Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC ไม่ update Android 2.2 ให้ Hero ใช่ไหมครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4920
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC ไม่ update Android 2.2 ให้ Hero ใช่ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 31 May 2010 12:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

เห็นข่าวว่าจะ up ให้ถึงแค่ 2.1 แถมยังไม่รู้อีกว่าจะมาเมื่อไร

แบบนี้ถ้าผมจะ root แล้วลง 2.2 เองก็สามารถทำได้ใช่ไหมครับ แต่ก็จะเสียในส่วนของ Sense UI ไป หรือมีวิธีที่สามารถให้ใช้ Sense UI ใน 2.2 ได้ครับ

ปล.แอบเซ็ง HTC ครับ Sad ราคาตกเร็วไม่พอ ยังมาทอดทิ้งอีกตังหาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC ไม่ update Android 2.2 ให้ Hero ใช่ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 19:06  

มีครับ
2.2ผมเห็นรูปที่หลุดออกมาแล้วครับ
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC ไม่ update Android 2.2 ให้ Hero ใช่ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 20:32  

มีแต่เค้าทำกันเองนะครับ 2.2 แบบ customrom

ส่วน Official 2.1 ตอนนี้ปล่อยที่จีนแล้วคิดว่าไม่น่าเกินสิงหาน่าจะได้ใช้กันนะครับ
เท่าที่ลองของ Custom ที่ โมจาก Official 2.1 บอกได้เลยว่าเร็วโคตรๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: