Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
รบกวนด้วยนะคะ Tattoo มีปัญหาค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 5609
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนด้วยนะคะ Tattoo มีปัญหาค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 10:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าเคื่องมันค้างอ่ะค่ะ
แล้วถอดฝาหลังไม่ออกเลย
ใครมีวิธืที่พอจะช่วยให้ถอดออกง่ายขึ้นมั๊ยคะ?
คือมันค้างมา2ชม.แล้วอ่ะค่ะ
ไฟติดหน้าจอค้างเลยค่ะ
กดปิดก็ไม่ได้
กลัวเครื่องมันจะพังอ่ะคะ
นั่งลองถอดมานานแล้ว จนมือพองแล้วอ่า
ใครพอมีวิธี รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ToNAoR
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: รบกวนด้วยนะคะ Tattoo มีปัญหาค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 11:02  

เครื่องหน้าจอมันดับไปแล้วอ่ะค่ะ
แต่เปิดเครื่องไม่ติด
เครื่องร้อนมากเลยค่ะ
sinister
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนด้วยนะคะ Tattoo มีปัญหาค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 11:22  

นึกว่าฝาหลังถอดยากเป็นแค่เครื่องแฟนเราเครื่องเดียว คนอื่นก็เป็นด้วยหรอนี่ เอาใจช่วยให้ถอดฝาหลังได้ไว ๆ นะ ส่วนเรื่องเครื่องเอ๋อ ผมไม่ทราบอ่า
pood pakkret
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 13:48  

ของผมก็เปิดยากส์ เหมือนกัน แต่พอลองได้เปิดไปสัก 3-4 ครั้ง ตอนนี้ก็ไม่ยากแล้ว
ToNAoRค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 20:16  

เคยเปิดฝามันออกหลายครั้งแล้วมันก้ยัง เปิดยากเหมือนเดิม
ตอนนี้เครื่องใช้ได้ปกติแล้วค่ะ
คือที่มันมีไฟติดค้างหน้าจอ อยู่สัก3-4ชม.
มันก้ดับไปเองอ่ะค่ะ แบตมันหมดไปเองเลย
ก้ยังดีหน่อย ไม่งั้นดึงแบตออกไม่ได้
ต้องปล่อยค้างไปงั้นแย่เลย

แต่ถ้าคราวหน้าเป็นอีก ก้ไม่รู้จะทำไงเลย Crying or Very sad
wachi29
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 20:21  

ผมก็เปิดยากครับ แต่วิธีของผมลองเอาไปใช้ดูครับ

1. เอา tatoo วางคว่ำบนมือซ้าย แบมือแล้วก็วางตรงกลางเลยครับ
2. ใช้มือขวาประกบตัวเครื่อง โดยให้ส่วนใกล้กับสันมือ อยู่บนฝาเครื่อง แล้วลงน้ำหนักกดสใลด์เลยครับ
วิธีนี้ผมใช้อยู่ มันออกง่ายดีครับ ไม่เจ็บมือด้วย (หลักง่ายๆ คือพยายามทิ้งน้ำหนักให้ทั่วฝาหลังครับมันถึงจะออก เพราะถ้าไปกดมันแค่จุดใดจุดหนึ่งออกยากมากครับ (สำหรับเครื่องผมน่ะ) Very Happy Very Happy
ToNAoRค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 23:06  

wachi29 ผู้เขียน:
ผมก็เปิดยากครับ แต่วิธีของผมลองเอาไปใช้ดูครับ

1. เอา tatoo วางคว่ำบนมือซ้าย แบมือแล้วก็วางตรงกลางเลยครับ
2. ใช้มือขวาประกบตัวเครื่อง โดยให้ส่วนใกล้กับสันมือ อยู่บนฝาเครื่อง แล้วลงน้ำหนักกดสใลด์เลยครับ
วิธีนี้ผมใช้อยู่ มันออกง่ายดีครับ ไม่เจ็บมือด้วย (หลักง่ายๆ คือพยายามทิ้งน้ำหนักให้ทั่วฝาหลังครับมันถึงจะออก เพราะถ้าไปกดมันแค่จุดใดจุดหนึ่งออกยากมากครับ (สำหรับเครื่องผมน่ะ) Very Happy Very Happy

ขอบคุนมากเลยค่ะ คุน wachi29 มากเลยค่ะ
ลองแล้วได้ผลค่ะ
เปิดออกเลย หลังจากที่เมื่อวานงัดเกือบทั้งวัน Very Happy
sinister
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 08:19  

ขอบคุณมากค่ะ

อิอิ

ตอนนี้ก็ เริ่มถอดเป็นแล้ว

นึกว่าเราเป้นคนเดียว

อิอิ
automax
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 13:49  

ผมใช้สก็อตเทปแปะด้านหลังครับ เวลากดจะได้ไม่ลื่น รับรองออกเลยละครับ ออ อย่าลืมเอาสก็อตเทปออกด้วยละครับ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: