Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สอบถามเรื่องเวอชั่นของแอนดรอยด์ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 2808
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามเรื่องเวอชั่นของแอนดรอยด์ครับ
วันที่โพสท์ : 26 May 2010 09:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

คืองงว่า แอนดรอยด์รหัสเอแคล์มันมี2ตัวเหรอครับ2.0กับ2.1เหรอครับ

พอดีไปเห้นของi858มันใช้รหัสว่า 2.0

ถามนะครับ

1)2.0กับ2.1มันต่างกันยังไงครับ ทำไมยังถึงใช้รหัสเอแคล์เหมือนกัน

2)การที่จะอัพosได้มันขึ้นอยู่กับอะไรครับ เพราะเห้นบางตัวสเปคต่ำต่ำทำไมทางกูเกิ้ลบอกอัพได้ บางตัวสเปคดีแต่บอกดัพไม่ได้
neomancer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่องเวอชั่นของแอนดรอยด์ครับ
วันที่โพสท์ : 28 May 2010 18:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

เท่าที่รู้ 2.0
มันไม่รองรับ Multi-Tough นะครับ
พอเป็น 2.1update1
จะสามารถใช้ Multi-Tough ได้
แต่จอของเครื่องที่ซื้อต้องรองรับด้วยนะ
และก็น่าจะมีอย่างอื่นๆ อีก

2.2 ก็ออกแล้ว รอ 2.2 เลยไม่ดีกว่าหร๋อครับ
เร็วแรง + เล่น Flash ได้สมบูรณ์ Razz
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: