Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5233 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12 ... 14, 15, 16  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1571 / เข้าชม: 5342868
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: Nokia 5233 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 15 May 2010 22:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

Hr แล้ว จะลงเพลงใหม่ที่ไหนครับ
กกกo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 5233 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 16 May 2010 00:37  

จะปิดเสียงชัตเตอร์ได้ยังไงอ่ะ ??
effman
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 16 May 2010 03:33  

เพิ่งซื้อมาใหม่ครับ เข้า ovi store ตรงหน้าจอแรก

มันขึ้น securewidgetUI มันคืออะไรครับ
แก้ยังไงครับ
รบกวนทีครับ
innlovebie
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 16 May 2010 11:28  

น่าใช้ดีน้ารุ่นนี้

แต่เบื่อรุ่นแบบ สัมผัส

กะจะเปลี่ยนมาใช้ ปุ่ม ๆ 5 5+

อย่างเช่น c3 อ่ะน่าใช้ ^^ แต่รอ อีก 5 5 ~~~~~
Game Micaelis
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 11:35  

คือเราจะไปซื้อวันนี้แหละ (ถามด่วนไปนิดนึงขอโทษด้วยค่ะ)

เลยอยากรู้ว่าร้านไหนในแฟชั่น เอ่อ เราไปซื้อที่แฟชั่นอ่ะนะ ร้านไหนเขามีให้ลองเครื่องบ้างอ่ะค่ะ

แล้วสีแดงจะเข้ามั้ยหว่า อยากได้มากเลย

คำถามสุดท้ายแล้วว >_< ตอนนี้ที่พาวเวอร์บาย(แฟชั่น)อยู่ที่ราคาเท่าไหร่คะ

ขอบคุณมากค่ะ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 11:46  

Anonymous ผู้เขียน:
Hr แล้ว จะลงเพลงใหม่ที่ไหนครับ

ใส่ไว้ที่โฟลเดอร์ไหนก็ได้ครับที่อยู่ในไดร์ฟ E รึว่าจะสร้างขึ้นมาเองก็ได้นะครับ
จากนั้นเข้าไปที่คลังเพลง กดที่ ตัวเลือก>รีเฟรชคลัง เสร็จแล้วครับ ^^

กกกo ผู้เขียน:
จะปิดเสียงชัตเตอร์ได้ยังไงอ่ะ ??

ลงโปรแกรมปิดเสียงกล้องที่ผมแจกอยู่ในนี้นะครับ
กดที่นี่

siaobaitu ผู้เขียน:
อยากทราบขนาดรูปที่จะทำภาพพื้นหลังได้พอดีค่ะ

ใส่ไปบางทีก้อใหญ่เกิน
TT
แล้วถ้าเราตั้งชื่อรูปแบบเอง วันที่จะไม่ขึ้นให้หรอคะ จะขึ้นเปนชื่อรูปแบบแทน ??

ขนาดภาพ 360X640 ครับ หาเอาจากเว็ปนี้ก็ได้นะครับ
http://www.nokiagang.com/forums/wallpaper-screensaver-f49.html

ส่วนคำถามหลัง อ่านแล้วงงครับ ให้ท่านอื่นมาช่วยตอบนะครับ

ชาร์ป ผู้เขียน:
ถ้าซื้อที่ศูนย์ ทางศูนย์เขาจะติดฟิล์มกันรอยให้ไหม

ที่จริงมันจะมีฟิล์ที่ติดมากับเครื่องในกล่องอยู่แล้วอันนึงอ่านะครับ

แต่ผมว่ามันไม่ดี เลยลอกออก ไปติดCapdaseแบบใส ดีกว่าเยอะครับ ^^
jrnova
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 16 May 2010 12:53  

ตอนนี้มีเฟิร์มแวร์เวอร์ชั่นใหม่หรือยังครับ...[size=12][/size]
หนูจำมัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 12:58  

ใครเคยซื้อมือถือที่ ร้าน the best เดอะมอลล์งามวงศ์วาน มั่งค่ะ เห็นราคาถูกกว่าหลายร้านมากมายเลย โนเกีย 5230 รุ่นนี้ก็ถูกกว่าร้านอื่นหลายร้อยเลย อยากทราบว่าใครซื้อมาแล้วมีปัญหาอะไรหรือเปล่า เครื่องศูนย์ จริงหรือปล่าวค่ะ Rolling Eyes
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 16 May 2010 13:37  

Bravoo ผู้เขียน:
เสียง5233 มันเบาต้องฟังเพลงอะครับมีวิทีทำให้ดังขึ้นไมครับ

อีควอไลเซอร์ดูสิครับ
อยากรู้มาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 19:29  

อยากรู้ว่าแบตรุ่นนี้ทนรึป่าว คือใช้บ่อย+นานด้วยคับ ถ้าไม่ยังงัย มีเป้าว่าจะซื้อ a88 ของ wellcom แทนถ้าแบตเท่ากัน เพราะผมใช้หาข้อมุูล+อ่านและแก้ไขไฟล์ wordและ PDF บ่อยมากคับ ช่วยชี้ทางให้หน่อยคับ +คุยโทรศัพท์ 2-3 ชม.ด้วย ไม่อยากเสียตังมากยังเรียนอยู่เลย ช่วยชี้ทางให้หน่อยน่ะคับ ขอบคุณมากๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 00:14  

อยากรู้มาก ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าแบตรุ่นนี้ทนรึป่าว คือใช้บ่อย+นานด้วยคับ ถ้าไม่ยังงัย มีเป้าว่าจะซื้อ a88 ของ wellcom แทนถ้าแบตเท่ากัน เพราะผมใช้หาข้อมุูล+อ่านและแก้ไขไฟล์ wordและ PDF บ่อยมากคับ ช่วยชี้ทางให้หน่อยคับ +คุยโทรศัพท์ 2-3 ชม.ด้วย ไม่อยากเสียตังมากยังเรียนอยู่เลย ช่วยชี้ทางให้หน่อยน่ะคับ ขอบคุณมากๆ

แบตรุ่นนี้ถ้าไม่ได้ใช้อะไรอยู่ได้นานถึง 6 - 7 วันเลย ทนมากเราสามารถลงโปรแกรมนำเสนองาน นารางและพิมพ์งาน เปิดไฟส์ PDF ได้ด้วยไม่ต้องกลัวซื้อเครื่องมาแล้ว มีปัญหาอะไรถามได้ เดี๋ยวช่วยบอกให้ครับผม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 11:12  

ถามหน่อยครับ สนใจจะซื้อแต่ไม่เคยใช้nokia
1. 5233 ใช้สายเคเบิลรุ่น ca-101 หรือ ca-101d ครับ? ใช่รุ่นเดียวกันไหมครับ? แล้วใช้แทนกันได้ไหมเนื่องจากเป็นmicro usbเหมือนกัน ?
2. แล้วสายเคเบิลของ5233 ราคาศุนย์ของแท้ ,ร้านทั่วไปของแท้, และร้านทั่วไปของไม่แท้เท่าไหร่บ้างครับ
3. เท่าที่อ่านๆมาเข้าใจว่า 5233 สามารถใช้โปรแกรมของ 5230 หรือ 5800 และอีกหลายรุ่นได้ เนื่องจากใช้ cpuและos เดียวกัน แต่เข้าไปดู ovi store ของ5233 จากเวบผ่านทางคอมพิวเตอร์ ไม่เห็นมีเลย อย่างนี้เราเข้าไปโหลดของรุ่น 5230หรือ5800 จากovi storeผ่านทางคอมพ์มาใช้แทนได้ไหมครับ หรือเค้าบล๊อคไว้ต้องเฉพาะรุ่นนั้นๆเท่านั้นถึงจะโหลดมาใช้ได้(เน้นเฉพาะของจากovi store โดยตรงนะครับ)
4. แล้วถ้าไม่มีสายเคเบิล แต่จะโหลดโปรแกมผ่านทางbluetoothแทนได้ไหมครับ(bluetoothมีข้อจำกัดเรื่องขนาดไฟล์ไหม)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 11:35  

ซื้อมาแล้วค่ะ ปลื้มมาก เสียงที่ออกมาถือว่าดีสำหรับเราค่ะ สำหรับคนอื่นเราไม่รู้ ส่วนโอวี่ยังเข้าไม่ได้ลองเข้าเพราว่าตังค์ไม่มี ฮ่าๆๆ

โทรเข้าโทรออกก็ยังไม่ได้ลองค่ะ ตัวเรื่องงานประกอบอะไรอย่างนี้ก็ดูทนทานแข็งแรง การทัชก็ไวดีค่ะ ไม่มีอาการค้างอะไรเลย (แปะกันรอยแล้ว)

แป้นพิมพ์แบบจำลอง QWERTY เต็มจอนี่ก็ลองพิมพ์แล้วก็โอเคค่ะ จิ้มได้ แต่สำหรับคนนิ้วใหญ่ก็ต้องใช้ปากกาไปอ่ะค่ะ

ตัวเครื่องสวยดีค่ะ ชอบมาก เราจะใช้ไปนานๆเลย ใครจะซื้อก็ต้องขอบอกว่าคุ้มมากๆค่ะ

โดยรวมแล้วเครื่องเรายังไม่มีปัญหาค่ะ เรื่องการปลุกก็ได้ยินชัดเจนดี

เราซื้อที่ร้านเทเลวิซชั้น3แฟชั่นไอซ์แลนด์ ราคา4,800บาท มีเปลี่ยนเครื่อวภายใน7วัน ประกัน1ปี ส่วนอุปกรณ์ก็6เดือน มีเมม2กิ๊กแถมมาในเครื่องด้วยค่ะ

=w=
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 12:18  

อุสอุส ลืมไป คือว่าเราจะหาโหลดเกมส์สนุกๆอ่ะค่ะ ใครพอมีแหล่งโหลดบ้างบอกกันด้วยน้า >__<

**อยากได้mv-ระยะทำใจ (กัน เดอะดาว) mv-How to (ริท เดอะดาว) mv-นิยาย (โตโน่ เดอะดาว)

ใครมีก็ขอหน่อยน้า ขอบคุณค่ะ (. .)

(นอกเรื่องนิดหน่อย แหะๆ)
buck
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 17 May 2010 12:49  

Game Micaelis ผู้เขียน:
อุสอุส ลืมไป คือว่าเราจะหาโหลดเกมส์สนุกๆอ่ะค่ะ ใครพอมีแหล่งโหลดบ้างบอกกันด้วยน้า >__<

**อยากได้mv-ระยะทำใจ (กัน เดอะดาว) mv-How to (ริท เดอะดาว) mv-นิยาย (โตโน่ เดอะดาว)

ใครมีก็ขอหน่อยน้า ขอบคุณค่ะ (. .)

ตานี้ http://www.nokiagang.com/forums/symbian-games-os-9-4-s60v5-f44.html แนะนำให้เพิ่มเมมครับ เพราะเดี่ยวมันจะเต็มซะก่อน
loveyouna1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 13:41  

รบกวนถามหน่อยนะครับ คือว่าอยากเปลี่ยนมือถืออ่ะคับไปใช้แบบทัชสกรีน

ที่อยากเปลี่ยนเพราะว่า ตอนนี้ใช้ n70 อยู่ มัน แบตน้อยมากครับ คุยได้ 3 ชม เอง เปิดเครื่องไว้ได้แค่ 2 วัน - -

เลยอยากถามอะคับ

เพราะที่ดูๆแล้วเหมือนจะดีอะนะคับ เรื่องเสียงคงไม่เรื่องมากมากมาย

แต่ที่เวอรี่ๆเลยคือ

จอแบบทัชสกรีน ส่วนมากอายุใช้งานมันนานประมาณไหนอ่ะคับ เพราะกลัวใช้ๆไปแล้ว มันสัมผัสไม่ได้งี้แย่เลย (เป็นคนถนอมของนะครับ)

เพราะมีน้องใช้มือถือ แบบปุ่มกดแต่มีทัชสกรีน มันก็ใช้ไปแต่บังเอิญผมดันเอาไม้ขนไก่ไปโดนหน้าจอมันแตกเลย เลยเอาไปเปลี่ยน 900 บาท แต่ พอซักพักมันก็สัมผัสไม่ได้ -*-

เลยอยากรู้ว่า อายุการใช้งานของจอสัมผัส มันมีอายุการใช้งานกี่เดือนหรือกี่ปีครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนนี่ กี่บาทครับ

ประกัน จอทัชสกรีน มีประกัน กี่เดือนครับ ของ nokia5233

แล้วถ้าซื้อจากศูนย์ Nokia ถ้าส่งเคลม หรือประกัน ซื้อศูนย์ไหน เคลมศูนย์นั้น หรือ เคลมที่ศูนย์ไหนก็ได้ครับ
SAMONRAS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 16:33  

ขอถามหน่อยนะคะ คือเราbluetoothเพลงจากเพื่อน
แล้วเพลงมันอยู่ในถาดเข้า จะเอาใส่เมมโมรี่การ์ด(แบบย้ายไปเข้าในเมมนะค่ะ)
จะทำยังไงค่ะ
คือ หาเมมโมรี่การ์ดในเครื่องไม่เจอ

ช่วยทีนะๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 17:45  

buck ผู้เขียน:
Game Micaelis ผู้เขียน:

ตานี้ http://www.nokiagang.com/forums/symbian-games-os-9-4-s60v5-f44.html แนะนำให้เพิ่มเมมครับ เพราะเดี่ยวมันจะเต็มซะก่อน

ขอบคุณค่ะ
อยากรู้มาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 20:16  

gappkoo ผู้เขียน:
อยากรู้มาก ผู้เขียน:

แบตรุ่นนี้ถ้าไม่ได้ใช้อะไรอยู่ได้นานถึง 6 - 7 วันเลย ทนมากเราสามารถลงโปรแกรมนำเสนองาน นารางและพิมพ์งาน เปิดไฟส์ PDF ได้ด้วยไม่ต้องกลัวซื้อเครื่องมาแล้ว มีปัญหาอะไรถามได้ เดี๋ยวช่วยบอกให้ครับผม

ขอบคุณมากๆคับสำหรับคำชี้แนะ ^_^
jackooo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 22:24  

รุ่นนี้คุ้มแน่นอน เพราะบ้านเรา 3G มันยังไม่สมบูรณ์

ไม่รู้จะรอให้ต่างชาติเข้ามาฮุบ หรือไง ประมูลกันช้าโคด

ขอพูดถึงโทรศัพท์ต่ิอ ฟังชั่นการใช้งานครบครับ

เท่าที่คนทั่วไปต้องการใช้ เปิดเวป ฟังเพลง ดีกว่าพวกสมาร์ทโฟนบางรุ่นอีก
ใจเสีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 22:30  

เพิ่งซื้อมาเมื่อเย็น แบตมี 2 ขีด

ลองนู่น ลองนี่ดูความปกติของเครื่อง

แล้วแบตก็หมด กลับมาถึงบ้านเสียบสายชาร์จ

เหมือนไฟไม่เข้า ตัวปลั๊กไม่ร้อน เครื่องเปิดไม่ติด

เปลี่ยนเต้าเสียบหลายที่ก็เหมือนเดิม

ต้อง เข้าศูนย์แล้วใช้มั้ยครับ

ป.ล.ในคู่มือบอกว่า "หากแบตหมด อาจต้องใช้เวลาหลายนาทีกว่าที่สัญลักษณ์แสดงการชาร์จจะปรากฏขึ้นบนหน้าจอ หรือก่อนที่จะสามารถโทรออกได้"

แต่ผมเสียบไว้หลายชั่วโมงแล้วเน้อ

ขอบ คุณครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 22:37  

ใจเสีย ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อเย็น แบตมี 2 ขีด

ลองนู่น ลองนี่ดูความปกติของเครื่อง

แล้วแบตก็หมด กลับมาถึงบ้านเสียบสายชาร์จ

เหมือนไฟไม่เข้า ตัวปลั๊กไม่ร้อน เครื่องเปิดไม่ติด

เปลี่ยนเต้าเสียบหลายที่ก็เหมือนเดิม

ป.ล.ในคู่มือบอกว่า "หากแบตหมด อาจต้องใช้เวลาหลายนาทีกว่าที่สัญลักษณ์แสดงการชาร์จจะปรากฏขึ้นบนหน้าจอ หรือก่อนที่จะสามารถโทรออกได้"

แต่ผมเสียบไว้หลายชั่วโมงแล้วเน้อ

ขอบ คุณครับ

ปกติเขาให้ชาร์ทเวลาซื้อเครื่องมาใหม่ ลองถอดแบต 1 ครั้งแล้วลงเสียบสายชาร์ทเข้าไปใหม่ดูนะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 22:39  

loveyouna1 ผู้เขียน:
รบกวนถามหน่อยนะครับ คือว่าอยากเปลี่ยนมือถืออ่ะคับไปใช้แบบทัชสกรีน

ที่อยากเปลี่ยนเพราะว่า ตอนนี้ใช้ n70 อยู่ มัน แบตน้อยมากครับ คุยได้ 3 ชม เอง เปิดเครื่องไว้ได้แค่ 2 วัน - -

เพราะที่ดูๆแล้วเหมือนจะดีอะนะคับ เรื่องเสียงคงไม่เรื่องมากมากมาย

จอแบบทัชสกรีน ส่วนมากอายุใช้งานมันนานประมาณไหนอ่ะคับ เพราะกลัวใช้ๆไปแล้ว มันสัมผัสไม่ได้งี้แย่เลย (เป็นคนถนอมของนะครับ)

เพราะมีน้องใช้มือถือ แบบปุ่มกดแต่มีทัชสกรีน มันก็ใช้ไปแต่บังเอิญผมดันเอาไม้ขนไก่ไปโดนหน้าจอมันแตกเลย เลยเอาไปเปลี่ยน 900 บาท แต่ พอซักพักมันก็สัมผัสไม่ได้ -*-

เลยอยากรู้ว่า อายุการใช้งานของจอสัมผัส มันมีอายุการใช้งานกี่เดือนหรือกี่ปีครับ

ประกัน จอทัชสกรีน มีประกัน กี่เดือนครับ ของ nokia5233

แล้วถ้าซื้อจากศูนย์ Nokia ถ้าส่งเคลม หรือประกัน ซื้อศูนย์ไหน เคลมศูนย์นั้น หรือ เคลมที่ศูนย์ไหนก็ได้ครับ

ไม่ต้องกลัวรับเครื่องมีปัญหา 0 เขารับประกันให้คุณแน่นอน ถ้ามีอะไรสงสัยสามารถถามได้ในนี้นะครับผม
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 22:41  

ถามหน่อยครับ สนใจจะซื้อแต่ไม่เคยใช้nokia
1. 5233 ใช้สายเคเบิลรุ่น ca-101 หรือ ca-101d ครับ? ใช่รุ่นเดียวกันไหมครับ? แล้วใช้แทนกันได้ไหมเนื่องจากเป็นmicro usbเหมือนกัน ?
2. แล้วสายเคเบิลของ5233 ราคาศุนย์ของแท้ ,ร้านทั่วไปของแท้, และร้านทั่วไปของไม่แท้เท่าไหร่บ้างครับ
3. เท่าที่อ่านๆมาเข้าใจว่า 5233 สามารถใช้โปรแกรมของ 5230 หรือ 5800 และอีกหลายรุ่นได้ เนื่องจากใช้ cpuและos เดียวกัน แต่เข้าไปดู ovi store ของ5233 จากเวบผ่านทางคอมพิวเตอร์ ไม่เห็นมีเลย อย่างนี้เราเข้าไปโหลดของรุ่น 5230หรือ5800 จากovi storeผ่านทางคอมพ์มาใช้แทนได้ไหมครับ หรือเค้าบล๊อคไว้ต้องเฉพาะรุ่นนั้นๆเท่านั้นถึงจะโหลดมาใช้ได้(เน้นเฉพาะของจากovi store โดยตรงนะครับ)
4. แล้วถ้าไม่มีสายเคเบิล แต่จะโหลดโปรแกมผ่านทางbluetoothแทนได้ไหมครับ(bluetoothมีข้อจำกัดเรื่องขนาดไฟล์ไหม)

1.รุ่นเดียวกัน แตกตางที่ขนาดของเส้น
2.ราคาน่าจะอยูประมาณ 4600 - 4800 บาท (ราคาใน 0 ราคา 4890 บาท )
3.แทนกันได้นะคับ
4.ได้ครับผม แต่ต้องมีตัวรับสัญญาณ บูลทูธ ก่อนนะครับ
loveyouna1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 07:25  

ไม่ต้องกลัวรับเครื่องมีปัญหา 0 เขารับประกันให้คุณแน่นอน ถ้ามีอะไรสงสัยสามารถถามได้ในนี้นะครับผม

ซื้อศูนยไหนเคลมศูนย์ นั้น หรือว่า เคลมได้ทุกศูนย์ของ Nokia ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 09:09  

1.รุ่นเดียวกัน แตกตางที่ขนาดของเส้น
2.ราคาน่าจะอยูประมาณ 4600 - 4800 บาท (ราคาใน 0 ราคา 4890 บาท )
3.แทนกันได้นะคับ
4.ได้ครับผม แต่ต้องมีตัวรับสัญญาณ บูลทูธ ก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ

แต่ข้อ2. ถามราคาสายusbอะครับ ไม่ใช่ราคาตัวมือถือ
zider
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 12:08  

ชอบมากเลยทัชแรงดี เพราะตอนนี้ก็ใช้อยู่ ดีด้วยไม่เห็นผิดปกติไรเลยครับ
hoopjam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 12:50  

ลง แอปฯ กล้องพาโนรามา มันเล่นไม่ได้ จอดำสนิท sign.เรียบร้อยแล้ว

ใครรู้ช่วยตอบทีคับ ให้หายคล่องใจ

ขอบคุณคับ Very Happy
SAMONRAS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 16:41  

ไม่มีใครตอบเลย ช่วยหน่อยนะ ยังทำไม่ได้
.
.
.
.
.
ขอถามหน่อยนะคะ คือเราbluetoothเพลงจากเพื่อน
แล้วเพลงมันอยู่ในถาดเข้า จะเอาใส่เมมโมรี่การ์ด(แบบย้ายไปเข้าในเมมนะค่ะ)
จะทำยังไงค่ะ
คือ หาเมมโมรี่การ์ดในเครื่องไม่เจอ

ช่วยทีนะๆๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 20:16  

ซื้อศูนยไหนเคลมศูนย์ นั้น หรือว่า เคลมได้ทุกศูนย์ของ Nokia ครับ

เฉพาะ 0 ที่ไปซื้อเขาเครมให้นะครับ
loveyouna1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 20:22  

หมายถึงส่งประกันนะครับ - -
Mr.Maxy
Year's Star

จังหวัด: มหานครใหญ่
วันที่โพสท์ : 18 May 2010 21:45  

น่าสนใจดีครับ ตัวนี้ เข้ามาศึกษา
maps
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 22:33  

แล้วสรุปรุ่นนี้มันมี GPS OVI maps หรือป่าวคะ
เพราะไปอ่านในรีวิว http://www.siamphone.com/review/2010/nokia/5233/page.htm
เค้าบอกว่ามี ระบบนำทางพร้อมแผนที่ Ovi Maps เวอร์ชั่น 3.01 ค่ะ
แต่ในนี้บอกไม่มีก็เลย งง ค่ะ
หรือว่าเราอ่านไม่ถี่ถ้วนแล้วไม่เข้าใจเอง
ยังไงแล้วก็รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีนะคะ
เพราะกำลังตัดสินใจซื้อค่ะ
ถ้ารุ่นนี้มี maps ก้จะได้ซื้อรุ่นนี้เลย
ประหยัดงบกว่ากันเยอะค่ะ Razz

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ Wink
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 07:52  

maps ผู้เขียน:
แล้วสรุปรุ่นนี้มันมี GPS OVI maps หรือป่าวคะ
เพราะไปอ่านในรีวิว http://www.siamphone.com/review/2010/nokia/5233/page.htm
เค้าบอกว่ามี ระบบนำทางพร้อมแผนที่ Ovi Maps เวอร์ชั่น 3.01 ค่ะ
แต่ในนี้บอกไม่มีก็เลย งง ค่ะ
หรือว่าเราอ่านไม่ถี่ถ้วนแล้วไม่เข้าใจเอง
ยังไงแล้วก็รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีนะคะ
เพราะกำลังตัดสินใจซื้อค่ะ
ถ้ารุ่นนี้มี maps ก้จะได้ซื้อรุ่นนี้เลย
ประหยัดงบกว่ากันเยอะค่ะ Razz

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ Wink

มีโปรแกรมแผนที่มาให้ครับ เปิดดูแผนที่ได้ แต่ใช้นำทางไมไ่ด้ เพราะไม่มี GPS ในตัว ระบุตำเเหน่งตัวเองได้ แต่จะไม่แป๊ะๆ โดยใช้ตำเหน่งจากเสาสัญบานที่เราอยู่ไกล้คำนวนออกมาแบบคร่าวๆ บอกได้ในรัสมีประมาณไม่เกิน 2 กม. สามารถค้นหาสถานที่ได้ แต่ทั้งหมดนี่ต้องใช้ Edge ในการเชื่อมต่อครับ..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 08:11  

เครื่องร้อนบ่อยมาก ๆ ค้างด้วย แต่อย่างอื่นโอเคนะ oviไม่ได้ใช้เลย ไม่รู้จะใช้กับอะไรดี
ใช้ N81มาก่อนไง พอมาเปลี่ยนก็โอเคอะ แต่ก็กลัวนะ เพราะเครื่องร้อนบ่อยมาก ๆ ปิดเครื่องไม่ได้ต้องเอาแบตออกอย่างเดียว แล้วรอสักพักค่อยเปิดใหม่
Bravoo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 09:49  

เวลามีคนโทเข้ามา เสียงดังไมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 10:16  

เครื่องร้อนบ่อยมาก ๆ ค้างด้วย แต่อย่างอื่นโอเคนะ oviไม่ได้ใช้เลย ไม่รู้จะใช้กับอะไรดี
ใช้ N81มาก่อนไง พอมาเปลี่ยนก็โอเคอะ แต่ก็กลัวนะ เพราะเครื่องร้อนบ่อยมาก ๆ ปิดเครื่องไม่ได้ต้องเอาแบตออกอย่างเดียว แล้วรอสักพักค่อยเปิดใหม่

ไม่เอาเครื่องไปเปลี่ยนล่ะคับ

7วัน ยัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 10:17  

เวลามีคนโทเข้ามา เสียงดังไมครับ

เสียงดังใช้่ได้คับ
จะเอามาครองแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 10:36  

เอ่อคือขอถามตรงๆเลยครับกูรู

จะไปซื้อแล้วครับ

ของล๊อดไหนครับที่ไม่มีปัญหาแล้ว

ข้างกล่องดูตรงไหนครับว่าเป็นของล๊อดที่ดีที่สุด

หรือต้องเช็คที่ไหนครับ

ขอคำตอบด่วนเลยครับพี่ น้องขอร้อง

มีคำตอบแล้วจะได้ไปเอาของเลย อิอิ พร้อมแล้ว

โดนแน่เจ้า 5233 ของรักของข้า
Bravoo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 13:25  

เสียงดังใช้่ได้คับ

แล้วมีสั่นด้วยใช่ไมครับพร้อมกับเสียงเพลงอะ[/quote][/code]
nnmina
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 20:16  

Anycall110 ผู้เขียน:
7TAECHiN ผู้เขียน:
เมื่อพี่ใหญ่ แห่งวงการ

ออกมาทวงบัลลังค์

ผมว่าระดับราคายังงี้ ตี น้อง ลูกกวาดแบบ ชิวๆเลยนะครับ

ถ้าเหล่าลูกวาด family ยังไม่ทำการปรับราค

เพราะรุ่นนี้ น้องจากจะใช้ระบบปฎิการที่ ลงโปรแกรมได้มากมายแล้ว

ยังมีข้อดีอีกมากมาย

เหอะๆๆ ขอชื่นชมจากใจจริง

ใช่เลย สามารถลงDictionaryได้ ลงWord Excel PWPได้ด้วย

จิงดิ ลง word excel pwp ได้ด้วย
แล้วสามารถแก้ไขเอกสารได้ด้วยมั๊ยอะ หรืออ่านไฟล์ได้เฉยๆ

กะลังลังเลอยากได้ candy wifi อยู่เหมือนกัน
อันไหนดีก่าอะ Shocked
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 21:48  

nnmina ผู้เขียน:
Anycall110 ผู้เขียน:
7TAECHiN ผู้เขียน:
เมื่อพี่ใหญ่ แห่งวงการ

ออกมาทวงบัลลังค์

ผมว่าระดับราคายังงี้ ตี น้อง ลูกกวาดแบบ ชิวๆเลยนะครับ

ถ้าเหล่าลูกวาด family ยังไม่ทำการปรับราค

เพราะรุ่นนี้ น้องจากจะใช้ระบบปฎิการที่ ลงโปรแกรมได้มากมายแล้ว

ยังมีข้อดีอีกมากมาย

เหอะๆๆ ขอชื่นชมจากใจจริง

ใช่เลย สามารถลงDictionaryได้ ลงWord Excel PWPได้ด้วย

จิงดิ ลง word excel pwp ได้ด้วย
แล้วสามารถแก้ไขเอกสารได้ด้วยมั๊ยอะ หรืออ่านไฟล์ได้เฉยๆ

กะลังลังเลอยากได้ candy wifi อยู่เหมือนกัน
อันไหนดีก่าอะ Shocked

ทั้งลงทั้งแก้ได้ แล้วไม่ต้องกลัวนะครับ โปรแกรมมีโหลดไม่อั๋น
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 21:49  

จะเอามาครองแล้ว ผู้เขียน:

ของล๊อดไหนครับที่ไม่มีปัญหาแล้ว

ข้างกล่องดูตรงไหนครับว่าเป็นของล๊อดที่ดีที่สุด

ขอคำตอบด่วนเลยครับพี่ น้องขอร้อง

มีคำตอบแล้วจะได้ไปเอาของเลย อิอิ พร้อมแล้ว

ล็อกไหนก็ได้ครับผม ปัญหา 5233 แทบจะไม่มีเลยยกเว้น ovi - -
Zinnia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 22:50  

ขอโทดน่ค่ะ คือว่ามือถืออ่าค่ะ มานแบบ บางครั้งก็กดรับสายได้ แบบที่มานกดรูดจากทางซ้ายไปขวาอ่านะค่ะ บางครั้งมันก็กดไม่ติดอ่าค่ะ และบางครั้ง ก็กดวางสายจากหน้าจอไม่ได้ ต้องมากดจากตัวเครื่องอ่าค่ะ เครือ่งมานรวนๆ แบบนี้ทำไงดีค่ะ ควรแก้ไงดีอ่า ทราบไม๊ค่ะว่ามันเป็นจากตรงไหนอ่าค่ะ T^T ช่วยหน่อยน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 07:27  

ล็อกไหนก็ได้ครับผม ปัญหา 5233 แทบจะไม่มีเลยยกเว้น ovi - -
ovi มันมีปัญหาอะไรหรอครับ มันใช้การไม่ได้หรอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 09:04  

เครื่องผมถ่ายวีดีโอแล้วค้างหลายวินาทีเพราะการ์ดความจำแต่ถ้าถ่ายความจำเครื่องไม่ค้าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 09:17  

เครื่องผมถ่ายวีดีโอแล้วค้างหลายวินาทีเพราะการ์ดความจำแต่ถ้าถ่ายความจำเครื่องไม่ค้าง
ลืมบอกไปที่ชาร์จเสียชาร์จไม่เข้าด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 09:23  

ใจเสีย ผู้เขียน:

ขอบ คุณครับ

ปกติเขาให้ชาร์ทเวลาซื้อเครื่องมาใหม่ ลองถอดแบต 1 ครั้งแล้วลงเสียบสายชาร์ทเข้าไปใหม่ดูนะครับ
สงสัยที่ชาร์จแบตจะเสียเหมือนผมนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 10:53  

ใครจะซื้อขอบอกว่าซื้อเถอะ คุ้มสุดๆ เสียงก็พอใช้ไม่ได้เบาอะไรมาก คุณภาพก็ดีอยู่ในระดับหนึ่ง

โดยรวมไม่มีปัญหา ไม่มีอาการค้าง ไม่มีอะไรทั้งสิ้น คุ้มค่ะ แต่ที่เศร้าสุดคือ ovi

แค่นั้นจริงๆ

=______=;;;;
loveyouna1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 11:46  

ovi มันเป็นอะไรหรอครับรบกวนบอกด้วยครับ กำลังตัดสินใจจะซื้ออยู่
xchexjapan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 19:05  

update ราคาครับ
5233 ราคา 4,590 แถมเคส 1 อัน
5230 ราคา 5,590 อันนี้ไม่ได้แถมอะไรนอกจากของในกล่อง
ราคาต่างกัน 1,000 บาท
แต่เลือก 5233 ครับ เพราะว่า ที่ยะลาไม่มี 3จี และไม่ได้เดินทางไปไหนก็เลยไม่ต้องใช้ gps
คาดว่าน่าจะไปซื้อประมาณปลายเดือนนี้
EThaiZone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 20 May 2010 22:02  

ovi มันมีปัญหาอะไรหรอครับ มันใช้การไม่ได้หรอ

มันเข้าขั้นแย่ตรงนี้ app ฟรีๆ ในนั้นหายากมาก
ส่วนแบบเสียเงิน ยังมีไม่เยอะเท่ารุ่นอื่นเลย ทั้งที่เป็น s60v5 เหมือนกันแท้ๆ

แนะนำซื้อมาแล้ว เข้าเว็บ nokiagang แทนการเข้า ovi ครับ
ไม่ต้องไม่เปลือง edge เพราะเกมส์ฟรีใน ovi ที่โหลดได้ตอนนี้ ไม่มีดีสักเกมส์
ได้ที่ดีๆ พอไหวอย่าง sonic ดันไม่มีให้โหลดครับ

Zinnia ผู้เขียน:
ขอโทดน่ค่ะ คือว่ามือถืออ่าค่ะ มานแบบ บางครั้งก็กดรับสายได้ แบบที่มานกดรูดจากทางซ้ายไปขวาอ่านะค่ะ บางครั้งมันก็กดไม่ติดอ่าค่ะ และบางครั้ง ก็กดวางสายจากหน้าจอไม่ได้ ต้องมากดจากตัวเครื่องอ่าค่ะ เครือ่งมานรวนๆ แบบนี้ทำไงดีค่ะ ควรแก้ไงดีอ่า ทราบไม๊ค่ะว่ามันเป็นจากตรงไหนอ่าค่ะ T^T ช่วยหน่อยน้าค่ะ

ลองทำ Hard reset ดูยังครับ
แต่แนะนำถ้าอยู่ในระยะ 7 วัน รีบส่งเคล่มเลยครับ
มีปัญหาในระยะเคลมได้ ก็เคลมดีกว่าครับ ไม่้ต้องมาปวดหัว

=============================

แวะมาบอกว่าซื้อมาแล้วคุ้มดี ตอนนี้ลง touchcomic
อ่าน manga บนเครื่องได้สบายเลย Laughing

ปล. เวลาชาร์ทไฟ รุ่นนี้หม้อแปลงจะร้อนนะครับ มันชาร์ทไว ของใครจับไม่ร้อน แสดงว่ามีปัญหานะครับ Wink
siaobaitu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 23:52  

อยากทราบว่าตัดเสียงเรียกเข้ามาแล้ว มันจะไปอยู่โฟลเดอร์เดียวกับเพลงหรอคะ

มีวิธีทำให้มันไม่ไปรวมกันมั้ยคะ เวลาเลือกเพลงเปลี่ยนเสียงเรียกเข้าจะงงมาก ๆ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 00:32  

siaobaitu ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตัดเสียงเรียกเข้ามาแล้ว มันจะไปอยู่โฟลเดอร์เดียวกับเพลงหรอคะ

มีวิธีทำให้มันไม่ไปรวมกันมั้ยคะ เวลาเลือกเพลงเปลี่ยนเสียงเรียกเข้าจะงงมาก ๆ

อันนี้ เป็นข้อเสียของโนเกียเลยครับ คิดนู่นคิดนี่มากมาย แต่แค่นี้ทำไมคิดไม่ได้ก็ไม่รู้ วิธีแก้ต้องเปลี่ยนชื่อเพลงครับ เช่น ถ้าเป็นริงโทน ก็ ringtone+ชื่อเพลง ผมใช้แบบนี้อยู่ หรือเข้าไปเปิดในเพลงเลย แล้วกดตัวเลือกมันจะมีให้ตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าได้ครับ..
thatthanone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อ
วันที่โพสท์ : 21 May 2010 02:10  

สนใจรุ่นนี้

มีใครอยากขายต่อใหมคับ

085-156-8500 ยุทธ
thatthanone1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 02:17  

xchexjapan ผู้เขียน:
update ราคาครับ
5233 ราคา 4,590 แถมเคส 1 อัน
5230 ราคา 5,590 อันนี้ไม่ได้แถมอะไรนอกจากของในกล่อง
ราคาต่างกัน 1,000 บาท
แต่เลือก 5233 ครับ เพราะว่า ที่ยะลาไม่มี 3จี และไม่ได้เดินทางไปไหนก็เลยไม่ต้องใช้ gps
คาดว่าน่าจะไปซื้อประมาณปลายเดือนนี้

ราคา 4590 หาซื้อได้ที่ร้านใหนอ่ะคับ ช่วยบอกที่

กำลังหาซื้ออยู่พอดี
yut2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อ
วันที่โพสท์ : 21 May 2010 02:20  

อยากได้รุ้นนี้

มีใครสนใจอยากขายต่อ

โทรหาป๋มได้นะคับ

085-156-8500 ยุทธ
xchexjapan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 09:28  

ตอบคุณ thatthanone 1
พิกัด ร้านฟารีดา อยู่บริเวณแยกสายกลาง จังหวัดยะลา
siaobaitu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 09:53  

ขอบคุณทุก ๆ คำตอบนะคะ

^^

ตอนนี้ก้อใช้วิธีตั้งชื่อเพลงเอา จะได้ไม่งง
snowboy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 18:18  

ขาย NOKA E63 สีดำ สภาพ 85% อุปกรณ์ครบยกกล่อง ด่วนๆๆๆ
ราคา 5500 บาท
ติดต่อ เป้ 0876060222

Email. snowboy_haha@msn.com

ขาย NOKA E63 สีดำ สภาพ 85% อุปกรณ์ครบยกกล่อง ด่วนๆๆๆ
ราคา 5500 บาท
ติดต่อ เป้ 0876060222

Email. snowboy_haha@msn.com

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 09:05  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้ เสียงสนทนา กับ เสียงเรียกเข้า ดังหรือป่าว
วา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 19:38  

อยากจะขอเวปที่ใช้โหลดเกมส์ค่ะ
แล้วก็วิธีลงแบบละเอียดยิบๆเลยนะแบบว่าเราไม่เคยใช้แบบนี้ งง เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน
ช่วยหน่อยนะค่ะ ถ้าใครรู้
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Embarassed
jupeter-smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 20:46  

ตอนนี้ซื้อมาได้ประมาณ 1เดือนแล้วค่ะ

ลงโปรแกรมนู้นนี้ ยังไม่มีค้างเลย ดีมากๆๆค่ะ

แต่เสียดาย แบตหมดเร็วไปหน่อย ประมาณ2วันอ่ะ (คือเครื่องเก่าอยู่ได้เป็นอาทิดอ่ะค่ะ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 20:55  

jupeter-smile ผู้เขียน:
ตอนนี้ซื้อมาได้ประมาณ 1เดือนแล้วค่ะ

ลงโปรแกรมนู้นนี้ ยังไม่มีค้างเลย ดีมากๆๆค่ะ

แต่เสียดาย แบตหมดเร็วไปหน่อย ประมาณ2วันอ่ะ (คือเครื่องเก่าอยู่ได้เป็นอาทิดอ่ะค่ะ)
โทรมาก เล่นเกมส์มากหรือป่าว เพราะถ้าไม่ค่อยได้ใช้อะไร รุ่นนี้ก็อยู่ได้เป็นอาทิตย์นะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 22:47  

วา ผู้เขียน:
อยากจะขอเวปที่ใช้โหลดเกมส์ค่ะ
แล้วก็วิธีลงแบบละเอียดยิบๆเลยนะแบบว่าเราไม่เคยใช้แบบนี้ งง เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน
ช่วยหน่อยนะค่ะ ถ้าใครรู้
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Embarassed

อยากได้ใช่ไหมเลยตามนี้เลยจ้า
V
V
V

จิ้มเบาๆนะตัวเอง
วา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 19:23  

ขอบคุณมากนะค่ะช่วยได้เยอะเลยค่ะ^^
wanidsaras
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 14:35  

เราเพิ่งซื้อมาได้แค่เดือนเดียวเอง อยากเปลี่ยนเป็น C3
ใครสนใจแอดมาได้ที่ wanidsara_fin_@hotmail.com จ้า
เราขาย 4,000 นะ
ปล.ติดฟิล์มกันรอยหน้าจอให้แล้วด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 18:10  

ตัดสินใจจะซื้อรุ่นนี้แล้ว

วันศุกร์นี้จะไปซื้อที่ศูนย์โนเกีย
กกกกกก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 22:19  

มีข้อสงสัยค่ะ

คือว่าเวลาถ่ายภาพนิ่งบางครั้ง กดซูมไม่ได้ เพราะมันไม่ขึ้นให้ ตรงฝั่งซ้ายมืออ่ะค่ะ

แต่บางครั้งก้อขึ้น

งง เหมือนกัน มีใครเปนบ้างคะ ..

แต่มีทางแก้ที่ค้นพบด้วยตัวเองคือเข้าโหมดวิดีโอก่อนแล้วจะขึ้นให้กดซูม

สมควรส่งศูนย์เพื่อแก้ปัญหามั้ยคะ แต่นอกจากนี้ก้อไม่มีปัยฆาอะไรเลยนะคะ ^^
retroska
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 10:22  

Laughing

ผมไปซือมา แล้ว

ราคาเครื่อง 4790

ชือที่ บิกซี่นคร ถม

ไช้ได้ 2อาทิด ละไม่มี ปันหา HR เครื่อง แล้ว ใช้ งาน ได้ดีมาก

เสียง ก็ถือ ว่าโอเค ต้อง เข้าใจว่ามันมี ลำโพง เดียว

รวมๆ ก็ โอเค ราคาไม่ แพง

(กำลังจะซือให้แฟนอีกเครื่อง)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 13:31  

ขอถามหน่อยนะครับ

การทำ HR คืออะไรครับ

แล้วเวลาเราซื้อเครื่องมาใหม่ๆ เลย ต้องทำ HR ก่อนหรือป่าวครับ

แล้วการทำ HR ต้องทำอย่างไรครับ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ อยากรู้จริงๆ

คือคิดจะซื้อรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน
oatawa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 17:05  

เล่นเกมส์ Facebook ได้ไหม
ถ้าเล่นได้เล่นแบบ ทัชหน้าจอเลย ใช่ไหมครับ (แบบเมาส์ในคอม)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 17:10  

ดูๆ5233มาตั้งแต่เปิดตัว ค่อนข้างชอบเสียดายขาดwifi เพราะชอบเล่นเนต วันนี้ไปเดินดูที่ห้าง เพิ่งรู้ว่า samsung candy มีรุ่น wifiด้วย ราคา4990 เอง (พอดีตั้งแต่5233ออกมาเลยเลิกติดตาม samaung เพราะคุณสมบัติของ5233 ตรงใจกว่า และราคาถูกกว่า candy ในตอนนั้น) ชักลังเลใจ เพราะชอบคุณสมบัติรวมๆทั้งหมดของ 5233 จอใหญ่ ถ่าย vdoได้ดีกว่า และเป็น smart phone แต่ติดที่ wifi นี่แหละ (-*-)
krerk13422
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 18:44  

ืnokia 5233 ชาร์ตแบตกี่ชั่วโมงถึงจะเต็มครับ
Kazuya
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 26 May 2010 21:58  

แล้วเวลาเราซื้อเครื่องมาใหม่ๆ เลย ต้องทำ HR ก่อนหรือป่าวครับ

แล้วการทำ HR ต้องทำอย่างไรครับ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ อยากรู้จริงๆ

คือคิดจะซื้อรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน

HR คือ การรีเซ็ทปรับสภาพเครื่องให้เป็นแบบเดิมๆๆ จากโรงงาน

เปรียบเหมือนลง วินโดวใหม่ของคอมนั้นแระครับ แต่ต่างกันแค่

HR มันไม่ได้ ไปลง SW ใหม่ เพียงแค่โปรแกรมที่ลงมาเพิ่มหายไปเท่านั้นเอง

เช่น Facebook youtube ภาพ เพลง ประมาณนี้

วิธีก็ง่ายๆ ในขณะปิดเครื่อง ให้กด ปุ่ม เขียว +ปุ่ม แดง + ปุ่ม ถ่ายรูป พร้อมกันค้างไว้

แล้วกด ปุ่มเปิดเครื่อง กดค้างไว้จนกว่าจะขึ้น Nokia แล้วปล่อยครับ

จะรู้ได้ไงว่าเรา HR สำเร็จแล้ว เมื่อ HR มันจะให้เลือก ประเทศ

ก็แสดงว่าเราได้ทำการ HR สำเร็จแล้ว ^^
Kazuya
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 26 May 2010 22:02  

oatawa ผู้เขียน:
ถ้าเล่นได้เล่นแบบ ทัชหน้าจอเลย ใช่ไหมครับ (แบบเมาส์ในคอม)

ผมได้ยินมาว่าเล่นได้เพียงบางเกม

และไม่ค่อยสมบูรณ์ อะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 22:05  

oatawa ผู้เขียน:

ไม่ได้คับ
new kid
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 01:39  

ไม่มี GPS เหรอครับ เห็นตรงข้อมูลบอกแสดงGPSบนภาพถ่ายด้วย
new kid
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 01:39  

ไม่มี GPS เหรอครับ เห็นตรงข้อมูลบอกแสดงGPSบนภาพถ่ายด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 08:09  

Kazuya ผู้เขียน:

HR คือ การรีเซ็ทปรับสภาพเครื่องให้เป็นแบบเดิมๆๆ จากโรงงาน

เปรียบเหมือนลง วินโดวใหม่ของคอมนั้นแระครับ แต่ต่างกันแค่

HR มันไม่ได้ ไปลง SW ใหม่ เพียงแค่โปรแกรมที่ลงมาเพิ่มหายไปเท่านั้นเอง

เช่น Facebook youtube ภาพ เพลง ประมาณนี้

วิธีก็ง่ายๆ ในขณะปิดเครื่อง ให้กด ปุ่ม เขียว +ปุ่ม แดง + ปุ่ม ถ่ายรูป พร้อมกันค้างไว้

แล้วกด ปุ่มเปิดเครื่อง กดค้างไว้จนกว่าจะขึ้น Nokia แล้วปล่อยครับ

จะรู้ได้ไงว่าเรา HR สำเร็จแล้ว เมื่อ HR มันจะให้เลือก ประเทศ

ก็แสดงว่าเราได้ทำการ HR สำเร็จแล้ว ^^
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆครับ เข้าใจได้เยอะ
loveyouna1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 10:43  

รหัส bluetooth นี่ใช่ 0000 ปะคับ
xchexjapan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 18:31  

ซื้อมาแล้วครับเมื้อวาน(26-5-2010) จากรานฟารีดา จ.ยะลา 4590 บาท
แถม case 1 อัน HR เรียบร้อย ถูกใจๆ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 19:10  

รหัส bluetooth นี่ใช่ 0000 ปะคับ

ใส่อะไรก็ได้ครับ แต่ต้องให้มันตรงกันทั้งสองเครื่อง..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 13:23  

การทำ HR คือไรหรอคับ

ละทำไปได้ไรหรอ

ละ 5233 ทำยังไงหรอ
atkdead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 28 May 2010 13:42  

Mobile Phones Reviews --> http://phonesreviewsuk.blogspot.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 14:47  

การทำ HR คือไรหรอคับ

ละทำไปได้ไรหรอ

ละ 5233 ทำยังไงหรอ

ขึ้นไปอ่านเรปบนหน่อยคับ
ultracatv3
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 22:07  

มาดูความคุ้มกันหน่อย....5233 ใครคุ้มกว่ากัน...เมื่อเทียบกับ 5230
1.ราคา ถูกกว่ากันราวๆ1000บาท
2.ไม่มี 3G และ GPS(ของ5230มีGARMINระบบดาวเทียมนำทางให้ใช้ฟรีๆไม่เสียค่าGPRS ถ้าใครใช้OviMapแค่สถานะOfflineยังเสียตังเลย)
3.ในกล่องไม่มีสาย ดาต้าลิงค์ต่อคอมให้(ให้ไปซื้อเอาเองหรือไร...-_-")
4.ไม่มีหน้ากากหลังให้เปลี่ยนสี(อยากเปลี่ยนก็ไปซื้อเอาเองราวๆ250บาทมั่ง)
5.Nokiaซัพพอท5230มากกว่า5233สะอีก(น้อยใจOviStoreรักลูกไม่เท่ากัน)
Shocked Shocked Shocked
+++ทุกอย่างที่เหมือนกัน+++
1.เล่นNet/Hi5/FAcebook/MSNผมว่าคุ้มกว่าแคนดี้อีกนะราคามันพอๆกันแล้วแต่ได้ชื่อว่า"Nokia"
2.ระบบปฎิบัติการOSซิมเบี้ยน(มันคอมป่าวฟะเนี่ย!)ลงโปรแกรมพวกAppต่างๆได้น้องๆIphone...BBว่าไปนู้น...
3.ทัชสกรีนหน้าจอ ราคาประมาณนี้รุ่นไหนค่ายไหนไปหาเครื่องจีนดูเลย..จอใหญ่ขนาดนี้เนี่ยนะ...จอสัมผัส 16.7 ล้านสี - 640 x 360 พิกเซล (nHD) กว้าง 3.2"
4.ถ้าเป็น5230มันก็ต้องGPSดาวเทียมนำทางเลยงับ(ร้านส้มตำปากซอยร้านดังๆมันยังนำทางบอกระยะให้เราได้เลย...ไม่เวอร์อ่ะแถมมันฟรีอีก...อย่าใช้OviMapนะขอเตือนเปลือง)
5.เล่นเกมส์รถแข่งหุๆจอทัชMotionCencerถือเหมือนเล่นIphoneโยกซ้ายโยกขวาหุๆราคาแค่นี้ก็เล่นได้ชิวๆ
6.ทำใจหน่อยกล้อง 2ล้าน(อย่าไปใส่ใจกล้องโทรศัพท์มันก็แค่นั้น ไปซื้อกล้องดิจิตอลดีกว่า)
7.คำสั่งเสียง, โทรออก (Voice function) (โทรออกเรียกชื่อปุ๊บ....โทรเลย ง่ะ)
8.แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 1,320 mAh (BL-5J) แบตก้อนใหญ่ซะ......
9.ราคาไม่ถึง7000เอาซะคุ้มเลย....ประมาณ 4500-6800ทั้งรุ่น5230/5233 Laughing

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ultracatv3 เมื่อวันที่ 29 May 2010 11:55; ทั้งหมด 1 ครั้ง
loveyouna1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 09:32  

อาการใดบ้างคับ ที่บ่งบอกว่า เครื่องไม่ปกติ จะได้เอาไปเปลี่ยนทัน 7 วันครับ
KawaiiTao
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 30 May 2010 01:54  

พอดีซื้อเมมใหม่มา Kingston MicroSD HC 4GB
แต่พอใส่้ไปแล้วในเครื่องเห็นแค่ 2 GB แถมกด ฟอร์แมตไม่ไ่ด้อีกด้วย
ในคู่มือก็บอกว่ารองรับเมมรุ่น SD HC นะครับ เป็นที่อะไรหว่า Question
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 09:48  

ใช้งาน ovi maps ได้รึป่าวครับ แล้วเวลาใช้จะเสียเงินรึป่าว
อยากทราบขั้นตอนการใช้งานครับ
ขอบคุณครับ
RinZerZaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 30 May 2010 14:26  

เพิ่งซื้อมามะวานครับ เทเลวิซมาบุญครอง เครื่อง0 ครับ 4500

เลยอยากจะถามเรื่อง การลงโปรแกรม การลงเกมส์ และ แอนตี้ ว่า ควรลงอะไรยังไงตัวไหน

ช่วยกรุณาบอกผมทีนะครับ *-*

ปล. แล้วพอจะมีโปรแกรมบลูทูธในคอม ที่ทำให้จัดแจงความเรียบร้อย โอนถ่ายข้อมูล

ในเครื่อง แบบง่ายๆและ ไฟล์เรียงเข้าใจง่ายด้วย ไหมครับ ช่วยทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

ปล.2 ตะกี้เข้าไปอ่านวิธีการลงโปรแกรมมา sign in ที่ว่าคือ ต้องลงตัว MSN ด้วยหรอครับ

HR คือไร ช่วยตอบทีนะครับ เพราะเพิ่งเคยได้เล่น ระบบ ซิมเบี้ยน
loveyouna1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 16:00  

hard reset คือ การรีเซ็ท คืนค่าเดิม ทั้งหมด ที่กำหนดมาตอนออกจากโรงงานนั่นแหละ

กดก่อนใช้ก็ดี ค่อยลงโปรแกรม
krerk13422
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 16:58  

hard reset คือ การรีเซ็ท คืนค่าเดิม ทั้งหมด ที่กำหนดมาตอนออกจากโรงงานนั่นแหละ

กดก่อนใช้ก็ดี ค่อยลงโปรแกรม

แล้วโปรแกรมที่มากับเครื่องจะหายไหมครับ แล้วต้องทำยังไงถึงจะได้โปรแกรมนั้นกลับมาครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 18:14  

คือเครี่องผมเหมือนมีปัญหาตอน ชาร์ตแบตอะ มันช้ามากกว่าจะชาร์ตเข้า
ประมาณ 5 นาทีได้เลย มันปกติไหม
loveyouna1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 18:26  

คือเครี่องผมเหมือนมีปัญหาตอน ชาร์ตแบตอะ มันช้ามากกว่าจะชาร์ตเข้า
ประมาณ 5 นาทีได้เลย มันปกติไหม

ไม่ปกติ - -

น่าจะมีปัญหาระหว่างขั้นตอนการผลิต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 18:45  

ไม่ปกติ - -

น่าจะมีปัญหาระหว่างขั้นตอนการผลิต

เครื่องผม ไม่เคยทำ HR จะเกี่ยวกันไหม

พึ่งซื้อมาได้ 3วันเอง
loveyouna1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 19:30  

ไม่ปกติ - -

เครื่องผม ไม่เคยทำ HR จะเกี่ยวกันไหม

พึ่งซื้อมาได้ 3วันเอง

ผมว่า ลองเอาไปขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ดีกว่านะ

ชาร์จ 5 นาที กว่าจะเข้า

ลอง ทำ HR ก่อนก็ได้ ถ้ามีปัญหารีบๆไปเปลี่ยนดีกว่าอะผมว่า

หรือบางทีอาจจะเป็นที่หัว รูที่เสียบตูด ของหม้อแปรงอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 21:38  

Smile Smile
จะซื้อรุ่นนี้ แนะนำหน่อยครับว่าจะต้องตรวจสอบอะไรบ้าง
zola
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 22:10  

5800 5230 5233 5235
รุ่นพวกนี้ รูปทรงมันคล้ายกันหมดเลย
รุ่นไหนดีกว่ากันค่ะ

แต่ถ้าพูดถึงราคาแล้ว 233 มันก็ถูกสุด แล้วมันด้อยกว่ารุ่นพวกนี้เยอะไหมคะ
kwan1313
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 22:12  

RinZerZaa ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมามะวานครับ เทเลวิซมาบุญครอง เครื่อง0 ครับ 4500

เลยอยากจะถามเรื่อง การลงโปรแกรม การลงเกมส์ และ แอนตี้ ว่า ควรลงอะไรยังไงตัวไหน

ช่วยกรุณาบอกผมทีนะครับ *-*

ปล. แล้วพอจะมีโปรแกรมบลูทูธในคอม ที่ทำให้จัดแจงความเรียบร้อย โอนถ่ายข้อมูล

ในเครื่อง แบบง่ายๆและ ไฟล์เรียงเข้าใจง่ายด้วย ไหมครับ ช่วยทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

ปล.2 ตะกี้เข้าไปอ่านวิธีการลงโปรแกรมมา sign in ที่ว่าคือ ต้องลงตัว MSN ด้วยหรอครับ

HR คือไร ช่วยตอบทีนะครับ เพราะเพิ่งเคยได้เล่น ระบบ ซิมเบี้ยน

เทเลวิซ มาบุญครอง 4500 เองหรอครับ อิอิ น่าสนนะครับ เทเลวิซโลตัส บางแค 4830 บาท เท่าราคาศูนย์โนเกีย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12 ... 14, 15, 16  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: