Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ปัญหาของ tatto

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 4370
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาของ tatto
วันที่โพสท์ : 23 May 2010 15:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้ไปแล้วพบว่าเกิดปัญหา no service กับsim ไม่รู้ว่าเกิดจากๅsim หรือเครื่อง ต้องถอดออกกว่าจะถอดฝาหลังได้แถบแย่ ต้องเอาsimไปใส่เครื่องอื่นแล้วรอให้โทรติดก่อนจึงจะถอดเอามาใส่tattoถึงใช้ได้เหมือนเดิม ทำไมหนอ ใครเคยเจอบ้าง
~Raptor~
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ปัญหาของ tatto
วันที่โพสท์ : 23 May 2010 19:49  

ผมก็เป็นแบบเดียวกันเลย เเต่ของผม ปิด-เปิด เครื่องใหม่แล้วหาย ไม่รู้เป็นที่อะไร
balzerith
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 23 May 2010 22:02  

สัญญาณหายหรอ วันก่อนผมก็เป็นนะ แต่คาดว่าจะเป็นที่เครือข่าย
เพราะใช้มาตั้งนานไม่มีปัญหา เพิ่งมีปัญหาช่วงเผาเมืองนั่นแหละ
หลังจากนั้นก็เป็นปกติ ถ้าเพิ่งเป็นเหมือยกันลองดูไปก่อนน่ะครับ
ถ้ายังเป็นอีกคงต้องลองเข้าไปเช็คที่ศูนย์ดู ^^
~Raptor~
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 23 May 2010 22:58  

balzerith ผู้เขียน:
สัญญาณหายหรอ วันก่อนผมก็เป็นนะ แต่คาดว่าจะเป็นที่เครือข่าย
เพราะใช้มาตั้งนานไม่มีปัญหา เพิ่งมีปัญหาช่วงเผาเมืองนั่นแหละ
หลังจากนั้นก็เป็นปกติ ถ้าเพิ่งเป็นเหมือยกันลองดูไปก่อนน่ะครับ
ถ้ายังเป็นอีกคงต้องลองเข้าไปเช็คที่ศูนย์ดู ^^

ของผมมันเป็นเหมือนไม่ได้ใส่ซิมเลยคับ เป็นมา2ครั้งละ ไม่ได้ถอดแบตเปลียนซิมหรือปิดเครื่องเลย อยู่ดีๆมันก็ขึ้น no sim card in phone แต่พอ ปิด-เปิด เครื่องแล้วหาย ไม่รู้เป็นที่อะไรเหมือนกันคับ
bank12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 09:59  

แบบนี้ผมก็เคยเป็นคับ
อยู่ดี ๆ ก็ขึ้น no service
ผมแก้ปัญหาอย่างนี้คับ

สังเกตเห็นว่าเวลาใส่ซิมแล้ว มันไม่ได้ล็อกอยู่ แค่งับไว้เฉย ๆ พอหงายเครื่อง ซิมก็หล่นออกมา ผมก็เลยดันแผ่นเหล็กให้มันล็อก หลังจากนั้นอาการก็หายเป็นปลิดทิ้งเลยคับ
cnathapol
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 27 May 2010 13:25  

ของผมก็มีปัญหา หลังจากชาร์จแล้ว ใช้ edge เชื่อมไม่ได้ ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ นานมาก ตอนหลัง เปิด plane โหมด แล้วปิด ก็ใช้ได้ เร็วกว่าปิดเปิด นิดหน่อยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: