Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากได้คนมาช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 2604
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากได้คนมาช่วยตัดสินใจหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 12:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมใช้windows mobile อยู่ตอนนี้กำลังคิดจะเปลี่ยนโทรศัพท์ เลยลังเลใจว่าใช้แอนดรอยดีไหม เพราะ windows phone 7 กำลังจะมา และ Microsoft ประกาศว่าคนที่ใช้ wm 6.5 จะไม่สามารถเป็น 7 เลยคิดว่าถ้าซื้อพวก wm ไปมีโอกาสที่จะตกรุ่นเร็วสูง แต่พอมาลองหาข้อมูลของแอนดรอยบ้าง พบว่าบางรุ่น อาจจะไม่ได้อัพเป็น 2.2 ผมควรเลือกซื้อแบบไหนดีระหว่าง หาราคาเบาๆ มาใช้เพราะเป็นมือใหม่ กับ ไหนๆก็จะซื้อแล้วเอาใหม่ๆดีๆไปเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้คนมาช่วยตัดสินใจหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 13:04  

keptok ผู้เขียน:
คือผมใช้windows mobile อยู่ตอนนี้กำลังคิดจะเปลี่ยนโทรศัพท์ เลยลังเลใจว่าใช้แอนดรอยดีไหม เพราะ windows phone 7 กำลังจะมา และ Microsoft ประกาศว่าคนที่ใช้ wm 6.5 จะไม่สามารถเป็น 7 เลยคิดว่าถ้าซื้อพวก wm ไปมีโอกาสที่จะตกรุ่นเร็วสูง แต่พอมาลองหาข้อมูลของแอนดรอยบ้าง พบว่าบางรุ่น อาจจะไม่ได้อัพเป็น 2.2 ผมควรเลือกซื้อแบบไหนดีระหว่าง หาราคาเบาๆ มาใช้เพราะเป็นมือใหม่ กับ ไหนๆก็จะซื้อแล้วเอาใหม่ๆดีๆไปเลย

อัพ 2.2 ผมว่ามีอัพหมด แต่ขะช้าจะเร็วก็ขึ้นอยู่กะ บ. นะ ถ้าอยากจะได้มือถือที่อัพไวกว่าชาวบ้านก็คงมีแต่ Nexus 1 เมียหลวงอากู แหละ
hinoki monogatari
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้คนมาช่วยตัดสินใจหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 16:10  

ก้อย่างที่ว่าเลยอ่ะครับwmตกรุ่นไวมาก ถ้าจะเล่นแอนดรอยก้แนะนำDroid XเลยครับN1สู้กันไม่ติดถ้างบถึง18000ก้ลงMilestoneก้ได้ ถ้างบ15000ก้ลองHero(ไม่ค่อยแนะนำเพราะอาจจะอัพ2.2-ขึ้นไปไม่ได้แต่ถ้าไม่สนมากก้เล่นได้เลยสเปคเหมือนlegendเป้ะ) Legend=Hero2(พอกัน) Desire=Nexus 1(N1ดีกว่า) ผมมีDesire, N1, Milestone, iphoneส่วนตัวนะชอบMilestone(แบตนาน เวปดี เครื่องตัวนี้เร็วสุด ช้อมูลเยอะสุด(ควนจะช้าสุดแต่กลับเร็ว Shocked ) เล่นเกมได้ทั้งวัน ลำโพงเทพ กล้องดีกว่าทุกตัวหน้าจอกันแดดดีกว่าAmoledง่ายๆก้เทพสุดละเท่าที่เคยเล่น)สุดลองมาก้N1(เล่นเวปไว) iphone(เล่นเกม)- Desire(อื่นๆ(แบตหมดไว)) อย่าหลงไปกับiphoneนะครับมันแค่แบรน ข้างในเกรียนจัด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: