Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากทราบวิธีการย้าย APP จาก A800 ไป sd cardหน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 6378
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบวิธีการย้าย APP จาก A800 ไป sd cardหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 14:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้โปรแกรม app 2 d ย้ายแล้วในส่วน app ที่โหลดมา ก็ไปอยู่ใน sd card แล้ว แต่ พื้นที่ในส่วนของเครื่องไม่ได้ลดลงเลย เคยไปถามที่ศูนย์ welcome ดู ช่างก็บอกว่า ไม่สามารถย้ายไปลง sd card ได้ ถ้าใน sd card มีข้อมูลยังไง ภายในเครื่องก็ทีข้อมูลแบบเดียวกับSDCardcแบบนั้น
ก่อนที่ผมจะใช้ wellcome ผมใช้ LG GW620 เวลาผมลงAPP ข้อมูลจะวิ่งไปลง SDCARDเลย ผมก็ยังสงสัยอยู่ว่าทำไมย้ายข้อมูลของa800ไม่ได้ใครพอที่จะมีappตัวอื่นหรือเปล่าครับหรือแนะนำวิธีย้ายข้อมูลหรือลดข้อมูลของa800ได้บ้าง ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: