Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Update Android เองได้ไม๊ครับ...?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3809
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Update Android เองได้ไม๊ครับ...?
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 11:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ผมกำลังใช้ iPhone 3G แล้วอยากลองเปลี่ยนไปใช้ Android บ้างครับ...

อยากถามผู้รู้ว่า ถ้าตอนซื้อเครื่อง ระบบเป็น 2.1 หรือ 2.2 แต่ภายหลังได้มีการออก firmware ใหม่ ๆ (2.4,,, 2.5,,, 3.0,,, 4.0) แล้วบริษัทมือถือไม่เอามา support กับเครื่องแล้ว เราจะสามารถทำการ download จาก google แล้วมาอัพเองได้ไม๊ครับ ?

กลัวว่าถ้าซื้อไปแล้วแปปเดวก็ไม่ support แล้ว อัพไม่ได้คงแย่เลย...

ps. อย่าง apple support iPhone ให้ 3 ปี ผมใช้ตั้งแต่ firmware 2.1 จนปัจจุบัน 4.0 ก็ยังอัพได้...
hinoki monogatari
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Update Android เองได้ไม๊ครับ...?
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 15:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

androidอัพเองได้ไหมต้องถามspecโทรศัพท์ครับiosแต่ละรุ่นก้ไม่ได้มีดีกส่ากันเลยนะครับมันเทียบกันไม่ได้หรอก ตั้งแต่เริ่มผลิตiphoneนะผมเพิ่งเห็นมันอัพดีดีก็ตอนios4เนี่ยแหละครับ3ปีมันมีอะไรไม่มากหรอก ส่วนAndroidตั้งแต่1.5-1.6-2.0-2.1-2.2นั้นแต่ละขั้นเป็นการเปลี่ยนแปลงที่มากเลยนะครับมันเทียบกันไม่ได้เลย Neutral ถ้าอยากเล่นก้แนะนำพวกสเปคสูงๆนะครับ(MotodroidX,N1,Desire,Milestone,GalaxyS,X10บลาๆๆๆๆๆๆ)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: