Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สอบถามเรื่องการลบ google account ใน htc legend ค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 6774
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามเรื่องการลบ google account ใน htc legend ค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 May 2010 10:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

ค่ะ คือว่าจะเปลี่ยน account ของ gmail นะค่ะ
ตอนนี้พยายามอยู่หลายวิธีตามที่ไปค้นหาในเน็ตดูน่ะค่ะ

ก็ลองเข้าไปที่ application แล้วก็ clear data ทั้ง gmail gmail storage แล้วค่ะ
แต่ส่วนของ google apps มัน clear ไม่ได้น่ะค่ะ ไม่ขึ้นปุ่มให้กด

ส่วนใน market ก้อ clear แล้ว แต่พอรีสตาทเครื่องเข้าใหม่ account เดิมก้อยังอยุ่น่ะค่ะ
แล้วพอเข้าไป market ก็ยังเป็นเมลล์เดิม ให้กรอกพาสเวิด น่ะค่ะ

รบกวนผุ้รู้ตอบหน่อยนะคะ

พอดีว่าตอนที่ร้านลง เค้าเอาเมลล์ของเพื่อนลงมาให้น่ะค่ะ พอดีฝากเพื่อนซื้อ
ไม่รู้จะเปลี่ยนยังไง T_T

ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่องการลบ google account ใน htc legend ค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 May 2010 17:39  

ลองไปเปลี่ยน pass ของ account เก่าดูครับ
Artikich
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่องการลบ google account ใน htc legend ค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 May 2010 23:19  

รอฟังด้วยคนครับ เพราะ กำลังชั่งใจมือสอง กับ ถอยมือหนึ่งอยู่ ...

ถ้าซื้อมือสองมา คงต้องเจอปัญหาเดียวกันแน่ๆ

เป็นกำลังใจให้ครับ

อาร์ตครับ
MacAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 13 May 2010 06:58  

onlii ผู้เขียน:
ค่ะ คือว่าจะเปลี่ยน account ของ gmail นะค่ะ
ตอนนี้พยายามอยู่หลายวิธีตามที่ไปค้นหาในเน็ตดูน่ะค่ะ

ก็ลองเข้าไปที่ application แล้วก็ clear data ทั้ง gmail gmail storage แล้วค่ะ
แต่ส่วนของ google apps มัน clear ไม่ได้น่ะค่ะ ไม่ขึ้นปุ่มให้กด

ส่วนใน market ก้อ clear แล้ว แต่พอรีสตาทเครื่องเข้าใหม่ account เดิมก้อยังอยุ่น่ะค่ะ
แล้วพอเข้าไป market ก็ยังเป็นเมลล์เดิม ให้กรอกพาสเวิด น่ะค่ะ

รบกวนผุ้รู้ตอบหน่อยนะคะ

พอดีว่าตอนที่ร้านลง เค้าเอาเมลล์ของเพื่อนลงมาให้น่ะค่ะ พอดีฝากเพื่อนซื้อ
ไม่รู้จะเปลี่ยนยังไง T_T

ขอบคุณมากค่ะ

2.1 ไม่มีให้ clear แล้วครับ

เรื่อง gmail account อีก 2 อันไม่เกี่ยวครับ สองอันนั้น Remove ได้ที่หน้า sync แต่ primary account จะลบไม่ได้ นอกจากทำ Factory Reset

วิธีที่ดีสุดคือ Factory Reset แค่ โปรแกรม ลงใหม่ก็ใช้ได้แล้วครับ
onlii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 15:53  

ขอบคุณมากๆ ค่า สำหรับคำแนะนำ

^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: