Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Candy WiFi (S3653W) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 120 / เข้าชม: 1168251
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Candy WiFi (S3653W) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 12:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

... ผู้เขียน:
ตกลงรุ่นนี้มี app. Youtube ให้ในตัวเครื่องเล่นใช่ป่าวครับ
เห็นตอนแรก Candy ธรรมดาก็บอกว่ามี แต่พอเอาเข้าจริง
ต้องโหลด Opera mini มาถึงจะดูได้
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ดูได้เลยหรือปล่าวครับ ไม่ต้องผ่าน Opera อะครับ

ใช่ค่ะ ดีนะเราว่าแต่เราอยากขายเพราะเราใช้บีบีอ่ะ
งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Candy WiFi (S3653W) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 13:52  

สนใจค่ะ ลองแอดมาคุยกันนะคะ to_you_t@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2010 11:21  

ถอยมาแล้วคับ 4700 บาท GT-S3653W
4444
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 11:35  

ต้องการขาย sumsung candy wifi สภาพสวย 95%

มีประกันอยู่ ไม่อยากใช้เเร้ว

ขอขายในราคา 3500-3800 นะค่ะ

ติดต่อได้ที่ 0850616364
Lee 001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 21:45  

จะเชื่อมต่อ Wifi ที่บ้าน แล้วใส่รหัส 13 หลักของ Zyxel Router ปรากฏว่าใส่ได้ไม่หมด ตัวเครื่องโทรศัพท์ยอมให้ใส่ได้แค่สิบหลัก ปัญหานี้ต้องแก้อย่างไรครับ
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 16:19  

Lee 001 ผู้เขียน:
จะเชื่อมต่อ Wifi ที่บ้าน แล้วใส่รหัส 13 หลักของ Zyxel Router ปรากฏว่าใส่ได้ไม่หมด ตัวเครื่องโทรศัพท์ยอมให้ใส่ได้แค่สิบหลัก ปัญหานี้ต้องแก้อย่างไรครับ

ตั้งรหัสของ wifi ใหม่
Lee 001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 07:50  

งง ผู้เขียน:
Lee 001 ผู้เขียน:

ตั้งรหัสของ wifi ใหม่

โทรไปถามที่ศูนย์มาแล้ว ต้องตั้งค่า wifi ให้เป็น 128 bits เสียก่อนถึงจะใส่ code 13 หลักได้
ยังไงก็ของคุณครับ
คนอยากได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 12:19  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เวาเล่นเนต หน้าเวปเพจเหมือนแบบในคอม ตามที่เขารีวิวใช่ไหมครับและสามารถใช้ gogle map ดีไหมครับ พอดีอยากได้รุ่นนี้เพราะคุณสมบัติตรงใจมาก

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
pukrakaunnaja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 16:50  

คือว่าพึ่งซื้อเครื่องมาแล้วลองเข้าโปรแกรม palringo มันล็อกอินไม่ได้ค่ะ

เราก็สมัครแล้วพอกดล็อกอินมันขึ้นว่า

the palringo server seems to have stopped responding

มันต้องแก้ยังไงค่ะ ช่วยตอบทีค่ะ และอีกอย่างfacebookกะเข้าไม่ได้

เอาง่ายๆค่ะ เข้าเน็ตไม่ได้

ทั้งที่เล่นเน็ตฟรี2เดือน

ได้โปรดตอบด้วยนะค่ะ :( :( :|
disstat
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 15:37  

วันนี้ถอยมาใหม่แล้วหลังจาก Samsung Candy (S3650) เครื่องเก่าโดนขโมยไป Smile Smile Smile
thong003
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2010 17:32  

Samsung Shark Slide - ซัมซุง S3550ซื้อมาใช้ 1 เดือน พัง Twisted Evil มันมีแต่ตัวหนังสือตอน

เปิดแล้วก็ดับ เอาเข้าศุนย์ มันบอก 1อาทิตย์ โรงงานอยู่จีนป่ะ เซ็งอ่ะ นี้ขนาดลูกเล่นไม่ค่อยมีอะไร แล้วถ้าลูกเล่นเยอะๆผมว่าลง

2-3โปรแกรม ก็พังแน่ ไปที่ศุนย์สีลมรถก็ติด ไปถึงแถมคนเยอะอีก ... มีแต่คนมาซ่อม ของมันคงไม่ดีจิงๆอ่ะ
งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 16:39  

กำลังคิดว่า lg กับ samsung อันไหนดีกว่ากันหรอ (รุ่นเฉพาะ wifi เท่านั้นนะ)
MM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 14:22  

ขาย Candy WiFi S3653W ซื้อมาเมื่อปลายกรกฎาปีนี้ ไม่ค่อยได้ใช้เพราะใช้เครื่องอื่นอยู่ด้วย พอดีแฟนจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ ให้ซื้อตามกัน เลยอยากขายเครื่องนี้

สภาพ 95% ไม่เคยตกหล่น อุปกรณ์มีเมม 2 gb หูฟัง กรอบหลัง 3 อัน สีดำ ขาว และขาวลาย แถมซิลิโคนอีก 2 อัน สีฟ้าอ่อนเรียบ และสีน้ำเงินมีเขาเดวิล ในเมมมีเกมสำหรับรุ่นนี้โดยเฉพาะอีกร้อยกว่าเกม และภาพวอลเปเปอร์

ขาย 3,200 ต่อรองราคาได้ ส่งเครื่องได้แถวอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ หรืออื่นๆ ตกลงกันได้

อยากดูภาพเพิ่มเติม หรือสนใจ เมลมาที่นี่ tamonology@gmail.com จะบอกเบอร์ให้ทางอีเมล
namo456789
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 11:21  

ซื้อของโนเกียสิ
จะได้ไม่ผิดหวัง
เพราะมีพร้อมหมดเลย
ตอนนี้รุ่น 5230 ราคา 5 พันกว่าบาท
มี wife ด้วย อย่างอื่นก็ครบ กล้องก็ชัด แบบสัมผัสอีกตังหาก

ซัมซุงชอบทำสินค้าออกมาแบบ ค่อย ๆ ออกมา
เพื่อให้ลูกค้า คอยติดตาม และคอยซื้อตลอดเวลา
มันทำให้ลูกค้าเซ็งและเบื่อ

สู้ซื้อของโนเกีย ครบทุกอย่าง แถมยังทนกว่าและราคาไม่ตกอีกด้วย
123456a
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2010 13:14  

วันนี้ไปดูมาที่โลตัส ราคา 4.190

เล่นอยู่ประมาณ 10 นาที ถูกใจมากๆ

ลากเปลี่ยนหน้าจอทำงานได้ 3 หน้า กำหนดลากไอค่อนจาก แถบบาร์ออกมาได้

สัมผัสตอบสนองเร็วดี การทำงานเร็ว ดูรูปภาพเร็ว ลากเปลี่ยนภาพเร็ว ถ่ายภาพเร็ว ชัดเจนดี เสียงดี

สรุปการทำงานต่างๆเร็ว ถอยแน่ๆพรุ้งนี้
BankyXY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 17:54  

namo456789 ผู้เขียน:
ซื้อของโนเกียสิ
จะได้ไม่ผิดหวัง
เพราะมีพร้อมหมดเลย
ตอนนี้รุ่น 5230 ราคา 5 พันกว่าบาท
มี wife ด้วย อย่างอื่นก็ครบ กล้องก็ชัด แบบสัมผัสอีกตังหาก

ซัมซุงชอบทำสินค้าออกมาแบบ ค่อย ๆ ออกมา
เพื่อให้ลูกค้า คอยติดตาม และคอยซื้อตลอดเวลา
มันทำให้ลูกค้าเซ็งและเบื่อ

สู้ซื้อของโนเกีย ครบทุกอย่าง แถมยังทนกว่าและราคาไม่ตกอีกด้วย

5230 ไม่มี WiFi นะจ๊ะ

จอก็เป็นแบบรีซิสทีฟ เลื่อนสกรอล์ได้ห่วยมากๆ

คิดว่ารุ่นนี้ก็โอเคนะ ถ้าจะซื้อครั้งต่อไปก็คงจะเป็นตัวเลือกอันดับต้นๆของเราเลยแหล่ะ

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วอ่ะครับ ใครรู้บ้าง?? Rolling Eyes
fyeoppaz
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2010 21:13  

ตอนนี้ที่โลตัสราคา 3990 บาทค่ะ คุ้มมากๆ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 14:53  

ผมเพิ่งซื้อมาเหมือนกันครับ ปรากฎว่าล่นไวไฟได้ดีมากทีเดียว สามารถดูเวป youtube ได้โดยตรงเลยครับแต่มีกระตุกหน่อย ต้องเล่นสองรอบคับถ้าอยากให้เนียน ส่วนเกมส์จาวาก็ลงได้ครับ โหลดฟรีเอาได้เลยถ้ามันเล่นได้มันก็จะยอมให้ติดตั้ง กูเกิ้ลแมพก็ใช้ได้ดี แต่ถ้าขยายแล้วภาพมันจะแตกมากๆ โดยรวมแล้วคุ้มค่ากับเงินครับ ราคาตอนนี้อยู่ที่4190บาทครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 14:53  

ผมเพิ่งซื้อมาเหมือนกันครับ ปรากฎว่าล่นไวไฟได้ดีมากทีเดียว สามารถดูเวป youtube ได้โดยตรงเลยครับแต่มีกระตุกหน่อย ต้องเล่นสองรอบคับถ้าอยากให้เนียน ส่วนเกมส์จาวาก็ลงได้ครับ โหลดฟรีเอาได้เลยถ้ามันเล่นได้มันก็จะยอมให้ติดตั้ง กูเกิ้ลแมพก็ใช้ได้ดี แต่ถ้าขยายแล้วภาพมันจะแตกมากๆ โดยรวมแล้วคุ้มค่ากับเงินครับ ราคาตอนนี้อยู่ที่4190บาทครับ
บุคคลทั่วไป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 12:11  

สามาใช้ฟังก์ชั่น Bluetooth Chat ได้ไหมครับ?
บุคคลทั่วไป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 12:14  

สามารถใช้ฟังก์ชั่น Bluetooth Chat ได้ไหมครับ?

คือว่า เคยลองใช้ Chat กับ Samsung Punch แล้ว

แต่พอมีข้อความขึ้นว่า Recieved แล้วก็หายไป

เลยไม่รู้ว่าข้อความที่ได้รับไปอยู่ที่ไหน

หาเมนู Bluetooth Chat ในตัวเครื่องก็ไม่มี งงครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: