Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ไปลองเล่น iphone 4 มาแล้ว(มาเล่าสู่กันฟัง)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 13520
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ไปลองเล่น iphone 4 มาแล้ว(มาเล่าสู่กันฟัง)
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2010 23:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

เมื่อ 3 วันก่อนผมเพิ่งไปลองเล่น iphone 4 มาที่ร้านวินเนอร์ ซีคอน ความรู้สึกแรกคือฟังชั่นการใช้งานต่างๆแถบไม่แตกต่างจาก 3gs เลย แต่การสัมผัสมันจะเร็วขึ้นกว่าเยอะ แล้วก็หน้าจอก็คมชัดขึ้น พนักงานที่ร้านบอกว่าการสัมผัสเร็วกว่าเดิม 4 เท่า(อย่างงั้นเลยเหรอ-*-) แล้วก็ตัวเครื่องจะเคลือบด้วยกระจกพิเศษอีกชั้นนึง(ขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย-*-) ผมก็ไม่รู้นะว่ายังไงแต่ก็โอเคอยู่นะ ไวขึ้นกว่าเดิมเยอะอยู่เหมือนกัน ส่วนอื่นๆก็มีกล้องหน้าเพิ่มเข้ามา กล้องหลังก็ชัดขึ้น ความรู้สึกคือหน้าตาเมนูฟังชั่นต่างๆ ไม่แตกต่างจากของเดิมเลย(รู้สึกผิดหวังนิดๆ-*-) อีกอย่างคือราคาก็แสนจะทรมานใจเหลือเกินเหอะๆ โดยรวมก็ดูดีอยู่นะคับ ยังไงใครมีอะไรเพิ่มเติมก็แนะนำหรือนำเสนอให้ผมหน่อยช่วงนี้ทำงานเยอะมากเลยไม่ได้อัพเดทเลย ^^
kafaak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ไปลองเล่น iphone 4 มาแล้ว(มาเล่าสู่กันฟัง)
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 10:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

iPhone 4 ความคมชัดหน้าจอเพิ่มขึ้นจริงๆ ครับ อย่างมากด้วย แต่การสัมผัสไม่ได้เร็วขึ้น 4 เท่าอะไรนั่นหรอกนะครับ ... พนักงานมั่วอ่ะ ... แน่นอน การทำงานเร็วขึ้นแหง เพราะ CPU ตัวใหม่ แรงกว่าเก่า ... เข้าใจว่า 1GHz ด้วย แถม RAM ก็เยอะขึ้น
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: