Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ตัวนี้สามารถโทรผ่าน wifi โดยใช้ Voip ได้ไหมครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4244
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตัวนี้สามารถโทรผ่าน wifi โดยใช้ Voip ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 07:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตัวนี้สามารถโทรผ่าน wifi โดยใช้ Voip ได้ไหมครับ
pat.zz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ตัวนี้สามารถโทรผ่าน wifi โดยใช้ Voip ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 14:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

รุ่นไหน อะครับ

แต่ถ้าเป็นมือถือ แอนดรอย์ สามารถใช้งาน VOIP ได้ครับ

โดยลงโปรแกรม จำพวก Sip Phone , Fring , ฯลฯ ครับ
สามารถ search ได้ใน market ว่า voip , sip phone อะไร ทำนองนี้ครับ
จะมีโปรแกรมมาให้เราเลือกโหลดมาใช้งานครับ

ส่วนตัวผมใช้ Sipdroid กับ Fring 2 ตัวนี้ครับ
ความแตกต่างคือ Sipdroid ใช้งานง่ายกว่า ,สามารถกดปุ่มตอบรับระบบอัตโนมัติได้
แต่เสียตรงที่เสียงอาจขาด ๆ หาย ๆ ไปบาง หรือไม่ก็มีเสียงดื้อ ๆ กวนนิดหน่อยครับ

ส่วนโปรแกรม Fring นั่น เสียงดีมาก ใช้งานก็ง่ายครับ ไม่ต่างจาก sipdroid เลย
แต่ว่า เมื่อจะกดปุ่ม เพื่อตอบรับ กับ ระบบอัตโนมัติ มันทำไม่ได้ครับ

ปล. ระบบอัตโนมัติ ที่ผมพูด เช่น กด 1 ภาษาอังกฤษ กด 2 ภาษาไทย อะไรประมาณนี้อะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: