 May 2010 06:17; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขายโนเกีย e72
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 08:28  

ต้องการขายค่ะพอดีซื้อมาเพิ่ง 3 เดือน โดยส่วนตัวชอบมาก แต่ ตอนนี้เพื่อนๆใช้บีบกันหมดเลย เลยจะเปลี่ยนน่ะคะ เครื่องยังไม่เคยหล่นติดฟิล์มอย่างดี สีเงินนะคะ กล้องชัดมากๆ เหลือประกันอีก 9 เดือน ราคา 10000 ถ้วนจัดส่งฟรี คุ้มจริงๆนะ เรายังเสียดายเลย แต่ตอนนี้กระแสบีบี แรงจริงๆ

ติดต่อเราได้เลยนะ

0835446416
whiteeee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 16:04  

เศร้าจริงๆเรย คิดว่าจะด้ายสีขาวมาครองแล้วนะเนี้ย ปายที่ร้านนัดวันนี้เขาบอกของยังไม่เข้า โทรเชคศูนย์หละด้วยอ่า ตกลง สีขาว เข้าแล้วหรือยังเนี้ย ใครด้ายจับจองเปนเจ้าของแล้วถ้าจัยดีขอชมความสวยงามหน่อยสิ

ขอบคุณน่ะ Embarassed
GuZz RiDeRs
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 02:06  

GuZz RiDeRs ผู้เขียน:
ต้องการขาย E72 สีน้ำตาลคะ ราคา 10,500 เครื่องศูนย์ มีประกัน แถมซิลิโคล เมมโมรี่ ยกกล่อง ใช้ประมาณ 1 เดือน อยากขายเพาะจะเปลี่ยนไปใช้ไอโฟนคะ สนใจติดต่อ gus_so@hotmail.com ราคาคุยกันได้คะ สะดวกส่งของ เซนทรัลปิ่นเกล้า

ขายแล้วคะ ขอปิดกระทู้คะ
nukekong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย โนเกีย E72 สีเทา
วันที่โพสท์ : 13 May 2010 10:04  

ขายโนเกีย e72 สีเทา ซื้อเมื่อกลางเดือนกุมภาพันธ์ สภาพดีติดฟิล์มกันรอย และใส่เคสตลอดตั้งแต่ตอนซื้อเลย อุปกรณ์ครบ(มีกล่องพร้อม) ไม่เคยหล่ย ขายที่ราคา 10,000 บาท สะดวกบริเวณสยามแสควร์ (จันทร์-ศุกร์) สนใจติดต่ออีเมล์ nukekong@yahoo.com
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 10:23  

ซื้อที่ Telewiz บ้านโป่ง ราชบุรี 13,990 บาท แถมร่ม 1 คัน ^^

proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 10:36  

ต่อ

Uploaded with ImageShack.us
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 10:38  

ขออภัยถ่ายรูปไม่ค่อยเป็น อัพโหลดรูปก็ไม่เก่ง - -"

มะกี๊เพื่อนโทรมารายงานว่า เครื่องศูนย์ ร้านตู้ขายอยู่ที่ 13600 บาทคร้าบบบ ^^
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 17:35  

สีขาวสวยดีนะครับ Smile
nuchsy_egat
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 14 May 2010 08:21  

รุ่นนี้มีกีสีค่ะ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 09:20  

nuchsy_egat ผู้เขียน:

ตอนนี้มี เทา ดำ น้ำตาล ขาว และม่วง คับ ^^
whiteeee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 09:54  

นัยที่สุดก้อด้าย จับแล้วซะที รอมานาน

สีขาวสวยมากมาย

ซื้อร้าน 13500 จร้า
nuchsy_egat
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 14 May 2010 10:53  

proluck ผู้เขียน:

ตอนนี้มี เทา ดำ น้ำตาล ขาว และม่วง คับ ^^

อยากได้สีม่วง หาซื้อยากไหมค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 14 May 2010 11:00  

ตอนนี้ก็วางจำน่ายแล้วนะครับผม ^ ^
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 13:08  

gappkoo ผู้เขียน:

ตอนนี้ก็วางจำน่ายแล้วนะครับผม ^ ^

ที่ศูนย์ก็น่าจะมีแล้วนะคับ สีขาวอะชัวร์ แต่สีม่วงไม่แน่ใจ
แต่ก็ต้องมีแล้วล่ะคับ เพราะเขามีใบโปรโมทอยู่ ดูได้จากกระทู้นี้หน้าก่อนหน้านี้อะคับ
^^
ส่วนร้านตู้ก็น่าจะมีนะ แต่คงต้องสั่งคับ
janezazab
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 23:25  

ได้เป็นเจ้าของสีขาวแล้วค่ะ สวยถูกใจมากค่ะ ของแถมคุ้มมากมาย โดยเฉพาะ Bluetooth ถ้าซื้อเองก็ 1,600 แล้วค่ะ ซื้อที่ศูนย์ Nokia Central ladprao 13,300 บาท ยังไม่มีโปรผ่อนกับบัตรเครดิต เช็คราคาที่ TG ก็ราคาเท่ากันค่ะ แต่ซื้อศูนย์ดีก่าเพื่อความมั่นใจ

ตรงปุ่มตัวเลขไม่มีแถบสีเทาเหมือนกับที่เห็นในรูปจากเว็บโนเกีย แต่ไม่ซีเรียสค่ะ

สีม่วงทางศูนย์แจ้งว่าน่าจะมาปลายเดือนนี้หรือไม่ก็ต้นเดือนหน้าค่ะ

ที่ศูนย์ Nokia เซ็นทรัลลาดพร้าวสีดำ กะ สีทองแดง ขายอยู่ 12,900 บาท วันก่อนไปดูที่เดอะมอลล์บางกะปิร้านศูนย์ขายอยู่ที่ 13,900 บาท เค้าบอกว่าที่นี่จัดรายการจนถึงห้างปิดปรับปรุงค่ะ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 11:29  

ตอนนี้ไม่แพงจิงๆ

ราคาในเว็บทูโฮม 13,290 บาท จ้า
http://tohome.com/product_detail.aspx?product_id=20100500046&Product_name=Nokia%20E72%20%28White%20Edition%29
NOTOM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 22:28  

The Mall งามศูนย์ ขาว 13300 ดำ 12570
ct{*}
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 14:39  

สีขาวสวยมากๆเลยค่ะ^^
nappi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 16:00  

ดูมาวันนี้ที่ Telewiz คาร์ฟูร์สุขาฯ 3 สีขาว ==>12,900.- ครบชุด งามมากๆ

ส่วนสีอื่นๆที่มี 12,590.-
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 09:14  

ราคาลงได้อีกกกกก T T โฮะๆๆๆๆ ฮือๆๆๆ ว่ะฮ่ะฮ่าๆๆๆ - -"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2010 10:23  

ซื้อมาเเลว้วว 12590 ซื้อที่ศูนย์ ปลอดภัยชัวร์ 555++++

เพอร์เฟค เล่นไม่มีปัญหาาา
nudee007
Year's Star

จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2010 00:44  

ซื้อมาเเลว้วว 12590 ซื้อที่ศูนย์ ปลอดภัยชัวร์ 555++++

เพอร์เฟค เล่นไม่มีปัญหาาา

สีอะไรครับ ใช้ดีปะ มองรุ่นนี้ไว้นานเระ แต่อยากได้แบบสัมผัสมากกว่า เลยลังเล โนเกียน่าจะผลิต ซี่รี่ E แบบสัมผัสมั้งนะ ชอบซี่รี่นี้อ่ะ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 08:26  

รู้สึกว่าสีขาว จะเป็นสีที่ถูกอกถูกใจ ของใครหลายๆคนน่ะครับ
แต่สำหรับผม จะถูกจะแพงก็ขอดำไว้ก่อนล่ะ ^^

ดำดี ดำดูด เอ้ย !! มะช่าย... ดำดี ดูดี ต่างหาก อิอิ Laughing
RTU
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 08:37  

เมื่อวานผมได้มีโอกาสนั่งอ่านที่กระทู้ตอนบ่ายกว่าๆๆ เเละพออ่านจบผมว่ามันน่าสนใจ เลยออกไปเดินเดอะมอลบางเเค เเละเเล้วก้ซื้อมาจนได้ที่ร้านเทเลวิส โดนไป13300 สีขาว ชอบใจตรงอุกรณ์ที่ให้มานะครับ เยอะมากๆๆ เเค่บลูทูก็คุ้มค่าเเล้ววว ผมว่ารู้ลักษสวยมากๆๆนะครับ
E72 White
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 09:44  

มีเรื่องสงสัยค่ะ ใครที่ใช้สีขาว ช่วยด้วยค่ะ ซื้อเครื่องสีขาวมาเมื่อวันที่ 16 พ.ค.53 พอซื้อมาปุ๊บก็มาลองเปิดเครื่องเล่นดู ลองกดปุ่มควบคุมแผงบนอ่ะค่ะ มันมีเสียงเมือนมันไม่แน่นพอมองข้าง ๆ ก็เห็นดวงไฟชัดมาก ประกอบเครื่องไม่ดีเลย ก็เลยตัดใจว่ากลับไปเปลี่ยนที่ศูนย์ เค้าก็ให้เปลี่ยนนะคะ แต่ทำหน้าไม่พอใจมากกกกกกกกกกก แล้วมีการบอกด้วย เปลี่ยนเครื่องได้ครั้งเดียว เราก็เออ โอเค พอเอากลับมา ก็เป็นเหมือนเดิมอีก อยากรู้ว่าใครใช้สีขาวแล้วเป็นแบบนี้มั้ยถ้าเป็นเหมือนกันจะได้ทำใจ แต่ถ้าไม่เป้นก็ว่าจะส่งเข้าไปที่ศูนย์ดีมั้ยคะ ช่วยทีเครียดมากเลย
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 09:44  

หง่ะ
E73 (ภาพจาก www.sanook.com นะคับ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย proluck เมื่อวันที่ 23 May 2010 11:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 13:53  

หง่ะ E900

(รูปภาพของแฟนจาก Nokia Society ใน FB)

tortaeday
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 16:56  

E72 White ผู้เขียน:
มีเรื่องสงสัยค่ะ ใครที่ใช้สีขาว ช่วยด้วยค่ะ ซื้อเครื่องสีขาวมาเมื่อวันที่ 16 พ.ค.53 พอซื้อมาปุ๊บก็มาลองเปิดเครื่องเล่นดู ลองกดปุ่มควบคุมแผงบนอ่ะค่ะ มันมีเสียงเมือนมันไม่แน่นพอมองข้าง ๆ ก็เห็นดวงไฟชัดมาก ประกอบเครื่องไม่ดีเลย ก็เลยตัดใจว่ากลับไปเปลี่ยนที่ศูนย์ เค้าก็ให้เปลี่ยนนะคะ แต่ทำหน้าไม่พอใจมากกกกกกกกกกก แล้วมีการบอกด้วย เปลี่ยนเครื่องได้ครั้งเดียว เราก็เออ โอเค พอเอากลับมา ก็เป็นเหมือนเดิมอีก อยากรู้ว่าใครใช้สีขาวแล้วเป็นแบบนี้มั้ยถ้าเป็นเหมือนกันจะได้ทำใจ แต่ถ้าไม่เป้นก็ว่าจะส่งเข้าไปที่ศูนย์ดีมั้ยคะ ช่วยทีเครียดมากเลย

เป็นเหมือนกันครับ แต่ทำใจได้ครับ เพราะก่อนหน้าซื้อใช้สีเทาก็มีไฟลอดออกมาตรงปุ่ม home พอเปลี่ยนมาใช้สีขาวก็มาเจอปัญหาที่ว่าแทน สรุปว่ารุ่นนี้ไม่ว่าสีไหนก็จะมีส่วนพกพร่องในการประกอบเล็กๆน้อยๆนะครับ แต่เท่าที่ใช้ก็ไม่มีผลต่อการใช้งานนะครับ ยังไงก็ขอให้มีความสุขกับคุณสมบัติในเครื่องดีกว่านะครับ ^_^
heropopeye
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 21 May 2010 17:17  

ไม่ทราบว่าสีดำ มีของแถมไรมั่งครับ หรือ ของแถมจะเทพต่อเมื่อเป็นสีขาวเท่านั้น >.<
งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2010 17:41  

ถอยมาเเล้ว สวยยยย
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 10:41  

tortaeday ผู้เขียน:
E72 White ผู้เขียน:

เป็นเหมือนกันครับ แต่ทำใจได้ครับ เพราะก่อนหน้าซื้อใช้สีเทาก็มีไฟลอดออกมาตรงปุ่ม home พอเปลี่ยนมาใช้สีขาวก็มาเจอปัญหาที่ว่าแทน สรุปว่ารุ่นนี้ไม่ว่าสีไหนก็จะมีส่วนพกพร่องในการประกอบเล็กๆน้อยๆนะครับ แต่เท่าที่ใช้ก็ไม่มีผลต่อการใช้งานนะครับ ยังไงก็ขอให้มีความสุขกับคุณสมบัติในเครื่องดีกว่านะครับ ^_^

ก็ไม่เป็นเป็นนี่คับ - -" ผมใช้สีทอง ก็ไม่เป็น แล้วก็ซื้ออีกเครื่องสีขาว ก็ไม่มีปัญหานะคับ
ปุ่มแน่นดีทุกปุ่ม ไม่มีแสงไฟลอดแบบผิดปกติ
ส่วนไฟใต้ปุ่ม home มีอยู่แล้ว เป็นทุกเครื่องคับ
เพราะเห็นมีคนบ่นและโพสภาพในเว็บบอร์ดของ e72club คับ
ก็เป็นเหมือนกันเด๊ะ

โนเกียส่วนใหญ่เขาก็บริการไม่ค่อยเวิร์คจิงๆ

ผมเคยซื้อ N86 มาแล้วปุ่มควบคุมทิศทางมันเอียง
ก็โทรไปที่ศูนย์นครปฐม เพราะบ้านอยู่ราชบุรี
ก็ติดต่อเขาไว้ก่อน ไปถึงเขาบริการดีมากกกก รอครึ่งชั่วโมง
เขาก็เปลี่ยนปุ่มทั้งหมดให้ใหม่ บริการฟรี

แต่ก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมเครื่องไม่ผ่าน qc หรือไงเนาะ - -"
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 14:24  

ตอนนี้มีแผนที่ ovi พร้อมระบบนำทางฟรี v.3.4 ให้โหลดในอัพเดต SW แล้วนะ^^
โหลดกันหรือยางงงงง

--------------------
ปุ่มแดงๆ เปลี่ยนไป

บางทีก็เป็นสีขาวเทาๆ - -"
ตำแหน่งที่เราอยู่มันเพี้ยนไปแหะ
ที่เคยบันทึกไว้มันไม่ตรงที่เดิม ทั้งๆ ที่อยู่ที่เดิม - -?

ดูแผนที่แบบภูมิประเทศ
บ้านนอกอย่างเราก็ยังดูไม่ได้อยู่ดี - -"
รู้สึกจะดูได้แต่ที่ กทม. หรือเปล่านะ

หง่ะ ซูมอยู่ พอกด 0 มันกลับซูมไกลขึ้น ไม่เหมือนเดิมอะ - -"
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 09:29  

E73 กำลังจะมาเหรอเนี้ย Surprised

พระเจ้าจอร์จ แต่สีโดนใจผมมากๆ ดำทั้งตัวแบบนี้ใช่เลย Cool
BKB2012
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 09:40  

หง่ะ
E73

T-Mobile เตรียมเปิดตัวโนเกีย E73 Mode วันที่ 16 มิ.ย.
อ้างอิง จาก เว็บ sanook ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 21:02  

ฝุ่นเข้าจออ่ะครับ ซื้อมามะถึงเดือน เซ็งเลย ที เครื่องกระจอกๆ 3110C ใช้มา 5 ปี มะมีฝุ่นสักเม็ดเลย น่าเศร้าๆ Sad
ตุ่นน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 23:53  

ผมชอบใช้เล่น เน็ต(ไวไฟ) ถ่ายรูป อะไรประมาณนี้อ่ะคับ
ควรซื้อรุ่นนี้ดีหรือป่าวคับ หรือรอ อี๗๓ ดีคับ ราคาแพงมากรึป่าวคับ
แล้ว ซี๖ ดีหรือป่าวคับ เมื่อเทียบกะอี๗๒ แล้วอ่ะคับ
แล้วมันจะติดไวรัสง่ายหรือป่าวคับ
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 00:27  

ขออนุญาตยืมพื้นที่บอร์นะคะ

Nokia N97 MINI เครื่องศูนย์โนเกียร์แท้ ขอขายที่ 12,000 บาทค่ะ
สภาพ เครื่อง : ใหม่มากค่ะ อยู่ในซองหนังแบบมีฝาเปิดตลอดค่ะ ไม่เคยตก
ประกัน : ศูนย์โนเกียร์ เหลือ 6 เดือนค่ะ
เหตุผลการขาย : อยากเปลี่ยนไปใช้ BB บ้างค่ะ
การส่งสินค้า : นัดรับได้ค่ะ สะดวกฟิวเจอร์รังสิต เซ็นทรัลลาดพร้าว ยูเนี่ยน และตาม BTS ค่ะ
(สามารถจัดส่ง ems ได้ค่ะ)
สิ่ง ที่ได้รับ : ตัวเครื่องสภาพสวย อุปกรณ์ครบยกกล่อง

ติดต่อ : mashimaro_Chockiiz@hotmail.com ทางเมล์นะคะ no msn ค่ะ

Nodata
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 02:55  

คือ ว่ากำลัง จะ ซื้อ อยู่ สน ใจมากนานและ ครับ

แต่ว่าปัญหาเยอะจังอยากจะทราบว่า

ยังมีปันหาอยู่ไหมครับ

เอาหลักๆ เลย

1ด้านฟังเพลง

2.ถ่ายรูป

3.ภาษา

4.การใช้งานที่วไป

ฝากเพื่อนที่ใช้ E72 อยู่ มาบอกด้วยครับ ถ้า ปัญหามัน พอรับได้

จะได้ไป ถอยครับ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 10:20  

Nodata ผู้เขียน:
คือ ว่ากำลัง จะ ซื้อ อยู่ สน ใจมากนานและ ครับ

แต่ว่าปัญหาเยอะจังอยากจะทราบว่า

ยังมีปันหาอยู่ไหมครับ

เอาหลักๆ เลย

1ด้านฟังเพลง

2.ถ่ายรูป

3.ภาษา

4.การใช้งานที่วไป

ฝากเพื่อนที่ใช้ E72 อยู่ มาบอกด้วยครับ ถ้า ปัญหามัน พอรับได้

จะได้ไป ถอยครับ

*ยังมีปัญหาเรื่องพิมพ์สระอยู่เหมือนเดิมคับ แต่ลงโปรแกรม thai keys แล้วก็ดีนะคับ พิมพ์ได้สะดวกและเร็วขึ้นแยะคับ แถมถนอมปุ่มพิมพ์อีกต่างหาก เพราะว่าไม่ต้องกดเลื่อนเยอะ เวลาพิมพ์สระ แต่เราต้องลงโปรแกรมเองคับ เรื่องอื่นๆ ก็โอเคนะคับ มีเฟิร์มแวร์ตัวใหม่แล้ว ก็ีมีโน่นนี่ให้เล่นเยอะขึ้น แต่ส่วนใหญ่ต้องต่อ E/G/wifi คับ

1.ด้านฟังเพลง ฟังลำโพงพอประมาณคับ ไม่ดังมาก ถ้าฟังจากหูฟังดีมากกกกกกก อ่อ ถ้าไปเดินที่คนเยอะๆ แล้ว มีคนโทรเข้ามา อาจไม่ค่อยได้ยินเสียงโทรศัพท์นะคับ ทั้งๆ ที่ตั้งไว้ดังสุดแล้ว แต่ถ้าอยู่ที่เงียบๆ ปกติๆ คนพอประมาณ เสียงดังกำลังดี ไม่ดังเว่อร์เหมือนเครื่องจีนคับ
อ่อ ฟังวิทยุออนไลน์ก็ได้นะคับ ^^ ทั่วโลกเลย แต่ในประเทศไทย ตอนนี้ฟังได้ประมาณ 35-45 สถานีคับ

2.ถ่ายรูปโอเคกว่า E ตัวอื่นเยอะคับ แต่ว่าเวลาเปิดแฟลช ภาพจะเหลืองๆ เพราะแฟลชสีเหลืองนวลๆ อะคับ แต่ก็ไม่น่าเกลียดมาก ดีกว่ารุ่นอื่นเย๊อะะะะ.. มีโปรแกรมแก้ไขภาพ แต่ก็ปกติของตัวแก้ไขภาพทั่วไปคับ ใส่ข้อความ ใส่การ์ตูน ปรับสี ลดจุดตาแดง เป็นต้นคับ แถมใช้แฟลชเป็นไฟฉายได้เวิร์คสุดๆ สว่างมากๆ ได้ใช้ประโยชน์หลายครั้งแล้ว ถ่ายรูปก็ลง plug in อัพรูปขึ้น FB ได้เลยคับ ^^

3.ภาษา ก็โอเคคับ เปลี่ยนภาษาในการพิมพ์ก็โอเค กดปุ่มยก+sym ก็เลือกเปลี่ยนภาษา th-eng ได้แล้ว ส่วนการเข้าเว็บ ถ้าเจอเว็บภาษาต่างดาว ก็ตั้งค่าให้เห็นเป็นไทยได้คับ ว่าแต่ หมายถึงภาษาอะไรหรือคับ - -?

4.การใช้งานทั่วไป คุ้มสุดๆๆๆๆๆๆ แต่อย่างที่บอก บริการส่วนใหญ่ใช้ E/G/wifi ซะเยอะนะคับ ^^ ถ้าสมัครแพคเกจก็ใช้คุ้มล่ะคับ มีดิคฯ ให้ดาวน์โหลดฟรีจากโปรแกรม มีเกม และ app ให้โหลดมากมายจาก ovi ใช้โปรแกรม chat ก็ฟรี ถ้าคุณมีความสามารถในการใช้งานจริงๆ ชอบลงโปรแกรม ใช้โปรแกรม ปรับแต่งมือถือ คุ้มมากกกกก
ยิ่งตัวสีขาว ตอนนี้แถมบลูทูธ อุปกรณ์ติดตั้งเพื่อใช้นำทางก็เวิร์คสุดๆ ของแถมเพียบ
สีม่วงวางขายสิ้นเดือนนี้คับ ไม่รู้ตอนนี้มีหรือยังนะคับ ไม่ได้ตามเท่าไหร่ เพราะเพิ่งซื้อสีขาวมาเมื่อต้นเดือนคับ ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 21:40  

ทำการ Hard Reset เครื่อง+ถอด mmc ออกก่อนแล้ว แต่พอใส่ mmc กลับบอกว่าถูกเข้ารหัส ช่วยที !!!

เรื่องก็มีอยู่ว่า ก็ไม่เคยเข้าไปตั้งรหัสใน mmc อุตส่าห์ระวังอย่างดีโดยการถอด mmc ก่อนทำ Hard Reset สุดท้ายตอนใส่ mmc เข้าไปคืน กลับถามรหัส ทั้งที่ไม่เคยตั้ง พิมพ์เท่าไหร่ก็พิมพ์ไม่ถูก เท่าที่สันนิษฐาน อาจจะมีการ Encrypt ด้วยค่า Default เป็นแน่ๆ ไม่ทราบว่า

ใครพอมีวิธีปลดล็อคบ้าง
- รู้สึกว่าเปิดพวก Explorer ไม่ได้ผล ไม่มีไฟล์ชื่อ mmcstore ใน system ไว้สำหรับถอด Code สะด้วย งานนี้ทำไงดี

เครียดมากๆ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 09:06  

ทำการ Hard Reset เครื่อง+ถอด mmc ออกก่อนแล้ว แต่พอใส่ mmc กลับบอกว่าถูกเข้ารหัส ช่วยที !!!

เรื่องก็มีอยู่ว่า ก็ไม่เคยเข้าไปตั้งรหัสใน mmc อุตส่าห์ระวังอย่างดีโดยการถอด mmc ก่อนทำ Hard Reset สุดท้ายตอนใส่ mmc เข้าไปคืน กลับถามรหัส ทั้งที่ไม่เคยตั้ง พิมพ์เท่าไหร่ก็พิมพ์ไม่ถูก เท่าที่สันนิษฐาน อาจจะมีการ Encrypt ด้วยค่า Default เป็นแน่ๆ ไม่ทราบว่า

ใครพอมีวิธีปลดล็อคบ้าง
- รู้สึกว่าเปิดพวก Explorer ไม่ได้ผล ไม่มีไฟล์ชื่อ mmcstore ใน system ไว้สำหรับถอด Code สะด้วย งานนี้ทำไงดี

เครียดมากๆ

พอดีมะวานมีปัญหาเรื่อง แผนที่ ก็เลย hard reset เหมือนกัน
แล้วก็สำรองข้อมูลลงคอมพ์คับ ผ่าน pc suite
hard reset แบบไม่ถอด mem อะ พอทำเสร็จ ก็สำรองข้อมูลกลับ
ก็ไม่มีปัญหานะคับ

ส่วนเรื่องล๊อค เมม ไปหาที่ศูนย์ดีกว่าไม๊ - -" จะเร็วกว่า
เครียดมากๆ ไม่ดี
แค่มะวานเครียดเรื่องแผนที่มันรวน เพราะลงทับซ้ำหลายรอบก็จะแย่ละ - -
เลยลอง hard reset ดู มันเวิร์ค แหะ

จะมีใครมาตอบให้กระจ่างไม๊เนี่ย - -?
atkdead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 28 May 2010 13:41  

Mobile Phones Reviews --> http://phonesreviewsuk.blogspot.com
snowboy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 28 May 2010 18:19  

ขาย NOKA E63 สีดำ สภาพ 90% อุปกรณ์ครบยกกล่อง ด่วนๆๆๆ
ราคา 5500 บาท
ติดต่อ เป้ 0876060222

Email. snowboy_haha@msn.com

ขาย NOKA E63 สีดำ สภาพ 90% อุปกรณ์ครบยกกล่อง ด่วนๆๆๆ
ราคา 5500 บาท
ติดต่อ เป้ 0876060222

Email. snowboy_haha@msn.com

teil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 00:05  

ผมอยากซื้อ E72 มือสองใครจะขายบ้างคับ
ผมอยู่เชียงใหม่นะคับ ส่งอีเมลติดต่อมาที่ teil_kab@hotmail.com นะคับ
ผมอยากได้มาใช้เอง ด่วนเลยนะคับ (คนที่จะให้โอนเงินไปก่อนไม่ต้องติดต่อมานะคับผมไม่อยากเสี่ยง)
tussils
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 09:58  

ขาย E72 สีดำครับ

สภาพดี อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง พวกสายชาร์ต หูฟัง ผ้าเช็ดหน้าจอยังไม่เคยแกะเลยครับ

ขาย10,000บาทครับ

081-4531444 ต้นครับ

kokfev007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 19:24  

E72 hard reset ไปอล้ว ครับ ต้องลงอะไรให้เป็นเมนูเป็นภาษาไทยมั้ยคับ หรือว่าต้องตั้งค่าเมนูให้เป็นภาษาไทยยังไงคับ และแผนที่จะต้องโหลดตัวไหนมาลงคับ
kokfev007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 19:45  

e72 ใช้ garman ตัวไหนคับ
teil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 21:33  

ผมได้ล่ะคับ 8000 ที่เชียงใหม่

ขอบคุณนะคับ (เด๋วผมถามเพื่อนให้ มันอยากได้เหมือนกัน ลดสุดๆเท่าไรคับ)

teil_kab@hotmail.com
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 10:14  

kokfev007 ผู้เขียน:
E72 hard reset ไปอล้ว ครับ ต้องลงอะไรให้เป็นเมนูเป็นภาษาไทยมั้ยคับ หรือว่าต้องตั้งค่าเมนูให้เป็นภาษาไทยยังไงคับ และแผนที่จะต้องโหลดตัวไหนมาลงคับ

หืม - -"

เมนูภาษาไทย
เมนู > แผงควบคุม > การตั้งค่า > ทั่วไป > การปรับตั้งค่า > ภาษา ^^

อืมมม ตอนนี้แผนที่ ovi มี v.3.4 นะคับ
เมนู > แผงควบคุม > โทรศัพท์ > อัพเดต SW (เสียค่าต่อ Gprs/Edge/wifi นะคับ)
แต่รู้สึกว่า เวอร์ชั่นเก่าจะเวิร์คกว่า - -"
v. ใหม่ ตำแหน่งมันเพี้ยนๆ อะคับ ไงก็ลองดูคับ โฮะๆๆ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 10:16  

kokfev007 ผู้เขียน:
e72 ใช้ garman ตัวไหนคับ

ไม่ต้องใช้ garmin ก็ได้คับ
ใช้ ovi maps ก็ได้คับ ดาวน์โหลดฟรี เสียเฉพาะค่า Gprs/Edge ตอนโหลดคับ ^^

หรือชอบ garmin - -"?
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 10:17  

สีม่วงว่างจำหน่ายแล้วน๊า ^^
purple e-72
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 15:48  

สีม่วงว่างจำหน่ายแล้วน๊า ^^

ที่ไหน..ราคาเท่าไหร่ครับ
กำลังหาอยู่เลย.. Smile
mekha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 02:11  

อ่านะ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทั้งหลาย วันนี้เนื่องจากทนดู รีวิวและความเห็นต่าง ๆ ในนี้ไม่ไหวกะว่าจะไปถอยมาดูเองให้รู้แล้วรู้แรดไป ก็ดอดไปมาบุญครองเลยครับ

แต่ก็ถึงกับ งง งวยเนื่องจากที่ร้าน บอกว่า มี 2 แบบ E72 (มีทุกสีที่ออกมาอะ) กับ E72 navigation (มีเฉพาะสีม่วงกับสีทองเฉพาะที่ร้านเขานะ)

ก็ลองเดินไปถามราคาอยู่หลายร้าน ร้านเดิมก็ถูกสุดครับ 11500 เอง (เอาปะเด๋วซื้อมาฝาก อิอิ)

ก็เลยบอกว่าจะมามาเอาพรุ่งนี้เผื่อมีของมาแล้ว เพราะเราอยากได้สีเทา แล้วก็ถามเขาว่า E72 และ E72 Navigation ต่างกันยังงัย

ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ คนขายมันบอกว่า

ก็ E72 เฉย ๆ ก็ไปโหลดเอาที่เว็บได้ค่ะ อะก็เข้าใจ ถามต่ออีกว่าแล้วมันต่างกันยังงัยกับตัวที่ลงมาแล้งและเราไปลงเองอะ

คนขายตอบ ไม่รู้ค่ะเราขายส่งไม่ทราบในรายละเอียด (ซะงั้นอะ)

ใครรู้ ช่วยตอบทีนะครับ กะว่าจะไปถอยมาล่ะครับ เซ็งเลย

ขอบคุณครับ

แล้วจะมาเป็นสังคม E72 ด้วยคนนะครับ

ถามอีกอย่างถ้าเกิดอยากดูทีวีนี่ เข้าเว็บทีวีจะดูได้ดีมั้ยอะ
fopfy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 19:25  

อยากทราบว่าถ้าจะคัดลอกรายชื่อจากซิมไปยังเครื่องต้องทำตรงไหนค่ะ
ลองหาแล้วไม่เจอ หรือว่ารุ่นนี้คัดลอกจากซิมไม่ได้ค่ะ
minmetals
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 22:26  

ตั้ังค่าตัดเสียงรบกวนภายนอกยังไงครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 00:00  

ใหม่100%เลยครับ อายุ 7 วันมีใบเสร็จจ้า

ยกกล่องอุปกรณ์ครบทุกอย่าง ของในกล่องเพียบ เเละตัวจับโทรศัพท์ครับผม

10,500 บาท จ้า

ติดต่อ 0868833744 บี 24ชั่วโมงไม่ต้องเกรงใจครับผม

ส่งได้ในกทมครับผม
bitm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 14:33  

การใช้งานโดยรวมง่ายไหมคะ
เปรียบเทียบกับ E63 ต่างกันยังไงบ้าง กำลังตัดสินใจอยู่
เพราะราคาต่างกันเป็นครึ่งหนี่งเลย
อีกอย่าง A-GPS คืออะไรคะ
รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมาก
whiteee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 22:00  

^^^^^^^^^^
ชอบฟิมล์ที่หน้าจอเหมือนเปงสีๆ กะ ซิลิโคนเขาจัง หาซื้อจากหนายด้ายมั้งหรอ จ้ะ ผู้รู้ช่ยบอกหน่อย Embarassed
kura
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 23:40  

ตอนนี้สีม่วง ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
แล้วชุดจัดจำหน่ายมีอะไรบ้างครับ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 08:59  

อัพ sw ตัวใหม่กันหรือยังคับ ovi contact (รายชื่อ Ovi v.1.50)
อัพเดทสถานที่ เปลี่ยนรูปที่โชว์ก็ง่ายกว่านะ ^^
แต่ชอบ interface หลักของ chat เดิม
แต่ก็ชอบตัวหน้า interface ที่หน้าคุยของ chat ตัวนี้มากกว่า
บอกเวลาที่ทักทายทิ้งไว้หรือขณะคุยด้วย

หน้าจอ chat แบบ ซี่รี่ส์ N (ขอเรียกแบบนี้แล้วกันนะคับ
เพราะว่า ซี่รี่ส์ N เขาใช้แบบนี้มาก่อน)

อันนี้เลือกอีโมฯ คับ น่ารักกว่าแบบเดิม เหมือนใน msn เยย

อันนี้ของซี่รี่ส์ N (N82) มีมานานแว้ววว
อ่อ แต่เพิ่งอัพ fw เมื่อเดือน พ.ย. ปีที่แล้วคับ
อ่อ นึกออกแล้ว N86 ที่เคยใช้ก็มีแบบไม่ต้องอัพ fw นี่นา ^^
แต่พิมพ์ช้าชะมัดเลย E72 พิมพ์เร็วกว่าหง่ะ

อ่อ (อีกที) ของ N86 โปรแกรม รายชื่อ ovi จะเหมือนกับภาพแรกเด๊ะเลยคับ
จะมีช่องกรอบการสนทนาคับ
(เพิ่งนึกออก เพราะขาย N86 ไปเดือนก่าๆ แระ)

ส่วน N82 ไม่มีช่องกรอบการสนทนาแบบตัวคำพูด จะเป็นบรรทัดๆ ไป ^^
โตฟู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 14:00  

อยากได้รุ่นนี้พอดีแต่...อ่านแล้วอึ้งครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9319144/T9319144.html
Shalala
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 02:40  

อยากถามว่าเวลาลงวีดีโอไฟล์ที่เป็น mp4(HQ) กระตุกกันไหมอ่ะ

ของเราบ้างไฟล์ก้อกระตุก แต่บางไฟล์ก้อไม่กระตุก

ม่ายรุเปงอาราย..ครายมีวีธีแก้ช่วยบอกกันหน่อยนะ Sad Sad Sad
taone_cm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 13:30  

มีใครจะขายE72 บ้างครับ
โทรมาเบอร์ 088-4101008
taone_cm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 13:31  

มีใครจะขายE72 บ้างครับ
โทรมาเบอร์ 088-4101008 อยู่เชียงใหม่ครับ
KarnFon7
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 14:00  

พอดีว่าจะถอย e72 มาใช้ แต่ติดอยู่ที่ว่า เจ้าเครื่อง e72 นี้สามารถลงโปรแกรม Drug Information ได้หรือเปล่าครับ ?

หาข้อมูลมาบ้างแล้ว แต่ไม่แน่ใจ เลยจะขอถามทุกๆ ท่านน่ะครับ

เว็บของโปรแกรมนะครับ http://lexi.com/individuals/tours/

ถ้าเกิดลงได้จะมาเป็นครอบครัว e72 ด้วยคนนะครับ ^^

ขอบคุณครับ
แขกผู้มาเยี่ยม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 11:51  

ไม่ทราบว่าราคาของสีเดิม ยกเว้นสีขาว และสีม่วง อยู่ที่เท่าไหร่
แล้วซื้อที่ไหนถูกที่สุดจ๊ะ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 15:40  

แขกผู้มาเยี่ยม ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าราคาของสีเดิม ยกเว้นสีขาว และสีม่วง อยู่ที่เท่าไหร่
แล้วซื้อที่ไหนถูกที่สุดจ๊ะ

http://www.nokiagang.com/forums/viewtopic.php?t=60&f=1
ลองดูเว็บนี้นะคับ
หรือไม่ก็ www.tohome.com คับ
nukanzaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 21:00  

ซื้อ สีม่วงมา 4 วันแล้วค่ะ ซื้อที่ศูนย์ nokia

รู้สึกชอบมากๆๆเลย รู้สึกว่าตัดสินใจถูกแล้ว

วันนี้ใช้หูฟัง ฟังเพลง แต่มันรู้สึกว่ามันหลวมๆ อ่ะค่ะ แล้วถ้าโดนเสียงมันจะขาดๆหายๆ อย่างนี้

เอาไปที่ศูนย์ แก้ไขได้ไหมค่ะ แล้วมีใครเป็นบ้างไหมค่ะ
nudee007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 00:50  

ถามผู้รู้ครับ ตัวสีขาวถ้าใช้ไปนานๆจะเหลืองไหม แล้วสีมันจะเปื้อนง่ายปะ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 09:18  

nudee007 ผู้เขียน:
ถามผู้รู้ครับ ตัวสีขาวถ้าใช้ไปนานๆจะเหลืองไหม แล้วสีมันจะเปื้อนง่าย
ปะ

ใช้มา 1 เดือน ครบรอบเมื่อวาน ยังไม่เหลืองงงงับ
เพราะมันก็เพิ่งวางขาย 1 เดือนคับ - -
nudee007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 07:47  

mekha ผู้เขียน:
อ่านะ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทั้งหลาย วันนี้เนื่องจากทนดู รีวิวและความเห็นต่าง ๆ ในนี้ไม่ไหวกะว่าจะไปถอยมาดูเองให้รู้แล้วรู้แรดไป ก็ดอดไปมาบุญครองเลยครับ

แต่ก็ถึงกับ งง งวยเนื่องจากที่ร้าน บอกว่า มี 2 แบบ E72 (มีทุกสีที่ออกมาอะ) กับ E72 navigation (มีเฉพาะสีม่วงกับสีทองเฉพาะที่ร้านเขานะ)

ก็ลองเดินไปถามราคาอยู่หลายร้าน ร้านเดิมก็ถูกสุดครับ 11500 เอง (เอาปะเด๋วซื้อมาฝาก อิอิ)

ก็เลยบอกว่าจะมามาเอาพรุ่งนี้เผื่อมีของมาแล้ว เพราะเราอยากได้สีเทา แล้วก็ถามเขาว่า E72 และ E72 Navigation ต่างกันยังงัย

ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ คนขายมันบอกว่า

ก็ E72 เฉย ๆ ก็ไปโหลดเอาที่เว็บได้ค่ะ อะก็เข้าใจ ถามต่ออีกว่าแล้วมันต่างกันยังงัยกับตัวที่ลงมาแล้งและเราไปลงเองอะ

คนขายตอบ ไม่รู้ค่ะเราขายส่งไม่ทราบในรายละเอียด (ซะงั้นอะ)

ใครรู้ ช่วยตอบทีนะครับ กะว่าจะไปถอยมาล่ะครับ เซ็งเลย

ขอบคุณครับ

แล้วจะมาเป็นสังคม E72 ด้วยคนนะครับ

ถามอีกอย่างถ้าเกิดอยากดูทีวีนี่ เข้าเว็บทีวีจะดูได้ดีมั้ยอะ
อยากรู้เหมือนกันว่ามันต่างกันยังไง รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ เมื่อวานไปดูที่ เจมาร์ค มาเห็นเขียนไว้เหมือนกันราคาก็ต่างกันด้วย เลยงงยังไม่กล้าซื้อเลย
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 11:03  

ตัวม่วงกะทอง (น้ำตาล) ที่เป็น เนวิเกชั่น จะแถมอุปกรณ์ติดกับรถยนต์คับ
ราคาจะแพงกว่าปกติ โดยประมาณ 600 บาท

เข้าไปดูข้อมูลคร่าวๆ ได้ที่ www.tohome.com
ไม่ได้โปรโมทเว็บ
แต่เข้าไปดูรายละเอียดรุ่น
และชุดจัดจำหน่าย(อุปกรณ์ภายในกล่องครับ)

ส่วนสีขาว จะแถมเยอะกว่า มีบลูทูธ ฯลฯ บลาๆๆ ครับ
auosks
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 16:37  

มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ ตอนนี้เครื่องรวนไปหมดเลย โหลดโปรแกรมใน OVI store ก็ไม่ได้ เครื่องค้างอย่างแรง Mad Question Exclamation เปิดดูไฟล์รูปภาพก็หายหมด ตอนนี้อยากจะปาทิ้งมากๆๆ โมโห T_T ถ้าใครมีวิธีแก้บอกกันด้วยนะคับ
FiveFive
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 09:24  

เย้วๆๆ เพิ่งไปถอย white edition มาเมื่อวานแหละ งามมากมายค่ะ
ขอบคุณ Board นี้มากๆเลย เมื่อวานว่างจัด เลยนั่งดูเว้บมือถือไปมาๆ
ตัดสินใจซื้อเมื่อวานเลยค่ะ ชอบบบบ ขอบคุณข้อมูลจากทุกๆท่านด้วยนะคะ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 10:28  

auosks ผู้เขียน:
มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ ตอนนี้เครื่องรวนไปหมดเลย โหลดโปรแกรมใน OVI store ก็ไม่ได้ เครื่องค้างอย่างแรง Mad Question Exclamation เปิดดูไฟล์รูปภาพก็หายหมด ตอนนี้อยากจะปาทิ้งมากๆๆ โมโห T_T ถ้าใครมีวิธีแก้บอกกันด้วยนะคับ

ลองทำ hard reset ดูนะคับ
ถ้าทำไม่ได้
ไปที่ศูนย์โนเกียดีกว่านะคับ
ไม่เสียค่าบริการหรอกคับ
patt_a
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 02:50  

เจอปัญหาการใช้ internet ค่ะ -- ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ

เพิ่งซื้อเครื่อง E72 มาได้ 4 วันเองค่ะ ตอนนี้เจอปัญหาคือ เวลาเข้าไปที่ internet function จาก menu ไม่ว่าจะเข้า website ไหนก้อตาม เวลาพิมพ์ข้อความในช่องให้พิมพ์ต่างๆไม่ว่าจะเป็น google, mail ต่างๆ หรือ facbook พอคลิ๊ก enter หรือ post หน้านั้นก้อจะปิดลงเองอัตโนมัติ แล้วก็จะเด้งกลับมาที่หน้า internet menu เองเฉยเลยค่ะ สงสัยว่าโปรแกรมรวนแน่ๆเลย ใครพอทราบวิธีแก้ ขอความกรุณาช่วยให้ข้อมูลนิดนึงได้มั้ยคะ ว่าต้องแก้ไขยังไงต่อคะ ?? ตอนนี้ร้อนใจมากมายเลยค่ะ T-T เพราะวันแรกที่ซื้อมาก้อทดลองเครื่องจากที่ร้าน และเอากลับมาเล่น internet ช่วงวันแรกๆก้อยังปกติดี เพิ่งจะมารวนก้อวันนี้อ่ะค่ะ ทุกท่าน

สงสัยว่าเพราะยังไม่ได้ลงโปรแกรม firmware รึเปล่าคะ ??

ขอท่านผู้ใจดีชี้แนะด้วยนะคะ ขอบพระคุณมาล่วงหน้าเลยค่ะ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 09:29  

patt_a ผู้เขียน:
เจอปัญหาการใช้ internet ค่ะ -- ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ

เพิ่งซื้อเครื่อง E72 มาได้ 4 วันเองค่ะ ตอนนี้เจอปัญหาคือ เวลาเข้าไปที่ internet function จาก menu ไม่ว่าจะเข้า website ไหนก้อตาม เวลาพิมพ์ข้อความในช่องให้พิมพ์ต่างๆไม่ว่าจะเป็น google, mail ต่างๆ หรือ facbook พอคลิ๊ก enter หรือ post หน้านั้นก้อจะปิดลงเองอัตโนมัติ แล้วก็จะเด้งกลับมาที่หน้า internet menu เองเฉยเลยค่ะ สงสัยว่าโปรแกรมรวนแน่ๆเลย ใครพอทราบวิธีแก้ ขอความกรุณาช่วยให้ข้อมูลนิดนึงได้มั้ยคะ ว่าต้องแก้ไขยังไงต่อคะ ?? ตอนนี้ร้อนใจมากมายเลยค่ะ T-T เพราะวันแรกที่ซื้อมาก้อทดลองเครื่องจากที่ร้าน และเอากลับมาเล่น internet ช่วงวันแรกๆก้อยังปกติดี เพิ่งจะมารวนก้อวันนี้อ่ะค่ะ ทุกท่าน

สงสัยว่าเพราะยังไม่ได้ลงโปรแกรม firmware รึเปล่าคะ ??

ขอท่านผู้ใจดีชี้แนะด้วยนะคะ ขอบพระคุณมาล่วงหน้าเลยค่ะ

อัพเฟิร์มแวร์(ทับลงไปใหม่)เองเป็นหรือเปล่าครับ
ถ้าทำไม่ได้ ไปที่ศูนย์เลยครับ ที่ศูนย์น่าจะทำไม่เกิน ครึ่ง-1 ชั่วโมงก็เสร็จครับ
beebar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 15:41  

ขาย Nokia E72 สีดำ ครับ ซื้อมาได้ 9 วัน ไม่ค่อยชอบเท่าไรพิมยาก

เครื่อง ศูนย์ Nokia ครับ เหลือประกันอีก 12 เดือนอ่ะครับ

สภาพ 100% ยังไม่ได้แกะอารายเรย

ขาย 9200 บาท เท่านั้นครับบ

สนใจโทรมาสอบถามได้ 080-295-8433 บี 24 ชมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 22:15  

general ขอท่านผู้ใจดีชี้แนะด้วยนะคะ ขอบพระคุณมาล่วงหน้าเลยค่ะ

อัพเฟิร์มแวร์(ทับลงไปใหม่)เองเป็นหรือเปล่าครับ
ถ้าทำไม่ได้ ไปที่ศูนย์เลยครับ ที่ศูนย์น่าจะทำไม่เกิน ครึ่ง-1 ชั่วโมงก็เสร็จครับ

ลองทำการ Factory reset ดูครับ
Menu -> control panel -> setting -> -> factory settings

แต่ว่ามันต้องใส่ Passcode ซึ่งผมก็จำไม่ได้เหมือนกัน ให้ลอง search ใน Internet ดู หรือไม่ก็ต้องถาม Nokia care line ครับ
mercides_benz35
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 10:39  

auosks ผู้เขียน:

ลองทำ hard reset ดูนะคับ
ถ้าทำไม่ได้
ไปที่ศูนย์โนเกียดีกว่านะคับ
ไม่เสียค่าบริการหรอกคับ

เป็นเหมือนกันค่ะ
เพิ่งเจอเมื่อคืนตอนที่กำลังโหลด eBuddy แล้วก็เกมอะไรซักอย่าง จาก Ovi Store
ตอนนี้เปิดเครื่องไม่ได้ เซ็งเลย...(ตอนนั้นแบตไม่ได้ชาร์ตเต็ม แต่ยังโอเคอยู่)
ก็ว่าจะไปศูนย์ แต่ก็ลองมาอ่านดูก่อนว่ามีคนเจอเหมือนกันบ้างรึเปล่าเนี่ยแหละค่ะ
ตอนนี้ต้องไปศูนย์แล้วล่ะ เปิดเครื่องยังไม่ได้ ไม่รู้จะทำไง
mercides_benz35
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 10:43  

general ขอท่านผู้ใจดีชี้แนะด้วยนะคะ ขอบพระคุณมาล่วงหน้าเลยค่ะ

ลองทำการ Factory reset ดูครับ
Menu -> control panel -> setting -> -> factory settings

แต่ว่ามันต้องใส่ Passcode ซึ่งผมก็จำไม่ได้เหมือนกัน ให้ลอง search ใน Internet ดู หรือไม่ก็ต้องถาม Nokia care line ครับ

อันนี้ของดิฉันเป็นเฉพาะกับโปรแกรม Facebook for E72
ใส่ username ได้ปกติ แต่พอพิม password ก็เด้งปิดออกมาเลย
เดี๋ยวพาเครื่องไปที่ศูนย์ ถ้าเปิดเครื่องได้ แล้วจะลองทำดูนะคะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 15, 16, 17, 18  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: