Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 @@ อยากรู้ว่าใช้ bluetooth แล้วปลดภัยกว่าคุยที่มือถือไหมคับ (HBH65) @@

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 4105
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : @@ ????????????? bluetooth ???????????????????????????????? (HBH65) @@
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2003 01:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

คุยบ่อยบ่อย+นานนาน แล้วปวดหัวจัง
คลื่นแม่เหล็ก ที่วัดจาก BLUETOOTH น้อยกว่ามือถือเยอะไหมคับ (SARS)

thank you

knixz@thaimail.com
McDO!
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2003 23:56  

มันก็ช่วยได้บ้างอ่ะคับ
guitarz
Junior Member
Junior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2003 21:25  

น่าจาช่วยได้นะ
SerpenT
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Khonkaen
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2003 22:58  

ช่วยได้ครับ และน่าจะได้ดีกว่า Small talk อยู่พอสมควรครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: @@ ????????????? bluetooth ???????????????????????????????? (HBH65) @@
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2004 10:51  

t610 ผู้เขียน:
คุยบ่อยบ่อย+นานนาน แล้วปวดหัวจัง
คลื่นแม่เหล็ก ที่วัดจาก BLUETOOTH น้อยกว่ามือถือเยอะไหมคับ (SARS)

thank you

knixz@thaimail.com

เท่าที่ผมใช้งานร่วมกับ T610 อยู่ ส่วนใหญ่จะใส่ไว้ที่หูตลอด..เวลาขับรถหรือเดินไปไหนมาไหน อยู่บ้านเวลานั่งอยู่หน้าคอมพ์หรือเดินไปเดินมาก็ใส่ครับ เพราะรู้สึกสะดวกสบายและทำอะไรๆ ได้คล่องตัวมากขึ้น บางครั้งก็รู้สึกเจ็บบ้าง ต้องคอยสลับเปลี่ยนใส่หูซ้ายบ้าง ขวาบ้าง..ผมว่าจริงๆ แล้วคุณอาจรู้สึกเจ็บและปวดหูเพราะใส่ไว้นานๆ มากกว่า! คงไม่ใช่คุยนานๆ แล้วปวดหัวหรอกครับ!

HBH-65 (สีน้ำเงินเข้ม/เงิน) พัฒนามาจาก HBH-60 (สีเทา/ดำ) โดยเพิ่มความสามารถในการฟัง MP3 ได้ด้วย แต่ต้องใข้ร่วมกับมือถือที่รองรับ MP3 ด้วยนะครับ! สามารถใช้งานร่วมกับมือถือต่างค่ายที่รองรับ Bluetooth ได้ด้วย แต่อาจไม่สมบูรณ์แบบเหมือนใช้กับมือถือ SE ด้วยกัน คุณภาพเสียงดังฟังชัด ไร้เสียงแทรกซ้อนใดๆ หากใช้งานภายในระยะ 10 เมตรจากตัวเครื่องมือถือ

ระยะเวลาในการชาร์จแบตฯ ประมาณ 2 ชั่วโมง ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับประจุไฟที่เหลืออยู่ในตัวแบตฯ ด้วย สามารถคุยต่อเนื่องได้นาน 2-2.30 ขั่วโมง หากจำเป็นก็สามารถชาร์จทิ้งไว้ทั้งคืนได้ (เมื่อแบตฯ เต็ม ระบบจะทำการตัดไฟและเปลี่ยนเป็น slow charge เพื่อรักษาระดับประจุไฟในแบตฯ ให้เต็มอยู่ตลอดเวลาจนกว่าจะนำมาใช้งาน (เหมือนการชาร์จแบตฯ มือถือ)) แต่ก็ไม่ควรชาร์จทิ้งไว้ข้ามวันข้ามคืน และก็ไม่ควรทำตกหล่นบ่อยๆ นะครับ

ที่เด็ดสุดก็คือ สามารถสั่งโทรออกด้วยเสียงเหมือนสั่งโทรออกจากเครื่องมือถือโดยตรง เรียกว่า เทคโนโลยีสุดเฟอร์เฟ็กซ์ครับ!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 13 Jan 2004 23:27; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kung3388
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2004 23:06  

อยากทราบราคาครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 00:01  

kung3388 ผู้เขียน:
อยากทราบราคาครับ

ผมซื้อที่ร้าน City Phone ชั้น 4 มาบุญครอง (สินค้านำเข้า) ในราคา 4800 บาท (ราคา ณ วันที่ 4 มกราคม 2547) เขาให้นามบัตรมาด้วย
รายละเอียดที่ตั้งร้าน เลขที่ 444 ชั้น 4 ห้อง X2-X3 (2 คูหา) โทร. 02-611-8088, 06-377-4134 (ไม่ได้ค่าโฆษณานะครับ!)

เดิน survey อยู่หลายร้านเหมือนกัน มีร้านนี้แหละครับถูกสุด! แล้วก็มีหลายตัวให้เลือกด้วย ไม่ใช่มีแค่ตัวเดียวโชว์อยู่หน้าร้านถ้าจะซื้อก็ต้องเอาตัวที่โชว์ไป อะไรทำนองนั้น!

ผมถามเรื่องการบริการหลังการขาย เพราะอย่างน้อยใช้ไปนานๆ ก็ต้องเปลี่ยนแบตฯ ซึ่ง HBH-60 หรือ 65 ไม่สามารถถอดเปลี่ยนแบตฯ ได้เอง ต้องให้ช่างเปลี่ยนให้ เขาบอกว่าให้เอามาที่นี่เดี๋ยวเขาจะพาไปร้านที่รับซ่อมและมีบริการเปลี่ยนแบตฯ ให้ด้วย ราคาไม่แพง!

Loxley และ AIS ขาย HBH-65 ในราคา 9400 บาท (ราคา ณ วันที่ 4 มกราคม 2547) มีรับประกันฯ แต่ใครจะซื้อครับ?

ในความคิดของผม
ตัวเครื่องมือถือต้องเป็นเครื่องศุนย์!
แต่อุปกรณ์เสริมไม่จำเป็นต้องซื้อจากศูนย์ ของหิ้วเข้ามาก็ซื้อได้
แต่ขอให้เป็น SE ของแท้และเป็นของใหม่ ไม่มีรับประกันก็ไม่เป็นไร!

หากมีปัญหาผมก็เอาเข้าศูนย์ เสียค่าบริการก็ไม่ว่า
แต่ถ้าศุนย์ไม่รับก็เอาไปร้านที่ซื้อมา ให้เขาพาไปที่ร้านที่รับซ่อมตามที่เขาแนะนำ

หากใช้จนเจ๊ง ซ่อมไม่ได้
ซื้อใหม่อีกตัวก็ยังคุ้ม! ได้ใช้ของใหม่!
ดีกว่าซื้อจากศูนย์ ราคาแพงเกินเหตุ
มีรับประกันฯ ซ่อมแล้วซ่อมอีกก็ต้องทนใช้เพราะซื้อมาแพง! จริงไหมครับ?
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: