Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 iPhone 4

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 21644
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : iPhone 4
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 23:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

แล้วทำอะไรไม่ได้บ้าง??

อืมถามได้ดี อยากจะบอกเผื่อไว้สำหรับคนที่ต้องการจะซื้อนะครับ ข้อเสียหลักๆของมันคือ
ถ่ายวีดีโอไม่ได้ (แต่มีโปรแกรมเสริมครับ)
รับ/ส่งไฟล์ผ่าน Bluetooth ไม่ได้ , Bluetooth ใช้ได้กับหูฟังเท่านั้น อันนี้เป็นข้อหลักสำหรับการตัดสินใจของหลายๆคนเลย และเป็นข้อด้อยที่คุณต้องทำใจว่าจะเดือนเพื่อนล้อเมื่อ เพื่อขอให้ส่งไฟล์ให้ แต่คุณทำไม่ได้ เศร้าใจยิ่งนัก T_T
รับ/ส่ง MMS ไม่ได้ แต่ตอนนี้ลงโปรแกรมเสริมเพื่อช่วยให้ส่งและรับ MMS ได้แล้ว ชื่อโปรแกรม SwirlyMMS
ดูภาพเคลื่อนไหวไม่ได้ ทั้ง Gif และ Flash อันนี้ก็ลำบากเหมือนกันนะ สำหรับการเล่นเวปที่มี Flash ก็ยังคงเป็นปัญหาครับ
ข้อเสียหยิบย่อยบอกไปอาจจะไม่หมด แต่พอจะลงโปรแกรมเสริมให้มันทำงานได้สมบูรณ์ขึ้นนะ อันนี้ก็ต้องทำใจยอมรับ ถ้ารักจะใช้

อยากรู้ว่า iPhone 4 ทำไม่ได้จริงเหรอ คือมือใหม่ ซิงๆเลย
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: iPhone 4
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 16:17  

วิดีโอ นี่ iphone 4 ถ่ายได้ไมใช่หรอ แบบ HD ด้วยนี่
lekkapeag
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: iPhone 4
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 20:42  

x-kaka-x ผู้เขียน:
แล้วทำอะไรไม่ได้บ้าง??

อืมถามได้ดี อยากจะบอกเผื่อไว้สำหรับคนที่ต้องการจะซื้อนะครับ ข้อเสียหลักๆของมันคือ
ถ่ายวีดีโอไม่ได้ (แต่มีโปรแกรมเสริมครับ)
รับ/ส่งไฟล์ผ่าน Bluetooth ไม่ได้ , Bluetooth ใช้ได้กับหูฟังเท่านั้น อันนี้เป็นข้อหลักสำหรับการตัดสินใจของหลายๆคนเลย และเป็นข้อด้อยที่คุณต้องทำใจว่าจะเดือนเพื่อนล้อเมื่อ เพื่อขอให้ส่งไฟล์ให้ แต่คุณทำไม่ได้ เศร้าใจยิ่งนัก T_T
รับ/ส่ง MMS ไม่ได้ แต่ตอนนี้ลงโปรแกรมเสริมเพื่อช่วยให้ส่งและรับ MMS ได้แล้ว ชื่อโปรแกรม SwirlyMMS
ดูภาพเคลื่อนไหวไม่ได้ ทั้ง Gif และ Flash อันนี้ก็ลำบากเหมือนกันนะ สำหรับการเล่นเวปที่มี Flash ก็ยังคงเป็นปัญหาครับ
ข้อเสียหยิบย่อยบอกไปอาจจะไม่หมด แต่พอจะลงโปรแกรมเสริมให้มันทำงานได้สมบูรณ์ขึ้นนะ อันนี้ก็ต้องทำใจยอมรับ ถ้ารักจะใช้

อยากรู้ว่า iPhone 4 ทำไม่ได้จริงเหรอ คือมือใหม่ ซิงๆเลย

I Phone 4 ถ่ายวีดีโอได้นะคะ รับส่ง MMS ได้ เท่าที่ใช้มาก็ทำได้ทุกอย่างนะคะไม่ได้มีปัญหาอะไร
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: