Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 P900

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3614
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : P900
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 16:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าผมซื้อมาแต่ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลยอ่ะครับ ส่ง mms ก็ยังไม่ได้ และก็มีอีกหลายอย่างที่ยังใช้ไม่เป็น
รบกวนคนที่เคยใช้ P800 หรือคนที่พอใช้รุ่นนี้เป็นช่วยสอนหน่อยนะครับ หรือว่าพอมีคู่มือบ้างหรือเปล่า จะหามาซื้ออ่านได้ที่ไหน
p900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2003 13:26  

ทำไมไม่อ่านคู่มือล่ะ
เหมือนลิง ได้แหวน เลย หุหุ
chinjung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: P900
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2003 01:21  

M M ผู้เขียน:
คือว่าผมซื้อมาแต่ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลยอ่ะครับ ส่ง mms ก็ยังไม่ได้ และก็มีอีกหลายอย่างที่ยังใช้ไม่เป็น
รบกวนคนที่เคยใช้ P800 หรือคนที่พอใช้รุ่นนี้เป็นช่วยสอนหน่อยนะครับ หรือว่าพอมีคู่มือบ้างหรือเปล่า จะหามาซื้ออ่านได้ที่ไหน

ลองไปค้นหาที่ สมาทร์โฟน ดูนะคับ มีคนเล่นเพียบเลยอ่ะ
เดอะกาฝากเว็บบอร์ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2004 08:38  

เปิด GPRS หรือยังครับ... ไม่ทราบว่าซื้อเครื่องมาจากที่ไหน

เท่าที่ผมลองเล่นดู MMS นี่ผมส่งได้เลยนะครับ (เครื่องหิ้วมาจากญี่ปุ่น) เพียงแต่ผมต้องไปขอเปิดบริการ GPRS ก่อน (จดทะเบียน GSM Advanced) แล้วเขาจะสอนวิธีเซ็ตค่าให้ ซึ่งจะไม่แตกต่างจาก P800 มากนัก แต่บางทีเครื่องจะเซ็ตค่าที่ถูกต้องมาให้แล้วด้วยซ้ำ

ตอนเปิด GPRS ก็แสดงความจำนงไปเลยครับ ว่าเราต้องการรับส่ง MMS ไม่นานเราก็ส่งได้ครับ ไม่ยุ่งยาก แค่ไปเปิดที่ภาพที่ต้องการ คลิกที่ Image เลือก Send as แล้ว เลือกเป็น Multimedia ประมาณนี้ครับ (พอดี มือถือไม่ได้เป็นของผมเอง แต่ผมไปเล่นของชาวบ้านประจำ เลยจำไม่ได้ละเอียดนัก แหะ แหะ)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: