Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
galaxy 5 กับ Spica

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 6201
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : galaxy 5 กับ Spica
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 22:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

สินเดือน จะไปซื้อ galaxy 5
ดูรีวิวแล้วโอเค เลย
แต่มีบ้างกระทู้ บอกหน้าจอไม่ค่อยดีทำไร
1.ปัญหาเรื่องจอที่ว่า มันไม่ดีแบบไหน ไม่ชัด ทัชไม่ไปหรือยังไง
2.แล้วแบตที่ให้มา มันน้อยกว่าgalaxy 3 อีก เห็นความต่างมากไหมครับ
3.ถ้าจะให้วัดเรื่องเล่นเกมกับ สไปก้าแล้ว galaxy 5 gpu ดีกว่า แต่ตอนเล่นเกมต่างมากไหม
4. ใน 2.2 ทั้ง galaxy 5 และ สไปก้า ตัวไำหนน่าจะเวริคกว่ากันครับ
5.เรื่องมัลติทัช galaxy 5 จะมีโอกาสบ้างไหม เพราะเห็น สไปก้า2.1 มีมัลติทัช

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณทุกคำตอบนะครับ
รบกวนท่านที่ใช้ galaxy 5 และ Spica ช่วยเรื่องคำถามผมด้วยนะครับ
numlock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: galaxy 5 กับ Spica
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 10:24  

จอความละเอียดน้อยจ้องไม่ได้ภาพแตก ต้องมองไกลๆ
แบตซดเยอะแต่ให้มาน้อยชาร์ทวันต่อวันครับ
GPU มีผลกระทบน้อยเพราะหน้าจอความละเอียดน้อยกว่าอยู่ละ
2.2 จะเวิร์กต้องหน้าจอ WVGA 800 Pixel ขึ้นไปครับ ต่ำกว่านั้นไม่ว่าหน้าจอไหนก็ไม่เวิร์ก
5 ไม่มีมัลติทัสครับ มีแต่ 3 ที่รองรับ Multitouch 2 จุดสมบูรณ์แบบ
ถ้าจะให้แนะนำผมว่า เล่น 3 ดีกว่าครับ
PQza
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: galaxy 5 กับ Spica
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 10:30  

ยังไงผมว่าไปดูรีวิวประกอบการตัดสินใจเองดีกว่าครับ ว่าคุณสไตล์ไหน

นี่ครับรีวิว
ssg3
http://www.thaimobilecenter.com/focus/mobile_review/samsung_galaxy_3_i5801_review.html

ssg5
http://www.thaimobilecenter.com/focus/mobile_review/samsung_galaxy_5_i5503_review.html

ที่มาของรีวิว www.thaimobilecenter.com (เขารีวิวดีจริงๆ นะ)
AumterZ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 13:33  

อ้างถึง:
2.2 จะเวิร์กต้องหน้าจอ WVGA 800 Pixel ขึ้นไปครับ ต่ำกว่านั้นไม่ว่าหน้าจอไหนก็ไม่เวิร์ก

งั้นแสดงว่า g5 ก็ไม่ได้เล่นเกมลื่นกว่า spica มากนักใช่ไหมครับ

ใจจริงก็ชอบg3นะครับ แต่ดันไม่ใส่การ์ดจอมานิซิ ตัวผมเองก็มีเล่นเกมบ้าง
เลยมองแค่ g5 กับสไปก้า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: