Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ถามการอัพรอม 2.1 (Eclair) สำหรับ Samsung Galaxy Spica

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4744
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามการอัพรอม 2.1 (Eclair) สำหรับ Samsung Galaxy Spica
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 18:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

เป็นเครื่องนอกครับไม่มีภาษาไทยมาด้วย

ถ้าอัพ 2.1 แล้วมันจะมีภาษไทยเข้ามาให้ไหมครับ

แล้วถ้าไม่มีมาต้องทำยังไงบ้างครับ
StaticXXX
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามการอัพรอม 2.1 (Eclair) สำหรับ Samsung Galaxy Spica
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 19:16  

แล้วในกสนแฟรช rom 2.1 ในขี้นตอน

3. Driver สำหรับ Downloader Mode dvr5700.zip

ไอ้ตัวนี้มันใช้ตอนไหนครับ แตกไฟร์ออกมามี 3 โฟลเดอร์ แล้วเอาไปทำอะไรยังไงก็ไม่บอกครับ

พอปิดเครื่องเข้า Download Moad แล้วต่อเข้ากับเครื่อง เปิดโปรแกรม Odin Multi Downloader v4.03 มันก็มองไม่เห็นอ่ะครับ

ช่วยบอกรายละเอียดตรงนี้อีกทีครับ

ขอบคุณครับ
StaticXXX
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามการอัพรอม 2.1 (Eclair) สำหรับ Samsung Galaxy Spica
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 19:23  

ทำไมมันไม่เชื่อต่อกับ Odin Multi Downloader v4.03

ใครรู้ตอบที่ครับ.......
StaticXXX
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 20:06  

แล้วในกสนแฟรช rom 2.1 ในขี้นตอน

3. Driver สำหรับ Downloader Mode dvr5700.zip

ไอ้ตัวนี้มันใช้ตอนไหนครับ แตกไฟร์ออกมามี 3 โฟลเดอร์ แล้วเอาไปทำอะไรยังไงก็ไม่บอกครับ

พอปิดเครื่องเข้า Download Moad แล้วต่อเข้ากับเครื่อง เปิดโปรแกรม Odin Multi Downloader v4.03 มันก็มองไม่เห็นอ่ะครับ

ช่วยบอกรายละเอียดตรงนี้อีกทีครับ

ขอบคุณครับ
kerogi
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 17:52  

ใช้ windows อะไรครับ
7 ป่ะ 7 มันมองไม่เห็น ใช้ไม่ได้ครับ ต้องใช้ xp เข้าไปตรง device manager
ครับ ลองหาอ่านวิธีตามกระทู้อ่ะครับ
ตอนนี้ทำสำเร็จแระ
Very Happy Very Happy Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: