Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC wildfire Battery

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 13 / เข้าชม: 9895
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HTC wildfire Battery
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 09:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีใครใช้บ้างครับ ปกติเปิดเครื่องไว้เฉยๆไม่ได้ใช้สายเลย เปิดเครื่องใช้ Appilication บ้างเล็กน้อยมาก battery อยู่ได้แค่วันเดียวต้อง charge วันต่อวันเลย ปิดปกตอมั้ยครับ เครื่องเพิ่งซื้อไม่ถึงอาทิตย์เลยครับ ถ้ามีปัญหาจะได้รีบไป Claim หรือว่าเป็นปกคิของรุ่นนี้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HTC Wildfire Battery มีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 09:22  

Haremguna ผู้เขียน:
มีใครใช้บ้างครับ ปกติเปิดเครื่องไว้เฉยๆไม่ได้ใช้สายเลย เปิดเครื่องใช้ Appilication บ้างเล็กน้อยมาก battery อยู่ได้แค่วันเดียวต้อง charge วันต่อวันเลย ปิดปกตอมั้ยครับ เครื่องเพิ่งซื้อไม่ถึงอาทิตย์เลยครับ ถ้ามีปัญหาจะได้รีบไป Claim หรือว่าเป็นปกคิของรุ่นนี้ครับ
Haremguna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC wildfire Battery
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 10:14  

รบกวนผู้ใช้งานอยู่ช่วยตอบทีครับ เป็นเหมือนกันหรือเปล่า ถ้าไม่จะไป claim battery ครับ
ball514
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC wildfire Battery
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 10:20  

ส่วนมากที่ผมใช้ ชาร์ต วันต่อวันก็
เล่นเน็ต2-3ชั่วโมง บางทีก็4
เล่นGPSแผนที่1ชั่วโมงกว่าๆ
เล่นเกม เล่นบ้าง พักบ้างทั้งวัน ส่วนมากแฟนจะเล่นเกมบ่อย
ที่เหลือเข้าโปรแกรมอื่นๆ
Haremguna
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 10:34  

ขอบคุณครับ แล้วเครื่องคุณเปิดเครื่องปกติไม่ได้ทำอะไรอยู่ได้นานเท่าไหร่ครับ ถ้าเครื่องคุณอยู่ได้นานกว่า 1 วันแสดงว่าเครื่องผมผิดปกติใช่มั้ยครับ
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 10:38  

Very Happy ทั่วๆไปนะครับ ใช้งานแต่ละครั้งนานหรือเปล่า ถ้านานๆที ครั้งละ20-30นาที โทร-รับสาย บ้าง ทั่วๆไป ใช้ได้ประมาณวันกว่าๆ ดึกๆ ก็ชาร์จต่อ
Haremguna
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 10:48  

วันนึงไม่มีสายเข้าเลย เปิดเครื่องเพื่อดูว่ามี Miss call หรือ Message เข้ามั้ยเท่านั้นอะครับ เล่นเกมไม่ถึง ชม. เท่านี้เองครับ
ball514
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 21:26  

ว่าแต่ ผมไม่ค่อยได้โทรเพราะใช้2เครื่อง w705โทร ส่วน wildfire ตามอัธยาศัย
mami
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 19:54  

เราก้อเป็น ไม่ถึงวัน ก้อหมดซะแล้ว

ใช้บ้างไม่ใช้บ้าง หมดอะ เซงๆๆ

พยายามไม่เปิดไร ไฟกระพริบก้อไม่เอา ไม่เอาไรซักอย่าง แบตก้อยังงหมดเร็วว

เรายังคิดเลยว่าแบตเสื่อมม มาอ่านกระทู้นี้ อ่าววว เป็นเหมือนกันเลย

เฮ้อ เซงๆๆ เดี๋ยวหมด เดี๋ยว หมด ขี้เกียจชาร์ต แล้ว นะ

ใครมีทานช่วยเหลือ อีก บอกหน่อยได้มั้ยคะ
panot_102
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เลย
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 22:53  

ถ้าไม่ได้เล่น เลย ของผมอยู่ได้ ประมาณสองวัน
แต่ถ้าเล่นๆ หยุดๆ อัพเฟชบุค เป็นระยะๆ ก็ได้วันเดียวอะครับ
Htc User2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2010 09:00  

ผมเล่นเน็ต ถ่ายรูปเล่น เล่นแผนที่ ไม่ได้ใช้โทรเลย เล่นวันละ 3-4 ชม.ก็ชาร์ตทุกวัน แต่ไม่ถึงกับหมดนะครับ กลางคืนก็ชาร์ตต่อ ผมว่าพอรับได้นะ ถ้าเล่นแบบนี้อยู่ได้ 2 วันก็หรูแล้วมั้งครับ
เท่าที่ดูคอมเมนท์ของหลายๆยี่ห้อ ก็มีหลายๆคนบ่นเรื่องแบตเหมือนกัน หาไม่ค่อยได้หรอกที่จะให้แบตอยู่ได้นานๆ แบบนั้นต้องเปิดเครื่องไว้รอรับสายอย่างเดียว ผมทำใจก่อนตัดสินใจซื้อแล้วครับว่าแบตมันต้องเป็นนี้
ปรับหน้าจอให้สว่างลดลงนิดนึง ตั้งเวลาปิดหน้าจอสัก 30 วิ ปิดแอฟฯที่ไม่ค่อยได้ใช้ลงบ้างอาจช่วยได้บ้างครับ
dreamfat
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 04:03  

ตอนแรกผมก็เป็น ครับ เห็นเค้าแนะนำให้ ใช้โปรแกรม Taskiller Search หา ใน Maket ครับ
พอ install เสร็จ ก็ add Widget ชื่อ Taskiller แล้วจะมี icon ที่หน้าจอ จะบอก Ram สถานะ Ram ใต้ ครับ แล้วนิ้วแตะที่ไอคอน มันจะเคลียร์ Task ที่เปิดทิ้งไว้ให้ Task ที่ว่า
ก็คือ ตัวโปรแกรมที่เราเปิดใช้แล้วครับ มันไม่ปิดให้ AUTO น่ะครับ มันเลย กินแรม
กินแบตครับ ต้องปิดเองครับ เลยต้อง ใช้ โปรแกรมพวกนี้เข้ามาช่วยครับ ก็ได้ผลในระดับหนึ่ง ของผม
ถ้าใช้ประมาณคุณ ก็ เกือบ สองวันแหละครับ
ลองดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 15:44  

แบตใหม่ ช่วงแรกๆถ้าทำได้ ชาร์จไม่ต่ำกว่า6 ไม่เกิน8 และควรใช้ให้หมด แล้วชาร์จใหม่ให้เต็ม ต่อครั้งทุกครั้ง ทำแบบนี้เรื่อยๆจะช่วยให้แบตมีอายุการใช้งานนานขึ้น และการเก้บไฟได้นานขึ้น สังเกตุการเก็บไฟทุกระยะ แต่ไม่ต้องกังวลเกินไป... ใช้งานให้สบายใจ
ห่วงแต่ว่า con miniUSBที่เครื่องจะเสียเมื่อไหร่
สีขาวกร๊
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 21:29  

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ
ตอนแรกบ่นมากเลยว่าทำไมแบตหมดเร็ว
ใช้ได้แค่วันเดียว
แต่.........เช็คแล้วสุดท้ายลืมปิด my HTC....เอิ่มอยากเขกหัวตัวเองทีเดียว
เพราะไม่เคยรู้ว่าถ้าเปิดไว้ถึงไม่ได้ใช้ก็กินแบตอ่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: