Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
a88เข้า market ไม่ได้ครับผู้รู้ช่วยด้วยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 14 / เข้าชม: 10710
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : a88เข้า market ไม่ได้ครับผู้รู้ช่วยด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 18:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยด้วยครับผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ Sad Sad Sad
ssppnn552537
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: a88เข้า market ไม่ได้ครับผู้รู้ช่วยด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 19:14  

nong teento ผู้เขียน:
ช่วยด้วยครับผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ Sad Sad Sad

น่าน

มันขึ้นว่าไร ครับ

ต่อเน็ตยังครับ Confused
nong teento
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : Re: a88เข้า market ไม่ได้ครับผู้รู้ช่วยด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 19:39  

มันขึ้นว่า can'testablish a reilable data connection to the saver
thiscould be a tempolary probem or you sim gard way not be provitioned for data service it is continues call customer care ครับ Sad
ssppnn552537
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 19:57  

nong teento ผู้เขียน:
มันขึ้นว่า can'testablish a reilable data connection to the saver
thiscould be a tempolary probem or you sim gard way not be provitioned for data service it is continues call customer care ครับ Sad

เกี่ยว กับ คอนเน็ค ชั่นแน่เลย
vetan2000
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ-นนทฯ
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 08:42  

ถูกต้องแล้วครับ

เป็นปัญหาที่เครือข่ายที่ใช้อยู่ พิสูจน์ได้โดยลองต่อ ผ่าน wifi ดู ถ้าใช้ได้ก็ นั่นล่ะครับ !!!

ผมใช้ของทรูเป็นตลอดเลย (อยู่ นนทบุรี)

แก้โดย ลองเข้าไปดูการตั้งค่า ว่าผิดพลาดตรงไหนรึป่าว search หา การตั้งค่าของเครือข่ายต่างๆดูนะครับ หาไม่ยากแล้ว เพราะมีคนตั้งไว้หลายกระทู้มาก

แล้วลองต่อใหม่อีกทีนึง
josa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เลย
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 06:46  

ผมก็เคยเป็นครับ ตั้งแต่รีเซ็ตเครื่องก็ใช้งานได้ปกติ
sathitrom
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 16:04  

ไปที่ตั้งค่า
การซิงค์ข้อมูล

จะเจอ Data Synchronization

ถ้าเข้า Market คิดว่าน่าจะ เช็คถูก ตรง GMail
Background Data หรื อ Auto Sync ครับ
แต่ของผมเช็คถูกหมด

และอีกอย่าง เปิด Edge GPRS ด้วยครับ
ควบคุมระบบไร้สาย

เครือข่ายโทรศัพท์มือถือ
แล้ว เช็คถูก
ตรง เปิดใช้งานข้อมูลแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 20:01  

[quote="sathitrom"]ไปที่ตั้งค่า

ถ้าเข้า Market คิดว่าน่าจะ เช็คถูก ตรง GMail
Background Data หรื อ Auto Sync ครับ

และอีกอย่าง เปิด Edge GPRS ด้วยครับ

ตรง เปิดใช้งานข้อมูลแล้ว[/quote]
ของผมเป็นเหมือนกันเลยครับ แต่พอเข้าซิงค์ข้อมูลแล้วมันกลายเป็น set up your google account เลยครับซึ่งก็ sing in เข้าไปไม่ได้ตามเลยครับทำไงดี ต้องปรับตรงไหนรึป่าวครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 20:02  

[quote="Anonymous"][quote="sathitrom"]ไปที่ตั้งค่า

ตรง เปิดใช้งานข้อมูลแล้ว[/quote]
ของผมเป็นเหมือนกันเลยครับ แต่พอเข้าซิงค์ข้อมูลแล้วมันกลายเป็น set up your google account เลยครับซึ่งก็ sing in เข้าไปไม่ได้ตามเลยครับทำไงดี ต้องปรับตรงไหนรึป่าวครับ[/quote]
relentless
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 23:17  

ต้องใช้ account gmail sign in ก่อนครับ ถึงจะใช้ market ได้
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 07:42  

ผมลองแล้วครับ ใช้account gmal แล้วก็ไม่ได้ ไม่ทราบว่าต้องเอาไปlog in อะไรก่อนไหมครับ ถึงจะเข้าำได้
mng12345
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 21:17  

เป็นเหมือนกัน ลองทำ factory data reset ดูค่ะ
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 16:49  

ขอบคุ๕มากครับ แก้ปัญหาได้แล้ว TTซึ้งมากเลย
Pablo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 03:56  

ขอบคุณครับ ดีใจจังเข้าได้แล้ว หลังจากทำ factory data reset
ตอนแรกนึกว่าเป็นปัญหาที่มากับเครื่อง i858 ซะอีก
slamz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 20:18  

ผมก็เคยเป็น เอาไปให้ศูนย์ดู ตอนแรกใช้ทั้ง edge ทั้ง wifi เข้าไม่ได้เลย

เค้าก็ตั้ง network ให้เป็น GSM only แล้วลงเข้า market ดู ดันได้ซะงั้น งงเหมือนกัน

Android Apps Review
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: