Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
How i will enable 3G in HTC Hero?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 7546
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Help Me Please???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : How i will enable 3G in HTC Hero?
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 12:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยหน่อยนะคับ......^^

จะเปิด service 3G ในเครื่อง Hero ยังไงคับ
ผมลองเปิด Mobile Network แล้วมันขึ้นแต่ Edge
และลองเทสสัญญาณ 3G network โดยใช้ IPhone Connection กับ 3G แล้วมันได้หง่ะ...

ผมต้องเปิด service ยังไงคับ งงมาก ???
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: How i will enable 3G in HTC Hero?
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 13:02  

Help Me Please??? ผู้เขียน:

จะเปิด service 3G ในเครื่อง Hero ยังไงคับ
ผมลองเปิด Mobile Network แล้วมันขึ้นแต่ Edge
และลองเทสสัญญาณ 3G network โดยใช้ IPhone Connection กับ 3G แล้วมันได้หง่ะ...

ผมต้องเปิด service ยังไงคับ งงมาก ???

ใช้ได้เฉพาะของ AIS นะครับ เนื่องจาก AIS เป็นคลื่น WCDMA 900MHz ครับ
(แล้วมันก็มีแค่ที่เชียงใหม่ กับบางที่ใน กทม และ ชล)
ส่วนของ True กับ Dtac เป็น 850MHz ก็เลย ใช้ไม่ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: How i will enable 3G in HTC Hero?
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 13:18  

ถามเองตอบเอง ^^

ผมโทรไปถาม HTC CS Thailand เบอร์ 026403399 เปิด จันทร์-อาทิตย์ เวลา 10.30น.-19.30น.

ทาง HTC บอกว่าเครื่อง Hero Support 3G ที่คลื่นความถี่ 900 กับ 1800 (ในเมื่องไทย) ทำให้ใช้บริการ 3G ได้เจ้าเดียวคับ นั้นก็คือ GSM... (ณ ตอนนี้) และคงต้องรอให้ทุกเจ้าหันไปใช้ที่คลื่นความที่ 2100 เหมือนต่างประเทศ เราคงจะได้ใช้ 3G กับ Hero หล่ะมั้งเนี่ย TT

ส่วนคลื่นความถี่ของ True กับ Dtac อยู่ที่ 850 คนที่ใช้ True กับ Dtac ก็คงต้องอดใช้ 3G ไปโดยปริยาย (เซ็งจัดคับ ผมใช้ True อยู่)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 13:29  

Nasz ผู้เขียน:

ใช้ได้เฉพาะของ AIS นะครับ เนื่องจาก AIS เป็นคลื่น WCDMA 900MHz ครับ
(แล้วมันก็มีแค่ที่เชียงใหม่ กับบางที่ใน กทม และ ชล)
ส่วนของ True กับ Dtac เป็น 850MHz ก็เลย ใช้ไม่ได้ครับ

ขอบคุณคับ TT (อดใช้คับ เพราะผมใช้ True กับ Dtac) ....

ขอคำแนะนำด้วยคับ คือ Rom ที่มากับเครื่อง Hero จะ Connection Bluetooth ได้กับ เจ้าหูฟัง Bluetooth เท่านั้นใช่มั้ยคับ

แล้วถ้าผมต้องการให้ Bluetooth ทำงานอย่างอื่นให้ได้มากกว่านี้ เช่น connection กับ PC หรือ Mobile Phone ก็จะต้องลงโปรแกรมเพิ่มซึ่งจะต้อง root ก่อนถึงจะ install ได้ใช่มั้ยคับ(จำชื่อโปรแกรมไม่ได้)

ถ้า root เพื่อลง bluetooth เครื่องผมก็จะหมดประกันทันทีเลยรึเปล่าคับ
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 16:32  

ผมก็ True คับ EDGE กันไปก่อนคับเหอะ ๆ
atalenta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 17:12  

Nasz ผู้เขียน:

ขอบคุณคับ TT (อดใช้คับ เพราะผมใช้ True กับ Dtac) ....

ขอคำแนะนำด้วยคับ คือ Rom ที่มากับเครื่อง Hero จะ Connection Bluetooth ได้กับ เจ้าหูฟัง Bluetooth เท่านั้นใช่มั้ยคับ

แล้วถ้าผมต้องการให้ Bluetooth ทำงานอย่างอื่นให้ได้มากกว่านี้ เช่น connection กับ PC หรือ Mobile Phone ก็จะต้องลงโปรแกรมเพิ่มซึ่งจะต้อง root ก่อนถึงจะ install ได้ใช่มั้ยคับ(จำชื่อโปรแกรมไม่ได้)

ถ้า root เพื่อลง bluetooth เครื่องผมก็จะหมดประกันทันทีเลยรึเปล่าคับ

ไม่ทราบว่าHeroจะbluetoothกับคอมพิวเตอร์ได้หรือเปล่าครับ ถ้าได้ ต้องลงโปรแกรมอะไร ถ้าไม่ได้ มีวิธีทำให้ต่อกับคอมพิวเตอร์เพื่อถ่ายโอนข้อมูลได้อย่างไรบ้าง
likeyoy
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 21:45  

3G กับ WCDMA, CDMA คนละอย่างกันนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: