Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Desire กับ Legend ผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 6553
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HTC Desire กับ Legend ผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 16 May 2010 23:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ ยังรอ Desire เปิดตัวอ่ะนะคะ จาได้ไปจิ้มๆ ทั้ง Legend และ Desire แล้วตัดสินใจทีเดียว แต่จิงๆ ก็อยากจะถามความเห็นคนที่ได้เล่นได้ลองแล้วก่อน

คือชอบความสวยของ Legend แต่ว่า spec ของ Desire มันดีกว่า แต่ก็กินแบตมากกว่า (คือเบื่อต้องมาคอยชาร์ตเรื่อยๆ อ่ะค่ะ)

อยากจะถามว่า เวลาเล่นจิงๆ แล้ว Legend มันช้า มันแย่กว่ากันเยอะมั้ยอ่ะคะ ไม่ค่อยสนใจความใหญ่ของจอเท่าไหร่ คือถ้าคิดว่าในอนาตยังมีพวก 2.2 ที่มันดีกว่า แล้วอีกสักสองปีต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่ จิงๆ ถ้า Legend มันไม่แย่มาก ก็คงพอๆ ใช้ไปได้ แต่ก็กลัวเครื่องมันจะโง่ๆ (ตอนนี้ใช้ Asus 320 อยู่ ไม่ไหวจะเคลียร์)

รบกวนขอความเห็นหน่อยนะคะ
fman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Desire กับ Legend ผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 16 May 2010 23:06  

ไม่ต่างมากหรอก Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Desire กับ Legend ผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 16 May 2010 23:38  

ต้องถามว่าอยากใช้ หรือว่าอยากรอ

ถ้าอยากใช้ก็ legend ครับ แต่ถ้าอยากรอ ก็ Desire

Spec Desire ดีกว่าเยอะครับ แต่ต้องถามว่าจำเป็นกับเราหรือเปล่าครับ

เช่น ใช้งานหนักมั้ย เขา web ตลอด search google mapตลอดหรือเปล่า
STlive
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 15:19  

ผมใช้ legend อยู่ ไม่มีปัญหาที่คุณพูดถึงเลย

อยากบอกว่า จิงๆ ไม่ต่างกันเลย
ต่างกันแค่สเปกเอง แล้วแต่ว่าอยากได้สเปกแบบไหนเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 23:45  

ขอบคุณทุกคนมากค่ะ

จิงๆ อย่างที่บอกว่า ไม่ค่อยแคร์ spec เท่าไหร่ ตอนแรกกะว่าจะซื้อ Desire แล้ว ก็รอว่าจะเปิดตัวสิ้นเดือนนี้อยู่ แต่รอไปรอมา ดูๆ ไปแล้วมันไม่สวยน่าใช้เลย กลับไปชอบ Legend มากกว่า เพราะคิดว่าสุดท้าย อีกสัก 2 ปีก็คงเปลี่ยนเครื่องใหม่อยู่ดี ไม่อยากจะต้องจ่ายแพงๆ ถ้าเกิดว่าการใช้งานมันต่างกันไม่มากอ่ะค่ะ (หนีจาก iPhone มาแล้วรอบนึง ก็เพราะราคาเนี่ยค่ะ ไม่อยากจะทุ่มกับโทรสับมากมาย เพราะเด๋วก็เบื่อ)

ยังไงคงจะรอ Desire เปิดตัว แล้วไปยืนจิ้มๆ ใช้งานทั้ง 2 ตัวแล้วกันค่ะ จะได้ไม่ตัดสินใจพลาด

ขอบคุณอีกรอบนะคะ Smile
xlanta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 22:48  

ถ้าเบื่อชาร์จแบตก็ Legend ครับ จอใหญ่กว่ากินแบตกว่าแน่นอน
ของ Legend ยังต้องชาร์จทุกวัน
minkyblueeye
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 10:16  

มิ้งค์ใช้ Legend ต้องชาร์จแบต 1-2 วันครั้ง แล้วแต่ว่าวันไหนเล่นเยอะ ^_<
เท่าที่ใช้ก้อไม่ช้านะ เชียร์ Legend ครับ
mint_mo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 17:54  

ตอนนี้ desire ออกแล้ว อยู่ที่ 21900
legend 17500
แต่เรามีงบแค่ 15000 คือป๋าจะซื้อให้ค่ะ ป๋าไม่ให้เอาแพงกว่านี้
desire เพิ่งออก อยากทราบกว่า legend จะลดลงกว่านี้มาไม๊ค่ะ

ชอบ legend มากๆเลย
Ni-Cha
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 11:57  

เห็นเค้าบอกว่า Legend นี่มี FM ทศนิยม 1 ตำแหน่งเองใช่ไหมครับ
อยากให้เป็นแบบทศนิยม 2 ตำแหน่งจังเลย

แล้ว Desire เป็นแบบไหนครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: