Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ระหว่าง Samsung Galaxy 3 กับ HTC Wildfire และ Samsung Galaxy 5 เค

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 8339
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ระหว่าง Samsung Galaxy 3 กับ HTC Wildfire และ Samsung Galaxy 5 เค
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 22:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

ระหว่าง Samsung Galaxy 3 กับ HTC Wildfire และ Samsung Galaxy 5 เครื่องไหนดีกว่ากันครับช่วยวิเคราะห์ทีครับผม
คนเล่นแล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 21:03  

Samsung Galaxy 3 จัดไปเลยครับ
ktbc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ระหว่าง Samsung Galaxy 3 กับ HTC Wildfire และ Samsung Galaxy 5 เค
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 22:21  

G3 ค่ะ มาใช้เป็นเพื่อนกัน จะได้มีเพื่อนแชร์ประสบการณ์
เราเพิ่งถอยมาวันนี้ค่ะ Laughing
zanna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ระหว่าง Samsung Galaxy 3 กับ HTC Wildfire และ Samsung Galaxy 5 เค
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 10:07  

ktbc ผู้เขียน:
G3 ค่ะ มาใช้เป็นเพื่อนกัน จะได้มีเพื่อนแชร์ประสบการณ์
เราเพิ่งถอยมาวันนี้ค่ะ Laughing

G3 เป็นยังไงบ้างครับ ผมรอตัดสินในอยุ่ระหว่าง wildfire กับ G3 นี่แหละครับ
เหดียวคงถอยงานมือถือปลายเดือนนี้ปแหละ ... ตกลงตัวใหนแจ่มกว่ากันเนี่ย
Shadowhong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 15:35  

มาลงคะแนนให้ Wildfire ครับ
KTBC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 00:50  

เพิ่งเล่นเองค่ะ ส่วนตัวแล้วชอบค่ะ คุณภาพก็สมราคาค่ะ
เล่นเน็ตก็ปกติดค่ะ ทัชก็เลื่อนดี เลื่อนกว่านี้ก็ไม่รู้จะเอาไปทำไมมองไม่ทันค่ะ ^__^
ส่วนเรื่องเกมส์เราเองยังไม่ได้โหลดลงมาเล่นเลยค่ะ ให้คำตอบไม่ได้
แต่ไม่รู้ว่า wildfire เป็นยังไงเพราะส่วนตัวไม่เคยดู review เลยค่ะ
Scoopyi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 21:51  

งบน้อยผมเลือก Galaxy5 นะ
เห็นพรีวิวเรื่องความแรง เล่นเกมส์3Dน่าจะแรงกว่า
แต่อุปกรณ์ความทนทานดีไซน์จะเสียเปรียบเอามากๆ...ถ้าไม่คิดไรงบไม่พอผมขอเลือกGalaxy5อ่ะคับบรออัพ2.2เอาไงๆก็แรงงงงง Twisted Evil

ลองดูพีวิวเทียบเอา
http://www.droidsans.com/review-samsung-galaxy-3-vs-galaxy-5
Tz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 01:09  

แอบเชีย ไฟป่า Wildfire คับ ไปดูรีวิวของฝรั่งมา มันลื่นมากๆคับ

แปะลิ้ง ให้นิดหน่อยละกัน http://www.youtube.com/watch?v=CXCvMDkA4KA

ดูดีอะคับ ในสายตาผม ตอนนี้ก็กำลัง ลังเลคับ ว่าจะเอา Galaxy 3 รึ wildfire ดี

อีกตัวที่ดูไว้ก็ Imobile i858 รายนี้ฟังเขามา บอกว่าอัพเปน 2.1 แล้ว ดีขึ้นมากคับ

แต่ i858 กับ G3 เสียตรงที่เกมส์คับ จะเล่นนี่ไม่เหมาะอย่างแรงเลย ส่วน wildfire นี่ก็จอไม่ค่อยจะเหมือน ดรอย ของชาวบ้านเขา

จะหาแอพ หาเกมที่พอดีก็ยาก ตัดสินใจลำบากคับ เงินเกือบหมื่น ก็อยากจะได้สิ่งที่คุ้มค่าแหละคับ

ถ้างบสูงกว่านี้ ดูรุ่นสัก หมื่นสี่ ขึ้นก็น่าจะโอเคกว่านี้ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: